TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, trắng bóc, mịn như em bé - vì sao nhỉ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn em, da hơi hơi trắng thôi , kém da em 1 chút, sau 2 tháng hè gặp lại tự dưng thấy nó gầy ơi là gầy, người đẹp,da trắng bóc, trắng lắm ý,trắng gấp đôi da em luôn (nhưng chân tay nó vẫn đen hơn em).Nó giảm cân nhiều thế thì chắc chắn da pải sạm lại, xấu đi chứ ko thể ..gầy đi, da đẹp...bọn em nhìn nó như kiểu có phép tiên ý!
    Em ko nói phét tí nào,các mẹ cứ tưởng tượng da em bé nào trắng lắm vào - thì là da con bạn em! (Trắng như dùng thuốc trộn, nhưng nó ko pải là dùng thuốc trộn đâu nhá) như kiểu đi tẩy da, thay da mới ý! Em đảm bảo ko chị nào trg WTT địch nổi luôn! Da trắng mịn như da em bé, ai gặp nó cũng ngỡ ngàng, em hỏi nó làm thế nào da trắng thế, nó ko nói hu hu.. Nhà bạn ý giàu, em nghĩ bạn ý đi thẩm mỹ viện! Có mẹ nào biết vì sao da trắng,đẹp nhanh thế ko ạ? để anh em ta học tập! Em nghĩ bản chất da mỗi ng do sắc tố, có bôi kem dưỡng da đắt tiền đến mấy cũng ko ăn thua, cùng lắm chỉ trắng mịn đc 1 tẹo, ko bôi lại đen. nhưng bạn em trắng hồng đẹp lên nhiều nhiều cơ,có thể là đi mỹ viện, cả 1 quá trình làm trắng da đắt lắm ý..nói chung em ko sành vụ này,em ko biết,các mẹ thông thái ai đã từng đi spa, thẩm mỹ viện...biết chỉ em với? da em dạo này sạm, lỗ chân lông to, nhiều mụn đầu đen chán quá hu hu...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu là đi thẩm mỹ thì cả quá trình là trắg, làm ốm hết bn tiền các mẹ nhờ, ko biết có pải nó đi làm hông và làm ở đâu :Thinking:nhìn xinh lên bao nhiu nhá!:LoveStruc:
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

sao em ko hỏi bạn luôn có phải nhanh hơn ko?
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là exfoliation đó bạn, tẩy da chết í.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ko hẳn là cứ gầy thì da xấu đâu. Như em đây này, gầy kinh mà da vẫn trắng, vẫn mịn màng dù hôm nào cũng thức đến 2h đêm :Sick: và cũng chẳng biết thẩm mỹ viện là gì (làm gì có xiền mà đi), nhưng có điều mặt mà bị muỗi đốt thì ôi thôi, vết thâm cứ phải nửa năm mới hết :Crying::Crying::Crying:.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 375 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

