Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Collagen nào tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Như tiêu đề thì các mẹ cho con ý kiến về Collagen nào tốt ạ? Con đang phân vân giữa Shisedo và Neocell ai biết thì chỉ bảo con đội ơn
    “Con người ta sống như bước trên đám bùn, quá nhẹ nhàng đến nỗi quay đầu lại sẽ thấy tiếc nuối vì chẳng lưu lại gì. Nhưng thứ đè trong lòng lại quá nặng, hễ bất cẩn là sẽ chìm xuống, chẳng cách nào dứt ra được.”

[ Ánh trăng không hiểu lòng tôi - Tân Di Ổ ]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình xin ý kiến với,loại viên thì sao nhỉ
    • 95 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mới uống của Neocell 3 ngày nên chưa khẳng định được. cơ mà thấy có vẻ hợp
    "...Gone with the wind..."
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Nàng vào đây tham khảo thử nhé

1. REview Collagenaid của hãng NItta ( nguyên chất 100% từ cá biển s

2.

3. Phân tích thành phần của các loại collagen đang hot trên thị trườ

Theo kinh nghiệm dùng collagen tớ thấy như sau:

1. Collagen là bổ sung hàng ngay, lâu dài, đối với 25t-35t thì 1 ngày hàm lượng là 5g, 35t trơ lên là 10gr. Lượng collagen hấp thu hàng ngày nếu dư đào thải ra ngoài chứ hông phải cứ uống hàm lượng càng nhiều thì càng đẹp càng tốt, chỉ tốn tiền thôi.

2. Để uống lâu dài và hiệu quả cao thì uống dạng bột là tốt nhất. Dạng viên uống 1 ngày 6 v, chia 2 lần, lần 3 viên, mà 1 viên to lắm, uống được vài hôm lười uống. Dễ nản bỏ giữa chừng. Dạng bột rất dễ uốg có thể pha thêm vào sữa, nước, súp, .... để uống chung , ngày 1 thìa thì rất tiện. Dạng nước thường pha thêm đường, uống ngọt nên các bạn kiêng đường hay tiểu đường thì ko dùng. hàm lượng của dạng nước thường cao, pha thêm vitamin C và một số chất hương liệu cho thơm ngon. Thực ra cũng là bột mà pha ra nứoc và thêm hương liệu thôi. Tuy nhiên dạng nước ko uống lâu dài như bột được mà hình uống mấy tháng ngnghi mấy tháng. Uống nước tác dụng cực nhanh, nên mọi người cũng ham cơ mà theo tớ cái gì nhanh quá cũng lo ngại.

3. Uống tốt, lành tính nhất thì nên uống collagen cá biển phân tử. COllagen từ bò và heo khả năng hấp thụ ko bằng cũng như có khả năng có hocmon tăng trưởng và thuốc kháng sinh chăn nuôi.

4. Collagen xuất xứ từ Nhât, là thị trường tiên phong. Tớ thấy nên dùng của Nhật là tốt nhất

5. Các loại collagen của Shishedo và Neocell có rất nhiều loại, tùy theo độ tuổi , nhu cầu. Ví dụ: neocell có collagen +C là collagen từ bò thêm vitamin C, họ còn có collagen cá, collagen cá thêm HA , dạng bột cũng có. Vào web họ xem nhé. Shishdo thì pha thêm rất nhiều chất: HA, glucosamin, Q10, vitamin C, vitamin B6, B12.....

6. Lưu y các collagen có thêm vitamin C đây là vitamin C dạng tổng hợp, ko phải tự nhiên như nước cam hay chanh nên phải uống buổi sáng hoặc trưa, ko uống sau 5h chiều vì vitamin C ko hấp thụ được sẽ đọng lại trong thận. Gây sỏi thận nếu uống trong thời gian dài.

7. Một số loại của neocell bổ sung rất nhiều vitamin, do đó nên xem kĩ thành phần xem bạn có phù hợp với cơ địa mình hay ko nhé.

Chúc nàng tìm được loại ưng ý
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Style_ladies Xem bài viết
    Nàng vào đây tham khảo thử nhé

1. REview Collagenaid của hãng NItta ( nguyên chất 100% từ cá biển s

2.

3. Phân tích thành phần của các loại collagen đang hot trên thị trườ

Theo kinh nghiệm dùng collagen tớ thấy như sau:

1. Collagen là bổ sung hàng ngay, lâu dài, đối với 25t-35t thì 1 ngày hàm lượng là 5g, 35t trơ lên là 10gr. Lượng collagen hấp thu hàng ngày nếu dư đào thải ra ngoài chứ hông phải cứ uống hàm lượng càng nhiều thì càng đẹp càng tốt, chỉ tốn tiền thôi.

2. Để uống lâu dài và hiệu quả cao thì uống dạng bột là tốt nhất. Dạng viên uống 1 ngày 6 v, chia 2 lần, lần 3 viên, mà 1 viên to lắm, uống được vài hôm lười uống. Dễ nản bỏ giữa chừng. Dạng bột rất dễ uốg có thể pha thêm vào sữa, nước, súp, .... để uống chung , ngày 1 thìa thì rất tiện. Dạng nước thường pha thêm đường, uống ngọt nên các bạn kiêng đường hay tiểu đường thì ko dùng. hàm lượng của dạng nước thường cao, pha thêm vitamin C và một số chất hương liệu cho thơm ngon. Thực ra cũng là bột mà pha ra nứoc và thêm hương liệu thôi. Tuy nhiên dạng nước ko uống lâu dài như bột được mà hình uống mấy tháng ngnghi mấy tháng. Uống nước tác dụng cực nhanh, nên mọi người cũng ham cơ mà theo tớ cái gì nhanh quá cũng lo ngại.

3. Uống tốt, lành tính nhất thì nên uống collagen cá biển phân tử. COllagen từ bò và heo khả năng hấp thụ ko bằng cũng như có khả năng có hocmon tăng trưởng và thuốc kháng sinh chăn nuôi.

4. Collagen xuất xứ từ Nhât, là thị trường tiên phong. Tớ thấy nên dùng của Nhật là tốt nhất

5. Các loại collagen của Shishedo và Neocell có rất nhiều loại, tùy theo độ tuổi , nhu cầu. Ví dụ: neocell có collagen +C là collagen từ bò thêm vitamin C, họ còn có collagen cá, collagen cá thêm HA , dạng bột cũng có. Vào web họ xem nhé. Shishdo thì pha thêm rất nhiều chất: HA, glucosamin, Q10, vitamin C, vitamin B6, B12.....

6. Lưu y các collagen có thêm vitamin C đây là vitamin C dạng tổng hợp, ko phải tự nhiên như nước cam hay chanh nên phải uống buổi sáng hoặc trưa, ko uống sau 5h chiều vì vitamin C ko hấp thụ được sẽ đọng lại trong thận. Gây sỏi thận nếu uống trong thời gian dài.

7. Một số loại của neocell bổ sung rất nhiều vitamin, do đó nên xem kĩ thành phần xem bạn có phù hợp với cơ địa mình hay ko nhé.

Chúc nàng tìm được loại ưng ý
    hic đọc xong rồi vừa cảm phục nàng mà cũng ngu luôn chả biết như thế nào là phù hợp thể trạng, phù hợp làn da, độ tuổi
    “Con người ta sống như bước trên đám bùn, quá nhẹ nhàng đến nỗi quay đầu lại sẽ thấy tiếc nuối vì chẳng lưu lại gì. Nhưng thứ đè trong lòng lại quá nặng, hễ bất cẩn là sẽ chìm xuống, chẳng cách nào dứt ra được.”

[ Ánh trăng không hiểu lòng tôi - Tân Di Ổ ]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 134 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

M đang dùng collagen meiji hộp thứ 3 rồi. Chưa thấy td rõ rệt. Cảm giác da cũng có mịn hơn 1 chút xíu thôii.k biết có thật k hay tưởng tưọng nữa. Mình đang tính đổi loại khác xem thế nào. Mình vào fb của collagen astalift. Thấy họ tung hứng nhiều quá. Nhiều nick vào cm sản phẩm dùng tốt. Nhưng vào các nick đấy thì toàn nick fb mới lập. Nên chắc mình sẽ chuyển qua shiseido xem sao. Vì mình nghĩ nếu astalift chất lượng thật thì k cần phải cm tung hứng như vậy. Nghe chừng hành trình làm đẹp có vẻ gian nan quá. Hic hic
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy dạo này cũng bán nhiều collagen gì đó của Nga Teana C1 thì phải, mình ko nhớ rõ tên, mẹ nào dùng rồi cho mình rư thử với
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ,
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con.

