TIN TÀI TRỢ.

Da bị mụn! (phần 2)

• 4 Lượt chia sẻ
  • 306K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào mọi người, e là 1 nạn nhân bị mụn đã 5 năm nay, phần 1 da bị mụn đang đến hồi cao trào thì bị khóa, e chưa thấy ai lập phần 2 nên e mạn phép khởi xướng tiếp phần 2 dành cho các chị, các mẹ có chung kẻ thù là mụn.
    e hi vọng mọi người sẽ chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, trị mụn để dẹp tan cái "thằng kè thù đáng ghét này". E là e căm thù nó lắm vì nó mà e xấu đi bao nhiêu. E chưa thấy topic nhà bị mụn nên e gộp chung lại làm 1 luôn nha các chị. chúc các chị, các mẹ mau hết mụn để mãi xinh tươi nhé
    tặng hoa cho mọi ng :Rose::Rose::Rose::Rose:

https://www.webtretho.com/forum/f69/da-bi-mun-38446/ (phần 1)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em lúc trước bị mụn cũng nặng lắm, nhưng từ khi đi BS Phước ở đường Bà Hạt thì đỡ hẳn. Bây h ko có em mụn nào dám mọc trên mặt em nữa.
    Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ Yêu thương - xa cách - tha thứ - chia tay Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ

Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ Yêu ngẩn ngơ rồi đau xót xa, những ngày mưa vừa dịu dàng vừa tàn nhẫn. Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chờ mãi mới có người đại diện ra lập cái topic da bị mụn chung cho các chị e. cảm ơn chị chủ top. Wtt có nhiều topic về mụn quá, muốn tìm thông tin và chia sẻ kiến thức với nhau cũng có nhiều bất lợi.
    Kinh nghiệm của e thì rất ít, vì e cũng mới bị, k uống bôi, uống j nhiều. Quá trình chiến đấu với mụn của e như sau:
    - Lúc mới bị nổi 3 cái trên má, vốn thình thoảng mới bị nên k quan tâm lắm. Mua acnes về rửa thì từ 3 nhân lên thành 3 mũ n, đếm k hết => căm thù acnes và họ hàng nhà nó.
    - Đi khám bác sĩ tư được kê Keracnyl gel, keracnyl cream và kháng sinh doxyclin ( k biết chính xác k nữa) k thấy nhằm nhò j, chỉ được cái SRM dùng bớt nhờn. Nhưng dạo này thời tiết thế nào mà mặt bắt đầu thấy khô da nên quay sang rửa Cetaphil cũng rất thích.
    - 2 tháng sau khám tại Viện Da liễu TW bác sĩ cho bôi anapa cũng k tác dụng nốt luôn.
    - nghe mọi người nói Wondera dùng tốt cũng ham hố mua về, lại k được tiếp.
    - Cuối cùng nản quá lại vớ được bài nước mướp đắng của mẹ thế là đỡ được 50% ( k hiểu sao thuốc uống, bôi bao nhiêu k được mà cái này là nhạy thế, có 3 tuần là đỡ)
    - Bây giờ thì uống viên ngừa mụn Hoa Linh ( đến hộp thứ 3 rồi), nghe nói cái này là thảo dược nên rất an toàn.
    - Hiện tại e k bôi j hết ( kể cả thâm hay mụn cũng đều k bôi) mà rửa mặt ngày 2 lần ( sau khi đi ngoài đường về), đeo khẩu trang bất cứ khi nào ra đường (khẩu trang 2 ngày giặt 1 lần bằng xà phòng diệt khuẩn, khăn mặt thì giặt hàng ngày), Mỗi ngày đều ăn rất nhiều rau quả, uống nhiều nước, hạn chế ngồi trước máy tính (nhưng ngủ thì e vẫn k thể ngủ sớm vì bận học ôn thi), uống C sủi 1 tuần 3 viên (uống trước 16h để giảm nguy cơ hại thận), mối ngày ăn 1 ít rau diếp cá + tía tô, thỉnh thoảng nấu đậu xanh hoặc đậu đen khi có thời gian, 1 tuần đắp mặt nạ 1 lần => hiện tại hết được khoảng 75% mụn, 50% thâm. Tiếp tục cố gắng.
    Đó là kinh nghiệm của e.
    Chúc mọi người ( và cả e) mau hết mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 144 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

e lót dép hóng hớt
    • 2,334 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, thế là có bạn lập nhà mới rồi.
    Chúc mừng nhà mới nhé. Chúc các chị em( thi thoảng có cả anh em nữa) nhiều mụn mau bớt mụn, bạn nào ít mụn sẽ hết sạch mụn. Chúc tất cả mọi người có "mặt tiền" ngày càng sáng rạng để tự tin hơn nhé.

Hoa này

ChucMung20-10-07

Quà này

uotmi_2304

Bánh nữa ( ăn ít thôi nhé) ^ ^

2cake

Rượu nữa cho đủ bộ

DB11D6B16EC64A56A578CA963E947C70

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hihi, cuối cùng cũng có topic cho da bị mụn, đúng là đau khổ vô cùng, nhìn cái mặt xấu xí thấy ghét! Mọi người đã có ai đi khám ở bác sĩ Hồ Minh Vương, gần Lăng cha cả chưa ah? Kết quả có tốt không?
    :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em ở HN, đi khám ở Trần đại nghĩa, uống thuốc kháng sinh và chăm sóc da ở đó đỡ nhiều lắm, giờ chiến đấu với thâm đỏ thôi. Từ hồi đỡ mụn thấy vui hơn nhiều, chứ như trước thì buồn và thất vọng lắm í, bôi bao thứ. Quan trọng hơn nữa là sau khi hết mụn vẫn cần chăm sóc da cẩn thận và ăn uống ngủ nghỉ lành mạnh thì nó mới không bị lại. Chứ thấy hết mụn mà lơ là chủ quan là nó bị lại ngay, em trước đi chữa ở 1 bác sĩ cũng khỏi rồi, thế mà hồi đấy ngu si chả giữ gìn lại bị lại
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chế độ e HanYeMin áp dụng là ok rồi đó, mà cái viên ngừa mụn Hoa Linh chị nghĩ thích hợp cho ai bị mụn do nóng trong người theo quan điểm của Đông y. còn theo quan diểm Tây y thì mụn nguyên nhân chính là do cái thằng hoocmon androgen làm da nhờn. E mụn nhẹ thì có thề ngừa mụn = acneteen (BS hay kê cái này), còn nặng hơn thì uống cái isotretinion làm cho mặt ko nhờn nữa
    hiện nay e thấy pp trị mụn = cách uống thuốc ngừa thai kết hợp đang được quảng bá (e coi tivi thấy các BS, chuyên da khuyên dùng) rất tốt cho các mẹ nào cũng có nhu cầu ngừa thai luôn và vị BS đó khẳng đinh khi ngừng thuốc thì sẽ có thai lại bình thường, ko hề có chuyện vô sinh. Trên wwt cũng có 1 chị dùng TTT mấy chục năm mà vẫn có e bé bt + da đẹp
    E xin chia sẻ kinh nghiệm trị mụn của e:
    E bắt đầu bị mụn từ năm 19t (học quân sự+đi MHX), e đã trải qua khá nhiều cuộc trị liệu: 2 BS ở quê e, 4 BS ở SG (BS Sương, Ngọc Anh, Trang, BS Tốn), 2 TMV: 1TMV ở Bình Dương và TMV Thanh Bình. E đi chỗ nào cũng hết, nhưng sau đó khoảng nửa năm lại bị lại. Có nh gd da e rất láng, xinh tươi=> nhiều a theo:Laughing: Có nh gd mụn biểu tình=> xấu=> ko dám đi chơi=>chẳng a nào thèm theo nữa :Sad:
    - Hiện tại e đang đi BS Tốn: BS nói chiện nhẹ nhàng, thoái mái, nhiệt tình, e dc cho uống acnotin.
    Tình hình mụn thế này: mới đầu chỉ có khoảng 5 cái mụn viêm, sau khi uống thuốc dc khoảng 3 tuần thì mấy chục cái mụn viêm, mủ, nhìn như là bị ghẻ,phải nói là "rất ghê", sau 1,5 tháng thì now mụn đã xẹp gần hết, nhìn đỡ kinh hơn.
    - Nếu mẹ nào mà sợ uống cái acnotin thì có thể đến khám ở BS Trang (chồng là BS Tuyền)-BS này rất tốt, ko bán thuốc chỉ lấy tiền khám có 30k + bán mặt nạ 30k/cái.
    - BS Sương thì e ko thích
    - BS Ngọc Anh: cho uống thuốc khá nặng, nhanh khỏi
    Nếu mẹ nào chỉ có mụn cám thì sức cái isotrex, hiteen rất ok, có mụn viêm thì e đang xức ax azelaic
    mẹ nào chỉ bị thâm thì làm mặt nạ khoai tây + sữa tươi + c 1g(e đã chuột bạch trong 2 tháng rất ok)
    SRM thì e vote cho xà bông rửa mặt của acne id, rẻ mà rất sạch da, 2 thằng e trai e chỉ rửa mặt = cái này mà mụn cứ từ từ biến mất (tụi nó bị mụn nguyên mặt mà h hết rùi)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Không biết nhà mình có ai uống Acna care chưa nhỉ? Có hiệu quả ko, mình mới uống vài viên thôi
    Hôm nay bắt đầu ăn rau diếp cá như mẹ nào chỉ đó, hy vọng có tác dụng. Bị mụn khổ sở quá hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenNhi Xem bài viết
    Không biết nhà mình có ai uống Acna care chưa nhỉ? Có hiệu quả ko, mình mới uống vài viên thôi
    Hôm nay bắt đầu ăn rau diếp cá như mẹ nào chỉ đó, hy vọng có tác dụng. Bị mụn khổ sở quá hic
    cái này chỉ hỗ trợ thêm thôi chứ k chữa được mụn đâu chị ạ, tr'c em uông rồi. mà nếu muốn uống kẽm thì uống viên zinc 2k/1vien còn hơn, mỗi ngày uống nửa viên đấy
    • 354 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenNhi Xem bài viết
    Em ơi uống Acnacare thì thà uống Acneteen còn hơn. AcneTeen nó là thuốc trị mụn của Mỹ. So sánh chất lượng thì good hơn Acnacare nhiều nhiều. Hồi xưa chị dùng Acnacare mụn lên đằng mụn, thuốc vô đằng thuốc. Uống 3 hộp xong nhìn mặt như chưa uống.

Èo, kinh nghiệm trị mụn của mình thì là dùng bộ 3steps Anti-blemish của Clinique.:Smug: Dùng xong là say goodbye to blemish luôn. :Kiss:Xong mụn rồi thì dùng bộ step 3 cho da dầu, nhưng rồi dùng cái CBĐ bị mụn kinh hoàng, chai toner lại vừa hết quay trở lại dùng Anti-blemish solution. :LoveStruc:Lại hết mụn. Giá hơi chát. :Laughing:

Với lại, nên đi ngủ sớm. Cái này coi dễ mà khó thực hiện lắm nha. Ai dân hay xài net giống mình là cực khó. Nhưng mà bạn áp dụng được thì cực tốt.

Còn chuyện ăn nhiều trái cây nhiều người fav chứ mình thấy... bình thường:Straightf:. Ăn nhiều hay ăn ít mình thấy cũng như nhau, ko có cảm nhận khác biệt. Cò nhiều ng bị mụn ngày ăn hùng hục cả đống trái cây vẫn cứ mụn đó.:RaisedEye Nhưng ai khuyên ko nên ăn nhiều đồ ngọt, bột đường thì mình ok, :Applause:vì đã trải nghiệm rồi. Nhất là chocolate. Dù thích lắm nhưng mình hiếm hiếm hiếm lắm mới dám ăn. :Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a.mi Xem bài viết
    Em lúc trước bị mụn cũng nặng lắm, nhưng từ khi đi BS Phước ở đường Bà Hạt thì đỡ hẳn. Bây h ko có em mụn nào dám mọc trên mặt em nữa.
    Mẹ này giống mình thế. Bắt tay cái nào :LoveStruc:, bị mụn thì nên đi bác sĩ chữa khỏi rồi sau đó chăm sóc da theo lời bác sĩ dặn thì sẽ không bị lại kể cả có thức khuya và thích ăn ớt như mình :Rose:
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

[QUOTE=hooya_rcc;14021008]Em ơi uống Acnacare thì thà uống Acneteen còn hơn. AcneTeen nó là thuốc trị mụn của Mỹ. So sánh chất lượng thì good hơn Acnacare nhiều nhiều. Hồi xưa chị dùng Acnacare mụn lên đằng mụn, thuốc vô đằng thuốc. Uống 3 hộp xong nhìn mặt như chưa uống.
    Thks chị chia sẻ, cơ mà chẳng cần 3 hộp như chị mà em cũng đã thấy lăn tăn với Acnacare này. Mụn của em là do nội tiết tố cứ lên hoài hoài ko bao giờ nghỉ. Gần đây chả biết bọn nó biểu tình gì mà lên cho một đống một làng hoảng quá đc bà chị hàng xóm giới thiệu mua hũ kem trên chợ, biết nó là kem trộn nhưng mà cấp bách quá nên cố bôi nhưng nó xẹp là em ngưng ngay. Giờ tính qua chỗ chị Hà Cbđ để nặn chỗ mụn còn lại. Ai đi rồi cho e cái review hộ nhé.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết
    Em ơi uống Acnacare thì thà uống Acneteen còn hơn. AcneTeen nó là thuốc trị mụn của Mỹ. So sánh chất lượng thì good hơn Acnacare nhiều nhiều. Hồi xưa chị dùng Acnacare mụn lên đằng mụn, thuốc vô đằng thuốc. Uống 3 hộp xong nhìn mặt như chưa uống.

Èo, kinh nghiệm trị mụn của mình thì là dùng bộ 3steps Anti-blemish của Clinique.:Smug: Dùng xong là say goodbye to blemish luôn. :Kiss:Xong mụn rồi thì dùng bộ step 3 cho da dầu, nhưng rồi dùng cái CBĐ bị mụn kinh hoàng, chai toner lại vừa hết quay trở lại dùng Anti-blemish solution. :LoveStruc:Lại hết mụn. Giá hơi chát. :Laughing:

Với lại, nên đi ngủ sớm. Cái này coi dễ mà khó thực hiện lắm nha. Ai dân hay xài net giống mình là cực khó. Nhưng mà bạn áp dụng được thì cực tốt.

Còn chuyện ăn nhiều trái cây nhiều người fav chứ mình thấy... bình thường:Straightf:. Ăn nhiều hay ăn ít mình thấy cũng như nhau, ko có cảm nhận khác biệt. Cò nhiều ng bị mụn ngày ăn hùng hục cả đống trái cây vẫn cứ mụn đó.:RaisedEye Nhưng ai khuyên ko nên ăn nhiều đồ ngọt, bột đường thì mình ok, :Applause:vì đã trải nghiệm rồi. Nhất là chocolate. Dù thích lắm nhưng mình hiếm hiếm hiếm lắm mới dám ăn. :Sad:
    Mẹ này giống mình cái khoản uống AcneTeen, cái acnecare không biết các mẹ uống sao chứ mình uống càng bị nổi mụn thêm. Bây giờ da mình hết mụn nhưng thỉnh thoảng đến tháng bị đèn đỏ mình vẫn uống 1 viên để ngừa mụn, kết quả là không bị nổi nữa. Bây giờ chỉ đang băn khoăn cái khoản trị Thâm vì da mình thuộc loại trắng nên thâm có mờ cỡ nào để mặt mộc vẫn thấy đốm đốm đỏ Có mẹ nào kinh nghiệm trị thâm share với mình đi
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cách trị thâm của e như sau: C 1g/ ngày, tuần 3 lần mặt nạ khoai tây sữa tươi, tối xức C10, sau 2 tháng thì thâm hết 80%
    • 2,334 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết

:Sad:
    Rất nhiều bạn dùg bộ trị mụn của Clinique khỏi, sao chỉ có mình là ko nhỉ. Huhu.
    Mà cái Clinique này là hàng bình dân ở Mỹ, sao về Vn giá đội lên thế ko biết. HUm trc khẩn quá vì lỡ tay làm hỏng mấy cái gel trị mụn nên mình phi lên PS mua, giá 450k nhớ, trong khi mình đặt từ Mỹ về chỉ có 370k.
    Cả cái lotion và SRM cũng đắt hơn tầm 100k-150k mỗi thứ.
    Mình dùng Clinique không đỡ, đọc feedback của bọn Tây thấy nó khen cái trị của Murad và Neutrogena. Đây cũng là 2 hãng dựoc mỹ phẩm khá tốt ở Mỹ. Giá của Murad thì đắt gấp đôi Neu, định quay qua dùng thử Murad, dưng mà đặt hơi mất thời gian nên mình dùng tạm bộ NEU. Bộ NEUcủa mình gồm những thứ này.

Oil-Free-Acne-Wash-Pink-Grapefruit-Foaming-Scrub-th

Oil-Free-Acne-Stress-Control-Triple-Action-Toner-th

On-The-Spot-Acne-Treatment-th

634187785614218750

Đã bạn nào dùng Bộ này chưa? kết quả thế nào?
    HIện mình mới dùng dc 3 ngày, để sau 10 ngày tình hình thế nào sẽ báo cáo lại các bạn nhớ. Nếu mà không đỡ thì lại làm chuột bạch với bộ Murad thử coi.

• 609 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome khanhchi Xem bài viết
    Rất nhiều bạn dùg bộ trị mụn của Clinique khỏi, sao chỉ có mình là ko nhỉ. Huhu.
    Mà cái Clinique này là hàng bình dân ở Mỹ, sao về Vn giá đội lên thế ko biết. HUm trc khẩn quá vì lỡ tay làm hỏng mấy cái gel trị mụn nên mình phi lên PS mua, giá 450k nhớ, trong khi mình đặt từ Mỹ về chỉ có 370k.
    Cả cái lotion và SRM cũng đắt hơn tầm 100k-150k mỗi thứ.
    Mình dùng Clinique không đỡ, đọc feedback của bọn Tây thấy nó khen cái trị của Murad và Neutrogena. Đây cũng là 2 hãng dựoc mỹ phẩm khá tốt ở Mỹ. Giá của Murad thì đắt gấp đôi Neu, định quay qua dùng thử Murad, dưng mà đặt hơi mất thời gian nên mình dùng tạm bộ NEU. Bộ NEUcủa mình gồm những thứ này.

Oil-Free-Acne-Wash-Pink-Grapefruit-Foaming-Scrub-th

Oil-Free-Acne-Stress-Control-Triple-Action-Toner-th

On-The-Spot-Acne-Treatment-th

634187785614218750

Đã bạn nào dùng Bộ này chưa? kết quả thế nào?
    HIện mình mới dùng dc 3 ngày, để sau 10 ngày tình hình thế nào sẽ báo cáo lại các bạn nhớ. Nếu mà không đỡ thì lại làm chuột bạch với bộ Murad thử coi.

cái này mẹ nó mua ở đâu ở hn vậy ??
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko biet phai noi sao day khi minh lai thuong tu van cham soc da cho moi nguoi. Van de mun la van de lam anh huong rat lon den giao tiep cua moi nguoi, tham chi anh huong den viec thanh cong hay that bai trong cuoc song cua minh nua...hic... Minh da tung bi noi mun 1 lan do bi di ung my pham, nen minh cung biet cai cam giac mac cam vo cung khi dua cai mat mun ra noi chuyen voi ngta...hic... Nhung may man la minh dieu tri het ngay sau do.
    Theo kinh nghiem cua minh thi ta can luu y nhung dieu quan trong sau day:
    - Dau tien la ban can hieu ro co the cua minh nhu the nao: an uong, ngu nghi, sinh hoat ra sao?
    + Do an do nong, thuc qua khuya
    + It uong nuoc, it an rau qua
    + Di ra duong nhieu ma ko bao ve da, hoac khau trang hay non bao hiem ko sach se
    + Di choi khuya nhieu, uong ruou bia nhieu
    + Su dung my pham nhieu loai khac nhau va ko ro nguon goc
    + Dieu tri mun bang nhieu cach cung luc ...
    - Tiep theo la ban da cham soc da dung cach chua? Cach rua mat, lau mat, tay trang, duong da mat dung cach chua?
    + Ban rua mat va lau mat nhu the nao? Co nhe nhang va dung nguyen tac ko?
    + Cach tay trang cua ban the nao? Co dung cach ko? Ko kheo se lam chay xe da mat
    + Ban duong da bang san pham gi? Cach duong the nao? Ban co cam nhan duoc su thay doi tren da de lua chon duoc duong chat can cho da trong moi lan thay doi ko? Vi ko phai da luc nao cung trong tinh trang qua nhon hoac qua kho...
    Chi rieng 2 dieu tren cung la biet bao nhieu thu de mo xe, nen ko the noi het 1 lan duoc, phai biet van de da bi mun the nao thi moi chia se tiep duoc.
    Cung nhu do ko hieu ve da cua minh nen minh thay co rat nhieu ban su dung loai thuoc uong gi do ma ngta giai thich rang uong cho xo het mun ra, nhung ma troi oi no xo hoai ko het ma ngay cang nhieu hon nua, va minh da khuyen nhieu ban hay tam ngung dung thuoc nay ma hay tu kiem tra da minh va xem lai cach sinh hoat cung nhu cach cham soc da xem da dung cach chua, roi sau do tim cach tri cho dung. Vay ma co nhieu ban da dep ra roi day. Minh thay mung cho cac ban ay.
    Cac ban co thac mac gi, minh biet minh se chia se. Chuc cac ban se nhanh chong dep ra nhe! :Rose:
    -
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Hix, chị DZEO đặt ra biết bao nhiêu câu hỏi, thấy mình vi pham nhiều cái wá. Cái giá phải trả là da dẻ bây h nhìn vào gương là thấy chán chả buồn nói. Dù so ra thì mặt mình cũng k đến nỗi nhưng so với trc' đây thì nó quá tệ. Đau đầu với vấn đề lỗ chân lông to, mụn cám, mụn đầu đen, thâm sau mụn. Nhưng em đau đầu nhất là 1 loại mụn thế này, để hoài ko xẹp, mụn nhỏ sau khi lặn thì để thâm, mụn to thì chưa hết đã thâm, k dám nặn vì nặn thì để lại sẹo rổ, bên trong mụn có bã trắng trắng chứ k có nhân. Em đang xài SRM Vichy gel trong, nghe chị meoheooo quảng cáo thì thích mà xài thì thấy cũng bt, thậm chí còn là khô da nữa. Các chị có kinh nghiệm thì chỉ em mấy loại skincare, srm với, em k có thời gian để kiên trì uống thuốc hay đi bác sĩ
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh muon chia se voi cac ban mot dieu. Minh rat quan tam den viec cham soc da dung cach va san pham minh su dung chinh la san pham tu thien nhien, minh tuy theo nhu cau cua da ma minh su dung, nhu: chanh, trung ga, mat ong voi nghe, mat ong voi toi, mat ong voi chanh, dac biet la sua ong chua. Cac ban nao muon tim hieu nhieu hon thi co the den Ngoi Nha Ong Spa se duoc tu van mien phi.