Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, trắng bóc, mịn như em bé - vì sao nhỉ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 276 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

em cũng tò mò cái vụ này lắm, có 1 thằng bạn lớp bên, mặt chú này thì chỉ sáng bih` thg` thôi, có lúc thì ko sáng lắm, tóm lại như da mọi người. Thế nhưng, 1 hôm, chú đến, mặc sơ mi đen, da trắng sáng mịn, @_@, ban đầu thoáng nhìn em cứ nghĩ chắc cái áo đen nó tôn da. Nhưng ko thể vừa trắng vừa sáng vừa mịn như thế đc.. Chẳng hiểu cái mô tập 1.

Ròi sau khi nghỉ hè, khuôn mặt chú ý da lại xỉn, có vết thâm cũ của mụn gần phía tai, khá nhiều đấy. Thế rồi ko gặp chú ý mấy hôm, chỉ mấy hôm thôi ạ, độ 1 tuần là cùng, hôm qua gặp: da lại sáng trắng, nó ko n~ trắng mà còn sáng cơ ạ (nghe cứ như quảng cáo bột giặt Tide ấy các chị nhỉ ^^), còn vết thâm của mụn của chú ý thì em ko tiện nhìn kĩ., --> ko hiểu cái mô tập 2.

Đi lột da hay spa có đc kết quả nhanh và hiệu quả như thế ko ạ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Có thể bạn của bạn dùng bộ mỹ phẩm Dr. Secret của Mỹ chăng? Mình thấy có 1 số người dùng da cũng đẹp lắm, đẹp lên rất nhanh, trắng hồng, mịn màng và căng bóng. Mình cũng đựơc mời chào mua thấy giá đắt, tầm 7,8 triệu 1 bộ, lại bán hàng theo kiểu đa cấp nên mình cũng băn khoăn, sau khi tìm hiểu thì chạy mất dép vì hỏi mấy người bạn bên Mỹ chả ai biết hãng Dr. Secret đấy là hãng gì, nếu có loại mỹ phẩm tốt như thế tại sao dân Mỹ ko xài? Nhiều người vì muốn đẹp nhanh, thần tốc sử dụng mấy loại mỹ phẩm kiểu như thế này đã phải trả giá rồi đấy, đã dùng là phải sử dụng liên tục, ngừng lại là da xấu ngay.
    Một cô chỗ em làm cũng đang dùng Dr Secret, chị nói đúng rồi ý, đến 7 triệu đồng 1 bộ sản phẩm, cô ấy dùng đến bộ thứ 2 rồi, để trị nám, cô ấy cũng khen. Mà em nghe thì biết thế thôi, chứ giá đó em cũng bỏ chạy :Laughing::Laughing:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

mà em nói thật, nếu trắng thì trắng từ đầu đến chân chứ mặt trắng mà cổ với tay chân đen thì thà em đen đều còn hơn
    Mà em có cảm tình với mấy em da ngăm ngăm, bạn em nói nhìn nó mặn mòi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cái vụ này thì phải chờ thời gian xem sao, vì trắng nhanh thế thì thật nguy hiểm và sẽ dễ có hậu quả lắm.
    • 596 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Có thể bạn của bạn dùng bộ mỹ phẩm Dr. Secret của Mỹ chăng? Mình thấy có 1 số người dùng da cũng đẹp lắm, đẹp lên rất nhanh, trắng hồng, mịn màng và căng bóng. Mình cũng đựơc mời chào mua thấy giá đắt, tầm 7,8 triệu 1 bộ, lại bán hàng theo kiểu đa cấp nên mình cũng băn khoăn, sau khi tìm hiểu thì chạy mất dép vì hỏi mấy người bạn bên Mỹ chả ai biết hãng Dr. Secret đấy là hãng gì, nếu có loại mỹ phẩm tốt như thế tại sao dân Mỹ ko xài? Nhiều người vì muốn đẹp nhanh, thần tốc sử dụng mấy loại mỹ phẩm kiểu như thế này đã phải trả giá rồi đấy, đã dùng là phải sử dụng liên tục, ngừng lại là da xấu ngay.
    E cũng biết mỹ phẩm Dr. Secret này . Thực ra hình thức bán hàng ko quyết định tính chất sản phẩm . Mỹ phẩm của hãng này tốt nhưng nó lại chưa phù hợp với thời tiết của Việt nam. Ở nước ngoài thì nó rất tốt nhưng ở vn nếu mẹ nào mà bôi vào mùa hè là thôi nó bị cháy đó . Chị e cũng dùng sản phẩm này thì thấy tác dụng rõ rệt nhưng khi chị ấy sang Sing làm phiên dịch cho hội thảo của Hãng Dr. secret thì biết sản phẩm này chưa phù hợp với thời tiết mùa hè của VN. CHỉ có thể dùng được mùa đông . Mà ko dùng thường xuyên thì nó cũng mất tác dụng . E nghĩ da đẹp hay ko bôi bên ngoài là 1 chuyện nhưng cái quan trọng và duy trì lâu dài đó chính là yếu tố bên trong . Nên kết hợp bôi kem dưỡng hay gì đó và phải ăn uống phù hợp .E cũng thấy có bán 1 số loại thuốc hay thực phẩm chức năng gì đó làm cho nội tiết tốt để làm da đẹp hơn .Hic thấy bà chị uống cũng đã có tác dụng . Mỗi tội hơi đắt nên e chưa dám.
    Có khi nào trên đường đời tấp nập. Ta vô tình vấp phải bịch kim cương?:Thinking:
    • 130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em thì làn da là cho cơ địa, sắc tố từng người . Mỹ phẩm chỉ ảnh hưởng 1/3 thôi . có thể dùng loại này hay loại khác nhưng chỉ được thời gian ngắn . Cái quan trọng nhất là các chị nên ăn nhiều rau, trái cây, uống nhiều nước , và nên chăm sóc da mặt hàng ngày .Cách đơn giản nhất là nên rửa mặt 3 lần trong 1 ngày. 1 tuần nên đắp mạt nạ trái cây 1 lần ( tuỳ theo loại da mà chọn trái cây nhé)

Như thế là các chị đủ có làn da sạch ,sáng rồi . Và muốn trắng nhanh , bất ngờ như chị gì đó thì cũng ko nên lắm . Vì sẽ có 1 mặt tốt và mặt xấu . ( cái đó các chị cũng hiểu mà)

Như e đây trước đây da rất bình thường , ưa nổi mụn , và ko mịn lắm . Tự nhiên sau khi sanh em bé ,ở nhà nuôi con . Gầy đi đến 5kg , mà da càng trắng ra, mũi thì cao lên hẳn ,gương mặt thanh hơn, da mặt thì trắng thì đúng rồi ,nhưng mịn hơn nhiều. Tuyệt nhiên ko dùng mỹ phẩm nhá, ko đi thẩm mỹ viện luôn . Ai cũng hỏi , nhưng nói thì ko tin ,biết làm sao bây giờ nên chỉ cười thôi. Không biết những người bạn mà em đã cười mà ko trả lời thì có chạy lên wtt hỏi thế này ko nhỉ? :RaisedEye

Nói chung các chị đừng quan tâm quá, rồi chạy theo mỹ phẩm . Và tốn tiền mà mắc công . Còn nếu các chị xác định dùng mỹ phẩm thì nên xác định thêm 1 điều , các chị sẽ tốn tiền đều đều để duy trì cái đẹp đó ,hihi . Nhiều chuyện tí , mong đóng góp cho các chị 1 ít kinh nghiệm
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,846 Được cảm ơn

Sau khi sanh xng da đẹp cũng là điều bình thường. Vì có người khi có bầu bị mụn, nhưng ngược lại có người khi có bầu da hết mụn, vết thâm tan từ từ. Khi ở nhà nuôi con ít ra nắng, ít ô nhiễm ngoài đường nên da dẻ sáng dần. Tinh thần thanh thản cũng là liều thuốc tốt cho da.