sao bạn bè lại ko nói cho nhau nghe nhỉ, kì thế :Laughing:
    dẫn đi ăn là nói ra ngay
    Em rất thích kết bạn và giao lưu tâm sự với mọi người:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    YH : doanh_nhi@yahoo.com
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanhnhi Xem bài viết
    sao bạn bè lại ko nói cho nhau nghe nhỉ, kì thế :Laughing:
    dẫn đi ăn là nói ra ngay
    bạn thân đấy:Crying: mà em hỏi nghiêm túc ý
    gầy đi, da vẫn đẹp như bthg vẫn vậy thì ko nói làm gì, đằng này em đang bảo là trắng đẹp gấp đôi mà :Surprise: trắng dã man con ngan cơ:Sick:
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    sao em ko hỏi bạn luôn có phải nhanh hơn ko?
    em hỏi rồi nhưng nó ko nói, dẫn đi ăn thì vẫn đi ăn suốt, con này nó kín lắm, ko bao giờ nói, chỉ cười cười , ghét :Worried: hu hu thế em mới hỏi các mẹ là như vậy là do đâu? Thẩm mỹ viện thì có kết quả bất ngờ như thế ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 486 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Có lần mình đi gội đầu, gặp 1 em da đẹp đúng như em tả, hỏi thì em í nói là bôi thuốc trị nám gì của TQ, mua bên chợ Hà Khẩu giá hình như là 600k hoặc 700k gì đó. Mà da em đó lúc trước bị nám, rồi thâm, trứng cá tùm lum hết mà hôm đó công nhận nhìn da em í sau khi dùng thuốc đẹp thật, mịn màng, trắng, căng bóng. hehe. Mình cũng khoái nhưng lại sợ ko biết có tác dụng phụ gì không vì sau đó cũng ko gặp lại em í nữa để hỏi
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn em chắc chắn ko bôi vớ vẩn đâu, thuốc mà em mua trên mạng nó cũng ko thèm dùng luôn, hic...đại gia mà, nên em mới ko biết là hết bn tiền để điều trị và làm trắng da ở đâu ?! Chả hiểu nổi, thèm đc như da nó thế :Sad:
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Các mẹ phải hết sức cẩn thận với các loại kem bôi của Trung Quốc vì nhiều khi ng ta cho các loại hoá chất như cortecoid vào, tác dụng rất nhanh, da đẹp lên trông thấy rõ nhưng 1 thời gian sau thì tác hại kinh khủng. Cái gì tác dụng nhanh quá cũng có hai mặt. Muốn da đẹp thì phải kiên trì chứ làm gì có thuốc tiên đang đen tự nhiên thành trắng ngay được. Có cho mình mấy loại kem đó mình cũng chả dám dùng.
    Đúng rồi đấy ạ, cá nhân em rất sợ cái gì bôi vào một phát ăn ngay vì tất cả hãng mp lớn bao giờ nó cũng bảo là sp có tác dụng sau N tuần chẳng hạn mà em cũng chạ tin trên đời này có cái gì kiểu như thuốc tiên như vậy. Thế nên là em cứ đem đầu cho bọn mp hẳn hoi nó chém, có gì em còn ra ăn vạ nó được he he.
    • LNC
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 191 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ phải hết sức cẩn thận với các loại kem bôi của Trung Quốc vì nhiều khi ng ta cho các loại hoá chất như cortecoid vào, tác dụng rất nhanh, da đẹp lên trông thấy rõ nhưng 1 thời gian sau thì tác hại kinh khủng. Cái gì tác dụng nhanh quá cũng có hai mặt. Muốn da đẹp thì phải kiên trì chứ làm gì có thuốc tiên đang đen tự nhiên thành trắng ngay được. Có cho mình mấy loại kem đó mình cũng chả dám dùng.
    Mẹ này nói đúng đấy, cái vụ bôi thuốc trị nám này của Trung Quốc, đã có một phóng sự điều tra rùi, kết quả ban đầu là da trắng lên, nhưng dùng một thời gian dài sau là mặt sẽ bị sưng, và nám còn ác liệt hơn. Nói tóm lại là cứ made in china là phải cẩn thận.
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose:

ys78p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 529 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

sao mẹ nó k hỏi thẳng bạn kia coi phải nhanh hơn k, chứ hỏi như vậy, các mẹ ở đây chỉ biết đoán già đoán non thôi chứ làm sao biết sự thật thế nào được ngoài chính chủ nhân của nó.
    bạn bè mà, hỏi 1 lần k nói, hỏi 2,3 lần thế nào cũng kể thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bạn nên hỏi trực tiếp bạn ý, chịu khó chai mặt, lỳ lỳ một tí là hỏi được ngay đấy mà ! Bạn bè với nhau thì hỏi cho chắc, chứ đoán già đoán non ở đây rồi đến lúc làm sai thì ai chịu cho!!!

