TIN TÀI TRỢ.

Đã có ss đã hoàn thành quá trình Trị mụn bằng thuốc Isotretinoin chưa ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 55.2K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 98 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là e đang uống thuốc iso để trị mụn.e quyết định dùng rồi,nhưng e vẫn hoang mang lắm.Em uốngdduwowjc hơn 1 tháng rồi,đẩy mụn lên ở cả 2 má,mụn bọc không to lắm ạ,nhưng thâm thì thôi rồi ạ .hjc

Mọi người ai đã dùng và khỏi rôi,thì nói cho e quá trình trị liệu của mọi người được không à?.(kiểu như đẩy mụn từ tháng mấy,mọi ng dùng kem trị thâm nào í ạ ,rồi khi dùng mọi người có bị đỏ mặt không ạ....)
    Em cảm ơn nhiều nhiều ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

upppppppppppppppppp
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng dang dùng nhưng mới có 2 ngày à, chưa xi nhê j cả, thuốc mình tên myspa cũng iso 10mg
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng đang sử dụng iso đó mới đầu đi bác sĩ khám cho thuốc uống và 2 tuần cuối cũng bs kê đơn cho mình uống thuốc đo. uống hết thuốc da hết mụn mịn và trắng hồng lắm lun. nhưng ngừng điều trị được 2 tháng mụn mình bị lại với cái mẹc thảm hại như chưa từng được thảm chán giờ mình lại đang uống thuốc đó lại nè.
    đọc thấy nhiều tác dụng phụ quá nên đang hoang mang lo lắng
    k biết có nên chuyển qua dùng thuốc khác k
    tường vi trắng
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi thôi . Mình cũng đã từng uống được 3 tuần thôi . Sau khi phẩu thuật cằm sk đang yếu thế mà đi bs vẫn bảo là uống được . Uống đc 3 tuần mình bị loét bao tử và nóng gan , ng nổi mẩn lên hết . Viêm nướu nữa chứ . Sợ đến già
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Halinh388 Xem bài viết
    Ôi thôi . Mình cũng đã từng uống được 3 tuần thôi . Sau khi phẩu thuật cằm sk đang yếu thế mà đi bs vẫn bảo là uống được . Uống đc 3 tuần mình bị loét bao tử và nóng gan , ng nổi mẩn lên hết . Viêm nướu nữa chứ . Sợ đến già
    Giờ này ai còn chữa mấy cái thuốc Izotrenoin nữa đâu . Bệnh mụn thuốc Tây và mấy ông bác sĩ chữa chán lắm. . Thấy dân tình đua nhau bỏ thuốc tây đi tìm thuốc thảo dược uống hết rồi, gặp thuốc tốt khỏi rất nhanh lại lành, uống vô sờ tư, không bị tác dụng phụ. Đã khỏi là mặt nhẵn nhụi luôn chứ da không sần sùi,nổi cục, nốt đỏ ( hiện tượng khỏi phần ngọn, rất dễ tái phát )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

trị mụn từ bên ngoài chỉ là liệu pháp tưc thời thôi, cái chính là chế độ ăn uống ngủ nghỉ sao cho khoa học, phù hợp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tìm đủ cách chữa để k phải uống thuốc Tây vì sợ tác dụng phụ của nó, nhưng vẫn k khỏi bạn à,
    • 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Uống cái này vừa hại người lại có khả năng tái phát rất cao nữa
    Bây giờ mình chỉ thực hiện vài việc đơn giản mà lại hết mụn thế này
    - Ngày uống 2-3l nước... buổi sáng uống 3 lần, chiều 3 lần mỗi lần cách nhau 2 tiếng (mỗi lần mình uống 500ml)
    - Sáng uống 2 viên dầu gấc vinaga, tối 2 viên (cái này là thực phẩm chức năng nên không hại gì đâu)
    - Bôi cao bí đao lên mấy cái mụn mới mọc (chỉ bôi lên mụn thôi, không dùng để dưỡng da hay bôi toàn mặt)
    - Tuần xông hơi 3 lần
    - Tập thể dục mỗi ngày
    Chúc chị em có làn da khỏe đẹp nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvi_trang Xem bài viết
    mình cũng đang sử dụng iso đó mới đầu đi bác sĩ khám cho thuốc uống và 2 tuần cuối cũng bs kê đơn cho mình uống thuốc đo. uống hết thuốc da hết mụn mịn và trắng hồng lắm lun. nhưng ngừng điều trị được 2 tháng mụn mình bị lại với cái mẹc thảm hại như chưa từng được thảm chán giờ mình lại đang uống thuốc đó lại nè.
    đọc thấy nhiều tác dụng phụ quá nên đang hoang mang lo lắng
    k biết có nên chuyển qua dùng thuốc khác k
    Bạn ơi t cũng đag uống mà sợ ngưng n lại lên qá. Trc tình trạng của bạn ntn. Mặt t ko nhiều k nặng nhg sao bs cho t uống liều cao qá 20mg

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

mình thấy có thông tin về isotrtinoin gửi các bạn tham khảo
    http://suckhoedoisong.vn/20120331090...n-bat-hanh.htm
    No pain, No gain t
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

mình cũng mới vừa được kê cho thuốc này.
    mún mình cũng ko đến nỗi nặng mà ko hiểu sao bác sĩ vẫn kê em nó.
    haizz tuy biết độc nhưng vẫn uống thử xem sao chứ giờ biết sao giờ, thử nhiều cách quá mà ko khỏi
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

sao bạn không đánh laser trị mụn đi bạn, mình đánh laser mụn bên Orient kết hợp với chăm sóc da khoảng 3 lần là đã giảm mụn rồi. Lúc trước mình cũng tự chữa mụn mà ôi thôi, càng ngày càng lên mụn, hic, còn để lại thâm và sẹo lõm nữa. Nhưng đi đánh laser thì đỡ rồi, mụn giảm, cũng không có vế t thâm và sẹo nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 108 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đã điều trị mụn 6 tháng bằng isotretinoin từ tháng 1/2013 đến tháng 6/2013, đã dừng đc nửa năm rồi và da mặt bây h rất đẹp.
    SECRETS MAKE A WOMAN
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng đã kết thúc liệu trình điều trị 7 tháng ..đủ với số cân nặng 6000mg/50kg. bs bảo có thể dùng liều cao hơn nữa nhưng mình ngưng vì còn lấy chồng nữa ..!
    • tqg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 565 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi galaxyho123 Xem bài viết
    mình cũng đã kết thúc liệu trình điều trị 7 tháng ..đủ với số cân nặng 6000mg/50kg. bs bảo có thể dùng liều cao hơn nữa nhưng mình ngưng vì còn lấy chồng nữa ..!
    chị bị nặng không , chị trị ở đâu mà được bs cho uống đủ liều vậy chị uống bao nhiêu mg 1 ngày trong bao lâu thanks chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 174 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanKom Xem bài viết
    Mình đã điều trị mụn 6 tháng bằng isotretinoin từ tháng 1/2013 đến tháng 6/2013, đã dừng đc nửa năm rồi và da mặt bây h rất đẹp.
    B ơi. Có thể nói rõ quá trình đc k. M cũng đag dùng mụn đẩy lên nhìu qá. Cũng hoang mang k bít phải làm sao. Thanks b nhìu
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqg Xem bài viết
    chị bị nặng không , chị trị ở đâu mà được bs cho uống đủ liều vậy chị uống bao nhiêu mg 1 ngày trong bao lâu thanks chị
    mình trị bs ở bv da liễu nhưng trị tại nhà riêng! giờ mặt mình hết sạch mụn ko còn 1 hạt ..hihi! nhưng bs vẫn bảo buổi tối nên bôi klenzit để phòng ngừa, mình xem trên diễn đàn thì bôi klenzit cũng được nhưng phải tránh nắng nên mặc dù hết mụn rồi nhưng mình vẫn dùng klenzit đều đặn để ko bị tái phát nữa !
    • tqg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 565 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi galaxyho123 Xem bài viết
    mình trị bs ở bv da liễu nhưng trị tại nhà riêng! giờ mặt mình hết sạch mụn ko còn 1 hạt ..hihi! nhưng bs vẫn bảo buổi tối nên bôi klenzit để phòng ngừa, mình xem trên diễn đàn thì bôi klenzit cũng được nhưng phải tránh nắng nên mặc dù hết mụn rồi nhưng mình vẫn dùng klenzit đều đặn để ko bị tái phát nữa !
    chị bị nặng không chị uống như thế nào mà đủ liều vậy trong bao lâu
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqg Xem bài viết
    chị bị nặng không chị uống như thế nào mà đủ liều vậy trong bao lâu
    khá nặng bạn nhé, lúc mình bị mẹ mình nhìn mặt mình thấy xót xa lắm luôn, liệu trình 7 tháng nhưng tùy theo cân nặng ah`, lúc đầu uống 20gr rồi từ từ tăng dần lên 40gr và uống cho đến khi đủ liều lượng tích lũy với số cân thì ngưng, cái này bs sẽ chỉ bạn cách tính, thực ra mình theo thuốc này 2 năm rồi nhưng những lần trước khi mặt hết thì mình bỏ ngang ko uống theo số cân và năm ngoái thì mình quyết định uống đúng liều để không bị tái phát nữa, trong quá trình mình uống thì đắp da mặt bằng yaourt hằng ngày và dùng dầu oliu với sữa rửa mặt do vậy da của mình ko bi khô nhìn rất ok và mình trang điểm thường xuyên luôn. hiện tại da mặt mình vẫn vậy vì mình chắm sóc da rất kỹ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6