Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, trắng bóc, mịn như em bé - vì sao nhỉ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 191 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Tớ mua loại rễ cây ngâm rượu của chị Hà, đã dùng và có kết quả tốt. Tớ thấy một số bạn cũng muốn dùng loại này có pm hỏi tớ, tớ phổ biến lại kinh nghiệm sử dụng cho các bạn nhé
    1. chỉ nên bôi 1 lần trong ngày, không nên bôi nhiều,bôi một lớp thật mỏng
    2. tránh vùng da mỏng như niêm mạc mắt, da quanh vùng mắt, môi
    3. Nên thử xem da mình có bị dị ứng không trước khi bôi, vì một số người dị ứng với chất cồn là rươu dùng để ngâm
    4. ăn uống điều độ, ăn nhiều trái cây đồ mát, uống nhiều nước
    5. tránh sử dụng mỹ phẩm khác, có thì chỉ nên dùng kem dưỡng da thôi, loại lành tính dành cho da nhạy cảm
    6. quá trình thay da khoảng 1 tháng nên không sốt ruột cố bôi nhiều, da trong quá trình này nhạy cảm, nên bảo vệ kỹ
    7. sau khi dùng hết đợt thuốc này vẫn nên duy trì chế độ ăn uống vì theo tớ sức khỏe nên bảo vệ từ bên trong cơ thể, không nên lạm dụng thuốc và mỹ phẩm
    8. TH nên dùng rễ cây ngâm rượu: da bạn nhiều mụn, nhờn, da thô, lỗ chân lông to và nhiều sẹo thâm
    Chúc bạn thành công và có làn da khỏe đẹp, nên kiên trì và không nên sốt ruột quá
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tamtit Xem bài viết
    Tớ mua loại rễ cây ngâm rượu của chị Hà, đã dùng và có kết quả tốt. Tớ thấy một số bạn cũng muốn dùng loại này có pm hỏi tớ, tớ phổ biến lại kinh nghiệm sử dụng cho các bạn nhé
    1. chỉ nên bôi 1 lần trong ngày, không nên bôi nhiều,bôi một lớp thật mỏng
    2. tránh vùng da mỏng như niêm mạc mắt, da quanh vùng mắt, môi
    3. Nên thử xem da mình có bị dị ứng không trước khi bôi, vì một số người dị ứng với chất cồn là rươu dùng để ngâm
    4. ăn uống điều độ, ăn nhiều trái cây đồ mát, uống nhiều nước
    5. tránh sử dụng mỹ phẩm khác, có thì chỉ nên dùng kem dưỡng da thôi, loại lành tính dành cho da nhạy cảm
    6. quá trình thay da khoảng 1 tháng nên không sốt ruột cố bôi nhiều, da trong quá trình này nhạy cảm, nên bảo vệ kỹ
    7. sau khi dùng hết đợt thuốc này vẫn nên duy trì chế độ ăn uống vì theo tớ sức khỏe nên bảo vệ từ bên trong cơ thể, không nên lạm dụng thuốc và mỹ phẩm
    8. TH nên dùng rễ cây ngâm rượu: da bạn nhiều mụn, nhờn, da thô, lỗ chân lông to và nhiều sẹo thâm
    Chúc bạn thành công và có làn da khỏe đẹp, nên kiên trì và không nên sốt ruột quá
    Lúc da bong tróc, nên ăn củ cải trắng luộc 3-4 lần/tuần để bổ sung nước cho da các mẹ ạ (em học lỏm)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thông báo khẩn cho các mẹ đã pm em lấy bột ngâm rượu!
    Em định nói cô mang bột xuống gửi cho xe đi vào SG vào thứ 7 tuần này, nhưng hôm nay cô em đã đi Gia Lai chơi rồi, nếu cô gọi điện nhờ người mang xuống bên xe dc thì sẽ có bột cho các mẹ sớm, nếu ko thì phải 1 tháng sau cô em mới về rùi gửi vào.chắc chiều nay cô alo em sẽ biết kết quả, có gì các mẹ theo dõi trên này nhé.
    Sr mod vì em ko dò nick để pm hết cho các mẹ dc, em lén sếp mà.cứ nhảy vào rồi lại ra.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 76 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy trên dd dạo này các mẹ bàn luận rôm rả về rễ cây hoặc kem (trộn hoặc gia truyền gì đó).

Đã có mẹ nào khác dùng sản phẩm của các hãng mĩ phẩm chưa nhỉ, từ PONDS, Nivea, Hezaline quảng cáo trên TV đến các hãng nổi tiếng. Chia sẻ thêm thì chúng ta có nhiều thông tin để có lựa chọn phù hợp các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ok rồi ạ, thứ 7 các mẹ có bột nhé! ghé công ty lấy dùm em, chứ tuần sau em bay nhảy cafe cafa'o với KH suốt, chắc ko hẹn gặp các mẹ dc.:Smiling:
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sư Tử Lụa Xem bài viết
    MÌnh nói thật là meyeucon_nga cứ nói một cách bí hiểm mà chẳng cho biết loại kem gì, chả có mác miếc gì thì tớ mà là các mẹ tớ chả giám nhờ vả. Rồi lại thành kem trộn không nhãn hoặc kem tc thôi. Thực ra mấy loại đó cũng vẫn nhiều người dùng ý mà... Bao nhiêu loại kem các mẹ hỏi tên trên này cả trăm người dùng mà còn có người hợp người không, người khen người chê, huống hồ 1 loại không tên và mới có một mẹ dùng :Thinking: :Thinking: :Thinking: Hì hì, tớ thì cũng thích ngon bổ rẻ lắm nhưng không giám tham rẻ đâu ạ :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:
    Topic nào nói về làm da trắng đẹp tớ chả nhảy vào xí xớn, có pải chỉ nguyên FeiYa đauha ha... Da tớ khá đẹp, nhưng tớ vẫn chưa hài lòng, tớ muốn nó trắng mịn như em bé ko tì vết cơ, nên pải tích cực học lỏm :Smug:
    Kem tớ dùng ko pải TQ mà gia truyền, đảm bảo các mẹ dùng ko dị ứng gì hết,nó làm trắng dần lên nhẹ nhàng thôi, ko lột da, ko vù 1 cái da trắng như tuyết, tớ nghĩ là hơn 1 tháng là da trắng đẹp rồi.
    Mẹ nào thích thì tớ mua hộ, tớ tính công 50k + tiền kem là 1 triệu
    Tổng: 1.050.000đ
    Ko ép buộc, ko lắng xê quảng cáo, ko bán hàng, các mẹ thích thì đến tớ bôi thử cho 1 pát. rồi thích thì đặt tớ lấy hộ, ko thì thôi.giúp mọi ng cùng da trắng đẹp
    Bạn nào ko ở HN mà muốn bon chen thì gửi thêm 20k tớ ship đến tận nhà nhé.
    Nhưng các bạn nhớ pm đặt tớ trc vì tớ pải lấy từ nhà nó lên, chứ giờ chỉ có lọ của tớ thôi.ok
    Đấy, rõ ràng vậy ko mọi ng bảo bí hiểm, tớ chỉ biết có vậy thôi, bạn bibô8 ko chịu đọc từ đầu, đã chụp mũ thế là ko đc.
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị meyeucon_nga ơi thế chị dùng cái đó có thấy hết mụn đầu đen kô? có hết sần sùi.... ko? da em thì trắng, cơ mà lắm mụn đầu đen. thi thoảng còn nổi mụn to cơ. chán lắm. nhiều vết thâm nữa, liệu cái này nó có hết được mụn đầu đen với vết thâm kô nhi?:Thinking: chị trả lời dùm em mới nhá:Angel: tks chị nhiều
    • 111 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bí hiểm nhể, tớ chẳng dại, nói thuốc gia truyền thì HN có mà đầy, cần gì phải nhờ qua ai đó mà không biết nó ra làm sao, mà đã là thuốc da truyền thì ti tỷ loại ạ, ví dụ da truyền trắng da ở Phủ doãn nhé, rẻ bất ngờ, có vài chục nghìn/gói, đứa bạn tớ chỉ chỗ, cả 2 mẹ con cùng bôi, da trắng đẹp mịn màng, nhưng thực chất gốc da 2 mẹ con ý cũng đẹp rồi, nếu có thêm cỡ ... chục người khen nữa thì tớ sẽ xem xét :Thinking: :Thinking:, da truyền trắng da của 2 bà ở chợ Ngọc Hà nhé, nổi tiếng luôn, tớ nghe nhiều người khen rồi đấy nhưng qua thử mua cái thuốc chống nẻ môi thì thấy không hợp với mình lắm, nên lại thôi hổng giám liều.

Còn da đã "khá đẹp" như meyeucon_nga nói thì có khi chỉ cần bôi Hazeline cũng trắng tinh ra ý chứ, cứ gì phải xài mấy cái loại thuốc đặc hiệu giành cho các mẹ da thô, xấu làm gì. Có nhiều ng tớ biết da đẹp sẵn rồi, toàn chỉ Pond với Hazeline thôi, vẫn đẹp mĩ mãn, nhìn mà ghen tỵ...

Khổ thế đấy, mẹ nó thông cảm, tớ không có ý gì đâu. Chỉ vì cũng đã từng dại dột nhờ mua một cách mù mờ cái thứ sản phẩm mà mình không biết là gì nên giờ chả biết làm quái gì với nó. Tất nhiên mình không đánh giá gì người bán hàng cho mình vì không biết rõ, chẳng qua là mình đã dại dột bỏ mấy trăm nghìn ra mua cái thứ mà nguồn gốc không có, bảo đảm cũng không và cũng hoàn toàn không giám tin là nó tốt cho mình (vì mua về nhìn thấy đã ... hết muốn bôi luôn rồi :Sick, do vậy muốn chia sẻ kinh nghiệm đau thương với các mẹ có cùng mong muốn có làn da đẹp thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay chị Nga cho mọi người địa chỉ mua đi. Để mọi người đỡ phải nhờ chị Nga, khổ thân chị ý ra. Mà mình trực tiếp mua, đến đấy xem hàng thì vẫn yên tâm hơn phải ko mọi người???
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

nghe kể hấp dẫn thật đó.em cũng muón nhưng mà dù chị mêyucon_nga đã bật mí về thuốc và nhận mua bán cho chị em chúng ta nhưng vân xcứ thấy chị còn mập mờ lắm. mà hình như vẫn ko có ý định nhiệt tình tiết lộ hết bí quyết như các chị,các mẹ trên wtt này vẫn làm thì phải?:Thinking:
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

mà các chị ơi cho em hỏi:đằng nào thì sau khi bôi da mặt mình cũng sẽ bong ra như bị nẻ,vậy em bôi vào mùa đông có dc ko nhỉ?lúc đó da mình cũng đang nẻ,nhiều tế bào chết.mình bôi để nó lột đi 1 thể.he he:Laughing: nhưng ko biết bôi vào mùa đông có tốt hơn ko?em sợ nó tẩy nặng quá thì toi:Sigh:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cứ nghe thấy thuốc g mà bong chóc da là đã sợ r :Thinking: thấy m.ng bảo dùng rượu dễ cây cũng chóc da, lúc đầu đẹp nhưng về sau lại xấu .. ko biết thuốc của chị nga tnao ? chị e nào mua về dùng thử r thì cho xin cái review nhé :Battin ey:
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphương86 Xem bài viết
    chị meyeucon_nga ơi thế chị dùng cái đó có thấy hết mụn đầu đen kô? có hết sần sùi.... ko? da em thì trắng, cơ mà lắm mụn đầu đen. thi thoảng còn nổi mụn to cơ. chán lắm. nhiều vết thâm nữa, liệu cái này nó có hết được mụn đầu đen với vết thâm kô nhi?:Thinking: chị trả lời dùm em mới nhá:Angel: tks chị nhiều
    Mình bị mụn đầu đen khá nhiều, dùng cái này đỡ hơn bạn ạ, chứ ko hết sạch sành sanh ( vì vốn dĩ da mình là da dầu, luôn tiết dầu nên thành mụn đầu đen) bôi kem làm da sạch, nhỏ lỗ chân lông và ko nhìn rõ mụn đầu đen ( dí mặt vào mới nhìn thấy), ai cũng khen da mình đẹp hẳn lên. ( Mình cứ cười... đc cái chân tay trắng hơn mặt, nên bôi cái này da trắng lên, thành ra mọi ng tưởng tớ là đứa cực trắng ha ha, nhìn da trắng hồng tự nhiên,...tớ lượn đg suốt mà ko sao ( tất nhiên là bịt kín khẩu trang to để che cả cái cổ trắng nữa chứ ^^ + đeo kính râm bảo vệ mắt)
    nếu bôi tay, chỉ cần bôi đến khi da trắng lên, rồi đi nắng đeo găng thì ko pải bôi tiếp nữa, nó trắng mãi ( nhưng cái mặt khó trắng hơn nên pải bôi đều đặn, có thể ngày 1 lần hoặc 2 ngày 1 lần cũng đc)
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sư Tử Lụa Xem bài viết
    Bí hiểm nhể, tớ chẳng dại, nói thuốc gia truyền thì HN có mà đầy, cần gì phải nhờ qua ai đó mà không biết nó ra làm sao, mà đã là thuốc da truyền thì ti tỷ loại ạ, ví dụ da truyền trắng da ở Phủ doãn nhé, rẻ bất ngờ, có vài chục nghìn/gói, đứa bạn tớ chỉ chỗ, cả 2 mẹ con cùng bôi, da trắng đẹp mịn màng, nhưng thực chất gốc da 2 mẹ con ý cũng đẹp rồi, nếu có thêm cỡ ... chục người khen nữa thì tớ sẽ xem xét :Thinking: :Thinking:, da truyền trắng da của 2 bà ở chợ Ngọc Hà nhé, nổi tiếng luôn, tớ nghe nhiều người khen rồi đấy nhưng qua thử mua cái thuốc chống nẻ môi thì thấy không hợp với mình lắm, nên lại thôi hổng giám liều.

Còn da đã "khá đẹp" như meyeucon_nga nói thì có khi chỉ cần bôi Hazeline cũng trắng tinh ra ý chứ, cứ gì phải xài mấy cái loại thuốc đặc hiệu giành cho các mẹ da thô, xấu làm gì. Có nhiều ng tớ biết da đẹp sẵn rồi, toàn chỉ Pond với Hazeline thôi, vẫn đẹp mĩ mãn, nhìn mà ghen tỵ...

Khổ thế đấy, mẹ nó thông cảm, tớ không có ý gì đâu. Chỉ vì cũng đã từng dại dột nhờ mua một cách mù mờ cái thứ sản phẩm mà mình không biết là gì nên giờ chả biết làm quái gì với nó. Tất nhiên mình không đánh giá gì người bán hàng cho mình vì không biết rõ, chẳng qua là mình đã dại dột bỏ mấy trăm nghìn ra mua cái thứ mà nguồn gốc không có, bảo đảm cũng không và cũng hoàn toàn không giám tin là nó tốt cho mình (vì mua về nhìn thấy đã ... hết muốn bôi luôn rồi :Sick, do vậy muốn chia sẻ kinh nghiệm đau thương với các mẹ có cùng mong muốn có làn da đẹp thôi...
    da tớ khá đẹp nhưng lỗ chân lông to - và đi biển bị đen - tớ bôi xong hơn 1 tháng thấy da trắng và lỗ chân lông nhỏ đi rõ rệt. Tớ đảm bảo cậu dùng sẽ thích, cậu có muốn nhìn ảnh con bạn tớ ko ^^ mê luôn. Tớ dùng Pon's và Hazaline chẳng thấy tác dụng gì ( tớ cũng là tín đồ mỹ phẩm, dùng từ Pon's cho đến Shiseido đều ko ăn thua). Nói chung các mẹ cứ tìm hiểu,còn tớ làm trắng da như nào tớ nói vậy thôi, có ai ép các mẹ giống tớ đâu :Sick:
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là cái topic của tớ xong rồi, close thôi chứ ko mọi ng cứ nói này lọ mệt lắm. Mọi ng lập toic khác bàn tiếp đi, chứ mỗi ng 1 quan điểm rồi ai cũng muốn đúng mà ko chịu hợp tác thì cãi nhau mêt. Tớ ít vào diễn đàn, tớ chỉ vào mấy cái làm đẹp thôi, chứ ko lê la suốt, mọi ng nói này nọ điên quá.
    • 216 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon_nga Xem bài viết
    da tớ khá đẹp nhưng lỗ chân lông to - và đi biển bị đen - tớ bôi xong hơn 1 tháng thấy da trắng và lỗ chân lông nhỏ đi rõ rệt. Tớ đảm bảo cậu dùng sẽ thích, cậu có muốn nhìn ảnh con bạn tớ ko ^^ mê luôn. Tớ dùng Pon's và Hazaline chẳng thấy tác dụng gì ( tớ cũng là tín đồ mỹ phẩm, dùng từ Pon's cho đến Shiseido đều ko ăn thua). Nói chung các mẹ cứ tìm hiểu,còn tớ làm trắng da như nào tớ nói vậy thôi, có ai ép các mẹ giống tớ đâu :Sick:
    Thực ra nếu bạn chia sẻ cởi mở thì chắc mọi người chẳng nói gì, chứ 50K công mua họ thuốc nọ kia thì đáng gì nếu tính đến chuyện phải thay mặt người bán chịu trách nhiệm về chất lượng món thuốc đó, dù mình phải nói thẳng là 1 triệu để có 1 hũ kem da truyền nhỏ bé thì giá cũng không hề là rẻ, so với các hãng mỹ phẩm có thương hiệu. Thế nên mọi người mới thắc mắc. Bạn đã là người mở thớt và mọi người đã rất nhiệt tình chia sẻ cơ mà, hay mở thớt cũng là để cuối cùng là quảng cáo cho cái thuốc chân truyền đấy thế :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:

Thế cho nên tóm lại vô cùng đơn giản là mẹ nó cho xin cái địa chỉ chỗ mua đi, mình cũng ham ba cái trò làm đẹp lắm nhưng tống cái gì lên mặt cũng phải tìm hiểu cho kỹ. Kể cả địa chỉ huyện nào tỉnh nào mình cũng có thể nhờ người đến trực tiếp được hết. Hay chẳng lẽ người nhà kia bán không công khai, chẳng lẽ họ bán hàng không muốn tư vấn trực tiếp, hay mẹ nó có lý do gì đó để không thể cho địa chỉ ????????????? :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    Heart as Black as Chocolate...
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

mình cũng đồng ý với chị Black chocolate.xét đến cùng dù sao cũng là 1 phương thuốc bí mật gia truyền ít người biết mà tác dụng lại quá nhanh khiến các chị các mẹ phải đánh dấu hỏi cũng phải.
    chị Nga có gì mà nóng thế.chị em chúng ta lên đây là để chia sẻ lẫn học hỏi bí quyết làm đẹp của nhau,cùng là phụ nữ cả.ai chả muốn đẹp hơn.chị Nga đã đẹp rồi thì nhiệt tình tiết lộ bí quyết đi để chị em học tập.chứ sao lại mập mờ và còn hơi nổi nóng nữa? cứ bình tĩnh nào chị! chúng ta ko bao giờ có chuyện cãi cọ nhau ở đây,chị có tình thuơng mến thuơng giữa những người phụ nữ thôi:Battin ey::Battin ey:
    chị xem 2 mẹ MEGAU và HA2NT BÊN "CAO BÍ ĐAO" đó. 2 mẹ ấy tiết lộ bí quyết và cũng bán hàng cho chị em chúng ta từ lâu rồi.ngày nào cũng phải trả lời những câu hỏi nghi vấn hay thắc mắc cứ lặp đi lặp lại,đến mình đọc còn chán nữa là... thế mà các chi ý vẫn rất hòa nhã,ân cần chỉ bảo.
    chị Nga cũng giống như 2 chị ý,làm nhiễm vụ hướng dẫn,giúp đỡ bọn mình thôi mà
    mong chị Nga sớm tươi cười trở lại với topic này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhluli Xem bài viết
    me Huyen Vu oi, the neu thu 7 ghe cty me thi ghe o dau, may gio the?
    Các mẹ ghé cty mình ở 136 Nguyễn Trọng Tuyển , P8, Phú Nhuận (gần ngã 4 Phú Nhuận), giờ hành chính nhé!

:Rose::Rose::Rose:
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình bị mụn đầu đen khá nhiều, dùng cái này đỡ hơn bạn ạ, chứ ko hết sạch sành sanh ( vì vốn dĩ da mình là da dầu, luôn tiết dầu nên thành mụn đầu đen) bôi kem làm da sạch, nhỏ lỗ chân lông và ko nhìn rõ mụn đầu đen ( dí mặt vào mới nhìn thấy), ai cũng khen da mình đẹp hẳn lên. ( Mình cứ cười... đc cái chân tay trắng hơn mặt, nên bôi cái này da trắng lên, thành ra mọi ng tưởng tớ là đứa cực trắng ha ha, nhìn da trắng hồng tự nhiên,...tớ lượn đg suốt mà ko sao ( tất nhiên là bịt kín khẩu trang to để che cả cái cổ trắng nữa chứ ^^ + đeo kính râm bảo vệ mắt)
    nếu bôi tay, chỉ cần bôi đến khi da trắng lên, rồi đi nắng đeo găng thì ko pải bôi tiếp nữa, nó trắng mãi ( nhưng cái mặt khó trắng hơn nên pải bôi đều đặn, có thể ngày 1 lần hoặc 2 ngày 1 lần cũng đc)

thật hả chị:LoveStruc: vậy chị cho e số điện thoại hihi nghe chị nói mà em máu quá. da em cũng trắng mà trắng ngu (tức là da tay chân trắng hơn da mặt). da mặt thì vừa đen vừa bị mụn thâm chán lắm:mad:. Quả này phải mua 1 lọ xem có cải thiện tình hình gì kô? MÀ liệu có tác dụng phụ gì kô hả chi????
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị ơi em muốn xem ảnh bạn chị!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! hì