Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dao cạo dành cho chị em mình, các mẹ có biết ở đâu bán không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Em muốn mua dao cạo dành cho chị em, hôm trước tìm trên mạng có 1 bạn bán hàng Đức có mà ko đánh dấu lại trang đó, giờ ko tìm ra được. Các mẹ hay dùng loại gì, mua ở đâu, cho em xin giá và địa chỉ với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Mình không dùng dao cạo, nhưng có biết là ở các đại lý bán mỹ phẩm (cosmetics) có bán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Big C Thăng Long có bán. Mình mua loại rẻ nhất (nhưng mà dùng rất thích, mỉnhất hài lòng nhé) là 15K/đôi 2 chiếc 1 hồng 1 xanh. Giá hiện nay lên 18K/đôi rồi. Để tối về upload hình sau nhé, mà nếu mình có quên thì... thôi nhé. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Big C Thăng Long có bán. Mình mua loại rẻ nhất (nhưng mà dùng rất thích, mỉnhất hài lòng nhé) là 15K/đôi 2 chiếc 1 hồng 1 xanh. Giá hiện nay lên 18K/đôi rồi. Để tối về upload hình sau nhé, mà nếu mình có quên thì... thôi nhé. :Laughing:
    mẹ nó ơi, mẹ nó mua ở đó là của hãng nào vậy, nó có ghi là dành cho phụ nữ không? cho tớ xin tí hình để tớ đi mua với. Dạo này bầu bí, toàn dùng cái này cho nhanh và tiện thôi, nhưng lại đang dùng ké của ông xã, muốn mua loại dùng cho chị em mình cho nó chuyên nghiệp. Nhớ vào trả lời tớ nhé, ko là tớ bỏ bom tin nhắn đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi ngu một tí, mua dao cạo để cạo chỗ nào vậy mẹ nó :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 308 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Thì cạo những chỗ cần/ muốn cạo chứ ở đâu nữa :Silly: ví dụ như nách chẳng hạn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cho em hỏi ngốc tý, dao cạo phụ nữ khác với lưỡi lam ở chỗ nào? em thấy mấy cái bán ở siêu thị chỉ có thêm cái cán giống ở chỗ hớt tóc cạo râu thui mà?
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi bạn ơi bạn đi triệt lông vĩnh viễn ở spa đi cho lành
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08062008 Xem bài viết
    mẹ nó ơi, mẹ nó mua ở đó là của hãng nào vậy, nó có ghi là dành cho phụ nữ không? cho tớ xin tí hình để tớ đi mua với. Dạo này bầu bí, toàn dùng cái này cho nhanh và tiện thôi, nhưng lại đang dùng ké của ông xã, muốn mua loại dùng cho chị em mình cho nó chuyên nghiệp. Nhớ vào trả lời tớ nhé, ko là tớ bỏ bom tin nhắn đấy
    Ảnh trả bài đây. ^^

Nó ghi rất rõ là dùng cho phụ nữ mà. Dùng cái này cảm giác mượt lắm, còn không có cảm giác là có lưỡi dao chạy trên da cơ.

Đi triệt lông vĩnh viễn thì mình cũng ham đấy, nhưng tốn nhiều tiền. Hơn nữa đọc được thông tin (chưa xác thực) là có thể có ảnh hưởng đến con cái nên khuyến cáo các mẹ đã hoàn thành nghĩa vụ con cái với nhà chồng rồi hãy đi làm.

Dùng WAX thì mất nhiều thời gian trong khi dùng dao chỉ 10 phút là xong cả 4 chân. :Laughing: Thiên hạ cứ quảng cáo WAX thế này WAX thế nọ chứ trải nghiệm thật của mình thấy WAX hay cạo cũng như nhau thôi, nếu WAX có ưu điểm gì hơn thì cũng không đáng kể, lích kích, tốn nhiều thời gian + đau (một số chỗ ) lắm. Thành ra lọ sáp WAX của mình đang bị hắt hủi, bị giúi đâu đó trong tủ lạnh rồi.

IMG_1917

IMG_1916
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, thôi đã hỏi thì hỏi cho chót vậy, để cuối tuần tớ ra Big C. Nó được bầy ở khu vực nào nhỉ, khu vực mỹ phẩm và dao cạo dành cho đàn ông hả? Nốt hộ tớ câu hỏi này nhé, may quá có mẹ nó trả lời thì tớ mua cái này cho ngon bổ, rẻ chứ ko là đang định mua loại của Đức hơn 200k rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Ở khu hàng hóa mĩ phẩm ý. Nếu không nhầm thì ở cùng sạp hàng với mấy lọ sơn móng tay luôn, mấy chai sơn móng bên trái còn mấy cái này ở bên phải. Có nhiều loại lắm trong đó loại này là rẻ nhất đấy. Đúng như mẹ nói nói là ngon bổ rẻ ý. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 182 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chị ra Big C hoặc Medicare có chi nhánh xem thử
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi! cho em hỏi với..
    Người em lông tay và lông chân nhiều,em muốn triệt lông nhưng ngại vấn đề sức khỏe và cả kinh tế nữa ạ! Cách dùng dao cạo này như thế nào ạ? có bôi gì lên trước khi cạo không và bôi như thế nào? Khi cạo dần về sao này lổ chân lông có làm sao k ạ!
    Giúp em với..

Em cảm ơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Ảnh trả bài đây. ^^

Nó ghi rất rõ là dùng cho phụ nữ mà. Dùng cái này cảm giác mượt lắm, còn không có cảm giác là có lưỡi dao chạy trên da cơ.

Đi triệt lông vĩnh viễn thì mình cũng ham đấy, nhưng tốn nhiều tiền. Hơn nữa đọc được thông tin (chưa xác thực) là có thể có ảnh hưởng đến con cái nên khuyến cáo các mẹ đã hoàn thành nghĩa vụ con cái với nhà chồng rồi hãy đi làm.

Dùng WAX thì mất nhiều thời gian trong khi dùng dao chỉ 10 phút là xong cả 4 chân. :Laughing: Thiên hạ cứ quảng cáo WAX thế này WAX thế nọ chứ trải nghiệm thật của mình thấy WAX hay cạo cũng như nhau thôi, nếu WAX có ưu điểm gì hơn thì cũng không đáng kể, lích kích, tốn nhiều thời gian + đau (một số chỗ ) lắm. Thành ra lọ sáp WAX của mình đang bị hắt hủi, bị giúi đâu đó trong tủ lạnh rồi.

IMG_1917

IMG_1916
    he he thank mẹ nó đã chia sẻ nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieuyeu09 Xem bài viết
    Chị ơi! cho em hỏi với..
    Người em lông tay và lông chân nhiều,em muốn triệt lông nhưng ngại vấn đề sức khỏe và cả kinh tế nữa ạ! Cách dùng dao cạo này như thế nào ạ? có bôi gì lên trước khi cạo không và bôi như thế nào? Khi cạo dần về sao này lổ chân lông có làm sao k ạ!
    Giúp em với..

Em cảm ơn
    vùng lông chân lông tay dùng kem tẩy lông Elipat của Nhật thích hợp hơn bạn ạ. Sau vài tháng lông mới mọc lên vẫn mềm (. mà còn có cả kem làm nhạt lông đấy). Chứ dùng dao cạo thì sau này lông mới mọc sẽ đen và cứng hơn.