Bo <3 <3 <3
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo kinh nghiem thi Neocell uong hấp thu nhanh và trong NEOCELL co' vitamin C nên làm da trắng hồng tự nhiên. Nếu mới dùng thì dùng loại NEOCELL nước lựu. Loại này uống khoảng 1chai 473ml là thấy da đẹp liền. Nhớ là giả rất nhiều. Nếu bạn cần Bit' chỗ mua thì PM mình nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tramita_nguyen82
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đặt gạch hóng kinh nghiệm của các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình đang uống collagen astalift đây,hôm nay đc 16 ngày rồi, mình mua 5 hộp đc tặng 1 hộp hết 5tr5 ở aeon tân phú, mình thấy cái hãng này ở vn ít quảng cáo thì có, trên fb thì hãng chỉ đăng hình rồi công dụng của sản phẩm thôi, còn ý kiến thì cũa người dùng người ta cho, mình giảm cân nên tìm collagen uống bổ sung, vào webtretho xem ý kiến các mẹ mới quyết định tìm hiểu thêm và mua astalift, mình uống thấy da mặt đẹp lên thì vào review cho các mẹ, uống ko hợp hay nghe người khác nói ko có tác dụng gì thì quy chụp cho người ta lên đây quảng cáo rồi tung hứng thì ko hay chút nào, nick mình ko hề buôn bán hay gì, mình vẫn tham gia bình luận nhiều topic trên webtretho, mình xem nhìu topic nói về collagen rồi chả thấy ai chê bai rồi quy chụp collagen này cả trừ 1 nick, nếu vậy thì mình nghĩ ngược lại có phải do nick đó từ đầu có định kiến ko tốt r anti ko nhỉ , mình từng uống qua SSD rồi, tác dụng chậm lắm bạn mà ở vn toàn hàng xách tay, ai cũng nói hàng mình 100% thật bạn tin đc hết ko, nếu b muốn uống collagen vào fb chị xaugainhungkieu mua, chị đó ở nhật bản mua hàng rồi gửi về vn bán đó nhưng giá hơi mắc so với xách tay ở đây bán, còn dạng bột với viên thì ôi thôi b đừng uống nó lâu kinh khủng mà sợ chả thấy tác dụng luôn, nếu muốn giải quyết vấn đề về da mún đẹp liền có kq liền thì mua dạng nước, còn uống để chống lão hóa thôi thì bột và viên nhưng ko có đẹp liền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào ban . Mình đang sống tại japan . Mình thấy collagen của Shiseido tốt và nhiều người khen rùi . Bạn mua dùng thử
    comment by WTT mobile view
    • 30 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy xài Colami hiệu quả lắm bạn. Cái này là collagen của Mỹ, bạn thử dùng xem sao.
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thitamnguyen Xem bài viết
    Thấy xài Colami hiệu quả lắm bạn. Cái này là collagen của Mỹ, bạn thử dùng xem sao.
    Loại này là collagen thế hệ mới phải không mom? Thấy mấy chị kháo nhau, uống collagen từ cá nước ngọt này da căng mịn, tươi sáng lắm. Được cái rất ít chất béo bão hòa nên ko sợ tăng cân luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi b, mình đang dùng Fountain Collagen dạng nước, xách tay ở UK, thấy tác dụng tốt lắm, da căng mịn lên trông thấy sau 2 tuần sử dụng luôn ý. Trước mình có dùng dạng bột cuae Meiji rồi thì purewhite vs DHC mà chả thấy tác dụng rõ rệt gì nhg từ khi dùng em này thấy khác hẳn luôn mà giá lại rẻ hơn 1tr100 dùng đc 1 tháng. Mình có viết 1 bài review rồi b rảnh tham khảo nhé https://www.webtretho.com/forum/f3268...-dung-2237147/.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu Bạn muốn uống collagen để có làn da đẹp thì nên chọn Collagen Peptide ( collagen thuỷ phân để phân tử nhỏ , thẩm thấu ngay nuôi dưỡng làn da) có kết hợp với Vitamin C , Hyalorid acid thêm ẩm cho làn da , arbutin giúp trắng da, ceramid bảo vệ làn da trước tác động bên ngoài và chiết suất tổ yến vì sialic acid của tổ yến sẽ cho làn da săn chắc.

Neocell thì mình không biết là collagen gì, nhưng Shisedo là collagen bổ sung chung chung cho collagen thiếu hụt, không phải là loại để có làn da đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang178 Xem bài viết
    Nếu Bạn muốn uống collagen để có làn da đẹp thì nên chọn Collagen Peptide ( collagen thuỷ phân để phân tử nhỏ , thẩm thấu ngay nuôi dưỡng làn da) có kết hợp với Vitamin C , Hyalorid acid thêm ẩm cho làn da , arbutin giúp trắng da, ceramid bảo vệ làn da trước tác động bên ngoài và chiết suất tổ yến vì sialic acid của tổ yến sẽ cho làn da săn chắc.

Neocell thì mình không biết là collagen gì, nhưng Shisedo là collagen bổ sung chung chung cho collagen thiếu hụt, không phải là loại để có làn da đẹp.
    Bổ sung collagen thiếu hụt, sẽ tăng tính đàn hồi cho da, giúp da căng mịn, tươi trẻ hơn đó chế =]]]]]]]]]
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang178 Xem bài viết

Collagen Peptide chiết xuất từ gì vậy bạn? Mình uống Collagen Colami cũng là collagen thùy phân luôn, cơ thể hấp thụ rất tốt. Được cái loại này làm từ da cá nước ngọt nên không có nguy cơ tăng cân như mấy loại collagen công nghệ cũ.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có người nhà là bs da liễu nên được tư vấn như sau, chia sẻ cho các bạn để có sự lựa chọn phù hợp:
    1. Collagen là phù hợp với tất cả mọi người nhằm giảm lão hóa, giúp làn da tươi trẻ, mịn màng nhờ tăng collagen và elastin trong mô liên kết của da.
    2. Collagen có thể uống từ 25 tuổi, hiệu quả tốt từ 45 tuổi trở đi.
    3. Hiên có rất nhiều loại collagen trên thị trường, nhờ công nghệ quảng cáo nên các loại collagen được thần thánh hóa như thần dược chống lại sự lão hóa, do vậy các chị phải sáng suốt trong việc lựa chọn. Ngoài ra, collagen được làm giả rất nhiều vì lợi ích kinh tế của nó nên phải mua được hàng chính hãng.
    4.Nếu uống đúng collagen chính hãng thì sẽ có hiệu quả, chỉ là vấn đề thời gian vì các loại collagen có công thức gần giống nhau, chỉ khác chút xíu.
    Gửi bạn phần dịch nghiên cứu so sánh các loại collagen của người nhà mình về Collagen Maxi skin (của USA).
    http://www.hqbeautyshop.com/blogs/ne...-skin-collagen

Mình đang xài loại collagen này, uống sau 1 tháng sẽ thấy sự khác biệt.
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemochi Xem bài viết
    Collagen Peptide chiết xuất từ gì vậy bạn? Mình uống Collagen Colami cũng là collagen thùy phân luôn, cơ thể hấp thụ rất tốt. Được cái loại này làm từ da cá nước ngọt nên không có nguy cơ tăng cân như mấy loại collagen công nghệ cũ.
    Mình dùng Astalift Collagen rất phù hợp. Lý do chọn cũng là vì 1./ chiết suất từ cá 2./ hàng Nhật, nhập khẩu chính thức và phân phối ở VN, không phải hàng xách tay hay hàng của các shop online không rõ nguồn gốc 4./ Công nghệ nano, collagen tinh khiết, hàm lượng tối ưu 3./ Hiệu quả rõ ràng, nhiều chị em trên WTT đã dùng rồi, bạn bè của mình cũng cho reviews tốt 5./ Không có điều tiếng về hàng giả, chứ shiseido, nelceo ... thì thấy au3n lý thị trường bắt hàng giả rất nhiều.
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng uống Astalift Collagen 10000mg được 2 năm rồi. Thật sự mình rất hài lòng với chất lượng sp và cả dịch vụ. Các em bán hàng rất nhiệt tình và luôn báo cho mình khi có ctkm tốt.
    Em gái mình nó mới 20 tuổi mà ham hố làm đẹp như mình, thì được tư vấn uống loại Whiteshield dạng viên của Astalift. Nó uống 3 hộp trong 3 tháng từ Tết, đến giờ da tay chân nó nuột nà hết sức. Bây giờ nó thành hotgirl rồi mà bạn bè nó hỏi uống loại gì nó còn giấu bị kíp nữa chứ. Đúng là bọn trẻ luôn ganh nhau từng chút một để tìm cơ hội tỏa sáng.
    bgio nhiều sp quá, các chị cẩn thận chọn sp cho mình, chọn sp của Nhật để yên tâm về chất lượng; Nhớ tránh xa hàng xách tay vi toàn là hàng khựa giả mạo hết đó các chị. Tìm sp được phân phối chính thức ở VN để mình yên tâm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2