Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da đẹp sáng bất ngờ nhờ khoai tây

• 9.54K Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

7 cách dưỡng da bằng khoai tây – loại thực phẩm cực kỳ gần gũi, ngoài chức năng thực phẩm khoai tây còn là nguyên liệu làm đẹp đơn giản mà hiệu quả bất ngờ luôn nhé.

Khoai tây có chứa nhiều tinh bột, cellulost, giầu vitamin B1, B2, phốt pho,... và đó cũng là lý do khoai tây được chị em lựa chọn nhiều trong công cuộc làm đẹp. Tuy nhiên, khoai tây sau khi bị luộc chín thì đã mất đi một số chất tẩy trắng tự nhiên nhẹ có trong loại củ này, bởi vậy, khi làm đẹp với khoai tây thì tinh bột khoai tây có thể coi là sự lựa chọn hợp lí hàng đầu. Tinh bột khoai tây đc sản xuất từ củ khoai tây tươi, trong quy trình sản xuất giữ đc tối đa tất cả những thành phần có trong củ khoai tây nên phát huy tốt tác dụng, đặc biệt là trong ứng dụng làm đẹp. Sau đây mình xin tổng hợp và chia sẻ 7 cách dưỡng da bằng khoai tây, mọi người tham khảo nhé!

1. Giảm mụn trứng cá
    Đối với các nốt mụn trứng cá mới xuất hiện hoặc trứng cá bọc do bị viêm lâu ngày, dùng nước ép khoai tây thấm vào miếng gạc hoặc bông cotton (bông tẩy trang) đắp lên các vết mụn, thành phần đặc biệt trong khoai tây sẽ giúp vết thương mau lành và giảm tình trạng viêm một cách nhanh chóng.Giảm mụn trứng cá: Đối với các nốt mụn trứng cá mới xuất hiện hoặc trứng cá bọc do bị viêm lâu ngày, dùng nước ép khoai tây thấm vào miếng gạc hoặc bông cotton (bông tẩy trang) đắp lên các vết mụn, thành phần đặc biệt trong khoai tây sẽ giúp vết thương mau lành và giảm tình trạng viêm một cách nhanh chóng.

Hay bạn có thể:
    - Bạn chỉ cần cắt lát khoai tây rồi xát nhè nhẹ lên mặt, đặc biệt là vùng bị mụn, nó sẽ khiến các vùng mụn se lại và bớt sưng hơn, dần dần bạn sẽ có một làn da sạch mụn.
    - Vitamin C, B1, B2 trong củ khoai tây còn giúp nuôi dưỡng làn da sau mụn, bạn có thể pha khoai tây thật nhỏ rồi ép, lấy nước, dùng miếng bông tẩy trang thấm đều lên mặt, đặc biệt vùng da sau mụn, làn da sẽ phục hồi nhanh chóng.

2. Làm trắng da

- Nguyên liệu: 2 thìa tinh bột khoai tây, Sữa tươi không đường
    - Cách làm:
    Bạn cho tinh bột khoai tây vào 1 chiếc bát, từ từ thêm sữa tươi, vừa thêm sữa vừa khuấy đều cho tinh bột tan trông sữa tới khi tạo hỗn hợp sệt thì dừng nhé. Đắp hỗn hợp lên mặt trong 15-20 phút sau đó rửa lại với nước sạch.
    Mặt nạ này có tác dụng giúp da bạn vừa không bị “đèn pin” nổi loạn, vừa sáng đẹp lên trông thấy.
    - Đây là cách mình hay dùng nhất trong 7 cách dưỡng da bằng khoai tây này đấy. Trắng nhanh lắm

3. Trị da dầu hiệu quả
    - Nguyên liệu: 2 thìa tinh bột khoai tây, 1 thìa bột yến mạch
    - Cách làm:

Trộn đều hỗn hợp với một chút nước tạo hỗn hợp sệt làm mặt nạ. Đắp lên mặt khoảng 20 phút rồi rửa sạch với nước.
    Mặt nạ này không chỉ giúp điều tiết lượng dầu trên da hiệu quả mà còn có tác dụng làm mềm và sáng da, giúp da trắng lên trông thấy sau 1 thời gian áp dụng.

4. Mặt nạ giảm quầng thâm mắt

- Nguyên liệu: 1 thìa tinh bột khoai tây, 1 thìa nước ép dưa chuột
    - Cách làm:
    Trộn hỗn hợp cho sền sệt ( có thể điều chỉnh lượng dưa chuột cho hỗn hợp đạt độ sệt ưng ý). Đắp hỗn hợp lên vùng da quanh mắt. Nhắm chặt mắt nằm thư giãn trong 15 phút. Khoai tây và dưa chuột đều có tính tẩy sáng mạnh nên sẽ làm giảm đáng kể quầng thâm ở mắt, kích thích máu lưu thông giúp da vùng mắt khỏe mạnh, hồng hào.

5. Giảm vết nhăn
    Dùng mặt nạ từ khoai tây và dâu tây: 3 quả dâu tây, 1 thìa sữa tươi và ½ củ khoai tây hấp chín nghiền nhuyễn. Trộn đều hỗn hợp, bôi lên da mặt đã rửa sạch, dùng trước khi đi ngủ, giữ trong 30 phút rồi rửa sạch mặt lại với nước ấm.