Nếu đi làm lại, ra ngoài trời, trưa chạy về nhà cho con bú... vài tháng sau da lại sạm ngay.
    Mình kinh qua rồi.
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Nếu nó dùng thuốc đàng hoàng, mắc tiền như kim cương chắc nó cũng nói ra thôi chứ gì. Hay nó lột da mặt. Thế từ cái dạo trước khi nó trắng, đến khi nó trắng, cái đoạn giữa đó 1 tuần, 2 tuần em có gặp nó không? ( đang làm thám tử).
    Cái kiểu này cũng làm chị tò mò muốn chết. Em chai mặt cứ đi theo hỏi nó, khích nó, năn nỉ nó để nó nói ra. Được rồi thì hê lên đây để các chị cùng đẹp với. Rồi em muốn ăn gì, uống gì trong vòng 3-4 tháng các chị cung phụng hết.:Laughing::Laughing::Laughing:

Mà này, em nhớ tỉnh táo đấy, coi chừng nó chỉ cách làm đẹp kiểu Tấm Cám thì chít cả nút
    hi hi buồn cười quá, chị làm em bò lăn ra cười đây nè, à trc đó da nó tróc ra thành vảy, nó bôi thuốc gì ấy,hỏi thì nó bảo bôi kem chống nẻ, hết ạ, sau đấy bọn em nghỉ hè 2 tháng, gặp lại thấy trắng dã man! Đấy em cũng bảo da là do sắc tố, làm sao trắg nhanh và nhiều thế đc,mà trắng mịn đẹp ý chứ ko xanh xao đâu,mà da nó còn thua da em cơ,da em đã trắng rồi,giờ da nó trắng hơn nhiều nhiều :Sick: em ko hỏi đc mà hu hu....:Crying: trc đến giờ nó làm gì cũng ko nói, nó nâng mũi, đúng mười mươi rồi hỏi nó cũng bảo ko pải, chỉ cười cười thấy ghét :Crying:
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

bây giờ có kiểu lột da bạn ơi, khoảng 1000usd đấy. Làm toàn thân. Da nó bong hết lớp ngoài rồi bôi kem, khoảng gần 2 tháng thì trắng mịn đẹp lắm. cái này thi thoảng lại đi trà và matxa người...Da trắng đẹp mãi thôi. Gần nhà mình cũng có vài người làm rồi
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieubong_Camly Xem bài viết
    bây giờ có kiểu lột da bạn ơi, khoảng 1000usd đấy. Làm toàn thân. Da nó bong hết lớp ngoài rồi bôi kem, khoảng gần 2 tháng thì trắng mịn đẹp lắm. cái này thi thoảng lại đi trà và matxa người...Da trắng đẹp mãi thôi. Gần nhà mình cũng có vài người làm rồi
    thế thì đích thị bạn em làm cái này rồi, da mặt trắng lên nhiều, da chân tay trắg hơn tí nên em thấy vẫn thế (chỉ thấy lạ là đang mùa này mà nó đeo găng tay he he). hic, nó cũng bị bong tróc da rồi đột nhiên trắng nõn ra mà, 100% thẩm mỹ viện, eo ôi đắt thế này thì em đợi khi nào giàu đã:Worried: tưởng 1,2tr em còn ham Em chuẩn bị làm phương pap uống mật ong + lòng đỏ trứng gà + nc cam như của 1 mẹ trên này bảo xem sao , bắt đầu từ tháng 3, xong cụ thể thế nào em sẽ báo cáo cho các mẹ học theo em nha!!!rooling: muốn tất cả đều xinh đẹp hì hì
    • 1,054 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có đứa bạn giống bạn chị .Sau 2 tháng nó gầy ròm,da trắng bóc nhưng nhìn ghê chứ không thấy đẹp như người bệnh mới dậy ấy :Sick:. Nghe bảo là uống thuốc:Clown:
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,846 Được cảm ơn

[QUOTE=Dieubong_Camly;4233645]bây giờ có kiểu lột da bạn ơi, khoảng 1000usd đấy. Làm toàn thân. Da nó bong hết lớp ngoài rồi bôi kem, khoảng gần 2 tháng thì trắng mịn đẹp lắm. cái này thi thoảng lại đi trà và matxa người...Da trắng đẹp mãi thôi. Gần nhà mình cũng có vài người làm rồi[/QUOTE

Dieubong lại lân la tìm hiểu xem công nghệ gì vậy? Biết là đắt nhưng cứ tìm hiểu để mở mang tầm hiểu biết.

Mà mình nghĩ cái tẩy trắng bằng cách lột da cũng ko đến nỗi để lại hậu quả lâu dài. Mấy sách hướng dẫn làm đẹp chỉ khuyên lột da thì hạn chế ra nắng, thoa kem chống nắng cả khi trời râm mát. Còn lại nó ko có hóa chất gì đọng lâu trên da như cái kem trộn làm trắng bôi vào da ngày này qua tháng khác.
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

minh thay o HD co nhieu nguoi boi thuoc ngam 1 loai re cay gi do, boi vao 1 tuan dau tien thi dau, rat, sau do bong da, khoang 3 tuan sau thi trang dep lam, may nguoi boi bay gio van trang dep, em gai minh cung boi nhung no chi dam boi co 2-3 ngay thoi, da cung trang dep nhung k bang nhung nguoi kia, nhung boi cai nay phai kieng nang can than lam. Gia 1 lo hinh nhu 200k hay sao day, minh van chua du cam dam dung vi so sau nay co tac dung phu van dung cao bi dao cua me gau, tac dung phet day (buc minh voi cai may tinh nay qua thoi, vista oi la vista:Sad:, khong danh duoc tieng Viet)
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi củ khoai Xem bài viết
    minh thay o HD co nhieu nguoi boi thuoc ngam 1 loai re cay gi do, boi vao 1 tuan dau tien thi dau, rat, sau do bong da, khoang 3 tuan sau thi trang dep lam, may nguoi boi bay gio van trang dep, em gai minh cung boi nhung no chi dam boi co 2-3 ngay thoi, da cung trang dep nhung k bang nhung nguoi kia, nhung boi cai nay phai kieng nang can than lam. Gia 1 lo hinh nhu 200k hay sao day, minh van chua du cam dam dung vi so sau nay co tac dung phu van dung cao bi dao cua me gau, tac dung phet day (buc minh voi cai may tinh nay qua thoi, vista oi la vista:Sad:, khong danh duoc tieng Viet)
    em ôi những cái ko nguồn gốc xuất sứ em sợ lắm *-* em cũng đang dùng cao bí đao của mẹ Gâu,đc 1tuần rồi chưa thấy xi nhê gì, em sẽ kien trì dùng hết 1 lọ xem thế nào,xong em chuyển sang dùng mặt nạ thảo dược Best kin vậy (trc em đắp bằng mấy gói mặt nạ lô hội, rẻ, 13k/gói ( đấy là mua cả hộp, còn mua lẻ là 15k- đắp cái này thì vừa đắp xong da trắg bừng lên,đẹp phết còn dùng lâu dài em chưa thử, mà mặt nạ nào vừa đắp xong chả trắng các mẹ nhỉ,đi nửa ngày lại đâu vào đấy,mà em tính đắp ngày 3 lần,cả tháng mấy mấy trăm nghìn, tốn phết,em SV mà hic hic)
    Em định hết cao bí đao chuyển sang mặt nạ bột Best kin ,mua 27k/ hộp 3 gói, rẻ hơn hí hí...nhưng chưa biết hiệu quả ko,chị nào dùng cái này chưa ạ,đc ko cho em biết với,em mua 1 hộp để nhà rồi
    Còn em vẫn quyết tâm ăn mật ong,lòng đỏ trứng gà + nc cam, thấy nó bổ mà,nhưng béo lên thì chít,em mới giảm đc xuống 49kg hic hic
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,846 Được cảm ơn

cách nay hơn 20 năm rồi, mình đã thấy 1 số chị (ở tập thể, học sinh trường nghề) dùng củ huệ lột da mặt. Hồi đó mình còn nhỏ lắm ,chưa học hết cấp 3 nên ko quan tâm đến việc làm đẹp. Ko biết củ huệ là của gì. Có lẽ là củ của cây hoa huệ, chắc ko phải loại huệ trắng để cúng mà là loại huệ có lá giống lá thơm (dứa) nhỏ mềm, có hoa loa kèn nhỏ trắng, cây cao chừng 40cm hay trồng làm cảnh trong khuôn viên trường.

không biết có đúng là loại hoa mà mình nghĩ ko, ai biết chỉ giùm.

Nhưng nghe bs nói loại này ko tốt cho da. Đừng làm bậy, hối ko kịp.
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieubong_Camly Xem bài viết
    Ly có biết kiểu này ở thẩm mỹ viện nào làm ko? mình ko rành lắm đang muốn tìm hiểu để có điều kiện cũng đi lột 1 phátrooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợt năm ngoái đi biển về e đen thui. Nửa năm mãi mà chả trắng lên tí nào. E tức quá, quyết định đầu tư mỹ phẩm để làm trắng. E mua những thứ này:
    -Srm shiseido the skincare (loại có hạt đỏ ý ạ)
    -Toner shiseido the skincare (nói chung là thấy cái này ko có tác dụng mấy)
    -Serum làm trắng da của Kanebo (dòng F2 ý ạ, khoảng 300k j đấy, hồi đấy nghèo mua có thế này thôi)
    E dùng chỗ này khoảng 2 tháng, da trắng da man con ngan, mà mịn màng nõn nà ý.
    Da e vốn cũng hồng rùi nên nó thành trắng hồng, ai gặp cũng khen dạo này trắng đẹp thế.

Xong đợt đấy thì thôi, e chả dùng nữa vì mùa hè đến rùi, dùng làm trắng thì nó lại càng thêm bắt nắng. Kết quả là sau vài tháng thì da nó lại trở lại bình thường, nhưng ko bị đen nữa. Bi h e cũng chỉ rửa mặt với bôi kem dưỡng ẩm thôi. Ko làm trắng hay điều trị cái j nữa. Vì e thấy khi làm trắng thì da bóng như kiểu bị đánh bóng và mỏng đi.
    Amen, sau nửa năm bi h lại về bình thường, da khoẻ, ko mụn, và mịn màng. E chỉ mong ước đến thế thôi.

Dù j thì j các chị cũng ko nên ham làm trắng quá, lúc e trắng lên, mới đầu thì rất thik, sau rùi thấy cũng bình thường, vì nó chỉ trắng lên chứ các nét của mình vẫn thế. Chả xinh lên tẹo nào. Lại còn bị mỏng da nữa. Lỡ mai này tác dụng phụ j thì ân hận cả đời mất.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon_nga Xem bài viết
    Bạn em, da hơi hơi trắng thôi , kém da em 1 chút, sau 2 tháng hè gặp lại tự dưng thấy nó gầy ơi là gầy, người đẹp,da trắng bóc, trắng lắm ý,trắng gấp đôi da em luôn (nhưng chân tay nó vẫn đen hơn em).Nó giảm cân nhiều thế thì chắc chắn da pải sạm lại, xấu đi chứ ko thể ..gầy đi, da đẹp...bọn em nhìn nó như kiểu có phép tiên ý!
    Em ko nói phét tí nào,các mẹ cứ tưởng tượng da em bé nào trắng lắm vào - thì là da con bạn em! (Trắng như dùng thuốc trộn, nhưng nó ko pải là dùng thuốc trộn đâu nhá) như kiểu đi tẩy da, thay da mới ý! Em đảm bảo ko chị nào trg WTT địch nổi luôn! Da trắng mịn như da em bé, ai gặp nó cũng ngỡ ngàng, em hỏi nó làm thế nào da trắng thế, nó ko nói hu hu.. Nhà bạn ý giàu, em nghĩ bạn ý đi thẩm mỹ viện! Có mẹ nào biết vì sao da trắng,đẹp nhanh thế ko ạ? để anh em ta học tập! Em nghĩ bản chất da mỗi ng do sắc tố, có bôi kem dưỡng da đắt tiền đến mấy cũng ko ăn thua, cùng lắm chỉ trắng mịn đc 1 tẹo, ko bôi lại đen. nhưng bạn em trắng hồng đẹp lên nhiều nhiều cơ,có thể là đi mỹ viện, cả 1 quá trình làm trắng da đắt lắm ý..nói chung em ko sành vụ này,em ko biết,các mẹ thông thái ai đã từng đi spa, thẩm mỹ viện...biết chỉ em với? da em dạo này sạm, lỗ chân lông to, nhiều mụn đầu đen chán quá hu hu...
    Theo tớ nghĩ thì đúng là dùng rễ cây ngâm rượu rồi, như mẹ này nói này:

Không hẳn cứ là đắt tiền thì mới đẹp. Tớ là người cũng đã từng dùng loại rễ cây ngâm rượu này rồi mà. Chỉ có 1 điều lưu ý là phải mua đúng loại, đúng chỗ chứ nhiều nơi họ bán hàng giả, bôi vào chả thấy trắng thêm được tẹo nào và có lẽ cũng phải hợp với từng người nữa.
    Da tớ thuộc loại da bình thường, không trắng, da hỗn hợp nhiều dầu vùng quanh mũi, có mụn đầu đen. Và thời còn là sinh viên cách đây 4 năm, tớ hay bị mụn 2 bên má và sau khi nặn thì để lại vết thâm.
    Cũng chữa nhiều nơi ko khỏi, rồi thì mẹ tớ bảo tớ dùng thử. Và thật sự có lẽ do tớ hợp thuốc hay sao ý. Sau 2 tháng mặt tớ trắng hồng, với làn da mịn màng rất đẹp. Tớ cũng có 1 lần giới thiệu trên diễn đàn và nhiều mẹ hỏi nhờ mua, nhưng thật sự tớ ko bán thuốc này nên chỉ tư vấn cho các mẹ thôi.
    Thực ra nghĩ lại ngày đó cũng thấy tớ liều, nhưng mà chữa mãi ko khỏi nên nghĩ cứ thử xem thế nào thôi.
    Tất nhiên sau khi bôi cái thuốc đó nó có hiện tượng bong da, rồi thì cho 1 làn da mới trắng hồng nõn nà, nhẵn mịn luôn.
    Và tớ đi đâu cũng được hỏi thăm sao có làn da đẹp thế .
    Nhưng mà ko phải nó sẽ cứ như thế mãi đâu ạ, vì thế này này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathuytinh1983 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của em thì làn da là cho cơ địa, sắc tố từng người . Mỹ phẩm chỉ ảnh hưởng 1/3 thôi . có thể dùng loại này hay loại khác nhưng chỉ được thời gian ngắn . Cái quan trọng nhất là các chị nên ăn nhiều rau, trái cây, uống nhiều nước , và nên chăm sóc da mặt hàng ngày .
    Như thế là các chị đủ có làn da sạch ,sáng rồi . Và muốn trắng nhanh , bất ngờ như chị gì đó thì cũng ko nên lắm . Vì sẽ có 1 mặt tốt và mặt xấu . ( cái đó các chị cũng hiểu mà)
    Như e đây trước đây da rất bình thường , ưa nổi mụn , và ko mịn lắm . Tự nhiên sau khi sanh em bé ,ở nhà nuôi con . Gầy đi đến 5kg , mà da càng trắng ra, mũi thì cao lên hẳn ,gương mặt thanh hơn, da mặt thì trắng thì đúng rồi ,nhưng mịn hơn nhiều. Tuyệt nhiên ko dùng mỹ phẩm nhá, ko đi thẩm mỹ viện luôn . Ai cũng hỏi , nhưng nói thì ko tin ,biết làm sao bây giờ nên chỉ cười thôi. Không biết những người bạn mà em đã cười mà ko trả lời thì có chạy lên wtt hỏi thế này ko nhỉ? :RaisedEye
    Nói chung các chị đừng quan tâm quá, rồi chạy theo mỹ phẩm . Và tốn tiền mà mắc công . Còn nếu các chị xác định dùng mỹ phẩm thì nên xác định thêm 1 điều , các chị sẽ tốn tiền đều đều để duy trì cái đẹp đó ,hihi . Nhiều chuyện tí , mong đóng góp cho các chị 1 ít kinh nghiệm
    Như vậy da của bạn sáng hay xỉn màu là do cơ địa, do máu, thường sau khi sinh xong người phụ nữ sẽ thay máu nên da đẹp da rất nhiều, chứ còn tất cả các loại MP, các loại thuốc chỉ làm trắng tức thời thôi.
    MP nào làm trắng càng nhanh thì càng chữa nhiều chất tẩy trắng da, và thường các loại MP từ Hàn thì chứa nhiều chì.
    Còn vì sao tớ dùng cái thuốc ngâm rượu là vì tớ thấy nó chỉ là cái loại rễ cây ngâm với rượu thôi, hơn nữa lúc đó nghĩ rằng "cứ thử đi, ít ra thì cũng có 1 lần được sở hữu làn da đẹp còn hơn cứ thế này mãi, nghĩ rằng, uh thì lúc đó nó hết mụn rồi, nếu có lên mụn mới thì sẽ ko nặn nữa, nó già và tự bong chứ ko để lại vết thâm khó chịu thế này. Nghĩ rằng khi đó nó đẹp rồi thì sẽ chăm sóc cẩn thận và bảo vệ nó"

Túm lại là tớ thấy mỹ mãn sau khi dùng, còn hậu quả thì giờ chưa thấy gì cả, vẫn sống nè, chưa thấy mặt mũi biến dạng gì cả.
    Nhưng mà sau khi nó trắng như thế được khoảng 3 tháng, thì do cơ địa, do thời tiết, do ăn uống lại thấy da trở lại bình thường thôi, chỉ có điều ko bị nhiều mụn như trước, nếu lên mụn thì kệ nó, cái mụn nó tấy vài hôm rồi xẹp xuống rồi sau 1 thời gian sẽ bong đi như quy luật nó xuất hiện.
    Giờ thì thi thoảng tớ vẫn dùng, khi nào ngứa tay nặn mụn xong thì lại bôi, vì thấy nó làm nhân mụn nhanh già lắm.
    Tớ vừa bôi hôm thứ 6 và thứ 7 này. Hôm nay chủ nhật thì thấy mặt hơi đỏ đỏ sần sần, chắc mai cũng thế. Nhưng đến cuối tuần sẽ bong sạch và sẽ thầy kết quả liền. Tớ tự nguyện làm thí nghiệm trên mặt tớ cho các mẹ thấy.
    Mẹ nào muốn thử và muốn nghe tớ tư vấn cái loại này thì trưa mai qua gần công ty tớ rồi alo và cafe giờ nghỉ trưa (theo đúng phong cách nước ngoài: ai uống gì tự trả cái đó :Battin ey, từ khoảng 12h đến 1h30 nhé.
    Phố Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy, gần với Chùa Hà đó.
    Nếu cần thì nhắn tin trước tớ sẽ mang ít thuốc đi và thử cho mẹ nào dám liều như tớ nè.
    Tớ sẽ thí nghiệm luôn trong vòng 1 tháng để các mẹ thấy da mặt của tớ bây giờ và sau 1 tháng nữa :Smug:
    Số phone: 0986 828482 - Thu Hoài
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước tết, lon ton dẫn xác vào cái cửa hàng Bán L'oreal, MaybeLine, MAC giảm giá 55%
    Mua cho 2triệu tiền MP (đó là sau khi đã giảm giá nhé), hứt hứt ...
    Cô bé tư vấn miệng dẻo quẹo nói hàng xịn chuẩn luôn, đảm bảo chất lượng, tặng cả 2 cái thẻ khách hàng VIP màu đỏ đen. Lên mạng search mới biết hàng giả.
    Bôi chát vào, giờ nó lên rõ nhiều mụn nên tớ đang tính phải dùng lại thuốc ngâm rượu này cho da đẹp ra tý, chỉ cần nhẵn thôi, còn để trắng thì tốt nhất nên dùng Mỹ phẩm và tối về rửa sạch mặt đi.
    Tớ đang tính dùng Kanebo vì thấy các mẹ ca ngợi quá trời luôn, còn riêng MP Hàn Quốc thì xin chào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Ở chỗ mình sống, con gái nó thi nhau đi spa để nhuộm nâu da, nhiều đứa nhuộm quá tay nên nhìn kỳ lắm. Nhưng đa số là thích da nâu. Thậm chí ox mình cũng hay nói 'bữa nào trời nắng phải cột em lại, quăng ra sân phơi nắng cho đen bớt đi':Laughing:. Nhưng mà nói gì thì nói, mình nghĩ trắng thì phải trắng đều, từ trong ra thì mới đẹp, khoẻ và giữ được lâu. Chứ lột hay tẩy kiểu cấp tốc thì hại quá, nhất là hằng ngày dưới nắng gắt như ở VN thì càng ko tốt cho da.
    Thành kính phân ưu
    images?q=tbn:ANd9GcQnpvifzxKtgp9hfXV7QTLx0pvb7ztcWmouR2ffMlhG9fMpuxFy
    Mất ngày 10/12/2016 (thứ bảy) tại Đan Mạch.