TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng tretinol chưa giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bản thân da em là da hỗn hợp vào thời tiết này của miền bắc khi ngủ dậy em chỉ bị dầu ở mũi thôi ạ. Nhưng không hiểu sao khi dùng tretinol sáng ngủ dậy mặt em đổ dầu rất nhiều, dầu ra cả mặt luôn ạ. em mới dùng tre(retin a 0,025) đc 2 tuần,xem các bài viết đều bảo dùng tre da sẽ khô thậm chí ngứa rát,bong da chứ không thấy bào nào viết về vấn đề đổ dầu như em cả, em hoang mang quá 😢. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với và mẹ nào thành công trong việc trị mụn và làm đẹp cungz chia sẻ va e luôn nhia. Hihi. 😁

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhmai2503 Xem bài viết
    Bản thân da em là da hỗn hợp vào thời tiết này của miền bắc khi ngủ dậy em chỉ bị dầu ở mũi thôi ạ. Nhưng không hiểu sao khi dùng tretinol sáng ngủ dậy mặt em đổ dầu rất nhiều, dầu ra cả mặt luôn ạ. em mới dùng tre(retin a 0,025) đc 2 tuần,xem các bài viết đều bảo dùng tre da sẽ khô thậm chí ngứa rát,bong da chứ không thấy bào nào viết về vấn đề đổ dầu như em cả, em hoang mang quá 😢. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với và mẹ nào thành công trong việc trị mụn và làm đẹp cungz chia sẻ va e luôn nhia. Hihi. 😁
    khi dùng các sp tretinol thì bạn phải dưỡng ẩm và chống nắng đầy đủ nhé, tớ đang dùng BHA thôi nhưng nếu hôm nào ko dưỡng ẩm là biết liền luôn ấy, nên là dưỡng ẩm và kem chống nắng là nhất nhất định phải có nhé. Và mới bđ sử dụng thì bạn nên dùng cách ngày thôi, 2 ngày/ lần hoặc 1 ngày/lần xem nhé, và xem lại liều lượng nữa ấy ạ, thường thì 3-4 cho toàn mặt thôi nhé. ^^