TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng Base perfect white của Guerlain

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.87K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Base Shu dạng Mousse thì apply = cọ ko đc phải ko PA?
    Mình ghét dùng bông phấn lắm :Sad:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

@ phuonganh : Shu , BB vẫn là dạng sp thuộc dòng Pro em , về căn bản dưỡng chất trong sp dòng Pro ko thể nào bằng được với dòng YSL , Guerlain ....etc . Chị đã mua thử Shu và có cảm giác mouse khá mềm , nhưng mà nó vốn control oil ko bằng YSL matt touch oil free ko màu đâu em .

Em biết Shu nổi tiếng nhất là về các sp gì ko ? Riêng base , found , powder của nó ko được recommend cao đâu

Nếu chị em có khả năng tài chính 1 chút thì hãy dùng Chanel , còn nếu điều kiện hạn hẹp chút thì dùng MAC Prep + Prime base skin vẫn là lựa chọn tốt hơn Shu nhiều .

@ Princess : muốn apply bằng cọ thì phải tán đều base Shu trên mu bàn tay trước em , chứ ko thì khó apply lắm đó cưng à .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Juliet_pham Xem bài viết
    @ phuonganh : Shu , BB vẫn là dạng sp thuộc dòng Pro em , về căn bản dưỡng chất trong sp dòng Pro ko thể nào bằng được với dòng YSL , Guerlain ....etc . Chị đã mua thử Shu và có cảm giác mouse khá mềm , nhưng mà nó vốn control oil ko bằng YSL matt touch oil free ko màu đâu em .

Em biết Shu nổi tiếng nhất là về các sp gì ko ? Riêng base , found , powder của nó ko được recommend cao đâu

Nếu chị em có khả năng tài chính 1 chút thì hãy dùng Chanel , còn nếu điều kiện hạn hẹp chút thì dùng MAC Prep + Prime base skin vẫn là lựa chọn tốt hơn Shu nhiều .

@ Princess : muốn apply bằng cọ thì phải tán đều base Shu trên mu bàn tay trước em , chứ ko thì khó apply lắm đó cưng à .
    Cái Chanel mà chị Ju nói là cái này à:
    Chanel
    Chẳng thấy nó ghi là Oil-free nhỉ :Thinking:

Còn cái YSL matt touch oil free ko màu có phải cái này không:
    http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll...m=280384099857

Trong tuần này chị qua Phuong Anh đánh nhờ cái base này xem nhé, ngon là xử lý luôn, chỉ sợ bị khô thôi, cái dòng MATT TOUCH OIL FREE PRIMER 2009 thì có gì khác biệt không em? Em cho chị chút đánh giá về 3 cái với nhé. Chị cần vác về một em base trong tuần này :
    - YSL matt touch oil free ko màu
    - YSL matt touch oil free primer 2009
    - YSL MATT TOUCH Radiant Base màu hồng

Cảm ơn em, tặng hoa em nhé! :Rose: :Rose: :Rose:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

@ chị M2C : Chị ơi , Chanel Le Blanc quá nổi tiếng rồi , số ng sử dụng em nó ko hề ít chút nào đâu ( kể cả từ bắc vào nam ) , nó lại là thuộc top dẫn đầu các hiệu ứng đặc biệt của base nên chị cứ hỏi 1 vòng đi , bảo đảm nhận được câu trả lời tốt nhất của các chị báo lại cho xem :Angel:

3 loại chị hỏi có phải là 3 loại này ko ?
    - YSL matt touch oil free primer 2009 ( có màu hồng , yellow và blue )
    - YSL Enhancer complexion make up base ( có 5 màu phù hợp cho 5 tông màu da )

Mai em rảnh , em làm 1 bảng ưu và nhược điểm của riêng 3 thằng YSL này cho chị để chị tham khảo . Ngoài ra , em cũng sẽ làm luôn bảng so sánh giữa CHANEL ( Le Blanc ) - YSL ( Matt touch 08 và Primer 09 ) - SHU Uemura ( loại em PA đang giới thiệu hot nhất ) để chị và mọi ng xem hén . Chiều mai em sẽ viết bài , chị xem đã rồi hãy quyết định rước em nào về dinh nhé :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Được đó bạn , hiện giờ base Chanel Le Blanc đang thuộc top dẫn đầu : vừa nhiều dưỡng nè giúp da có thêm khoáng chất - da sẽ ko bị khô và mốc , vừa control oil tốt nè , vừa có các hạt pigments điều chỉnh sắc màu da , lại vừa có khả năng bắt sáng tốt , lại là dạng ko màu , rất dễ apply nữa . Giá tham khảo cho sp này ở US là USD$50 ( khoảng 920k )

Còn chị em nào hỗng có nhiều điều kiện thì dùng thử MAC Prep+Prime skin base nhé . Cũng có những hiệu ứng tương tự với Chanel Le Blanc nhưng khuyết điểm duy nhất là ít dưỡng chất bằng . Nên giá cũng khá rẻ . Chị em nào có nhu cầu biết giá cả 2 em nó thì PM cho Ju nhé :Rose:
    Chị ơi, giá rổ của hai em này thế nào hả chị? em cũng da dầu và quan tâm đến một trong hai em này? Chị có biết ai trên này bán đồ này đảm bảo thì chỉ giùm em luôn ạ, thanks chị nhìu! :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nick Phuonganh181986 đó bạn. Giá rẻ (về YSL thì chắc là rẻ nhất rồi, k đối thủ) mà dễ thương, chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng hết. Còn có "chuyên gia về mỹ phẩm" nàng Ju nữa nè, thấy đam mê Chanel lắm. Tư vấn kĩ vì có chuyên môn cao ngất.

@Ju ơi, sẵn cho mình hỏi về found cho mẹ mình, lớn tuổi có nhiều tàn nhang nên cần cover nhiều chút, da dầu thì hãng nào ok, có thử qua SSD và YSL mịn thì có mịn nhưng vẫn chưa che được khuyết điểm trên da. Mac thì người lớn tuổi dùng ok k (vì mình thấy lớn tuổi chắc hết sợ hại da:Silly
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nick Phuonganh181986 đó bạn. Giá rẻ (về YSL thì chắc là rẻ nhất rồi, k đối thủ) mà dễ thương, chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng hết. Còn có "chuyên gia về mỹ phẩm" nàng Ju nữa nè, thấy đam mê Chanel lắm. Tư vấn kĩ vì có chuyên môn cao ngất.

@Ju ơi, sẵn cho mình hỏi về found cho mẹ mình, lớn tuổi có nhiều tàn nhang nên cần cover nhiều chút, da dầu thì hãng nào ok, có thử qua SSD và YSL mịn thì có mịn nhưng vẫn chưa che được khuyết điểm trên da. Mac thì người lớn tuổi dùng ok k (vì mình thấy lớn tuổi chắc hết sợ hại da:Silly

Thêm nữa, Chanel 2009 dưỡng nhiều k Ju, mùa đông sợ khô da lắm, chỉ số chống nắng thế lào? Thanks nàng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@Ju ơi, sẵn cho mình hỏi về found cho mẹ mình, lớn tuổi có nhiều tàn nhang nên cần cover nhiều chút, da dầu thì hãng nào ok, có thử qua SSD và YSL mịn thì có mịn nhưng vẫn chưa che được khuyết điểm trên da. Mac thì người lớn tuổi dùng ok k (vì mình thấy lớn tuổi chắc hết sợ hại da:SillyPm cho mình giá luôn nhé, cả giá Chanel 2009

Thêm nữa, Chanel 2009 dưỡng nhiều k Ju, mùa đông sợ khô da lắm, chỉ số chống nắng thế lào? Thanks nàng
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

@ Nha ca : đã PM cho em :X

@ Love114 : sao bạn biết em Phuonganh181986 bán YSL rẻ nhất và ko có đối thủ ? Sẽ PM cho nàng trong chiều nay nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

@ chị M2C : Chị ơi , Chanel Le Blanc quá nổi tiếng rồi , số ng sử dụng em nó ko hề ít chút nào đâu ( kể cả từ bắc vào nam ) , nó lại là thuộc top dẫn đầu các hiệu ứng đặc biệt của base nên chị cứ hỏi 1 vòng đi , bảo đảm nhận được câu trả lời tốt nhất của các chị báo lại cho xem :Angel:

Mai em rảnh , em làm 1 bảng ưu và nhược điểm của riêng 3 thằng YSL này cho chị để chị tham khảo . Ngoài ra , em cũng sẽ làm luôn bảng so sánh giữa CHANEL ( Le Blanc ) - YSL ( Matt touch 08 và Primer 09 ) - SHU Uemura ( loại em PA đang giới thiệu hot nhất ) để chị và mọi ng xem hén . Chiều mai em sẽ viết bài , chị xem đã rồi hãy quyết định rước em nào về dinh nhé :Rose:
    Em đang mong bài của chị để bon chen đây.
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ju ơi cảm ơn Ju nhiều lắm, làm sớm đi Ju :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: Vì mình định mai hoặc chậm nhất ngày kia là mình mua luôn rồi, có gì Ju PM cho mình giá cả luôn xem nhé. Thanh kiu!! :Angel:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,488 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Báo giá cho chị Chanel Ju nhé, tks em
    MDz15MRMp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hic. Cái wtt này nó bị seo. gửi 1 lần mà giờ nhìn thấy 3 bài của mình. K khéo lại nghĩ nick của e phuonganh181986.
    @Ju: mình công tâm thôi, vì tham khảo nhiều giá lắm rồi (mà có thể cũng hơi thiên vị em phuonganh vì em í dễ thương lắm lắm dù kinh nghiệm mp thì k bằng Ju rồi). nên có gì Ju bỏ qua cho mình nhé. Chưa thấy pm của Ju
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cũng mua hàng của chị phuonganh/caheomap rồi. YSL base matt touch có 640k thoai à. Chất lượng thì khỏi chê, đúng hàng luôn. còn có người bán rẻ hơn nàng này nữa ạ?
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

@ các chị em : sorry vì đã lỡ hẹn vì hôm nay Ju phải họp đột xuất và kéo dài tới tối mịt mù mới xong . Giờ Ju đang soạn phần so sánh ,phải take chút thời gian vì ko thể nào viết lẹ được. Có thể khuya nay là xong , có gì sáng mai là các ng đẹp có thể vào xem được rồi :X
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@ các chị em : sorry vì đã lỡ hẹn vì hôm nay Ju phải họp đột xuất và kéo dài tới tối mịt mù mới xong . Giờ Ju đang soạn phần so sánh ,phải take chút thời gian vì ko thể nào viết lẹ được. Có thể khuya nay là xong , có gì sáng mai là các ng đẹp có thể vào xem được rồi :X
    Cố lên Ju, mình thức mình chờ :Applause: :Applause: :Applause:
    Tặng hoa trước nhé! :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chài , thui chị M2C ngủ đi ạ , đừng chờ Ju vì Ju toàn mần việc về khuya ko hà , hixhix ... đợi cả nhà im ắng hết thì Ju mới bắt đầu tập trung vô viết bài so sánh , chứ giờ này con em nó mở nhạc đùng đùng , Ju vắt nát cả óc cũng chỉ có 3 dòng nãy giờ thôi T_T
    • 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maikasky Xem bài viết
    Em cũng mua hàng của chị phuonganh/caheomap rồi. YSL base matt touch có 640k thoai à. Chất lượng thì khỏi chê, đúng hàng luôn. còn có người bán rẻ hơn nàng này nữa ạ?
    Có, rẻ hơn, hàng fake :Laughing::Laughing:

Công tâm mà nói thì thật sự em thấy mỹ phẩm bên Sing quá đắt, đa số các chị bán online là hàng bên Mỹ, mà MP bên Mỹ rẻ hơn các nước khác nhiều, ngoài ra họ còn có thẻ thành viên được discount, rồi mua SLL thì được giảm giá, nói chung có nhiều quyền lợi hơn so với chị em mình mua lẻ ngoài store, vì vậy thì giá đôi khi mình order các chị ấy thì rẻ hơn tự tay đi mua. Cái này là em đã so sánh giá khi em store bên Sing.

Em nói hy vọng các chị đừng cười, lúc em sang đấy, em cầm 1 cái list dài ngoằng ghi giá để tham khảo, xem chỗ nào bán rẻ hơn thì mua. Giá web - rồi giá chị này bán chị kia bán, so với giá store của nó thì khỏi nghĩ nữa, em về VN order cho rẻ :Laughing: Cả YSL hay SHU hay MAC gì đều đắt ...

THế nên nhiều khi chị này bán từ Mỹ, chị kia bán từ Hàn, từ Sing thì giá chênh nhau nhiều cũng ko phải khó hiểu ... Ai bán hàng uy tín dễ thương chiều khách thì thích mua của người đó thôi :LoveStruc: Mắc hơn vài chục nghìn nhưng đổi lại được nhiều thứ, hay bớt đi vài chục nghìn cũng chả là bao ...
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

base Chanel Le Blanc : Ở VN thì mua ở đâu hả các chị .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em đang chờ chị ju đây ,!!!!mong chị quá