Cũng có thể là đợt vừa rồi bạn ấy uống E, hay chịu khó ăn uống loại hoa quả, sữa gì đấy. Bạn cứ hỏi xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H2TB Xem bài viết
    Có lần mình đi gội đầu, gặp 1 em da đẹp đúng như em tả, hỏi thì em í nói là bôi thuốc trị nám gì của TQ, mua bên chợ Hà Khẩu giá hình như là 600k hoặc 700k gì đó. Mà da em đó lúc trước bị nám, rồi thâm, trứng cá tùm lum hết mà hôm đó công nhận nhìn da em í sau khi dùng thuốc đẹp thật, mịn màng, trắng, căng bóng. hehe. Mình cũng khoái nhưng lại sợ ko biết có tác dụng phụ gì không vì sau đó cũng ko gặp lại em í nữa để hỏi
    sợ là đúng rùi !!!!!!! ko sợ mới có vna61 đề đó !
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Hì hì, bạn thân mà ko chịu nói, giữ bí mật quá nhỉ.
    Nhưng chị cũng khuyên em luôn về vụ da đen trở nên trắng nhé, sắc tố da của mỗi ng , thay đổi đc rất khó trừ phi phải thay máu, rồi bóc da nhiều lần như Michael Jackson nhé, còn ko chỉ làm sáng da hơn thôi, chị nghi ngờ tác dụng phụ quá
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,836 Được cảm ơn

Nếu nó dùng thuốc đàng hoàng, mắc tiền như kim cương chắc nó cũng nói ra thôi chứ gì. Hay nó lột da mặt. Thế từ cái dạo trước khi nó trắng, đến khi nó trắng, cái đoạn giữa đó 1 tuần, 2 tuần em có gặp nó không? ( đang làm thám tử).
    Cái kiểu này cũng làm chị tò mò muốn chết. Em chai mặt cứ đi theo hỏi nó, khích nó, năn nỉ nó để nó nói ra. Được rồi thì hê lên đây để các chị cùng đẹp với. Rồi em muốn ăn gì, uống gì trong vòng 3-4 tháng các chị cung phụng hết.:Laughing::Laughing::Laughing:

Mà này, em nhớ tỉnh táo đấy, coi chừng nó chỉ cách làm đẹp kiểu Tấm Cám thì chít cả nút
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Tớ cũng từng đến VP đại diện của Dr Secret để xem cụ thể họ thuyết giảng thế nào, họ giảng nghe rất hấp dẫn, nhân viên thì ai cũng trắng như trứng gà bóc, mà trắng hồng, nhưng mặt bóng lắm, như kiểu đang lột da ấy, thế nhưng cổ họ kìa.... eo ơi, vẫn đen ơi là đen. Có cô bé tính hơi thẳng hỏi luôn: sao các chị ko bôi luôn cổ, chẳng ai nói câu gì. Nhưng thâm tâm ai cũng hiểu, 7-8tr bôi được 2tháng cho riêng bản mặt, nếu bôi cả cổ chắc chỉ được nửa tháng :Laughing:
    Mình chót dại cũng bon chen mua 1 bộ, từ hồi chỉ có 5tr thôi ấy, bôi được 1 tháng thì quả thật mặt có trắng trẻo ra, do bong tróc lớp da chết mà, nhưng sau đó ko dám bôi vì thấy bảo có chất gì đó làm trắng da nhưng gây ung thư da sau này, hơn nữa dùng sp này là phải chung thuỷ với nó, ko dừng được đâu.
    Nói chung quá trình làm đẹp gian nan thật, mất tiền mà chưa chắc đã được gì :Sad:, có khi lại còn oan gia.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,836 Được cảm ơn

Vậy đi lột da mặt bằng acid gì gì đấy trắng ngay trong vòng 1- 2 tuần, có lẽ cũg không mắc như thế.
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy nghi ngờ cái vụ làm trắng mà lại bí mật thế này lắm. Giống như 1 nàng ở cơ quan tớ, đi tắm trắng về mặt sưng húp, da tróc từng mảng, hỏi thì bảo bị dị ứng mỹ phẩm. Vài tuần sau thấy da trắng bóc, đẹp lắm. Nhưng được vài tháng thì giờ da lại đâu vào đấy rồi, ko trắng như hồi đầu nữa. Mà nếu chỉ trắng mỗi mặt thôi, chân tay đen thì chán chết, đã trắng là phải trắng đều mới đẹp chứ nhỉ.
    Đồng ý với mẹ này luôn . Với lại giờ là mode da ngăm và đen rồi, nên mình cứ thoải mái với làn da Châu Á của mình miễn là mặt mình mịn như da em bé và KHÔNG CÓ MỤN :Laughing::Laughing::Laughing: