TIN TÀI TRỢ.

Da bị mụn! (phần 2)

• 4 Lượt chia sẻ
  • 306K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@sooyoung: e sn 92 đúng ko? sao e kô đi khám BS đi? mình lên đây để tham khảo thôi mà..đi khám BS cho thuốc uống mụn sẽ hết dần mà
    @iu_baby: tớ cũng bị từ hồi lớp 10 cơ..lúc đấy ít bây giờ năm 2 rồi mụn vẫn hoàn mụn chữa được 2,5 tháng cũng đỡ được tý tý bạn đi khám BS Hưng xem sao..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 865 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E kô đi khám dc chị ạ, e ngán thuốc 1 phần và 1 phần là do nhà e kô cho đi mấy cái vụ này, gia đình e bảo cứ để nó tự hết, tại nhà e chi có mình e mụn nhìu nhất, còn mấy ng còn lại mụn ít nên tư hết!
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

leoNTV là con trai chứ không phải con gái bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trời ơi sáng nay ngủ dậy mọc thêm cái mụn giữa mũi đỏ lòm chán quá huhu mà bị ở mũi sợ lắm nó hay bị lan ra huhu lo quá làm tn bh

leoNTV: thế à :d bh mua ở hiệu thuốc hả bạn cả cetaphil cả teen derm i? giá bn? mình cũng tự kỉ lắm từ lúc bị mụn đi đâu cũng cúi gằm mặt xuống chả dám nhìn ai. đi học cũng chả có bạn đêan lớp ngồi xong lại về hix

iu baby: to thi mới bị 1 năm nay băt đầu từ năm 2 đại học. chỉ sợ bị muộn nên lâu hết

sooyoung: giống c đấy e ạ c cũng fai trốn mẹ đi khám. mà đi khám cũng chán vì vào đc có 5s mấy ông ba bs nhin qua loa r cho thuốc chả hỏi han dặn dò j cả
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antiacne Xem bài viết
    trời ơi sáng nay ngủ dậy mọc thêm cái mụn giữa mũi đỏ lòm chán quá huhu mà bị ở mũi sợ lắm nó hay bị lan ra huhu lo quá làm tn bh

leoNTV: thế à :d bh mua ở hiệu thuốc hả bạn cả cetaphil cả teen derm i? giá bn? mình cũng tự kỉ lắm từ lúc bị mụn đi đâu cũng cúi gằm mặt xuống chả dám nhìn ai. đi học cũng chả có bạn đêan lớp ngồi xong lại về hix

iu baby: to thi mới bị 1 năm nay băt đầu từ năm 2 đại học. chỉ sợ bị muộn nên lâu hết

sooyoung: giống c đấy e ạ c cũng fai trốn mẹ đi khám. mà đi khám cũng chán vì vào đc có 5s mấy ông ba bs nhin qua loa r cho thuốc chả hỏi han dặn dò j cả
    Teen Derm Gel đi , em dùng 3 tháng rồi, giảm nhờn , ít nổi mụn, cả tháng nay nổi có 2 cục mụn , may mà trong tết em giữ nên ko có nổi cục nào , đi học lại mấy đứa bạn em đứa nào củng nổi nhiều lên cả , còn cái phần thâm thì em dùng UNITONE4 SPF20 đang dùng 3 tuần rồi , thấy hiệu quả cũng cải thiện, vì trong phần thuốc nó ghi là phải dùng khoảng 3 tháng mới hết . Teen Derm Gel thì chị mua chai lớn ấy 150ml cho lợi 210k
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

leoNTV: có khi gặp nhau xong lại thấy tự tin vì ko fai có mình mình bị =)), mình cũng ít soi rồi, chỉ soi lúc nào bôi thuốc thôi đúng là càng nghĩ đến nó càng lên sợ thế :-ss, mà bạn đang dùng srm j thế? mình dùng tea tree mà khô da quá, da mình lại mỏng nữa, bong hết ra thế này thì baoh mới dày lên đc tí , mình đang tính mua cetaphil ko biet co cai thien dc ko :-s
    p/s: mình toàn bị vùng xung quanh mũi nên thâm đầy ra, lại đúng cái chỗ giữa mặt mới chán chứ huhu

lybeo: ban oi bạn cắt thuốc nam ở đâu thế? baoh đi thì dẫn mình đi với đc ko
    mình cắt ở khu Văn Miếu ý, vừa đi cắt hôm trc ngồi chờ đến lượt cắt nản kinh khủng T_T hic. chắc khoảng 2 tuần nữa là lại cắt, bạn mún cắt chuẩn bị 150k nhá. 150k= 5 thang ^^ uống dc 15 ngày.

haizz, bs bây h tớ thấy cứ kiểu j, đi bs Bảo ở Cao bá quát massage mặt 1 lần, thấy ko phê nên thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pince Xem bài viết
    Teen Derm Gel đi , em dùng 3 tháng rồi, giảm nhờn , ít nổi mụn, cả tháng nay nổi có 2 cục mụn , may mà trong tết em giữ nên ko có nổi cục nào , đi học lại mấy đứa bạn em đứa nào củng nổi nhiều lên cả , còn cái phần thâm thì em dùng UNITONE4 SPF20 đang dùng 3 tuần rồi , thấy hiệu quả cũng cải thiện, vì trong phần thuốc nó ghi là phải dùng khoảng 3 tháng mới hết . Teen Derm Gel thì chị mua chai lớn ấy 150ml cho lợi 210k
    chưa dùng teen derm gel nhg cetaphil lúc nào cũng có 1 lọ nhỏ trong túi. Lọ nhỏ >80k còn lọ to >200k 1 tẹo. Nhớ mang máng giá đó.

P/s : về vụ off tớ mà đi off là chỉ có đi măm măm thôi rooling: ( ham ăn lắm ) mà đi off thì vác mặt mộc đi show hàng à :Laughing: tại bt tớ hay trang điểm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có 1 cách rất là quan trọng mà các mẹ quên đó là uồng thuốc mát gan tiêu độc
    em sử dụng nó gần 1 tháng rùi cơ thể mát mẻ da bớt mụn và thấy sáng sủa hẳn lên
    hì em là boy nha các chị ráng sử dụng thử vài tháng xem kết quả như thế nào
    may sao là bây giờ em bik là mình bị nóng trong người , mụn ngoài mặt ra còn bị lưng nữa
    nhưng do chế độ chăm sóc tốt nên tuy có nhưng cũng không đến nỗi cũng trắng trẻo dễ thuơng nhưng không bao giờ hết mụn đc
    hùi trước không bik khắc chế bây h đã rõ rùi mừng ghe nóng trong người sử dug boganic thui

YH : ketoan_bienhoa

012.67.57.88.60
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@antiacne: dùng teen deam gel đi bạn giá khoang 180k-200k dùng thích lắm mà hàng này hàng của Pháp dạng có hạt..lọ này 150ml dùng khoảng hơn 3 tháng dùng cái này xong mình sức thuốc lên mặt thấy mịn thích cực ý mà cũng ít mọc mụn nữa..nói chung là ok lắm..Cetaphil mua ở hiệu thuốc ý cái lọ tròn tròn ý ra hỏi người ta bán cho mà nhưng khuyên bạn dùng Teen Deam Gel hơi đắt một chút nhưng nên thử bạn àk.. tớ thì cũng kô đến nỗi là ko có bạn nhưng thôi cứ chịu khó thôi bạn ơi..lấy ck đi cho nó đẹp gái
    @LyBéo: eo mình nghe cái nick của bạn biết bạn ham ăn r
    @pince: mình dùng a-derma a.h để trị thâm ^^!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Boganic có 2 dạng là viên nang mềm và vien bao fim !!!

za theo các mẹ nên theo cái nào thì tốt hơn và uống trước hay sau khi ăn cơm

YH : ketoan_bienhoa

012.67.57.88.60
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

pince + leoNTV : đợt trc mình cũng dùng rồi nhưng hơi mắc nên lại quay về dùng clean and clear xong bh lại dùng tea tree , mai đi mua dùng lại he he, teen derm cũng bán ở hiệu thuốc đúng ko? bh mình chỉ dùng mỗi metrogyl thôi tại sợ bôi lung tung da lại mỏng đi thì chết :s mà ấy dùng cái đấy trị thâm có hieu qua ko :/

ly beo: van mieu gan nhà mình he he thế cho tớ sđt để hnao đi thì lien lac he he. t cũng chỉ thích ăn thôi mà, cái j càng nóng càng cay thì càng ngon ms chết chứ =)) bị mụn mà vẫn make up dc hả bạn :s, mình tu trc den h ko biet trang diem nh mà bh bị thâm nhiều nên cũng muốn tập tọe để che mụn, dạy mình với

all: mà chúng ta chuẩn bị lập cái Da bị mụn phần 3 đi là vừa )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

pince + leoNTV : đợt trc mình cũng dùng rồi nhưng hơi mắc nên lại quay về dùng clean and clear xong bh lại dùng tea tree , mai đi mua dùng lại he he, teen derm cũng bán ở hiệu thuốc đúng ko? bh mình chỉ dùng mỗi metrogyl thôi tại sợ bôi lung tung da lại mỏng đi thì chết :s mà ấy dùng cái đấy trị thâm có hieu qua ko :/

ly beo: van mieu gan nhà mình he he thế cho tớ sđt để hnao đi thì lien lac he he. t cũng chỉ thích ăn thôi mà, cái j càng nóng càng cay thì càng ngon ms chết chứ =)) bị mụn mà vẫn make up dc hả bạn :s, mình tu trc den h ko biet trang diem nh mà bh bị thâm nhiều nên cũng muốn tập tọe để che mụn, dạy mình với

hehe, mặt tớ đỡ rồi, h chỉ còn vết thâm thôi, tớ pm sđt cho nhé ^^ nt cho tớ, hnào đi cắt thuốc tớ gọi rùi 2 đứa đi măm măm. Make up lên tự tin hơn nhiều lắm, tại mụn thì nhanh hết chứ vết thâm còn lâu mới hết nổi ý.
    P/s : chuẩn bị lập top da bị mụn phần 3 để tớ lập cho
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

dùng teen derm thích lắm mà giá thì nó hơi chát 1 tý vì nó là hàng nhập từ Pháp mà..ấy ra mấy hiệu thuốc gần nhà chắc nó cũng có đấy , nhà ấy ở gần Văn miếu thì ngay cạnh cái hồ có mấy hàng thuốc liền ra đấy mà hỏi..nếu không thỳ lên mấy hàng thuốc gần BV Da liễu QG ý ..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    hehe, mặt tớ đỡ rồi, h chỉ còn vết thâm thôi, tớ pm sđt cho nhé ^^ nt cho tớ, hnào đi cắt thuốc tớ gọi rùi 2 đứa đi măm măm. Make up lên tự tin hơn nhiều lắm, tại mụn thì nhanh hết chứ vết thâm còn lâu mới hết nổi ý.
    P/s : chuẩn bị lập top da bị mụn phần 3 để tớ lập cho
    Tớ cũng đỡ rồi cũng chỉ còn thâm thôi nhưng lâu qá trời Make lên tự tin àk :-s buồn thế mình là con trai =))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leoNTV Xem bài viết
    Tớ cũng đỡ rồi cũng chỉ còn thâm thôi nhưng lâu qá trời Make lên tự tin àk :-s buồn thế mình là con trai =))
    bạn dùng bb cream thử xem :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

béo lập nhà mới rồi có hơi sớm tý, mọi ng comm nốt ở top này rùi qua nhà mới mừng tân gia nhé :Battin ey:
    https://www.webtretho.com/forum/f69/p...ng-3-a-694440/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lập da bi mụn phần 3 ý ) cho dễ tìm..bb cream có hiệu quả không? mình đang dùng a-derma