Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da bình thường bỗng tự nhiên đẹp, sáng mịn như em bé - vì sao nhỉ? - Part 2

• 1 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 271 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

đáp án: rượu rễ cây
    thành phần:
    100gr rượu rễ cây (người gọi cây sơn, người gọi cây mật gấu... túm lại là cây của dân tộc Tây nguyên)
    1/4 lít rượu (chọn rượu nấu, ko phải rượu công nghiệp - trong đông y dùng rượu trắng)
    cách làm:
    ngâm 3 ngày trở lên là dùng được.
    cách bôi:
    cách 1: chấm bông gòn vô nước rượu bôi lên mặt để qua đêm sáng rửa sạch.
    cách 2: chấm bông gòn vô nước rượu bôi lên mặt, bôi 2 lần sáng chiều hoặc nhiều lần trong ngày, nếu có điều kiện thì để lâu không thì để 1-2 tiếng rửa sạch.
    cách 3: lắc chai rồi lấy cả bột lẫn rượu bôi lên mặt để khô. 1-2 tiếng sau rửa lại. ngày bôi bao nhiêu lần tùy thích.
    phản ứng:
    nếu bôi >2 lần 1 ngày: bôi 10 ngày rồi ngừng đợi bong (cũng tùy thuộc từng loại da mà có thể lâu hơn hoặc nhanh hơn)
    nếu bôi 1lần/ngày: bôi đến khi nào da căng đỏ hết mức thì dừng đợi bong.
    * tùy từng loại da sẽ có phản ứng khác nhau.
    trong thời kỳ bong da căng, rát, đỏ, sần thậm chí có triệu chứgn ngứa. lúc bong có thể bong dạng bụi hoặc miếng nhỏ. (ai làm chuột mà không yên tâm nên post thắc mắc lên topic để cả nhà chia sẻ)
    ** làm đẹp kiểu này hơi phiêu và liều nên mọi người phải cân nhắc và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

cảm ơn chị Ba sỉa và em rất chi là tự hào khi dc "bóc tem" nhà mới của chị em mình nha.
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

à các chị ui, em bảo: da mặt em đến hôm nay thì những chỗ đỏ đã đóng vảy và bong gần hết rồi. em cạo caọ ra thì thấy dưới lớp vảy là lớp da mới hồng hồng. em chưa lột hết dc nên ko biết có mềm mịn như các chị nói hay ko?
    nhưng em có thắc mắc là: giờ da mặt em đang thành loang lổ vì trán và 2 bên quai hàm ko đỏ nên ko bong,chỉ nhám nhám thôi. thế là chỗ thay da non, chỗ da cũ. vậy giừo em có nên bôi tiếp rượu nên những chỗ nhám nhám mà ko bong da cũ đó ko? nếu ko thì chả lẽ cứ để da cũ lẫn da mới mà dưỡng à? nếu bôi thì bôi toàn mặt hay chỉ bôi những chỗ nhám nhám đó thôi? em đang phân vân quá.
    em cũng sốt ruột dưỡng da nên đã mua ít thiên môn về để rửa rồi. nhưng nếu bôi tiếp thuốc mà rửa thiên môn bây giờ thì những chỗ tiếp tục bôi thuốc có bị vô tác dụng ko?
    chị Ba sỉa giúp em nhá.
    • 271 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    à các chị ui, em bảo: da mặt em đến hôm nay thì những chỗ đỏ đã đóng vảy và bong gần hết rồi. em cạo caọ ra thì thấy dưới lớp vảy là lớp da mới hồng hồng. em chưa lột hết dc nên ko biết có mềm mịn như các chị nói hay ko?
    nhưng em có thắc mắc là: giờ da mặt em đang thành loang lổ vì trán và 2 bên quai hàm ko đỏ nên ko bong,chỉ nhám nhám thôi. thế là chỗ thay da non, chỗ da cũ. vậy giừo em có nên bôi tiếp rượu nên những chỗ nhám nhám mà ko bong da cũ đó ko? nếu ko thì chả lẽ cứ để da cũ lẫn da mới mà dưỡng à? nếu bôi thì bôi toàn mặt hay chỉ bôi những chỗ nhám nhám đó thôi? em đang phân vân quá.
    em cũng sốt ruột dưỡng da nên đã mua ít thiên môn về để rửa rồi. nhưng nếu bôi tiếp thuốc mà rửa thiên môn bây giờ thì những chỗ tiếp tục bôi thuốc có bị vô tác dụng ko?
    chị Ba sỉa giúp em nhá.
    đừng bôi nữa. siêng rửa thiên môn thôi. lúc đầu da trán tớ cũng ko bong nà.:Crying: để yên nó đi rồi bôi kem dưỡng. bôi thì bôi luôn toàn mặt. bôi lỗ chỗ rồi thì đừng đau tim nha:Battin ey: lúc da chưa bong thì thấy nó hơi sần. giờ mà tiếp tục bôi là nó dã man lắm đó.:Crying:
    này này. gì mà póc tem hoài vậy. tui dành cho giai tui thoai:Battin ey:
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình xin 1 chân trang đầu nhé!
    Chúc chị em nhà ta xinh đẹp, trắng hồng rạng rỡ nha...
    Hoa mừng nhà mới nè....
    Hình đính kèm
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 259 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To meomeo26
    Bôi thuốc lai rai là mình không sốt ruột gì cả ,ngày bôi 1 lần bốc cả thuốc và rượu đắp lên mặt theo kiểu mặt nạ cho thuốc tự khô và rút vào da ,cái trán là chỗ lỳ nhất thì bôi 2,3,4 lần /ngày tùy theo mình siêng thôi.Cách này thì thời gian điều trị kéo dài không gây khô rát nhiều do mình không có thúc ép nó ,cứ từ từ thôi đi dâu mà vội.Mình làm được 02 tháng nay đã bong tróc hết,đang dưỡng kem lại,chắc 6 tháng sau sẽ lột lần nữa để trị thâm .
    Chúc mừng nhà ta sang trang mới ,chúc mừng pasia làm chủ topic,chúc chị em càng ngày càng xinh và vững lòng chiến đấu vì sự nghiệp làm đẹp
    :Laughing:
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thông báo là trên tỉnh em có mở đại lý Sứ Tiên rùi nha! Sướng thế! Cứ tưởng loại này chỉ có trong miền nam thôi! Hôm qua em mới vào đó ngắm nghía nhưng chưa mua vì không mang đủ tiền. Hàng Sứ Tiên đắt ra phết đấy: lọ bình thường là 358k (giá được dập chìm trên vỏ hộp) còn lọ đặc trị thì phải trên 800k cơ, đấy là chưa kể sữa rửa mặt còn đắt gấp đôi. Nhưng da chị em mình thì chắc dùng loại thường thôi vì loại đặc trị là dùng cho da gần như bị huỷ hoại nặng (thấy chị chủ bảo vậy!). Chị ý cho em xem những tài liệu liên quan đến nơi sản xuất là Mỹ viện Anh Đào, thấy sp ST này được nhiều giải thưởng lắm, chị ý còn bảo sp ST này còn được dùng để chữa các loại dị ứng do các mỹ phẩm khác gây ra hiệu quả lắm! Chị ý dùng kem Aihao bị dị ứng bôi kem ST này không những khỏi mà da còn đẹp. Kem ST này dùng thì không trắng ngay đâu, mà nó phải dần dần, nhưng da đẹp lên thì thấy rõ. Em nhìn chị chủ bôi thì biết vì trước đây da của chị ý không xấu lắm nhưng mà cũng không đẹp thế mà bây gìơ nhẵn mịn, chưa thấy trắng vì mới dùng. Em có lọ Aihao nhưng tình hình này phải xem lại đã. Chị ý cũng bán AIhao, nhiều sản phẩm lắm hoa cả mắt. Nhưng chị ý cũng nói thật là Aihao thì nó trắng nhanh nhưng trắng nhanh thì nó phải có tác dụng phụ là đương nhiên rùi, mà các sp Aihao chị ý bán đều có chỗ cào để kiểm tra chất lượng, xem ra cũng yên tâm nhưng em vẫn cảm thấy kem ST ok hơn.
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuhaiboconbong Xem bài viết
    Thông báo là trên tỉnh em có mở đại lý Sứ Tiên rùi nha! Sướng thế! Cứ tưởng loại này chỉ có trong miền nam thôi! Hôm qua em mới vào đó ngắm nghía nhưng chưa mua vì không mang đủ tiền. Hàng Sứ Tiên đắt ra phết đấy: lọ bình thường là 358k (giá được dập chìm trên vỏ hộp) còn lọ đặc trị thì phải trên 800k cơ, đấy là chưa kể sữa rửa mặt còn đắt gấp đôi. Nhưng da chị em mình thì chắc dùng loại thường thôi vì loại đặc trị là dùng cho da gần như bị huỷ hoại nặng (thấy chị chủ bảo vậy!). Chị ý cho em xem những tài liệu liên quan đến nơi sản xuất là Mỹ viện Anh Đào, thấy sp ST này được nhiều giải thưởng lắm, chị ý còn bảo sp ST này còn được dùng để chữa các loại dị ứng do các mỹ phẩm khác gây ra hiệu quả lắm! Chị ý dùng kem Aihao bị dị ứng bôi kem ST này không những khỏi mà da còn đẹp. Kem ST này dùng thì không trắng ngay đâu, mà nó phải dần dần, nhưng da đẹp lên thì thấy rõ. Em nhìn chị chủ bôi thì biết vì trước đây da của chị ý không xấu lắm nhưng mà cũng không đẹp thế mà bây gìơ nhẵn mịn, chưa thấy trắng vì mới dùng. Em có lọ Aihao nhưng tình hình này phải xem lại đã. Chị ý cũng bán AIhao, nhiều sản phẩm lắm hoa cả mắt. Nhưng chị ý cũng nói thật là Aihao thì nó trắng nhanh nhưng trắng nhanh thì nó phải có tác dụng phụ là đương nhiên rùi, mà các sp Aihao chị ý bán đều có chỗ cào để kiểm tra chất lượng, xem ra cũng yên tâm nhưng em vẫn cảm thấy kem ST ok hơn.
    thía mẹ nó ở tỉnh nào?
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tràmy Xem bài viết
    Tình hình là da em hôm nay bong gần hết rùi! Đẹp lắm nhá! Không trắng lên nhiều nhưng rất nhẵn!
    Chúc mừng bà nha.... hôm trước đọc tin của bà nhưng tui bị sếp gọi gấp quên béng trả lời ba.... Thế chồng đi công tác về chưa bà? Chắc giò lột xong cái mẹt rồi mới mong chồng về nhỉ>?
    Da tui hôm nay cung ok rồi, chỉ có điều cồn mấy cái mun nữa tôi vẫn đang nghĩ cách xử lí nó đây... Nhưng tui nghĩ mặt tui nổi mụn là đúng thôi. Từ hôm lột xong tới giờ tui thaáy nó mịn mịn, thích c=quá, cứ rảnh 1 cái lại đưa tay lên xoa mặt.. heeeeeeê
    • 1,022 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Chúc mừng bà sỉa có nhà mới nha ... :cool: ... chẹp chẹp ...
    :cool: Là kẻ yêu màu đen, nhưng sợ bóng tối - Thích đắm mình trong nước, nhưng lại không biết bơi :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mầng nhà mới. Xin được chào cả nhà.
    Tình hình là nhà này lắm người tự sướng quá. Fallen cũng vậy. Có nhà nào định tiếp tục lột lần 2 không vậy để cùng hẹn ngày xuất quân lần nữa.
    Nothing inside
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallen Xem bài viết
    Mầng nhà mới. Xin được chào cả nhà.
    Tình hình là nhà này lắm người tự sướng quá. Fallen cũng vậy. Có nhà nào định tiếp tục lột lần 2 không vậy để cùng hẹn ngày xuất quân lần nữa.
    Tui cũng thích lần 2 lắm í chứ, nhưng tui phải để cho tim tui nó trở về như cũ đã, chứ bây giờ nó vẫn to lắm í!!!! Tui đợi đến mùa mưa ngoài bắc đã.... không như đợt vừa rồi chỉ 1 chút nữa thôi là tôi bơ của chạy lấy người rồi....
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Tui cũng sắp vỡ tim vì cái vụ rrc này với lại tui cũng không nhất thiết phải bôi lần hai. Đẹp là thấy sướng rùi, không dám thâm lại thâm thì chít! Mùa đông ngoài Bắc đừng mẹ nào ham hố nhé! Sẽ khủng hoảng tinh thần đấy! Tại tui máu quá, biết khô hanh vẫn bôi bi giờ mới hoàn hồn!:Silly:
    • 1,760 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Thuốc bôi làm mịn da ư? Em oánh dấu trang này phát!
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_xia_basima Xem bài viết
    đáp án: rượu rễ cây
    thành phần:
    100gr rượu rễ cây (người gọi cây sơn, người gọi cây mật gấu... túm lại là cây của dân tộc Tây nguyên)
    1/4 lít rượu (chọn rượu nấu, ko phải rượu công nghiệp - trong đông y dùng rượu trắng)
    cách làm:
    ngâm 3 ngày trở lên là dùng được.
    cách bôi:
    cách 1: chấm bông gòn vô nước rượu bôi lên mặt để qua đêm sáng rửa sạch.
    cách 2: chấm bông gòn vô nước rượu bôi lên mặt, bôi 2 lần sáng chiều hoặc nhiều lần trong ngày, nếu có điều kiện thì để lâu không thì để 1-2 tiếng rửa sạch.
    cách 3: lắc chai rồi lấy cả bột lẫn rượu bôi lên mặt để khô. 1-2 tiếng sau rửa lại. ngày bôi bao nhiêu lần tùy thích.
    phản ứng:
    nếu bôi >2 lần 1 ngày: bôi 10 ngày rồi ngừng đợi bong (cũng tùy thuộc từng loại da mà có thể lâu hơn hoặc nhanh hơn)
    nếu bôi 1lần/ngày: bôi đến khi nào da căng đỏ hết mức thì dừng đợi bong.
    * tùy từng loại da sẽ có phản ứng khác nhau.
    trong thời kỳ bong da căng, rát, đỏ, sần thậm chí có triệu chứgn ngứa. lúc bong có thể bong dạng bụi hoặc miếng nhỏ. (ai làm chuột mà không yên tâm nên post thắc mắc lên topic để cả nhà chia sẻ)
    ** làm đẹp kiểu này hơi phiêu và liều nên mọi người phải cân nhắc và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
    Loại này có chữa được nám da ko các mẹ ?
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tautau Xem bài viết
    Loại này có chữa được nám da ko các mẹ ?
    Mình ko bị nám nên ko biết, nhưng thấy một bạn trên này bảo mẹ bạn ý bôi thì sạch cả nám! Bạn đọc lại nhà cũ xem!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yogaforu Xem bài viết
    I don't know how you can say it is run good or bad. If you have the infrastructure- the stadiums- the passion- the power to organise- I don't understand a lot of all the rest.
    Yoga for Women
    ???? I don't understand 2
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 271 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

mọi người ơi e buồn quá. làm sao đây.
    Học Oriental/Belly Dance online
    ==> Click here

sieuthiNHANH201001111002njm4zjvizj13037
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_xia_basima Xem bài viết
    mọi người ơi e buồn quá. làm sao đây.
    Bà làm sao thế? Sao ở trên mạng muộn thế hử? Thức khuya là da xấu lắm đó bà... Hôm nay tui cũng không ngủ được mò lên mạng và vẫn thấy nick của bà sáng trưng nè....
    • 221 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

dạ dạ, điểm danh tầng 2. Em sắp dc nghỉ thi, sẽ tranh thủ làm lần 2 và có thể là lần 3 luôn :Silly: lại lên thớt là sẽ lại vào với chị em mìn nhìu nhìu, thơm mỗi ng một cái nạ ^o^