TIN TÀI TRỢ.

Da mụn thâm - Các mẹ thông thái vào giúp e với ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 934 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình hình là e bắt đầu nổi mụn từ hồi sinh viên năm 2 ạ,bây giờ e đã ra trường và đi làm được 1 năm.Từ lúc dậy thì tới trước đó thì da rất mịn và đẹp. Vì thời đó da đẹp sẵn rồi nên cũng không để ý chăm sóc,vệ sinh da gì hết,e thường thức khuya tới 3,4h sáng để chơi game,1 ngày 2 cử mì gói. Tới lúc nó bọc phát thì toàn mụn bọc,mụn sưng đỏ,mụn mủ,lúc đầu thì chỉ nổi 1 bên má,sau này thì lan qua bên má kia luôn. 2 má cứ đỏ rần rần,hết mụn rồi thâm,vài cái sẹo lõm nữa ạ. E từng đi da liễu rùi,đi tmv rùi,đi khám bác sĩ gì ở gần ga hòa hưng mà phải chờ đợi từ 6h chiều đến 1h sáng moi dc khám,nghe ai mách gì cũng dùng,từ rượu thuốc,bạch hoa hồng,kem laymons,white doctor...mà chẳng có hiệu quả gì. Đi khám thì ngta bảo men gan cao. E dùng thuốc mát gan bar dc 7 thag roi,giờ thì đang uống iso dc hơn 2 tuần rùi ạ,chỉ thấy khô môi,chưa có dấu hiệu gì. Kết hơp đi lấy mụn ở spa kim dung 5 ngày 1 lần. E đang phân vân có nên tiếp tục uống iso hay là chuyển qua uống kháng sinh+vit a,c,e+dầu cá+đi spa lấy mụn. Vì gan e yếu mà iso hại gan quá,với lai e sợ đi lấy mụn mà dùng iso nó đẩy mụn lên nữa thì phí tiền,công sức e cắn răng chịu đau để lấy mụn tgian qua ạ. C dung thì bảo e đừng có uống thuoc tay gi het chịu khó đi lấy hết mụn rùi c tẩy thâm lun cho.khoảng 2 tháng là da đẹp ạ. Ai có kinh nghiệm rồi vào giúp e với

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chết thật, bạn đang ngày càng phá huỷ da bạn rồi... toàn điều trị bằng sản phẩm "ĐỘC" đang đc lên án không!!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn đi lấy mụn hoài là đang giết da đấy chứ ko phải chữa đâu, hồi đó ko ai nói mình biết nên mình cứ đi nặn hoài, giờ thành sẹo rỗ luôn rồi, bạn nên ăn uống ngủ nghỉ điều độ thì tự nó hết ak
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khổ quá bạn ơi. sao lại dùng lung tung mấy thứ đó làm gì vậy hic còn gì da mặt nữa
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử lựa chọn cách làm đẹp tự nhiên là uống và đắp mặt tinh bột nghệ xem, bình thường nghệ đã có tác dụng làm đẹp da, chữa mụn, sẹo và vết thâm rồi, nhưng tinh bột nghệ nó có nhiều công dụng hơn hẳn bột nghệ vì cứ 20kg củ nghệ tươi mới được 1kg tinh bột nghệ. Với những người da bị như bạn thì uống tinh nghệ sẽ giúp làm mát gan, thải độc, bổ máu.

Bên cạnh đó bạn rất dễ dàng làm các mặt nạ tinh bột nghệ kết hợp với các nguyên liệu tự nhiên khác như mật ong, nước cốt canh, dầu dừa, dầu oliu hay sữa chua không đường sẽ giúp sáng da, mờ vết thâm, mụn và chống lão hóa. Được cái đắp mặt bằng tinh nghệ rất thích là không vị vàng da, lưu ý là trước khi đắp mặt nhớ tẩy trang và rửa mặt sạch, tuần bạn nên nấu nước sôi rồi xông hơi khoảng 5p cho thông thoáng lỗ chân lông, lúc mới rửa mặt xong đắp mặt nạ liền thì sẽ có hiệu quả hơn là để khô mặt rồi mới đắp. Song song đó, bạn phải tăng cường ăn những thứ mát.

Chưa kể tinh bột nghệ còn chứa nhiều hoạt chất curcumin có nhiều tác dụng ngăn ngừa và chống ung thư nhé, nhất là như chị em mình dễ bị u xơ tử cung, ung thư buồng trứng, ung thư vú... rất tốt cho cả phụ nữ sau sinh nữa.

Nói chung làm đẹp tư nhiên vẫn thích nhất, vừa an toàn, rẻ, mà hiệu quả lâu dài dù tác dụng của nó đến từ từ và phải kiên trì. Bạn cứ thử tìm hiểu thêm về tác dụng làm đẹp của tinh bột nghệ và chọn nguồn uy tín mà mua nhé! Chúc bạn sẽ sớm cải thiện được làn da của mình.
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadieuxuan306 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn đi lấy mụn hoài là đang giết da đấy chứ ko phải chữa đâu, hồi đó ko ai nói mình biết nên mình cứ đi nặn hoài, giờ thành sẹo rỗ luôn rồi, bạn nên ăn uống ngủ nghỉ điều độ thì tự nó hết ak
    Giờ m đi làm nên sinh hoạt rất điều độ.mà nó cũng ko bớt được bạn ạ.mình đi lấy mụn dc 5 lần thui.c ấy bảo m lấy hết nhân rùi,giờ lần sau đến trị thâm

• 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruathan87 Xem bài viết
    Bạn thử lựa chọn cách làm đẹp tự nhiên là uống và đắp mặt tinh bột nghệ xem, bình thường nghệ đã có tác dụng làm đẹp da, chữa mụn, sẹo và vết thâm rồi, nhưng tinh bột nghệ nó có nhiều công dụng hơn hẳn bột nghệ vì cứ 20kg củ nghệ tươi mới được 1kg tinh bột nghệ. Với những người da bị như bạn thì uống tinh nghệ sẽ giúp làm mát gan, thải độc, bổ máu.

Bên cạnh đó bạn rất dễ dàng làm các mặt nạ tinh bột nghệ kết hợp với các nguyên liệu tự nhiên khác như mật ong, nước cốt canh, dầu dừa, dầu oliu hay sữa chua không đường sẽ giúp sáng da, mờ vết thâm, mụn và chống lão hóa. Được cái đắp mặt bằng tinh nghệ rất thích là không vị vàng da, lưu ý là trước khi đắp mặt nhớ tẩy trang và rửa mặt sạch, tuần bạn nên nấu nước sôi rồi xông hơi khoảng 5p cho thông thoáng lỗ chân lông, lúc mới rửa mặt xong đắp mặt nạ liền thì sẽ có hiệu quả hơn là để khô mặt rồi mới đắp. Song song đó, bạn phải tăng cường ăn những thứ mát.

Chưa kể tinh bột nghệ còn chứa nhiều hoạt chất curcumin có nhiều tác dụng ngăn ngừa và chống ung thư nhé, nhất là như chị em mình dễ bị u xơ tử cung, ung thư buồng trứng, ung thư vú... rất tốt cho cả phụ nữ sau sinh nữa.

Nói chung làm đẹp tư nhiên vẫn thích nhất, vừa an toàn, rẻ, mà hiệu quả lâu dài dù tác dụng của nó đến từ từ và phải kiên trì. Bạn cứ thử tìm hiểu thêm về tác dụng làm đẹp của tinh bột nghệ và chọn nguồn uy tín mà mua nhé! Chúc bạn sẽ sớm cải thiện được làn da của mình.
    Tinh bột nghê uống làm sao hở b?lúc trước mình uống nghệ viên mật ong cả năm trời.thấy ko có tác dụng gì hết.dc cái ăn uống thất thường cỡ nào cũng ko bị đau bao tử.chắc đó là tác dụng.riết rùi làm biếng nên m ngưng

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn mua viên nghệ mật ong ngoài hiệu thuốc hay mua ở đâu? viên nghệ mật ong có khi không phải là tinh bột nghệ, mà họ lấy nghệ tươi kết hợp với mật ong thành viên, dạng như nhiều người giờ hay dùng bột nghệ trộn với mật ong nặn thành các viên tròn rồi uống ý. Nhưng mà trong nghệ tươi/bột nghệ thì nó vẫn còn chứa những tạp chất như xơ và dầu nghệ là thứ gây nóng, thêm nữa, là công dụng của nó không thể tốt bằng tinh bột nghệ được vì cứ 20kg củ nghệ tươi mới cho được 1kg tinh nghệ mà, như thế thì hàm lượng chất tốt, đặc biệt curcumin trong tinh nghệ nó sẽ nhiều hơn bột nghệ/nghệ tươi rất nhiều, khả năng thấm thấu cũng nhanh hơn. Thêm nữa là đã được lọc dầu và xơ uống không lo nóng.

Tinh bột nghệ uống đơn giản lắm. Mỗi lần bạn cho khoảng 2 thìa tinh bột nghệ tương đương với 11g hòa với 200ml nước (khoảng 1 ly như ly nước sinh tố) ngày uống từ 2-3 lần. 1kg tinh bột nghệ bạn uống trong tầm khoảng 1 tháng rưỡi - 2 tháng. Bạn nên chịu khó uống càng nhiều nước càng tốt, bình thường uống nhiều nước cũng rất tốt cho da rồi. Nhưng cái gì cũng thế, muốn tác dụng thì phải chịu khó uống đều, chứ không bao giờ lúc uống, lúc không là có tác dụng.

Nếu cơ địa bạn nóng bạn không nên uống cùng mật ong, mặc dù mật ong rất tốt nhưng mật ong có tính nóng. Ngoài kết hợp với nước lọc, bạn có thể thay đổi như hòa cùng nước cam, sữa, hoặc vắt vào nửa quả chanh... cũng được. Ngoài uống thì bạn nên đắp mặt nữa, để nó trực tiếp tác động lên da của bạn nữa. Mình nghĩ bạn nên kết hợp tinh bột nghệ với dầu dừa sẽ giúp làm đầy sẹo và da mịn hơn đấy. vì trong dầu dừa có chứa nhiều vitamin E, còn bột nghệ giúp kháng viêm, liền sẹo, mờ thâm...

Trích dẫn Nguyên văn bởi diem_nguyen91 Xem bài viết
    Tinh bột nghê uống làm sao hở b?lúc trước mình uống nghệ viên mật ong cả năm trời.thấy ko có tác dụng gì hết.dc cái ăn uống thất thường cỡ nào cũng ko bị đau bao tử.chắc đó là tác dụng.riết rùi làm biếng nên m ngưng