TIN TÀI TRỢ.

Đã có ai dùng thuốc Diane 35 để trị mụn chưa ạ ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Diane 35 là thuốc nội tiết dùng để trị mụn, có tác dụng phụ là ngừa thai
    Em cũng vậy, muốn dùng Diane 35 để trị mụn là chính, và tránh thai là phụ

Em search trên mạng thì thấy là phản hồi của loại thuốc này khá tốt. Nhưng nhiều người nói khi ngừng thuốc thì mụn mọc trở lại. Em không biết là tình trạng mụn sau khi mọc lại thì nặng hơn hay nhẹ hơn trước khi uống thuốc ?
    Em thì cứ đến tháng là mục mụn li ti, sần sần dưới da. Mụn không lớn nhưng nhìn da cứ lần sần, ko được mịn màng. Trị mụn cho đỡ rồi thì đến tháng lại lên tiếp. Nên em nghĩ là chỉ còn cách cuối cùng là xử lý nội tiết tố thôi ...
    Khi hết mụn rồi thì chăm sóc da cẩn thận, em cũng ko muốn lạm dụng thuốc tránh thai.. vậy em uống khoảng hơn 6 tháng rồi ngừng có ổn ko ạ ? Em chỉ lo sau đó mụn mọc nhiều hơn thôi...

Dù sao đây cũng là 1 loại thuốc ngừa thai, nên em nghĩ khi dùng cũng nên cẩn trọng, muốn các mẹ đã dùng qua cho lời khuyên ạ ...

(Nhiều người dùng acnotin để trị mụn. Em cũng đã từng dùng loại thuốc này và uống thì cũng đỡ mụn khá nhiều, nhưng em dùng thời gian ngắn thì dừng, ko muốn dùng nữa. Vì em đọc thì tác dụng phụ của Acnotin nhiều hơn của Diane 35 rất nhiều... )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,113 Bài viết

• 23,693 Được cảm ơn

Em dùng rồi, trên cả tuyệt vời. Hồi trước em mụn nhiều lắm, cách nào cũng ko hết. Uống thuốc này vào nó điều tiết chất nhờn và da mịn hẳn, sáng lên nữa. Có điều tăng cân vù vù chị nhé. Trước em toàn 50-52kg dùng thuốc thì toàn 55kg. Đau khổ hết sức.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ôi, thế thì may quá. Mình đang mong tăng cân mà uống mãi bao nhiêu thuốc bắc chưa tăng được cân đây
    Bạn ơi, vậy khi bạn ngừng thuốc thì có bị mụn lại ko ? Bạn dùng trong thời gian bao lâu thì đỡ ?? Dùng được bao lâu thì bạn dừng ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,443 Bài viết

• 6,179 Được cảm ơn

Uống Diane 35 vào da cực đẹp, sạch mụn, da láng mịn ngay khi hết mụn... mình tưởng hết mụn luôn nên ngưng ko uống nữa. Ai dè ngưng thuốc bị mụn lại sau vài tháng... hic... thế là lại phải mua uống tiếp! Giờ thì vẫn uống thuốc nhưng vẫn bị nổi mụn, nhưng đỡ hơn nhiều thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,113 Bài viết

• 23,693 Được cảm ơn

Hic hic, sự thật là khi ngưng thuốc da nhờn kinh khủng và tất nhiên mụn trồi lên. Bác sĩ nói phải dùng kiên trì mới có tác dụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Hic hic, sự thật là khi ngưng thuốc da nhờn kinh khủng và tất nhiên mụn trồi lên. Bác sĩ nói phải dùng kiên trì mới có tác dụng.
    bạn ơi, kiên trì là bao lâu hả bạn ? Vì mình nghĩ cũng có thời hạn (dùng khoảng 6 tháng, 1 năm, hay 2 năm j đó)
    Vì đâu thể uống thuốc cả đời được
    Mình định dùng khoảng 6-8 tháng rồi nghỉ dùng 2 tháng mới dùng tiếp. Vì mình thấy là thuốc TT thì thường sau 1 thời gian dài sử dụng phải ngưng dùng 1,2 tháng cho máy móc hoạt động lại bình thường mới dùng tiếp được b ạ
    Ko biết trong thời gian "nghỉ" đó mụn có lên ko nữa +_+
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng Diana 35 được 10 tháng rồi, da đẹp hẳn lên, bớt nhờn rất nhiều và dĩ nhiên là mụn cũng hết, uống 6 tháng đầu ( 6 vỉ) kh có tác dụng gì đau, lúc đấy, em cũng hơi nản, nhưng mà lỡ mua cả 12 tháng rồi, nên đành phải uống, sau tháng thứ 6, da bắt đầu đẹp lên và hiện giờ thì e rất hài lòng với thuốc này, nhưng mà hiện giờ ở Vn, Diana 35 đổi tên thuốc khác rồi, nó kh còn là Diana 35 nữa, mà là CPA thì phải, vì e thấy bao bì nó cũng giống Diana35, có điều đổi tên mới thôi ( http://www.tutintoasang.com/chamsocd...-trung-ca.html)
    Em thì thấy kh tăng cân mấy vì cân nặng của e cũng dao động 53-55 thôi,à mà, uống cái này, vòng 1 cũng đẹp lên, kinh nguyệt lại đều và chỉ kéo dài có 3 ngày ( e thì rất thích cái này). Nói chung, e thấy Diana 35 làm e rất thích và hài lòng, còn e cũng chưa nghĩ đến chuyện ngưng thuốc, vì nó cũng giúp mình những chuyện khác nữa ngoài trị mụn.:Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Theo kinh nghiệm của mình thì những người dùng Diane 35 phải thật sự là có vấn đề về nội tiết tố VD: chu kỳ của bạn ko đều, hoocmon nam nhiều hơn hoocmon nữ (nên sinh ra hiện tượng da rất dầu, lỗ chân lông to và rậm lông ...) thì uống thuốc mới có hiệu quả
    Mình đã uống trong thời gian khoảng 6 tháng và hết mụn, da hồng hào, ngưng uống thì ko bị lại (mình bị mụn nhiều lắm) nhưng do chu kỳ của mình ko đều nên phải uống tiếp thêm 1 thời gian nữa
    Ngoài ra, do có công dụng là thuốc ngừa thai nên sẽ có thêm 1 số tác dụng phụ của thuốc ngừa thai tùy người: tăng cân nhẹ, ngực lớn hơn ... những hiện tượng này sẽ hết khi ngưng uống thuốc. Do đó, trước khi uống thuốc bạn phải đi khám để đảm bảo ko có nguy cơ bị u nang ngực hoặc ung thư ngực. Theo mình chỉ nên uống thuốc này khi có chỉ định của bác sĩ. Bạn ko nên uống thử
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn ơi mình nghĩ nguyên nhân thật sự của mình là do nội tiết. Vì da mình dầu, và đến chu kỳ thì thường xuyên nổi nhiều mụn hơn...
    Còn các phản ứng phụ lại là những phản ứng mình thích (hic hic) như là tăng cân, ngực lớn ..

MÌnh cũng đã định đi khám rồi mới uống, nhưng mình đọc thấy nói là muốn biết có thực sự dùng đc thuốc hay ko thì phải khám phụ khoa, rất nhiều xét nghiệm ... chứ nếu đến khám bs da liễu hay các phòng khám, thì bs chỉ hỏi là "có bị ung thư ngực ko? có bị bệnh đông máu ko? có tiền sử bệnh gan ko" bla bla... nếu chỉ hỏi như vậy rồi cho mình uống thuốc thì mình tự đọc chống chỉ định là biết mình có bệnh hay ko, đâu phải đến khám ...

Vậy các bạn dùng thuốc đã đi khám ở đâu và bs xét nghiệm, kiểm ra những gì ?? khám ở đâu thì đảm bảo ?? Mình cũng muốn đi khám cho an tâm ...

(Mình search trên mạng thấy có mấy bạn bảo là chính bs kê đơn cho các bạn uống Diane 35 mà mới uống đã bị chảy máu ồ ạt, rồi lên mụn, rồi ko hợp... làm mình cứ băn khoăn ko biết là đi khám bs thì có thực sự giúp ích j ko nữa ...)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em cũng đã và đang uống Diane 35 (mới nuốt xong viên thuốc). Cho em review chút nhé. Theo em thấy thì các chị ở trên đã nói rất đầy đủ về các công dụng và tác dụng phụ của thuốc. Em uống đc 3 tháng là thấy rõ tác dụng, da hồng hào, trắng, mịn, ko 1 vết mụn. Nhưng đc 6 tháng thì bác sĩ biểu ngưng. 2 tháng sau khi ngưng thì mặt vẫn còn đẹp (hí hửng vô cùng), 2 tháng tiếp theo thì mặt bắt đầu nổi lại, nhưng ít thôi, 2 tháng nữa mới thật là ác mộng, mụn nổi khắp mặt, kinh nguyệt thì ko có luôn, mặc dù trc khi uống kinh nguyệt em rất đều. Em sợ quá, thế là xin bác sĩ cho uống lại, bây giờ thì đã uống lại đc 2 tháng rồi, mặt đã hết mụn, chỉ còn lại mấy vết thâm mờ mờ. Về tác dụng phụ thì em ko bị tăng cân, nhưng vòng 1 lại tăng (:LoveStruc bác sĩ cũng biểu em phải thử máu, vì uống cái này thay đổi nội tiết tố, nên phải theo dõi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

:cool:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi joycevn Xem bài viết
    em cũng đã và đang uống Diane 35 (mới nuốt xong viên thuốc). Cho em review chút nhé. Theo em thấy thì các chị ở trên đã nói rất đầy đủ về các công dụng và tác dụng phụ của thuốc. Em uống đc 3 tháng là thấy rõ tác dụng, da hồng hào, trắng, mịn, ko 1 vết mụn. Nhưng đc 6 tháng thì bác sĩ biểu ngưng. 2 tháng sau khi ngưng thì mặt vẫn còn đẹp (hí hửng vô cùng), 2 tháng tiếp theo thì mặt bắt đầu nổi lại, nhưng ít thôi, 2 tháng nữa mới thật là ác mộng, mụn nổi khắp mặt, kinh nguyệt thì ko có luôn, mặc dù trc khi uống kinh nguyệt em rất đều. Em sợ quá, thế là xin bác sĩ cho uống lại, bây giờ thì đã uống lại đc 2 tháng rồi, mặt đã hết mụn, chỉ còn lại mấy vết thâm mờ mờ. Về tác dụng phụ thì em ko bị tăng cân, nhưng vòng 1 lại tăng (:LoveStruc bác sĩ cũng biểu em phải thử máu, vì uống cái này thay đổi nội tiết tố, nên phải theo dõi
    Vậy ngoài thử máu ra thì còn phải kiểm tra cái j nữa bạn ?

Ở đây mình thấy ghi là:
    Qua nghiên cứu lâm sàng trên 1.161 trường hợp, tỉ lệ bệnh nhân được chữa khỏi mụn trứng cá ở mặt sau 6 tháng là 72,3%, sau một năm lên đến hơn 90% và sau 3 năm, 100% bệnh nhân khỏi hoàn toàn. Ngoài ra, nghiên cứu còn cho thấy thuốc có tác dụng với tất cả các cấp độ mụn, từ mụn nhẹ cho đến mụn nặng trầm trọng.

3 năm thì hơi dài nhỉ, mình sợ ít nhiều cũng có chút ảnh hưởng đến sức khỏe hoặc sinh nở ...
    Bác sĩ có bảo bạn là dùng được 1 thời gian dài (từ 6 tháng - 10 tháng) thì nghỉ 1,2 tháng để buồng trứng hoạt động ko ??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,443 Bài viết

• 6,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joycevn Xem bài viết
    em cũng đã và đang uống Diane 35 (mới nuốt xong viên thuốc). Cho em review chút nhé. Theo em thấy thì các chị ở trên đã nói rất đầy đủ về các công dụng và tác dụng phụ của thuốc.
    Em uống đc 3 tháng là thấy rõ tác dụng, da hồng hào, trắng, mịn, ko 1 vết mụn. bác sĩ cũng biểu em phải thử máu, vì uống cái này thay đổi nội tiết tố, nên phải theo dõi
    Mình uống được 1 tuần thôi là da mịn đẹp rồi. Ai cũng khen sao tự nhiên da mịn màng, ko có 1 nốt mụn nào dù nhỏ. Kết quả ko ngờ tới này làm mình chủ quan, uống 3 tháng thấy đẹp quá ko còn tí ti mụn gì nổi lên nữa cả, thế là bỏ ko uống nữa... nên khi bị nổi mụn lại ( 3 tháng sau) , mình thấy ko ổn, uống lại thì ko còn công dụng ngay như lần đầu nữa! Chắc là lờn thuốc hay sao ý! Giờ uống 8 tháng liền nhau rùi, mà mặt vẫn thỉnh thoảng nổi mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_Barbie Xem bài viết
    Mình uống được 1 tuần thôi là da mịn đẹp rồi. Ai cũng khen sao tự nhiên da mịn màng, ko có 1 nốt mụn nào dù nhỏ. Kết quả ko ngờ tới này làm mình chủ quan, uống 3 tháng thấy đẹp quá ko còn tí ti mụn gì nổi lên nữa cả, thế là bỏ ko uống nữa... nên khi bị nổi mụn lại ( 3 tháng sau) , mình thấy ko ổn, uống lại thì ko còn công dụng ngay như lần đầu nữa! Chắc là lờn thuốc hay sao ý! Giờ uống 8 tháng liền nhau rùi, mà mặt vẫn thỉnh thoảng nổi mụn.
    hic vậy có lẽ đợt đầu tiên uống nên uống dài ngày liền nhau rồi mới nghỉ đúng ko b ?
    B có đi khám bs để được kê đơn thuốc này ko ? bs có dặn j ko b ?
    • 6,113 Bài viết

• 23,693 Được cảm ơn

Uhm, theo kinh nghiệm của mình thì uống 6-8 tháng ngưng 2-3 tháng rồi lại tiếp tục uống. Mà công nhận là uống cái thuốc này da dẻ mượt mà, vòng 1 căng to rất thích. Nói chung bạn nào bị mụn triền miên, chạy đủ thuốc ko hết thì đích thị đó là do nội tiết và thuốc Diane35 là lựa chọn đúng đắn nhất.
    • 551 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

em cũng uống nè, uống 6 tháng lại ngưng 2-3 tháng sau đó uống tiếp, trong thời gian ngưng thì mụn hỏng mọc trở lại, nhưng nếu ngưng lâu qúa thì mụn cũng mọc lại bình thường á, uống thì "sự kiện hàng tháng" diễn ra đều đặn, k đau bụng, nên cũng thích lắm, nhưng mà hỏng biết uống hoài có sao k, nên sau khi uống 3 năm em ngưng hẳn luôn rồi, giờ mặt k nổi mụn, lâu lâu ăn bánh đồ ngọt nhiều thì có vài cục trên mặt
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi tí, nếu uống thuốc này 1 thời gian dài khoảng 1 năm thì có ảnh hưởng đến việc sinh sản sau này không ah? Dù sao thì nó cũng là thuốc TT nên em hơi lo tí.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catherine8x Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi tí, nếu uống thuốc này 1 thời gian dài khoảng 1 năm thì có ảnh hưởng đến việc sinh sản sau này không ah? Dù sao thì nó cũng là thuốc TT nên em hơi lo tí.
    Bạn ơi mình đọc báo thì thấy khuyên là cứ 8 tháng đến 10 tháng thì nghỉ dùng khoảng 1,2 tháng cho buồng trứng hoạt động bình thường rồi mới uống tiếp.
    Nếu như vậy thì dùng lâu dài sẽ ko ảnh hưởng đến sinh nở bạn à.
    Mình cũng lo chuyện sinh nở lắm nên đọc suốt nghiên cứu suốt đã rồi mới dám mua uống.
    Bạn vào trang này nè http://www.tutintoasang.com/

Cả người mẫu Thanh Hằng lẫn bs Hiển đều khuyên dùng Diane 35 (bs này là chủ tịch hội da liễu VN đó). Mình thấy cũng yên tâm hơn, nhưng cũng ko biết trang web này có nhằm mục đích quảng cáo cho Diane 35 ko nữa...
    (Vì web mời nhân vật nổi tiếng để tư vấn, mà thấy toàn tư vấn dùng Diane 35 thui à)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bác sĩ nói ở tuổi em mà còn bị mụn thì nhật định ko phải do dậy thì rùi (già rùi), mà uống đc 6 tháng thì lại biểu ngừng, giờ thì lại cực lực uống lại cho hết mụn. Em cũng ko biết thử máu là thử cái gì nữa, vì thử máu thì có thể biết đc nhiều thứ lắm. Bác sĩ viết cho em cái giấy yêu cầu thử, ghi đầy đủ phải thử cái gì (em đọc ko ra), em đi thử rùi cầm kết quả về cho ổng coi, ổng nói ok thì em biết vậy thui ạ. Em lúc đầu nghe tới ttt thì cũng sợ lắm ạ. Nhưng sau em nghĩ em đâu tính có con vài năm tới đâu (chồng còn chưa có), cứ uống cho hết mụn đã, đến khi em muốn có con (8-10 năm nữa) thì thuốc cũng ra khỏi cơ thể rồi, cũng ko ảnh hưởng gì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi followme Xem bài viết
    Bạn ơi mình đọc báo thì thấy khuyên là cứ 8 tháng đến 10 tháng thì nghỉ dùng khoảng 1,2 tháng cho buồng trứng hoạt động bình thường rồi mới uống tiếp.
    Nếu như vậy thì dùng lâu dài sẽ ko ảnh hưởng đến sinh nở bạn à.
    Mình cũng lo chuyện sinh nở lắm nên đọc suốt nghiên cứu suốt đã rồi mới dám mua uống.
    Bạn vào trang này nè http://www.tutintoasang.com/

Cả người mẫu Thanh Hằng lẫn bs Hiển đều khuyên dùng Diane 35 (bs này là chủ tịch hội da liễu VN đó). Mình thấy cũng yên tâm hơn, nhưng cũng ko biết trang web này có nhằm mục đích quảng cáo cho Diane 35 ko nữa...
    (Vì web mời nhân vật nổi tiếng để tư vấn, mà thấy toàn tư vấn dùng Diane 35 thui à)
    Mình thì chỉ góp ý thế này thôi. Kinh nghiệm của mọi người thì Bạn nên đọc rồi tham khảo thôi,vì cơ địa mỗi người khác nhau (vd như nội tiết,buồng trứng v.v...) hổng ai giống ai,nên tốt nhất bạn cứ uống thử nếu thấy nguyên nhân nổi mụn của mình là do nội tiết (rối loạn kinh nguyệt,hay cần cân = lượng hocmoon nam lí do chính gây mụn triền miên trị hoài ko dứt)...và khi nào dùng mà cảm thấy ko thích hợp thì ngưng,có nhiều ng dùng 6th thì hết mụn,có ng thì nhiều hơn 1năm,có ng vừa dùng thì da mịn màng hết mụn đẹp ra hẳn,có ng thì vừa uống vài viên là mụn lũ lượt kéo đến đỡ ko kịp
    túm lại là Diane 35 có thể dùng để điều trị mụn do nội tiết thì rất hiệu quả,nhưng quá trình điều trị sẽ có fản ứng khác nhau với mỗi người & nếu ngưng dùng thì rất có khả năng vẫn bị nổi mụn lại

còn việc người mẫu Thanh Hằng khuyên dùng thì ng ta chỉ là ng mẫu hình ảnh thôi,còn cơ thể là của mình,mình fải tự dùng thử rồi chọn lựa điều trị tiếp hay ko (nhỡ như cái buồng trứng của mình ko khỏe mạnh như ng khác,rồi ảnh hưởng này nọ) đâu có ai chịu trách nhiệm cho mình kể cả ng mẫu TH
    • 1,727 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

thuốc này ko ăn thua đâu, ngưng uống vẫn nổi mụn lại như thường

TH

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4