TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng Base perfect white của Guerlain

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.87K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,791 Bài viết

• 6,035 Được cảm ơn

mình thấy base Clau de Pa.. (sory ko biết chính xác chính tả) tốt lắm mà. 1 tuýp khoảng 40ml dùng khoảng 2 năm, daily luôn. Mình mua 2007 là gần 1T. Giờ ko biết giá là nhiêu nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình đang dùng base của Shu đây, nghe Ju comment về sp này hơi bùn. Mình chưa dùng base Chanel, dù trước đó cũng nghe quảng cáo đình đám lắm.
    Mình không so sánh được hai em này với nhau nhưng mà dùng Shu thấy cũng rất ổn. Da mình hỗn hợp thiên dầu, có hôm chỉ dùng base + powder lên ngay mà thấy phấn giữ được lâu, không bị bóng nhờn.
    Tuy nhiên khi có điều kiện mình cũng muốn thử xem dòng base nào khác nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy811 Xem bài viết
    Mình đang dùng base của Shu đây, nghe Ju comment về sp này hơi bùn. Mình chưa dùng base Chanel, dù trước đó cũng nghe quảng cáo đình đám lắm.
    Mình không so sánh được hai em này với nhau nhưng mà dùng Shu thấy cũng rất ổn. Da mình hỗn hợp thiên dầu, có hôm chỉ dùng base + powder lên ngay mà thấy phấn giữ được lâu, không bị bóng nhờn.
    Tuy nhiên khi có điều kiện mình cũng muốn thử xem dòng base nào khác nữa.
    Chiị ơi, nếu đã dùng rất ổn thì chị cứ tiếp tục dùng đi ạ, bao giờ chán thì đổi cái khác.
    MP dù là hàng tốt mấy đi nữa thì cái này có ng hợp có ng ko hợp mà ...
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 216 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình nghĩ nhận định của mỗi người là một nguồn thông tin để xem xét cân nhắc khi mua đồ thôi, còn nếu đã dùng hợp loại nào rồi thì cứ thế mà tiếp. Happy811 dùng Shu thấy có tự nhiên không, có mỏng mịn không, có mất bóng dầu không? Tặng bạn :Rose: :Rose: :Rose:
    Heart as Black as Chocolate...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

@ Romeo.Princess: Thanks em nhé, chị cũng chưa có ý định đổi cái khác ngay khi đang còn em Shu đó đâu. Đợt này đang cố gắng cắt giảm chi tiêu mà. Ý chị nói là cũng rất thích được thử nhiều dòng một lúc để cho thoả ý thích ý mà. Hihi.
    @ Black Chocolate: Cám ơn hoa của bạn.Mình dùng Shu thấy ổn, căn bản mình cũng không sành về đồ make up lắm nên không dám so sánh. Mình chọn tông hơi hồng, cho nên đánh lên mặt sáng hơn chút, có hôm mình chỉ dùng powder lên ngay mà không thấy phấn bị bay nhanh đâu. Lớp base này cực mỏng, nó là dạng mouse thấm vào da ngay, không hề bóng nhờn. Nếu có điều kiện bạn đến tận showroom hoặc nhà em caheomap thử trước khi mua là tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em lại thích Shu rồi. Trông cho base YSL mau hết,hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã sài qua Base YSL mua cua em Phuonganh, lại còn thêm Base của KANEBO nữa. Nhưng đợt này cùng hóng hớt, đang định rút ví mua em Base SHu vì em ý dạng mouse chưa biết là nó thế nào. Vì em thâý YSL thì kiềm dầu tốt nhưng có cảm giác bí da, nhưng đến trưa thì mặt em vùng trán và vùng mũi vẫn có dầu. và em làm điều hòa cả ngày, mấy hôm make up lại thấy mụn tùm lum.

Đang đau đầu để chon BASE mà chưa biết nên chọn loại nào, loại nào che dc khuyết điểm, kiềm dầu mà nhiều dưỡng. Ui khó quá đi mất,

@ Ju: Em có gì tư vấn em tư vấn và PM giá cho chị với nhé. Da chị hỗn hợp thiên nhờn,mặt có mụn cám. Tư vấn cho chị các bước trang điểm để sáng dậy 15 phút là chị ra khỏi nhà dc, chị không quá cầu kỳ, chỉ cần tí má hồng, môi là xong thui. Tks em trc.
    Bố mẹ yêu Bống nhất :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 5,377 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong Nhi Xem bài viết
    .

Đang đau đầu để chon BASE mà chưa biết nên chọn loại nào, loại nào che dc khuyết điểm, kiềm dầu mà nhiều dưỡng. Ui khó quá đi mất,
    Chị ơi muốn che khuyết điểm chị phải tìm found thích hợp chứ base thì ko che được đâu chị.:Rose::Rose::Rose:
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Vẫn đang chờ bài của Ju... Ju à... Ju ơiiii :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ghét quá, vừa đánh xong 1 đoạn dài thì lại bị out, điên thật!

Chờ mãi bài của Ju không được, hôm này theo đúng kế hoạch mình đã đi đến chỗ em Phương Anh để tìm 1 em base, và cuối cùng là chọn em YSL Matt Touch Radiant Base. Thích em này vì có cái SPF 12 /PA++ cái đã, vẫn nguyên tem, chưa dùng, nhưng cũng đã nhân tiện thử luôn em Shu lên mặt, kết quả là đến chiều thì da vẫn đẹp, dầu có ra lại nhưng ít, tuy nhiên không ưng em này lắm vì độ che phủ bình thường. Cảm ơn em PA nhé, nhìn đống hàng trong tủ của em mà mê, hy vọng chị sẽ hợp với YSL. Tặng hoa em :Rose: :Rose: :Rose:

Hôm nay quyết định mua luôn nên đêm qua ngồi mò mẫm đọc các review về 3 em YSL, Shu và Chanel... Về cơ bản YSL nhận được nhiều phản hồi tốt, nhiều người nền da dầu đánh giá cao. Shu thì là điển hình của mâu thuẫn, rất nhiều người khen mà cũng lắm kẻ chê. Còn Chanel thì cũng tương đương như YSL. Nếu có thêm đánh giá của các mẹ nhà mình dùng nữa thì tốt
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M2C Xem bài viết

Chờ mãi bài của Ju không được, hôm này theo đúng kế hoạch mình đã đi đến chỗ em Phương Anh để tìm 1 em base, và cuối cùng là chọn em YSL Matt Touch Radiant Base. Thích em này vì có cái SPF 12 /PA++ cái đã, vẫn nguyên tem, chưa dùng, nhưng cũng đã nhân tiện thử luôn em Shu lên mặt, kết quả là đến chiều thì da vẫn đẹp, dầu có ra lại nhưng ít, tuy nhiên không ưng em này lắm vì độ che phủ bình thường. Cảm ơn em PA nhé, nhìn đống hàng trong tủ của em mà mê, hy vọng chị sẽ hợp với YSL. Tặng hoa em :Rose: :Rose: :Rose:

Hôm nay quyết định mua luôn nên đêm qua ngồi mò mẫm đọc các review về 3 em YSL, Shu và Chanel... Về cơ bản YSL nhận được nhiều phản hồi tốt, nhiều người nền da dầu đánh giá cao. Shu thì là điển hình của mâu thuẫn, rất nhiều người khen mà cũng lắm kẻ chê. Còn Chanel thì cũng tương đương như YSL. Nếu có thêm đánh giá của các mẹ nhà mình dùng nữa thì tốt
    chị ơi ! chị dùng chưa cho em xin rì viu với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oài, mỏi cổ chờ í kín của Ju:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lót dép ngồi đợi e Ju mà chửa thấy tăm hơi đâu cả :Thinking::Thinking:
    Bố mẹ yêu Bống nhất :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Hix, Ju của các chị ko xuất hiện nữa đâu ạ, bị lock nick rùi.
    Good things come to those who can wait...
    Better things come to those who believe...
    Best things come to those who NEVER GIVE UP!!!

• JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Em í có nick mới rồi, đang 888 bên Túi và giầy Bally í, sang đó mà "lôi cổ" ẻm về...
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M2C Xem bài viết

Chị ơi chị dùng base Shu và base YSL rồi thì thấy lọai nào đẹp hơn và kiềm dầu tốt hơn ah, da e oily kinh khủng, ngồi ĐH mà mẹt vưỡn có dầu :Sad: E đang dùng base Chanel 2008 nhưng mặt vưỡn bóng lắm, chắc nó chả điều trị nổi em rồi :Sigh:Tks chị nhá
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Em đã từng thử qua base Chanel, base YSL, base shu, base Dior, em cảm thấy base Chanel (dòng Le blance) và YSL (base số 2 màu hồng) là ok nhất, base Chanel em cảm thấy độ kiềm dầu vẫn ko bằng YSL, nhưng mùa hè em dùng base YSL thì rất ổn, vì da em dầu kinh khủng, sang đến màu thu, mùa đông, da em lại có thiên hướng hơi khô chút xíu, nên em phải chuyển sang dùng base Chanel, vì base này em cảm thấy nó có 1 chút độ dưỡng ẩm

Base shu em dùng thử loại base màu xanh ý ạ, thấy nó có nhũ, có vẻ bắt sáng, nhưng lại ko kiềm dầu, nên cái này nếu dùng lại fải chuyển sang mùa đông . Cái base Shu dòng mouse em mới chỉ test thử, em thấy quả thật nó kiềm dầu có khi hơn cả YSL, khô ráo mỏng nhẹ, nhưng chị em nào da kiểu hỗn hợp em sợ dùng hơi khô. Đặc biệt base này chỉ hợp với compact foundation, em thì lại chỉ dùng found dạng liquid, nên có lẽ ko hợp cho lắm

Xét 1 cách toàn diện thì cá nhân em thấy base Shu ko thể = YSL hay Chanel được ạ
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 291 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi bây giờ Phương Anh caheomap không bán hàng nữa ạ?Em gọi điện thoại cho bạn ý mà không được.Các mẹ có biết cửa hàng hay nick hoặc số điện thoại của bạn nào bán đồ của mấy brands Phương Anh hay bán không thì chỉ giúp em với ạ,em đang cần mua gấp mấy thứ.Em cảm ơn các mẹ nhiều>mong các mẹ trả lời em sớm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vote cho Perfect White GL
    • 2,037 Bài viết

• 4,930 Được cảm ơn

Đánh dấu
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...