TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, trắng bóc, mịn như em bé - vì sao nhỉ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 76 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Ở chỗ mình sống, con gái nó thi nhau đi spa để nhuộm nâu da, nhiều đứa nhuộm quá tay nên nhìn kỳ lắm. Nhưng đa số là thích da nâu. Thậm chí ox mình cũng hay nói 'bữa nào trời nắng phải cột em lại, quăng ra sân phơi nắng cho đen bớt đi':Laughing:. Nhưng mà nói gì thì nói, mình nghĩ trắng thì phải trắng đều, từ trong ra thì mới đẹp, khoẻ và giữ được lâu. Chứ lột hay tẩy kiểu cấp tốc thì hại quá, nhất là hằng ngày dưới nắng gắt như ở VN thì càng ko tốt cho da.
    Giai Tây thì thích da nâu còn giai Việt thì thích da trắng mẹ Midan ạ. Em hỏi giai nhà em là sao lại thích con gái da trắng thì được giai trả nhời: "Trắng trẻo nhìn là cảm thấy sạch sẽ. Cảm thấy sạch sẽ là muốn ôm, muốn hun rùi~"

Tuy nhiên em nghĩ, da đen trắng còn do sắc thể của mỗi người. Nếu mẹ nào da bình thường sáng sủa mà do thời tiết hoặc ko chịu giữ gìn mà da sạm đi thì chỉ cần chịu khó chăm sóc bằng các liệu pháp thảo dược tự nhiên, sữa tươi an toàn là được. Còn mẹ nào được trời phú cho làn da bánh mật thì chỉ cần chăm sóc cho da bóng khoẻ, chứ cố mà tẩy da nâu thành trắng thì hơi ko an toàn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shopping82 Xem bài viết
    Hồi trước tết, lon ton dẫn xác vào cái cửa hàng Bán L'oreal, MaybeLine, MAC giảm giá 55%
    Mua cho 2triệu tiền MP (đó là sau khi đã giảm giá nhé), hứt hứt ...
    Cô bé tư vấn miệng dẻo quẹo nói hàng xịn chuẩn luôn, đảm bảo chất lượng, tặng cả 2 cái thẻ khách hàng VIP màu đỏ đen. Lên mạng search mới biết hàng giả.
    Bôi chát vào, giờ nó lên rõ nhiều mụn nên tớ đang tính phải dùng lại thuốc ngâm rượu này cho da đẹp ra tý, chỉ cần nhẵn thôi, còn để trắng thì tốt nhất nên dùng Mỹ phẩm và tối về rửa sạch mặt đi.
    Tớ đang tính dùng Kanebo vì thấy các mẹ ca ngợi quá trời luôn, còn riêng MP Hàn Quốc thì xin chào.
    Hik hik khổ chị quá, mua mất 2M tiền mỹ phẩm giả dùng rồi mụn mọc tùm lum, thế mà em có bà cô rất hay dùng mỹ phẩm đểu kiểu Liên Thắng íh mà mặt mũi ko sao, thế mới tài :Laughing:
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

[quote=JAL;4234845]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieubong_Camly Xem bài viết
    bây giờ có kiểu lột da bạn ơi, khoảng 1000usd đấy. Làm toàn thân. Da nó bong hết lớp ngoài rồi bôi kem, khoảng gần 2 tháng thì trắng mịn đẹp lắm. cái này thi thoảng lại đi trà và matxa người...Da trắng đẹp mãi thôi. Gần nhà mình cũng có vài người làm rồi[/QUOTE

Dieubong lại lân la tìm hiểu xem công nghệ gì vậy? Biết là đắt nhưng cứ tìm hiểu để mở mang tầm hiểu biết.

Mà mình nghĩ cái tẩy trắng bằng cách lột da cũng ko đến nỗi để lại hậu quả lâu dài. Mấy sách hướng dẫn làm đẹp chỉ khuyên lột da thì hạn chế ra nắng, thoa kem chống nắng cả khi trời râm mát. Còn lại nó ko có hóa chất gì đọng lâu trên da như cái kem trộn làm trắng bôi vào da ngày này qua tháng khác.
    Cái này đâu cần tìm hiểu, chỗ e thi thoảng đi matxa e thấy họ cũng có dịch vụ này mà. Có người làm đến 5 năm rồi vẫn trắng nõn nà, mịn màng lắm. Chưa thấy ai bị tác dụng phụ đâu ạ.
    Còn bôi cái rễ cây ngâm í, em thấy mấy chị làm chỗ chồng e cũng bôi, đầu tiên nó đỏ rát lên rồi ngứa, sau đó nó bong da và đẹp hơn, nhưng bây giờ mặt chị ấy nhìn sợ lắm, sau 1 thời gian nó nối nhiều mụn và đen xì, da còn xấu hơn...
    E thấy bây giờ hình như có nhiều cách để làm trắng da, nhưng cốt lõi vẫn là phải lột hết da cũ đi, sau đó bôi kem dưỡng tái tạo da trắng lên thì phải...Có vẻ kỳ công nhưng e thấy nhiều người da đẹp lên lắm. Có 1 chị ở gần nhà e ngày xưa là Bao Công, bây giờ là Bạch Tuyết...
    Địa chỉ e biết làm chỗ đó là 23 Tống Duy Tân nhé!
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Hầu hết phụ nữ VN đều thích trắng và thích làm sao để da trắng hơn vì theo quan niệm da trắng nhìn có vẻ là người sung sướng, quý phái. Ngược lại với ngừoi châu Âu da trắng bệch lại thích màu nâu, màu da nâu đồng với họ là quý phái, sung sướng bởi vì chỉ có những ngừoi rảnh rỗi, dư tiền đi du lịch, ăn chơi ở những nơi có mặt trời ấm, có nhiều thời gian chăm sóc da, có làn da khỏe mạnh ở biển; không như đồng bào của họ tối ngày vùi đầu vào máy móc trong các tòa nhà cao tầng kiếm tiền với làm da xanh xao trắng bệch ko biết không khí ấm áp của biển là cái chi. Bên Anh quốc vậy đó. Mùa hè là cả nước kéo nhau ra bãi biển, nằm ngồi la liệt khoe đủ kiểu lưng, bụng, ngực... ở cái bãi biển nhỏ xíu, lổn nhổn đá sỏi, chẳng thấy cát trắng đâu cả.

Ngừoi VN phần lớn có da trắng hơn da thật của họ vì bị ánh mặt trời làm da lão hóa (kiểm tra xem có phải da bầu ngực, mặt trong cánh tay, mặt trong đùi đều trắng hơn các chỗ khác ko). Vì vậy có làm trắng thật ra cũng chỉ là "trả lại sự thật" mà thôi, chứ không như cái anh ca sĩ Mai-cồ bên Mỹ dùng thuốc tẩy đổi màu da, từ chối bản chất và nguồn gốc của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Hầu hết phụ nữ VN đều thích trắng và thích làm sao để da trắng hơn vì theo quan niệm da trắng nhìn có vẻ là người sung sướng, quý phái. Ngược lại với ngừoi châu Âu da trắng bệch lại thích màu nâu, màu da nâu đồng với họ là quý phái, sung sướng bởi vì chỉ có những ngừoi rảnh rỗi, dư tiền đi du lịch, ăn chơi ở những nơi có mặt trời ấm, có nhiều thời gian chăm sóc da, có làn da khỏe mạnh ở biển; không như đồng bào của họ tối ngày vùi đầu vào máy móc trong các tòa nhà cao tầng kiếm tiền với làm da xanh xao trắng bệch ko biết không khí ấm áp của biển là cái chi. Bên Anh quốc vậy đó. Mùa hè là cả nước kéo nhau ra bãi biển, nằm ngồi la liệt khoe đủ kiểu lưng, bụng, ngực... ở cái bãi biển nhỏ xíu, lổn nhổn đá sỏi, chẳng thấy cát trắng đâu cả.

Ngừoi VN phần lớn có da trắng hơn da thật của họ vì bị ánh mặt trời làm da lão hóa (kiểm tra xem có phải da bầu ngực, mặt trong cánh tay, mặt trong đùi đều trắng hơn các chỗ khác ko). Vì vậy có làm trắng thật ra cũng chỉ là "trả lại sự thật" mà thôi, chứ không như cái anh ca sĩ Mai-cồ bên Mỹ dùng thuốc tẩy đổi màu da, từ chối bản chất và nguồn gốc của mình.
    Người Việt Nam có nguồn gốc da vàng. Nói là người việt nam phần lớn có da trắng hơn da thật của họ là sai rùi chị ui, nên nói là: Da thật của họ thì cũng trắng trẻo, nhưng bị ánh mặt trời làm lão hoá da nên da ở các vùng hở thường tối màu hơn da thật của họ.. chị nhỉ?
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Người Việt Nam có nguồn gốc da vàng. Nói là người việt nam phần lớn có da trắng hơn da thật của họ là sai rùi chị ui, nên nói là: Da thật của họ thì cũng trắng trẻo, nhưng bị ánh mặt trời làm lão hoá da nên da ở các vùng hở thường tối màu hơn da thật của họ.. chị nhỉ?
    Đúng là sai rồi, nghĩ 1 đàng, nói 1 nẻo. Dạo này đầu óc tơ lơ mơ quá. Chắc là già rồi lẩm cẩm, sorry.
    Cám ơn Dieubong
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

dùng thuốc mài da đó bạn ơi. Ngày xưa rộ lên 1 thời tớ cũng bôi mãi rồi. Ngày đầu tiên bôi da đã siêu đẹp luôn. trắng trẻo mịn màng như em bé luôn. Nhưng sau thì cũng sợ.
    Nếu bạn của bạn nhà giầu thì chắc là dùng mỹ phẩm xịn. Cái đó dùng lâu da cũng đẹp, mặc dù hiệu quả ko cấp tốc.Nhưng bạn tả là lâu gặp lại thì chỉ có 2 khả năng đó thui à
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon_nga Xem bài viết
    hi hi buồn cười quá, chị làm em bò lăn ra cười đây nè, à trc đó da nó tróc ra thành vảy, nó bôi thuốc gì ấy,hỏi thì nó bảo bôi kem chống nẻ, hết ạ, sau đấy bọn em nghỉ hè 2 tháng, gặp lại thấy trắng dã man! Đấy em cũng bảo da là do sắc tố, làm sao trắg nhanh và nhiều thế đc,mà trắng mịn đẹp ý chứ ko xanh xao đâu,mà da nó còn thua da em cơ,da em đã trắng rồi,giờ da nó trắng hơn nhiều nhiều :Sick: em ko hỏi đc mà hu hu....:Crying: trc đến giờ nó làm gì cũng ko nói, nó nâng mũi, đúng mười mươi rồi hỏi nó cũng bảo ko pải, chỉ cười cười thấy ghét :Crying:
    Bạn nói là da tróc vảy thì mình đoán nó chính là thuốc Renova, thành phần chính là tretinoin, tác dụng theo như họ giới thiệu là chống lão hoá, xoá vết nhăn mờ, xoá đốm tàn nhang, nám. Trong 2 tuần đầu khi bôi thuốc thì có những triệu chứng "đỏ da tại chỗ nặng, sưng, ngứa, nóng, rát, phồng da, tạo vảy hoặc bong da tại chỗ thoa thuốc".

Ngày trước bác sĩ kê cho mình thuốc trị trứng cá có tretinoin và dặn là 2 tuần đầu bị đau bị sưng thế nào cũng phải tiếp tục bôi. Mà đúng là sưng và đau kinh khủng, lúc đấy ko dám lên lớp nữa cơ, nói chung là nhìn rất kinh khủng. Vậy mà sau 2 tuần da đẹp lên thấy rõ. Ngoài ra trong lúc sử dụng thuốc này phải hoàn toàn tránh nắng. Cảm giác khi dùng thuốc này y như lột hết lớp da cũ thay bằng lớp da mới vậy đó. Thấy tác dụng mạnh quá nên cũng hơi sợ nhỉ , mặc dù từ khi mình dùng tới giờ đã 10 năm rồi, cũng ko thấy có vấn đề gì cả.

Giới thiệu với hướng dẫn sử dụng thuốc bạn có thể xem ở đây : http://www.ykhoanet.com/duocpham/tracuu/DM002479.htm
    Đoạn trường ai có qua cầu mới hay
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromage Xem bài viết
    Bạn nói là da tróc vảy thì mình đoán nó chính là thuốc Renova, thành phần chính là tretinoin, tác dụng theo như họ giới thiệu là chống lão hoá, xoá vết nhăn mờ, xoá đốm tàn nhang, nám. Trong 2 tuần đầu khi bôi thuốc thì có những triệu chứng "đỏ da tại chỗ nặng, sưng, ngứa, nóng, rát, phồng da, tạo vảy hoặc bong da tại chỗ thoa thuốc".

Ngày trước bác sĩ kê cho mình thuốc trị trứng cá có tretinoin và dặn là 2 tuần đầu bị đau bị sưng thế nào cũng phải tiếp tục bôi. Mà đúng là sưng và đau kinh khủng, lúc đấy ko dám lên lớp nữa cơ, nói chung là nhìn rất kinh khủng. Vậy mà sau 2 tuần da đẹp lên thấy rõ. Ngoài ra trong lúc sử dụng thuốc này phải hoàn toàn tránh nắng. Cảm giác khi dùng thuốc này y như lột hết lớp da cũ thay bằng lớp da mới vậy đó. Thấy tác dụng mạnh quá nên cũng hơi sợ nhỉ , mặc dù từ khi mình dùng tới giờ đã 10 năm rồi, cũng ko thấy có vấn đề gì cả.

Giới thiệu với hướng dẫn sử dụng thuốc bạn có thể xem ở đây : http://www.ykhoanet.com/duocpham/tracuu/DM002479.htm
    hết bao nhiu xiền cho vụ bôi kem này làm trắng mẹ nó ơi, và dùng bao lâu thì trắng ạ?
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[quote=Dieubong_Camly;4260617]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Cái này đâu cần tìm hiểu, chỗ e thi thoảng đi matxa e thấy họ cũng có dịch vụ này mà. Có người làm đến 5 năm rồi vẫn trắng nõn nà, mịn màng lắm. Chưa thấy ai bị tác dụng phụ đâu ạ.
    Còn bôi cái rễ cây ngâm í, em thấy mấy chị làm chỗ chồng e cũng bôi, đầu tiên nó đỏ rát lên rồi ngứa, sau đó nó bong da và đẹp hơn, nhưng bây giờ mặt chị ấy nhìn sợ lắm, sau 1 thời gian nó nối nhiều mụn và đen xì, da còn xấu hơn...
    E thấy bây giờ hình như có nhiều cách để làm trắng da, nhưng cốt lõi vẫn là phải lột hết da cũ đi, sau đó bôi kem dưỡng tái tạo da trắng lên thì phải...Có vẻ kỳ công nhưng e thấy nhiều người da đẹp lên lắm. Có 1 chị ở gần nhà e ngày xưa là Bao Công, bây giờ là Bạch Tuyết...
    Địa chỉ e biết làm chỗ đó là 23 Tống Duy Tân nhé!
    23 Tống Duy Tân là thẩm mỹ gì hả chị? Chị cho em biết cái tên với, khi nào em qua hỏi thăm tí hì hì,..ko đắt lắm thì em cũng đú, chứ cứ bôi bôi vừa mất thời gian vừa lâu, tác dụng chậm, chán!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 6,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy76 Xem bài viết
    Tớ cũng từng đến VP đại diện của Dr Secret để xem cụ thể họ thuyết giảng thế nào, họ giảng nghe rất hấp dẫn, nhân viên thì ai cũng trắng như trứng gà bóc, mà trắng hồng, nhưng mặt bóng lắm, như kiểu đang lột da ấy, thế nhưng cổ họ kìa.... eo ơi, vẫn đen ơi là đen. Có cô bé tính hơi thẳng hỏi luôn: sao các chị ko bôi luôn cổ, chẳng ai nói câu gì. Nhưng thâm tâm ai cũng hiểu, 7-8tr bôi được 2tháng cho riêng bản mặt, nếu bôi cả cổ chắc chỉ được nửa tháng :Laughing:
    Mình chót dại cũng bon chen mua 1 bộ, từ hồi chỉ có 5tr thôi ấy, bôi được 1 tháng thì quả thật mặt có trắng trẻo ra, do bong tróc lớp da chết mà, nhưng sau đó ko dám bôi vì thấy bảo có chất gì đó làm trắng da nhưng gây ung thư da sau này, hơn nữa dùng sp này là phải chung thuỷ với nó, ko dừng được đâu.
    Nói chung quá trình làm đẹp gian nan thật, mất tiền mà chưa chắc đã được gì :Sad:, có khi lại còn oan gia.
    Hè hè, lại gặp trường hợp giống mình đây!

Bạn thân của mình dùng Doctors' Secret rồi trở thành đại lý, mà lúc đấy thấy da dẻ nó đẹp mĩ mãn lắm. Mình bon chen mua về, cả bôi và uống cái viên như dầu cá, có vẽ cá ở ngoài, rồi cả loại có vẽ nho đen nữa... Hì hì, hồi đầu nó hơi đỏ, bong da. Sau đó một tháng chồng nhìn lác mắt, vì mụn mạy rồi da nám, da chết bay đi hết, đúng kiểu "nhìn như da em bé". Mà các chị kinh doanh DS tự hào là dùng kem này xong không cần trang điểm, chỉ cần quẹt tí son là long lanh dữ dội... lại còn mồi em làm kinh doanh kiếm xiền đa cấp. Mỗi bộ đến 7 thứ, mà đang dùng thứ này thì lại hết thứ kia, cứ phải mua điền vào chỗ trống liên tục, mà cái lọ con con chừng 20cc đã 1,7 triệu rồi. Thế nên sau khi điền thêm được 2-3 hồi thì em xót quá stop luôn. Bây giờ lại về mo. Ngồi nghỉ lại thì logic vấn đề là nó tẩy hết cái phần da chết và tái tạo phần da non, vì non nên trông ngon mắt là phải, nhưng không chịu được nắng và khói bụi đường phố là đương nhiên. Bây giờ em lại thấy tiếc, giá 10 tr đó mua những thứ xịn khác thì vẫn thích hơn.

Kinh nghiệm chuột bạch của em là thế, post lên đây có khi bạn em mất một số khách hàng đấy nhưng mà thật thà mà nói là em ngộ ra một điều: không có gì cưỡng được quy luật của tự nhiên, nếu cưỡng được thì lại phải trả giá khác.

Nghe đâu anh Michael Jackson cũng bị nhiều vấn đề sức khỏe lắm do việc thay máu rồi thay da đem lại. Anh này mà không bảo dưỡng liên tục thì ra ma từ lâu rồi....:Laughing:
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

[quote=meyeucon_nga;4288673]
    23 Tống Duy Tân là thẩm mỹ gì hả chị? Chị cho em biết cái tên với, khi nào em qua hỏi thăm tí hì hì,..ko đắt lắm thì em cũng đú, chứ cứ bôi bôi vừa mất thời gian vừa lâu, tác dụng chậm, chán!
    1000usd bạn nhé...! đó là thẩm mỹ viện Da và Tóc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu công dụng đúng như vậy thì em xin mua 10.000 USD ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Em gái tớ, 2 bà dì tớ được giới thiệu và bôi kem Dr Snow - Hồng sâm của Hàn quốc thì phải. Gồm 1 lọ sữa rửa mặt, 1 lọ kem bôi ngày, 1 lọ kem bôi đêm. Tớ thấy tác dụng y chang. Em tớ và mẹ tớ bôi chung 1 lọ đã thấy tác dụng rồi. Cũng ko thấy nó tróc da hay đỏ gì đâu. Chỉ thấy nói là mụn cám nó ra nhiều trong thời gian đầu, thời gian sau da sáng hẳn lên. Nhìn cũng ham lắm. Nhưng tớ đang bầu bì nên ko dám thử. Mà tổng giá trị bộ đó hình như khoảng 2tr, dùng trong 1 tháng.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ơ.Giống y chang cô bạn mình.đen và béo.Sau 1 mùa hè ->trắng và gầy.hỏi dùng thuốc j ->hok nói :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắc là đi thẩm mỹ viện rồi đó mấy mẹ ơi, bây giờ mà có tiền thì muốn thành tiên cũng được mà:Battin ey:! Chị em đi về thường giấu diếm , muốn để mọi người nghĩ mình tự nhiên đẹp ra chứ ít ai tiết lộ lắm :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Thế còn các loại kem dưỡng làm trắng da của các hãng mỹ phẩm như Lancome, Biotherm,... thì có tác dụng làm da trắng hơn thật ko các chị? Thấy cũng quảng cáo là làm trắng da.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hattieude Xem bài viết
    Chắc là đi thẩm mỹ viện rồi đó mấy mẹ ơi, bây giờ mà có tiền thì muốn thành tiên cũng được mà:Battin ey:! Chị em đi về thường giấu diếm , muốn để mọi người nghĩ mình tự nhiên đẹp ra chứ ít ai tiết lộ lắm :Thinking:
    Nhiều người buồn cười nhỉ, cứ jấy jiếm mấy chuyện rất chi là bình fường này.
    Bạn e hỏi là e nói luôn, có khi chả cần nó hỏi cũng chia sẻ, kể lể. Vì e rất thik đc nói về mỹ phẩm. hehe.
    • 2,804 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa, nghe vụ dễ cây ngâm rượu thấy cũng ham ham, hihi...Mua ở đâu các mẹ nhở?
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hattieude Xem bài viết
    thế mới điên!!!:mad: