Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da hỗn hợp/dầu thì dùng foundation loại nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ sành về mỹ phẩm cho mình hỏi chút, da mình là da hỗn hợp - dầu, minh muốn mua foundation thì mua loại nào của hãng nào cho phù hợp nhất với da mình, ít nhất là bôi trát lên thì mặt không bị bóng mà mịn đi. Thank các mẹ trước nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hãng mỹ phẩm nào cũng có cá loại sản phẩm dùng cho da khô, da thường, da hỗn hợp. Do vậy chủ yếu bạn thích hãng mỹ phẩm nào thôi. Mình thấy dùng foundation của hãng Guarlain thấy thích lắm chẳng biết bạn có hợp không ?
    Tìn yêu của Mẹ!!!
    • 1,553 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom Xem bài viết
    Các mẹ sành về mỹ phẩm cho mình hỏi chút, da mình là da hỗn hợp - dầu, minh muốn mua foundation thì mua loại nào của hãng nào cho phù hợp nhất với da mình, ít nhất là bôi trát lên thì mặt không bị bóng mà mịn đi. Thank các mẹ trước nhé.
    Bạn đang hỏi kem nền che khuyết điểm phải ko? Nếu dùng cho da hỗn hợp thiên dầu thì hãng Avene chỗ mình mới nhập về 1 số sản phẩm mới này đấy. Bao gồm kem che khuyết điểm, son che khuyết điểm, bút che khuyết điểm, và kem dạng phấn che khuyết điểm. Các loại kem nền này có thể dùng cho da đang bị tổn thương nên bạn có thể yên tâm ko có tác dụng phụ, ko bít lỗ chân lông.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom Xem bài viết
    Da mình cũng là hỗn hợp dầu, mình vẫn dùng Sheer Tint Moisture spf15 của Dermalogica hàng ngày. Đây là sản phẩm 3-in-1 gồm 3 công dụng kem dưỡng nhe, kem chống nắng, kem nền trong 1 tuýp. Dùng sp này, chỉ cần phủ phấn lên nữa là xong rồi.
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Bạn đang hỏi kem nền che khuyết điểm phải ko? Nếu dùng cho da hỗn hợp thiên dầu thì hãng Avene chỗ mình mới nhập về 1 số sản phẩm mới này đấy. Bao gồm kem che khuyết điểm, son che khuyết điểm, bút che khuyết điểm, và kem dạng phấn che khuyết điểm. Các loại kem nền này có thể dùng cho da đang bị tổn thương nên bạn có thể yên tâm ko có tác dụng phụ, ko bít lỗ chân lông.
    Chị ơi thấy topic Avene chủa chị rầm rộ quá nên em cũng bon chen chút :LoveStruc:,cho em hỏi về bút che khuyết điểm với,em bị quầng thâm mắt thì dùng bút che khuyết điểm đc k ạ?có che đc mụn đầu đen k?da em cũng là da hỗn hợp thiên dầu
    @Quantom: em dùng found của Mac thấy ổn lắm,kiềm dầu tốt,dùng cả ngày vẫn k bị đổ dầu,thoáng và nhẹ mặt lắm chị ạ,mặc dù cũng nghe bảo là Mac nhiều chì dùng k tốt nhưng em dùng toàn đồ Mac chẳng thấy sao,em thấy giới ca sĩ người mẫu cũng dùng thường xuyên mà thấy có ai bị da mặt đen xì đâu,mỹ phẩm nào lại k có chì,em nghĩ Mac là hãng lớn,nếu hàm lượng chì vượt mức cho phép thì làm sao nó đc bán rộng rãi ở nhiều nước đc,cái này là em nghĩ vậy,các chị có kinh nghiệm vào đây chia sẻ với lớp trẻ tụi em với:Rose:.Chúc chị tìm đc sp thích hợp nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,743 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

dùng everyday mineral ổn lắm,lại cực an toàn cho da,mỗi tội là dùng mỏng và tự nhiên.mình cũng đang dùng 1 bộ,kiềm dầu tốt.mà dùng Mac an toàn,ko như mọi người nghĩ đâu
    • 1,553 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Chị ơi thấy topic Avene chủa chị rầm rộ quá nên em cũng bon chen chút :LoveStruc:,cho em hỏi về bút che khuyết điểm với,em bị quầng thâm mắt thì dùng bút che khuyết điểm đc k ạ?có che đc mụn đầu đen k?da em cũng là da hỗn hợp thiên dầu
    Có đủ các sản phẩm để che khuyết điểm cho từng loại em ạ. Hãng mới nhập nên chị chưa kịp cập nhật lên website vì hãng chưa cung cấp hình ảnh.