6. Chăm sóc vùng da mắt
    Cắt khoai tây đã rửa sạch vỏ thành lát, đắp lên mắt sẽ giúp giảm thiểu các vết nhăn ở đuôi và khóe mắt.

7. Cung cấp độ ẩm cho da khô và mất nước
    Hấp chín một củ khoai tây to. Nghiền nhuyễn và thêm vào vài thìa kem tươi để làm mềm. Thêm vào vài giọt tinh dầu quả hạnh nhân (có thể thay bằng tinh dầu ôliu), trộn đến khi hỗn hợp có độ sệt và kết dính tốt, nếu vẫn chưa mềm hãy thêm vào vài thìa kem tươi. Mặt nạ này có hiệu quả làm mềm da tuyệt vời, rất phù hợp cho người có làn da mất nước, muốn làm tươi mới da và tăng cường độ ẩm cho da.
    Chúc bạn chọn được cách dưỡng da phù hợp trong 7 cách dưỡng da bằng khoai tây trên nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hay đó nhỉ, về mình làm xem, ngày trước mình ra hàng gội đầu cũng được đắp loại mặt nạ này thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng mặt nạ khoai tây + sữa tươi này cũng 3 tháng rồi. Mờ vết thâm thì mờ thật. Ngày trc mình toàn để tóc mái, mụn tùm lum xong thâm hết cả trán vào. Bây giờ thì thấy hết hẳn. Nhưng mà chẳng thấy trắng ý Chỉ được lúc đắp xong thì trắng thôi rồi. Nhưng thôi cứ kiên trì đắp. tin tưởng mấy tháng nữa sẽ trắng ra
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tinh bột khoai tây là gì hả chị.. Mua ở chợ hả chị
    Không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e chưa dùng cách này bao giờ! có vẻ hay nhỉ? mà dùng hằng ngày hay 1 tuần 2,3 lần thui nhỉ?
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột khoai tây thì lấy từ đâu chị nhỉ ? mà nếu mua ngoài thì đâu là đảm bảo còn tốt được vì hiện giờ mình đang làm khoai tây luộc với sữa không đường thấy khá ổn đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cách thường làm của mình là khoai tây luộc xong tán nhuyễn + sữa chua không đường cũng làm da mịn và sáng
    • 671 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Khoai tây trộn sữa tươi đắp rất thích nhé các mẹ, đắp xong rửa mặt là đã thấy mịn hơn rồi.
    • 75 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em chỉ có sữa chua có đường thôi liệu có được ko! Vì em đang dùng loại có đường +khoai tây đắp mặt mà!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da e nhạy cảm lắm, không biết dùng khoai tây có dị ứng không nữa?
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

khoai tây co tác dụng tẩy da chết,bào mòn lớp da cũ,nên 1 tuần đắp tối đa là 2 lần thoy.những bạn nào đang trong thời gian mụn thì k đắp mặt nạ khoai tây được đâu nha.chỉ làm tình trạng nặng thêm thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mua tinh bột khoai tây ở đâu z?
    my love
    • 186 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ko can jai là tinh bột đâu .
    Chỉ cần 1/2 củ khoai tây hấp chín nghiền nhuyễn trôn với 3 muỗng sữa tươi ko đường và 1 muỗng bơ chín nghiền nhuyễn,nếu có thêm ít ngũ cốc vào,trôn đều. Sau đó làm lạnh hỗn hợp khoang 2 phút, rồi đắp lên mặt thư giản 20p,
    Mặt nạ tự nhiên này ừa có tác dụng tẩy tế bào chết, vừa min da,giảm dầu,khít chân lông, đặc biệt là làm da trắng hồng khá nhanh,sau khi đắp là có tác dụng ui,sờ vào da thấy rất thích.các bạn thử xem nhé...
    e iu heo bự nhìu
    • 236 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Dùng khoai tây và sữa tươi rất tốt cho da
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thái mỏng r đắp trực tiếp đc k b.nhỉ
    • 586 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

mình cũng rất hay dùng khoai tây để đắp mặt trị mụn
    • 799 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng đang dùng khoai tây nè, 1 tuần dùng 2 lần khoai tây và 1 lần cám gạo nhé da mặt căng mịn lun nhưng thâm và trắng thì chắc dùng 1 thời gian mới thấy hiệu quả,,,hihi
    Bình thường khoai tây xắt lát mỏng đắp mặt cũng ok rùi còn thích nữa thì gọt vỏ rửa sạch cho vào nồi cơm hấp chín rùi tán nhuyễn hòa với sữa tươi ko đường hoặc sữa chua ko đường đắp mặt trong 30p xong rửa lại với nước ấm thích ơi là thích lun hii..
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, t cũng đắp mặt khoai tây đc nửa tháng nay rồi, nói chung là mịn. Nhưng mặt t cũng mịn sẵn rồi, chỉ có 1 số cái trên trán thôi. Nhưng từ hồi đắp mặt đến giờ, t bị mọc 2 cái mụn ở má, mà từ bé đến giờ, t ko bị mọc 1 cái mụn nào ở má luôn. K hiểu tại sao... hichic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em mụn có dùng được không ạ/?
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em biết chỗ bán tinh bột khoai tây nhá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2