TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những ai da mụn nặng (mụn bọc, mụn mủ, mụn đỏ...)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình muốn chia sẻ cho các bạn 1 pp trị mụn mình thấy khá hiệu quả ngay trước mắt mình luôn. e trai mình mặt cũng nhiều mụn, nhưng mụn mủ mụn bọc là chủ yếu nhiều lắm lun, bị cả 3,4 năm trời. Rồi đợt này mẹ mình bắt nó uống Giảo Cổ Lam Nano mua ở hiệu thuốc. Uống hết 1 hộp rồi, h đang uống hộp thứ 2 thì thấy hết mụn luôn. H còn rất ít. Hầu như là vết thâm của mụn. Mà thuốc đó lại ko fai thuốc trị mụn mà là thuốc hỗ trợ cho gan, tim mạch. Thấy ko bị mụn mà uống cũng tốt cho cơ thể. Mình ko bị mụn nặng nhưng lại có mụn ẩn dưới da nên h cũng uống thử xem sao. Vì thấy nó ghi tác dụng là tăng sức đề kháng cho cơ thể, cơ thể mình thì yếu rất hay ốm vặt, nên nếu bạn nào cơ thể yếu giống mình nữa thì càng nên uống nhé. Mẹ mình cũng uống hết 1 hộp rồi, thấy da dẻ cũng cải thiện lắm. Các bạn muốn dùng thì tìm hiểu thử xem nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi? Bạn có thể cho tớ xem hình và giá của hộp Giảo Cổ lam đó được không?
    Tớ search mà không thấy Giảo Cổ Lam Nano đâu cả.
    • 148 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tất cả hiệu thuốc tây đều có bán hả bạn?!
    Hộp màu xanh dạng viên phải không?! Uống có bị triệu chứng phụ gì không bạn?!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống thuốc bổ gan, nhưng là boganic uống cũng gần tháng nay, mồ tổ nó giải độc, làm da lên mụn quá trời quá đất

Nhưng cũng ráng uống để nó giải hết độc tố rồi dưỡng da lại, công nhận uống thuốc bổ gan ăn uống ngon miệng hơn, sức khỏe tốt hơn thật
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Mình cũng đang uống thuốc bổ gan, nhưng là boganic uống cũng gần tháng nay, mồ tổ nó giải độc, làm da lên mụn quá trời quá đất

Nhưng cũng ráng uống để nó giải hết độc tố rồi dưỡng da lại, công nhận uống thuốc bổ gan ăn uống ngon miệng hơn, sức khỏe tốt hơn thật
    Mình trước kia cũng uống boganic suốt luôn. Nhưng mà mụn vẫn theo mình mấy năm nay rồi. Không hiệu quả nên mình chẳng dùng nữa. Với lại mình ghét uống thuốc, và cảm giác là cơ thể tự làm quen với thuốc.
    Bị cảm uống 1 viên là cảm thấy khỏe. Sang viên thứ hai là nặng hơn lúc đầu luôn. :v
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pippu Xem bài viết
    Mình trước kia cũng uống boganic suốt luôn. Nhưng mà mụn vẫn theo mình mấy năm nay rồi. Không hiệu quả nên mình chẳng dùng nữa. Với lại mình ghét uống thuốc, và cảm giác là cơ thể tự làm quen với thuốc.
    Bị cảm uống 1 viên là cảm thấy khỏe. Sang viên thứ hai là nặng hơn lúc đầu luôn. :v
    Kinh nguyệt bạn có đều không, lượng kinh ổn định ko, nếu không thì có thể do nội tiết tố nữa áh

