Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, trắng bóc, mịn như em bé - vì sao nhỉ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 874 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhung0101 Xem bài viết
    hihihi.... dạ !!! e sức gần 3 tháng rồi .... em vẫn đang sức tiếp cho tiệt mụn lun .... bây giờ em sức nó ít đỏ lắm hơi ửng ửng thui àh ... vẫn còn lột .... chị sức chưa ???

Em cũng ko biết nữa chị ơi ...mà em nghe người ta nói trong người có máu phong là khi ăn đồ biển hay cái gì đó ko hợp là bị dị ứng nổi đỏ , ngứa khắp người lun đó .... nhất là khi sức rượu nữa ... càng dể bị dị ứng
    em lột da 1 lần rồi thấy da mặt thế nào ?? khi lột ra, da ở trong nó trắng ko ? chị thấy da chị khô sần lại còn đỏ nữa , ko biết lột ra , da bên trong có đỏ ko nữa ! hiện giờ có dấu hiệu bong vài chỗ khô dày , còn vài chỗ khô mỏng (có bị đỏ)vẫn chưa có dấu hiệu bong ko biết nên sức tiếp hay ngưng chờ nó bong ra nữa đây ! :Thinking:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    em lột da 1 lần rồi thấy da mặt thế nào ?? khi lột ra, da ở trong nó trắng ko ? chị thấy da chị khô sần lại còn đỏ nữa , ko biết lột ra , da bên trong có đỏ ko nữa ! hiện giờ có dấu hiệu bong vài chỗ khô dày , còn vài chỗ khô mỏng (có bị đỏ)vẫn chưa có dấu hiệu bong ko biết nên sức tiếp hay ngưng chờ nó bong ra nữa đây ! :Thinking:
    Khi lột da ra thì hơi ửng nhưng sau đó trắng nhưng mấy vết thâm chưa hết hẳn , phải lột mấy lần nó mới bớt .... e nghĩ chị nên bôi cho nó lột đều đi chị .... mà tuyệt đối chị ko đc. ngứa tay rồi làm bong nó ra nha , da dễ bị tổn thương lắm đó .... hum bửa em ngứa tay làm trầy tùm lum ... cả tháng sau mới lành đc.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cả nhà ơi. tình hình rất chi là tình hình. em muốn lột lần 4. vì còn vài em mụn anh hùng núp.
    hôm nay giai e đặt tên e là hột mít luộc. em cự quá chừgn.:mad::mad::mad::mad: giai bẩu là hột mít luộc lột vỏ ra trắng như em nà.:Surprise::Surprise::Surprise::Surprise: im luôn hết cãi:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 874 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi basima Xem bài viết
    cả nhà ơi. tình hình rất chi là tình hình. em muốn lột lần 4. vì còn vài em mụn anh hùng núp.
    hôm nay giai e đặt tên e là hột mít luộc. em cự quá chừgn.:mad::mad::mad::mad: giai bẩu là hột mít luộc lột vỏ ra trắng như em nà.:Surprise::Surprise::Surprise::Surprise: im luôn hết cãi:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    :Laughing::Laughing: đc khen sướng thế còn gì , cự là cự làm sao có thấy da bị mỏng ko mà đòi lột hoài zậy ?

da tui đỏ quá rồi nè , mà chưa có dấu hiệu bong to , bong 1 vài chỗ gần mắt ah , dấu hiệu như nào thì ngừng bôi hẳng ba sỉa ??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Huyenvu ơi, rễ cây này có dùng được cho body ko nhỉ? Mặt dùng Dr Snow được cải thiện khá nhiều rồi mặc dù mới dùng có hai ngày:Smiling:, giờ chỉ còn hai bắp chân và cánh tay thui nên muốn thử cái rễ cây này xuống body không biết có được không:Thinking: Nếu không thì lại phải tắm trắng thui:Smiling:
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hôm qua mới ngâm, 3 ngày nữa lên thớt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thui, bà để khoảng 1 tháng nữa hãy bôi típ, da mới bong nên còn yếu lắm, từ từ thui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thui, bà để khoảng 1 tháng nữa hãy bôi típ, da mới bong nên còn yếu lắm, từ từ thui
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà,
    Đến hôm nay là Fall lên thớt được 10 ngày ( Bắt đầu từ thứ 6 tuần trước ). Thứ 7 rồi thật là kinh khủng, mặt sưng vù và đỏ như thịt trâu vậy. Sang ngày chủ nhật và giờ thứ 2 nó bớt đỏ hơn nhưng vẫn ngứa râm ran, muốn đưa tay sờ và gãi nhưng sợ quá cứ phải thập thò. Fall ko thấy nẻ mà chỉ thấy nó mốc mốc và chà đi chà lại thì có ra ghét. Da cũng bớt căng và đỏ nhưng vẫn ngứa.
    Gặp ai cũng bảo mặt mày bị cái gì thế? Bà dì lại còn hỏi xem có phải bị sốt xuất huyết rồi phát ban không?
    Ai đã kinh qua giai đoạn này rồi cho Fall mấy lời bây giờ có tiếp tục bôi hay là dừng lại. Riêng phần trán thì vẫn còn bóng trơ trơ ra.
    Nothing inside
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bôi típ đi fall, chắc khoảng 5-7 ngày là ngưng bôi dc òi, sau đó 2 ngày thì nó bong da, khi bong da nghe thấy co người bảo là nên bôi típ, có người bảo ko, chẳng bít sao nữa. còn mình đó, khi bị ngứa thì rửa mặt bằng nước ấm là hết ngứa nhưng khoảng nửa tiếng sau là ngứa lại, ngứa khoảng 4-5 ngày gì đó thì bớt ngứa, da mặt sần dã man, mặt sưng sưng, căng căng, khô mốc meo, thì mình dừng bôi, sau đó là nó bong da, nhưng khi đang bong da thì mình ko có bôi thuốc típ nên chỉ bong khoảng 1 tuần là hết (basima đó, bong da cả tháng), nên bây h mình lên thớt tập 2 nè
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn vào hóng thường xuyên ở đây, mấy bạn đã bôi mà mặt bị sưng cho mình hỏi: Lúc sưng mặt trông có tệ lắm ko ? Ý mình muốn hỏi là trông có khủng khiếp lắm ko hay là đi làm vẫn tạm được, trông chỉ xấu hơn bình thường 1 tí ? Mặt bị sưng thế tầm khoảng bao lâu thì hết ?
    Mong mọi người kiên trì update thông tin nhé, chúc cả nhà mình xinh đẹp !
    • 1,022 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Các cậu ơi, cho tớ hỏi xí ... Khi nào thì ngừng bôi vậy ... Nó đỏ lên là ngừng hay seo ... Nhiều thông tin quá, ko bít theo ai bao giờ ... Tuần sau tớ lên thớt rồi ... Sợ và hồi hộp quá đi mất ... Chúc cả nhà mau xinh đẹp nhé
    :cool: Là kẻ yêu màu đen, nhưng sợ bóng tối - Thích đắm mình trong nước, nhưng lại không biết bơi :cool:
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,603 Bài viết

• 3,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura0201 Xem bài viết
    Chị Huyền tư vấn em cách dùng với? Đứa em em bị mụn khiếp quá, vừa bị người ta nặn bung bét khắp mặt.
    Em mình cũng bị mụn ghê lắm. Chi chít hết mặt. Hết mụn da bị rỗ nhìn ghê lắm. Mà cứ hết đợt mụn này lại đến đợt mụn khác. Tình cờ đọc báo Thanh Niên thấy chỉ bài thuốc đông y này, mua về uống liền 1 tháng thấy hết. Nếu em bạn muốn uống và ở Tp. HCM thì ra Hải Thượng Lãn Ông mua thuốc dưới dạng sỉ, cũng rẻ thôi không đắt đâu. Đây là link: http://www.thanhnien.com.vn/News/Pag...526151357.aspx
    Nếu không sắc thuốc ở nhà được thì mang thuốc đến Viện Y học dân tộc trên đường Nguyễn Văn Trỗi, nhớ mang theo toa thuốc. Thuốc sắc xong có thể để 3 tháng uống vẫn được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

àh, cái mặt mình tròn tròn (chắc tại mập và vốn dĩ thế) nên khi sưng sưng thì cái mặt lại càng tròn (tròn như cái bánh tráng á). khi mà bạn cảm thấy ngứa (má ơi, ngứa dã man, ngứa ko thể tả, zô cùng ngứa, chỉ mún gãi, khi rửa mặt xong, lấy cái khăn lau mặt thì đã ngứa lắm, chỉ mún lau mặt wài thoy) ---> mặt sẽ sưng sưng, căng căng (giống như cái bong bóng ấy) ----->bôi thuốc vài ngày nữa (5-7) ngày ---->dửng bôi 2-3 ngày ---->da sẽ bong (khi da bong thì có bôi nữa hay ko (ngày 1 lần) thì mẹ nào mún bôi thì bôi, mình còn lăn tăn cái zụ này nè, bà basima chia sẻ tí đi, cho tui lên thớt tập 2
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 257 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallen Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Đến hôm nay là Fall lên thớt được 10 ngày ( Bắt đầu từ thứ 6 tuần trước ). Thứ 7 rồi thật là kinh khủng, mặt sưng vù và đỏ như thịt trâu vậy. Sang ngày chủ nhật và giờ thứ 2 nó bớt đỏ hơn nhưng vẫn ngứa râm ran, muốn đưa tay sờ và gãi nhưng sợ quá cứ phải thập thò. Fall ko thấy nẻ mà chỉ thấy nó mốc mốc và chà đi chà lại thì có ra ghét. Da cũng bớt căng và đỏ nhưng vẫn ngứa.
    Gặp ai cũng bảo mặt mày bị cái gì thế? Bà dì lại còn hỏi xem có phải bị sốt xuất huyết rồi phát ban không?
    Ai đã kinh qua giai đoạn này rồi cho Fall mấy lời bây giờ có tiếp tục bôi hay là dừng lại. Riêng phần trán thì vẫn còn bóng trơ trơ ra.
    Cà nhà ơi tớ cũng khởi động giống Falen . T7 + CN vừa rùi tớ ko bôi, nhưng tỉ lệ bong cảm thấy rất ít , Vậy nên tớ bôi tiếp được ko nhỉ , Alô Tớ thấy cherly đang sáng , cậu vào cho vài lời khuyên đi . Hic hic
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing: đc khen sướng thế còn gì , cự là cự làm sao có thấy da bị mỏng ko mà đòi lột hoài zậy ?

da tui đỏ quá rồi nè , mà chưa có dấu hiệu bong to , bong 1 vài chỗ gần mắt ah , dấu hiệu như nào thì ngừng bôi hẳng ba sỉa ??
    căng rạn da hết mức. cái dấu hiệu bong nó ko rõ ràng đâu. nên bà cứ bôi cho nó căng toét ra. tới khi nào bà thấy ko muôn rửa mặt luôn thì dừng 2 ngày. rồi cứ vô tư mà chà da mặt. nó bay tung tóe. lúc đó đừng hỏi sao mặt mình dơ thế. bôi 10ngày chưa bong thì ráng thêm 2 ngày nữa rồi stop hen.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi michio Xem bài viết
    àh, cái mặt mình tròn tròn (chắc tại mập và vốn dĩ thế) nên khi sưng sưng thì cái mặt lại càng tròn (tròn như cái bánh tráng á). khi mà bạn cảm thấy ngứa (má ơi, ngứa dã man, ngứa ko thể tả, zô cùng ngứa, chỉ mún gãi, khi rửa mặt xong, lấy cái khăn lau mặt thì đã ngứa lắm, chỉ mún lau mặt wài thoy) ---> mặt sẽ sưng sưng, căng căng (giống như cái bong bóng ấy) ----->bôi thuốc vài ngày nữa (5-7) ngày ---->dửng bôi 2-3 ngày ---->da sẽ bong (khi da bong thì có bôi nữa hay ko (ngày 1 lần) thì mẹ nào mún bôi thì bôi, mình còn lăn tăn cái zụ này nè, bà basima chia sẻ tí đi, cho tui lên thớt tập 2
    Sáng giờ Fall cũng ngồi vừa gõ phím vừa gãi đây. Lấy tay chà lên mặt nó nhám kinh khủng. Theo như mọi người miêu tả thì chưa thấy bong nhưng sao chà thì nó cứ giống như bụi bay lả tả vậy.

Ba Sỉm ơi, Lúc nào thì mặt nó trở về nguyên dạng vậy? Sau khi ngứa mấy ngày ? Bây giờ chỉ thấy mặt nứt nẻ, nhám và nẻ. Mặt từ màu đỏ đổi qua màu trắng mốc mất ròi. :Crying:
    Nothing inside
    • 874 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Sáng giờ Fall cũng ngồi vừa gõ phím vừa gãi đây. Lấy tay chà lên mặt nó nhám kinh khủng. Theo như mọi người miêu tả thì chưa thấy bong nhưng sao chà thì nó cứ giống như bụi bay lả tả vậy.

Ba Sỉm ơi, Lúc nào thì mặt nó trở về nguyên dạng vậy? Sau khi ngứa mấy ngày ? Bây giờ chỉ thấy mặt nứt nẻ, nhám và nẻ. Mặt từ màu đỏ đổi qua màu trắng mốc mất ròi. :Crying:
    mình đang hiện tượng giống y chang fallen :Worried:

@ ba sỉa : tên ba sỉm cũng hay nhờ da tui đang có hiện tượng bong lên như bị mốc này , nó tróc tróc vài chỗ , còn vài chỗ khô ráp lắm nhưng ko tróc , chắc bôi tiếp ha ! mà sao tui ko thấy ngứa gì hết , giai đoạn ngứa cào muốn rách mặt là khúc nào ???:Worried:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đúng đóa. tớ bụi bay tá lả rồi. bi nhiêu ngày bôi rồi tình iu? nếu trên 10ngay thì xì tốp đi. tối nay về nhà rửa bằng nước ấm. ngày mai cũng vậy. mai sẽ bong hết đó. lấy tay chà nhẹ nhẹ thôi nhé. sắp mịn rồi đó:Battin ey:
    Fall bị y chang tớ luôn. :Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình đang hiện tượng giống y chang fallen :Worried:

@ ba sỉa : tên ba sỉm cũng hay nhờ da tui đang có hiện tượng bong lên như bị mốc này , nó tróc tróc vài chỗ , còn vài chỗ khô ráp lắm nhưng ko tróc , chắc bôi tiếp ha ! mà sao tui ko thấy ngứa gì hết , giai đoạn ngứa cào muốn rách mặt là khúc nào ???:Worried:
    là giai đoạn gần 10ngày. bà đc hơn 7 ngày rồi phải ko?! cố lên. da mà có hiện tượng chà hơi ra bụi là sắp rồi đó.
    sao dạo này bà làm lơ tui vậy. ghét tui hả:Battin ey: tui iu bà lắm mừ:Crying: