TIN TÀI TRỢ.

Da độc dễ nổi mụn!!mong các mẹ giúp cháu nhiều!!!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 869 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sắp hết tết òy!!!Chúc mẹ con WTT ngày càng làm ăn phát đát và dồi dào sức khỏe,ngày càng xinh đẹp...Hôm nay cho em hỏi xí!!!Em thì là da nhờn (cực kì nhớn cỡ 1h là ra)nên việc nổi mụn là rất thường xuyên(mụn đủ loại)Em muốn mọi người tư vấn cho em về chế độ ăn uống cho da độc như em???hay các mẹ có mẹo gì trị mụn thì chỉ giúp emmmmm.Em cám ơn nhiều!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• mmi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đầu năm chúc chị vạn sự may mắn nhe.
    Em thì không thông thái gì đâu, biết gì thì share kinh nghiệm để chị em cùng đẹp thôi àh hihihi.
    Nếu da nhờn thì chị mua cao bí đao và cao sâm về xài đi. Da em lúc trước cũng ổn lắm, nhưng năm rồi bị xì trét tấn công nên nổi mụn quá trời. đi bsi chỉ bớt chứ không hết. lò mò vô đây học hỏi và mua cao bí đao về xài thấy ok lắm, giá rẻ, da bớt mụn nhiều, căng hơn. túm lại bây giờ nhìn cũng ok lắm ạh (trộm vía).
    Chị mua chổi rửa mặt or miếng bọt biển về rửa mặt để da sạch sẽ, mình da nhờn nên cần vệ sinh kĩ hơn da thường, xài miếng rửa mặt xong sạch thích lắm
    Chị mua tuýp tẩy da chết và làm 1 tuần 1 lần để da thông thoáng, ko bí da và gây mụn. đắp mặt nạ 2,3 lần 1 tuần sẽ cải thiện da lắm đó chị.
    Còn về mỹ phẩm dưỡng da thì thiệt tình là em còn gà lắm, cũng xài qua nhiều nhưng chưa thành thông thái được nên cũng hok dám nói nhiều (sợ các chị khác cười hehe) nhưng em thấy là mình da dầu thì nên chọn loại dưỡng dạng lỏng, sữa, sẽ nhanh thấm. ko nên chọn dạng kem đặc sẽ bí da.
    Chị vào nhà da dầu đi, các chị trong đó thông thái lắm, các chị share kinh nghiệm cho.
    Chúc chị mau có làn da đẹp nhe
    • 274 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

vấn nạn mụn, bạn có thể vào các topic cho da dầu hoặc da mụn ý, nhiu kinh nghiệm lắm. có điều ...chỉ là kinh nghiệm thôi , có ng da chỉ hơi dầu thôi but do hok quen nên cũng kêu da mình rất dầu nên bạn phải xem da mình thế nào đã rồi chọn MP phù hợp. Nói chung nếu chỉ do da dầu mà bị lên mụn thì bạn luôn phải giữ sạch da, tẨY da chết --> rửa mặt --> mặt nạ --> dưỡng.... hehhe. ra đường nên make up nhẹ nhàng vừa giúp da hok hút bụi trực tiếp từ môi trừong ô nhiễm như ở VN vừa chống nắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)