Định chuyển sang thuốc B.A.R do bà chị tập gyms cùng giới thiệu nè, nhưng vẫn cố uống cho hốt 1 tháng xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là hình ảnh của hộp thuốc đó nè. 100k/hộp. Ngày uống 2 lần mỗi lần 2v. Mình thấy e trai mình và mẹ uống đều đặn chưa thấy td phụ gì. Chỉ có điều mình thấy quan trọng là nó tăng sức khỏe lên vì sức đề kháng mình yếu, nhưng ko ngờ nó lại giúp hết mụn nữa. Tuy nhiên nếu các bạn muốn xài thuốc bôi thì có thể tham khảo kem trị mụn All in one của Netrogena 300k/tuyp. Mình lâu lâu mí ngày đèn đỏ cũng mọc mụn bọc vài cái nên bôi vào những vết đó khoảng 1 tuần là hết luôn đó.
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình thấy có rât nhiều loại thực phẩm chức năng giảo co lam. Mình cũng muốn uống vì mình thuơng xuyên bị căng thẳng, mất ngủ nên gây ra vô số mụn. Cho dù mình đã duơng da bằng thiên nhiên giảm mụn đén 90% rồi. Chỉ cần mình căng thẳng độ 1 tuần là đâu lại vào đấy như chưa bao giờ dưỡng lun. Đau khổ quá ạ. Loại giảo cổ lam bạn chủ thớt chia sẻ khó tìm quá vì mình ở Bình Duơng cơ mình có thể uóng laọi khác dc ko nhỉ? Ah còn 1 vấn đề nữa mà mình cũng nghĩ là nó ảnh hưởng đến mụn là mình mất kinh 3 tháng nay rồi, minh cũng uóng viên ích mẫu cả 50 viên rồi mà vẫn thấy gì cả. Có bạn nào có kinh nghiệm vụ này cho mình biêt là nên uống gì để kinh nguyệt đều ko? Mình ko thix thuốc tây lắm vì gan yếu. Cám ơn các bạn nhuều
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giảo cổ lam là vị thuốc rất tốt, mình đã từng uống cây giảo cổ lam phơi khô, pha như pha trà để uống, thải độc tốt. Nếu bị mụn do bên trong cơ thể thì nên uống để thải độc ra nhưng uống trực tiếp thì sẽ hiệu quả mà rẻ hơn rất nhiều. Mua 500g về uống được lâu lắm đó. Lai có tác dụng chữa nhiều bệnh khác
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, m.n thử mua kem bontpoint trị mụn màu hồng xem, trc da mặt e mịn lắm, nhưng có 1 đợt ăn nhiều mì tôm, lại còn tiếp xúc vs mỹ phẩm, mặt e bị lên bao nhiêu mụn, dùng đủ loại mà ko hết, đến lúc dùng e bontpoint này,dùng hết 1 lọ mặt ngon lành luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winterlove98 Xem bài viết
    giảo cổ lam là vị thuốc rất tốt, mình đã từng uống cây giảo cổ lam phơi khô, pha như pha trà để uống, thải độc tốt. Nếu bị mụn do bên trong cơ thể thì nên uống để thải độc ra nhưng uống trực tiếp thì sẽ hiệu quả mà rẻ hơn rất nhiều. Mua 500g về uống được lâu lắm đó. Lai có tác dụng chữa nhiều bệnh khác
    Uống hàng ngày hả bạn? Mình ở Hà Nội thì tìm mua ở đâu vậy? Bạn biết thì chỉ chỗ dùm mình với. Giá cả thế nào nữa?
    À mà có đắng không bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

dùng cái này có tác dụng phụ không bạn
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoona123 Xem bài viết
    dùng cái này có tác dụng phụ không bạn
    Có thể gây mụn nếu người có độc tố quá nhiều, nhưng nổi hết đợt rồi thôi
    • 287 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mình chỉ sợ không dùng nữa thì cơ thể sẽ bị mệt vì đó là thực phẩm chức năng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 174 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

k biết uống vào mụn có xổ ra không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chủ thớt ơi cho hỏi là em bạn hết mụn hoàn toàn chưa minh bi mun gần 3 năm oy hix
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko có hình ảnh tí cho mấy mẹ cùng tham khảo với bạn ơi ! mình cũng bị nhưng ko biết uống thuốc gì cho khỏi hẳn.
    Niềm tin như nụ hồng, năm tháng rồi sẽ làm nó nở hoa !
    • 90 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết

bị mụn nhiều hoặc bị mụn lâu năm thì phải giải độc gan , thận là chuẩn rồi ạ. nhưng boganic thì e thấy bảo không hiệu quả lắm. Các chị nên uống nước chanh muối loãng vào sáng sớm trước khi ngủ dậy ( lúc bụng vẫn đói) sẽ giúp cơ thể thải độc ra ngoài. uống thường xuyên, ngày nào cũng uống 1 cốc đó sẽ thấy hiệu quả và ngăn ngừa được nhiều bệnh lắm ạ.
    chị e dùng kết hợp với reserve mỗi sáng, lúc đầu cũng bị đẩy mụn ra tưng từng để thải độc, sau 1 tháng trẻ đẹp hẳn luôn, da kiểu min, săn vs sáng lên ý
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SunaDuong Xem bài viết
    bị mụn nhiều hoặc bị mụn lâu năm thì phải giải độc gan , thận là chuẩn rồi ạ. nhưng boganic thì e thấy bảo không hiệu quả lắm. Các chị nên uống nước chanh muối loãng vào sáng sớm trước khi ngủ dậy ( lúc bụng vẫn đói) sẽ giúp cơ thể thải độc ra ngoài. uống thường xuyên, ngày nào cũng uống 1 cốc đó sẽ thấy hiệu quả và ngăn ngừa được nhiều bệnh lắm ạ.
    chị e dùng kết hợp với reserve mỗi sáng, lúc đầu cũng bị đẩy mụn ra tưng từng để thải độc, sau 1 tháng trẻ đẹp hẳn luôn, da kiểu min, săn vs sáng lên ý
    :'( Thế mà nó lại có hiệu quả với mình mới chết, da xổ 1 đống mụn ra, nhưng đang xẹp dần, da sáng hơn rồi, giờ đang đợi cho xẹp hết hẳn mụn rồi lại dưỡng da

Mà có 2-3 liều lượng dùng thuốc lận, mình uống liều lớn nhất, phải uống chăm chỉ nữa
    • 90 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

thế chắc là chị hợp thuốc đấy ạ. chúc mừng c nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2