TIN TÀI TRỢ.

Da trắng mịn hết nám cho các bạn gái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 515 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Công thức đơn giản chỉ là 1 tuần 2 lần đắp bột nghệ tươi ngâm mật ong( ngâm khoảng 2 tuần là ok). Lấy 1 thìa trộn với 1 thìa sữa chua ko đường thêm 2 giọt chanh và 2 giọt dầu oliu nếu da khô. Thành 1 hỗn hợp sệt sệt để đắp mặt nạ. Trong vòng 20 đến 30p rửa mặt sạch bằng nước ấm. Kết quả bất ngờ lắm, các bạn thử nhé. M vừa làm dc 1 kg bột nghệ tươi để dùng. B nào mún thử thì m share bột nghệ tươi nhé. B nào muốn nhìn ảnh mình có thể inbox nha. Chúc cả nhà thành công như mình...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cách đắp này có chữa được da bị nám do dùng kem chứa corticoid không em ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bột nghệ tươi làm như thế nào hả bạn?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuelekoi
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột nghệ ngâm mật ong theo tỉ lệ thế nào vậy c??!! Mẹ n.y e có bột nghệ ngâm mật ong nhưng thấy bảo là trộn ăn chữa đau dạ dày là chính.k biết cái đấy có đắp mặt đc ko.
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthihongtam Xem bài viết
    cách đắp này có chữa được da bị nám do dùng kem chứa corticoid không em ?
    Da của e cũng từng bị yếu đi do 1 thời gian " ngu đần" dùng kem trộn của con bạn. Sau 1 thời gian chăm chỉ đắp mặt nạ và dưỡng. Bây giờ quá ổn da khỏe re chị ạ.
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong1841995 Xem bài viết
    Bột nghệ ngâm mật ong theo tỉ lệ thế nào vậy c??!! Mẹ n.y e có bột nghệ ngâm mật ong nhưng thấy bảo là trộn ăn chữa đau dạ dày là chính.k biết cái đấy có đắp mặt đc ko.
    Đúng đấy e. Chị cũng bị dạ dày nên có ngâm để ăn. Nhưng làm bột nghệ nhiều quá ăn ko hết nên tranh thủ làm đẹp 😁
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị bị nám có thể dùng thêm dầu carot nhé. Bây giờ đang mùa carot các bạn có thể làm để trị nám thâm nhé.
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có dầu oliu, dầu dừa, bột nghệ mật ong và dầu carot là những thứ ko thể thiếu cho bước dưỡng da của mình