Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Collagen nào tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nacomat Xem bài viết
    Mình dùng Astalift Collagen rất phù hợp. Lý do chọn cũng là vì 1./ chiết suất từ cá 2./ hàng Nhật, nhập khẩu chính thức và phân phối ở VN, không phải hàng xách tay hay hàng của các shop online không rõ nguồn gốc 4./ Công nghệ nano, collagen tinh khiết, hàm lượng tối ưu 3./ Hiệu quả rõ ràng, nhiều chị em trên WTT đã dùng rồi, bạn bè của mình cũng cho reviews tốt 5./ Không có điều tiếng về hàng giả, chứ shiseido, nelceo ... thì thấy au3n lý thị trường bắt hàng giả rất nhiều.
    Mình cũng đang dùng collagen của Astalift, nhưng loại này

Đã uống hết 3 hộp cảm nhận vết chân chim mờ đi rất nhiều, da trắng hơn chút chút nhưng được cái uống colalgen da dẻ lúc nào cũng mềm mềm, ẩm ẩm, không bị khô nứt nẻ bao giờ cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

collagen nước lựu 473ml uống vào da mình bị nổi mụn , hàm lượng cũng có 4000mg chứ mấy , loại collagen neocell cũng của hãng này mà dạng bột super collagen mới ra giá tầm 380k hàm lượng 6600mg uống hiệu quả hơn uống vào mặt bớt nhờn se khít lỗ chân lông nhưng mùi cực kỳ khó uống tanh tanh ấy , mình đang tăm tia em collami ko biết có ai dùng chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 32 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

lý do bạn muốn uống colagen để làm gì ? colagen có thật nhưng coalgen ko hề có tác dụng thật, nó có phân tử rất to k đi vào da qua đường bôi được, bản thân nó khi vào bao tử sẽ bị phân hủy bởi hệ tiêu hóa ko có cách hấp thụ bổ sung colagen cho da, thường bạn uống thực phẩm chức năng tên colagen là bên trong đó còn nhiều thành phần khác nữa giúp da mền hơn, móng và tóc mau dài chứ k phải là do colagen. bản thân colagen đến thời điểm này ko có tài liệu xác nhận hay chứng thực là có tác dụng đối với da. bạn muốn da tăng cường colagen thì dùng vitamin C nó sẽ vào da giúp tăng sản sinh colagen.
    Viết linh tinh cho cuộc đời
    https://www.facebook.com/The.Leo.Y.68/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 199 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nếu mn uống Collagen thì nên uống dạng Collagen tươi, như vậy thì sẽ hấp thụ được tốt hơn nhé!
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vitamin C loại nào tốt vậy bạn và giá bn vậy
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn uống thử collagen c của neocell xem.mình cũng đang dùng và thấy rất hài lòng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trunghoa18
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trunghoa18 Xem bài viết
    Bạn uống thử collagen c của neocell xem.mình cũng đang dùng và thấy rất hài lòng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trunghoa18
    bạn uống dạng bột hay dạng viên , mình uống chai nước lượu của hãng này bị nổi mụn sau đó mình uống dạng bột mua 380k tại chiaki.vn nhưng thấy da cũng không đẹp lên mấy , mình đang định uống dạng viên xem sao , nước lượu hàm lượng collagen là 400 , dạng bột 6600 còn dạng viên là 6000. mình uống 1 chai nước lượu và 2 hộp dạng bột nhưng da vẫn không có gì thay đổi , đảm bảo hàng thật nhé vì ngừoi quen xách tay về 2 hộp đó , bạn uống trong bao lâu thì da đẹp lên vậy
    da mình trắng vừa nhờn chữ T và có xíu mụn cám
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không liên quan nhưng mẹ thớt là fan ngôn tình hử ánh trăng ko hiểu lòng tôi là câu chuyện thấy buồn muốn chết luôn, Hướng Viễn đáng lẽ phải đc hưởng cs hp chứ, đằng này nao núng cô đơn quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangthilela Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng collagen của Astalift, nhưng loại này

Đã uống hết 3 hộp cảm nhận vết chân chim mờ đi rất nhiều, da trắng hơn chút chút nhưng được cái uống colalgen da dẻ lúc nào cũng mềm mềm, ẩm ẩm, không bị khô nứt nẻ bao giờ cả.
    Mình cũng dùng loại này, hiệu quả cao và rất hài lòng. Mẫu này cũ rồi, hiện tại có mẫu mới cũng cả năm trước rồi. đều đặn mình bổ sung hàng năm cho trẻ khỏe đẹp
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình chỉ tin dùng hàng Nhật, phải hàng chính hãng nhập khẩu về VN nhé. hiện tại mình đang dùng chai màu đỏ As-talift drink pure 10.000mg của Fujifilm, là tinh khiết và d9uoc chiết suất từ cá nên hấp thụ tốt và cho hiệu quả tuyệt lắm.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macarongcon Xem bài viết
    Mình cũng dùng loại này, hiệu quả cao và rất hài lòng. Mẫu này cũ rồi, hiện tại có mẫu mới cũng cả năm trước rồi. đều đặn mình bổ sung hàng năm cho trẻ khỏe đẹp
    đây là chai mẫu mới đây ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai dùng loại này rùi cho em ít review với . em đang phân vân quá Gold-Collagen-Forte-0318-600x600
    • 103 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

muốn đẹp da kg phải chỉ uống duy nhất collagen kg là có td . cần phải thêm c với e nữa ak. e uống nay 2 năm như thế rồi ấy, chứ vài tháng chả có tác dụng đâu ak. e uống collagen+c+e cả 3 ấy ak. da e thuộc da dầu trc bị mụn nhiều toàn uống kẽm mới hết mụn. hi
    • 99 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018
    bạn dùng loại collagen active đi, nhiều người sử dụng review rất tốt đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

iTg22LP575wWv1227tPNzSrOmfxf36A0O4eLgTWWmZVAev6OE3OLUEem6YpeysCQVrnLKJOzABXNJyA8kHXRgjuIV_SS
    Bên em đang phân phối độc quyền các sản phẩm chăm sóc da collagen nhập khẩu từ Ba Lan, hàng chính hãng dùng chất lượng cực tốt, chị em nào có nhu cầu muốn tìm hiểu sản phẩm thì ib iem..hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì hay uống collagen dạng thủy phân , vì dạng viên thì ko hấp thụ và ko mang lại hiệu quả cao , hiện trên thị trường có nhiều loại lắm ,ai cũng nói tốt cả, nhưng từ khi mình biết tới Mỹ phẩm Nga Fairfood là cứu cánh của mình cho cái vụ hỏng da sau tẩy trắng tẩy nám với kem ốc sên giờ mình chỉ dùng hàng của bên đó , và mình biết có 2 loại collagen dạng bột và dạng nước , bột thì có loại của Lora công nghệ thụy sỹ ,loại này thì uống nhanh đẹp da nhưng giá cao ah, Còn loại mà theo mình biết nó nằm trong bộ sưu tập các sản phẩm quý KHO BÁU VÙNG ALTAI vùng sinh thái sạch của Nga thì cái nước uống collagen elixir đó nó có 3 thành phần quan trọng nhất cho da : COLLAGEN THỦY PHÂN , PHỨC HỢP VITAMIN CHO SẮC ĐẸP , HYALURONIC ,đó là 3 thành phần quan trọng nhất giúp cho da khỏe , trẻ và tăng độ dày của da, đặc biệt theo tuổi tác da mỏng đi và nhất là người đã dùng phải kem tẩy trắng,tẩy nám chứa hydroquinone , corticoid thì da mỏng, đỏ nổi gân máu, mất khả năng sx collagen, hyaluronic thì dùng cái đó thấy rõ hiệu quả ngay, giờ thực phẩm và mỹ phẩm tràn lan lắm, mọi người nên nghiên cứu kỹ chứ ko là mua phải sản phẩm uống , bôi ko có tác dụng mà còn là sức nặng cho thận và gan. Chúc các bạn sức khỏe !!
    • 99 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cái collagen như kẹo gôm thấy chị em đang tung hô lắm mà kb sao, mình cũng đang định order về dùng vì như kẹo, thay đồ ăn vặtluoon
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2