TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những ai da mụn nặng (mụn bọc, mụn mủ, mụn đỏ...)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn em! mà thuốc này dùng có bị tác dụng phụ gì không em?
    Niềm tin như nụ hồng, năm tháng rồi sẽ làm nó nở hoa !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E thấy sử dụng rượu thuốc bạch hoa hồng tốt lắm í ạ. Nhưng có điều lúc nó bog tróc da ghê qá bù lại đẫy hết mụn dưới da lên làm da mịn màng hơn
    • 119 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh mình biết cái này, mình mua loại phơi khô pha với nước nóng và uống như trà đó, mình ko rõ thuốc viên đã bào chế ra sao nhưng theo mình biết 100% Giảo cổ lam ko có tác dụng phụ đâu ạ, uống vào thì thấy mát mẻ dễ chịu trong người chút và dễ ngủ. Theo mình biết thì nó giải độc gan rất tốt còn chữa các bệnh như mỡ trong máu nữa. Nhưng có một số lưu ý nha :không uống khi đói, người bị áp huyết thấp ko nên uống, có thể cho thêm quả La Hán vào để cho dễ uống hơn.. vỉ vị nó hơi đắng, nhưng uống quen rồi thì ổn ạ. Chúc mọi người nhiều sức khỏe và mau lấy lại làn da khỏe đẹp
    Tất cả là vì con !!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Không liên quan, nhưng share 1 tí kinh nghiệm để trị thâm trị mụn cho mẹ nào đang uống thuốc giải độc gan nhé

không make up, không kem dưỡng ban đêm, không kem trị mụn lun vì mình cần cái mụn nó ra hết mà

Da mẹ nào dày khoẻ thì hằng ngày đắp mặt nạ diếp cá sữa tươi 1 lần/ ngày, da mẹ nào hơn thì đắp 3- lần/ 1 tuần. Diếp cá nó làm sáng da, giảm sưng mụn, cho da mình đỡ bị viêm nhiễm, mình xài hơn 3 tháng nay rồi, khá hài lòng

Thoa dầu gấc ( nấu từ dầu dừa ép lanh) thoa lên mặt + massage 1 ngày 2 lần, 1 lần 10-20p, sau đó rửa mặt với nước lạnh. Dầu gấc trị thâm rất tốt nhé, phải hơn cả tháng có tác dụng nhưng thâm cũ có mờ, thâm mới gần hết veo lun

Da mình vốn mỏng và nhạy cảm nên hay bị thâm và khó trị thâm, da mẹ nào mà khoẻ thì nhanh hơn hiệu quả hơn á
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M cg đã từng mụn bọc, mụn đỏ. Mao mạch. Mụn ẩn nhưng m dùng thuốc của viện da liễu singapore mua của c quen giờ da khoẻ ko nổi mao mạch. Da dầy lên khoẻ mụn cg ko mọc lại nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mìh vừa mới mua hộp giảo cổ lam 90k. Mai sẽ thữ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix. Mjh cũng đang uống bar giải độc gan. Mặt tè le mụn sưng đỏ có mủ. Đang gắng uống đến 2 tháng xem mặt mũi cải thiện k. Chia sẻ với các bạn để thêm động lực chiến đấu. Nhìn gương chỉ muốn khóc. Huhuhu..
    comment by WTT mobile view
    • 104 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhlibra930930 Xem bài viết
    Hix. Mjh cũng đang uống bar giải độc gan. Mặt tè le mụn sưng đỏ có mủ. Đang gắng uống đến 2 tháng xem mặt mũi cải thiện k. Chia sẻ với các bạn để thêm động lực chiến đấu. Nhìn gương chỉ muốn khóc. Huhuhu..
    comment by WTT mobile view
    Bạn uống bar đến giờ thấy sao rồi ạ. Mình cũng đag uống thấy cũng lên mụn
    • Thanhthao123197 Khách
    • 1 năm
    Cho e hỏi uống giải độc gan lưng nổi nhiều mụn bọc và sưng đỏ vậy có nên ngừng thuốc không? Mụn tự lặn hết hay sao mn.giúp e vs
    • tranhatrang222 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Mình cũng đang uống thuốc bổ gan, nhưng là boganic uống cũng gần tháng nay, mồ tổ nó giải độc, làm da lên mụn quá trời quá đất

Nhưng cũng ráng uống để nó giải hết độc tố rồi dưỡng da lại, công nhận uống thuốc bổ gan ăn uống ngon miệng hơn, sức khỏe tốt hơn thật
    Mình đang uống boganic hộp thứ hai rồi mà thấy từ ngày uống mụn lên quá trời luôn
    Liệu có phải nó đang thải độc tố ra ngoài không ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ vệ sinh da tốt với sữa rửa mặt cho da dầu
    tuần lột mụn 1 lần vào thứ 3
    đắp mặt nạ 1 lần vào Chủ nhật... là hổng bao giờ có mụn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh bj huyet ap thap , ko pit uog co sao ko
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị đau dạ dày nên sợ uống nước chanh lúc đói sẽ bị đau dạ dày. Mình cũng bị mụn nặng lắm, gần 3,4 năm nay, mà nay nó lên nhiều hơn và toàn là mụn bọc to lắm.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có bị tác dụng phụ hông ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng ngoài da nên huyết áp thấp k có ảnh hưởng gì cả.nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong thời gian uống có lên mụn k bạn, hiện tại giờ mặt của em trai bạn sao r, có khỏi hẳn chưa ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng bị mụn nhiều lắm xong đc chị giới thiệu cho cách đắp mặt nạ tinh bột nghệ 1 tuàn 2 đến 3 lần mình giảm hẳn các vết thâm cũng cải thiện, ai bị mụn vào tham khảo công thức này nhé: Thành phần:
    • 1 chén sữa chua lạnh (sữa chua mua về để ngăn mát tủ lạnh)
    • 2 muỗng canh mật ong ( bỏ qua nếu da bạn nhạy cảm, dễ bị kích ứng )
    • 2 muỗng cà phê Tinh Bột Nghệ Tách Tinh Dầu ( dùng loại này dễ hấp thu và cho hiệu quả tốt nhất )

Những thứ bạn sẽ cần:

• Một bát sạch để trộn và thìa để khuấy
    • Một lọ thủy tinh tiệt trùng để lưu trữ nếu bạn lười không muốn ngày nào cũng phải trộn.

Cách làm:

• Cho sữa chua, mật ong và bột nghệ với tỉ lệ như trên và trộn chúng trong một chiếc bát sạch. Sau đó khuấy cho đến khi chúng thành một hỗn hợp mịn. Lúc này hãy cho hỗn hợp trên vào bình và để chúng trong ngăn mát tủ lạnh.
    • Dùng hỗn hợp này tối đa trong 1 tuần. Hết 1 tuần, bạn hãy chịu khó làm hỗn hợp mới nhé.

Cách sử dụng:

• Rửa sạch mặt bằng xà phòng dịu nhẹ với nước ấm và vỗ cho làn da tự khô.
    • Áp dụng thoa hỗn hợp trên thành mặt nạ trên mặt và giữ chúng trên mặt trong 15 phút.
    • Rửa chúng với nước lạnh và thoa kem dưỡng ẩm của bạn thường xuyên ngay sau đó.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2