TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết loại nc hoa hồng nào tốt để se khít lỗ chân lông không. Tư vấn giúp e

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lỗ chân lông của e to quá. K biết làm ntn để cải thiện. Các mẹ giúp e với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em thì dùng nước hoa hồng của L'oréal dùng cũng được mẹ nó ạ. Nhưng mà k biết mẹ nó da cũng như em k, em thì lỗ chân lông to nên hay bị mụn đầu đen thường em sẽ tẩy da chết rồi đắp mặt nạ : mật ong + chanh+ tvitamin e hoặc là chanh + lòng trắng trứng + vitamin e, em đắp mặt nạ xong rồi rửa mặt sạch, lột mũi rồi lấy một khăn mặt sạch lạnh đắp lên mặt ( thường e sẽ sử dụng loại khăn mỏng mà cho em bé hay dùng ; khăn xô, dùng thích lắm ), cái này làm se lỗ chân lông , rồi dùng nước hoa hồng, dưỡng ẩm như thường .
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Lỗ chân lông to là do chất dơ còn lại trên da mặt,làm giản nỡ lỗ chân lông,muốn se nhỏ lỗ chân lông phải tẩy da chết 2 lần/tuần ,hằng ngày rửa mặt massage,đắp thêm mặt nạ than hoạt tính hút nhờn nếu được,quan trọng là massage mặt và tẩy da chết thường xuyên nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi laedaya Xem bài viết
    Em thì dùng nước hoa hồng của L'oréal dùng cũng được mẹ nó ạ. Nhưng mà k biết mẹ nó da cũng như em k, em thì lỗ chân lông to nên hay bị mụn đầu đen thường em sẽ tẩy da chết rồi đắp mặt nạ : mật ong + chanh+ tvitamin e hoặc là chanh + lòng trắng trứng + vitamin e, em đắp mặt nạ xong rồi rửa mặt sạch, lột mũi rồi lấy một khăn mặt sạch lạnh đắp lên mặt ( thường e sẽ sử dụng loại khăn mỏng mà cho em bé hay dùng ; khăn xô, dùng thích lắm ), cái này làm se lỗ chân lông , rồi dùng nước hoa hồng, dưỡng ẩm như thường .
    Chị dùng như vậy bao lâu rồi chị, hiệu quả không, cải thiện được bao nhiêu % rồi chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

minh cung moi lam thoi, da cua minh khoe len, lo chan long cung k con qua to nhu truoc. Ban j o tren noi dung la k nen rua mat bang nc nong, chi nen giua mat bang nc mat .Lo chan long to nen cac bui ban thg hay co, phai cham tay da chet vao. Dao nay minh hay dung tinh dau " thau dau " boi len cho co mun dau den, massage quanh cho co mun dau den vai phut, sau lay khan giay lau di, rua mat sach, dau mun bi day len nhieu lam,luc nay lot mui la thich nhat, sach bong k con mot cai j.Thich lam y
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laedaya Xem bài viết
    như này em lại thấy hãi hãi hơn,liệu có làm sao không,bít lỗ chân lông chẳng hạn
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

inbox mình tư vấn cho. mình chuyên các sp dược mĩ phẩm pháp đây. hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C sài bộ sản phẩm dưỡng da của It's skin tinh chất ốc sên đó chị. E sài thấy ưng lắm à. Được kiểm nghiệm hẳn hoi nha.
    Cơ mà giá của e nó bán ở showrooms cao lắm nha, c dùng thì mua hàng xách tay, tiết kiệm hơn bn à ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachua_mit Xem bài viết
    như này em lại thấy hãi hãi hơn,liệu có làm sao không,bít lỗ chân lông chẳng hạn
    Bạn nhầm rồi, k có chuyện bít lỗ chân lông đâu,ngày nào cũng rửa mặt bằng sữa rửa mặt, rồi một tuần tẩy da chết một lần không chỉ làm sạch da trên bề mặt mà còn tẩy hết được lớp biểu bì chết đi nữa. Tớ quên k nói là còn xông hơi cho lỗ chân lông nở ra thì đắp mặt nạ có hiệu quả hơn.Đắp mặt nạ xong thì rửa mặt bằng nước mát, rửa mặt rồi sd nước hoa hồng se lỗ chân lông tiến hành các quy trình chăm sóc da hằng ngày, 1 tgian là cảm nhận được da mặt thay đổi thế nào ngay.
    • 15 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Muốn đẹp phải chịu khó thôi em ơi.
    Bổ sung lời các chị ở trên nói thì dưỡng ẩm da cũng là 1 cách để lỗ chân lông nhỏ lại đó em. Da chị ko bị mụn, nhưng khô và lỗ chân lông to, thường bị bóng dầu huhu rất mất thẩm mỹ luôn . Nhưng từ hồi có ý thức dưỡng ẩm thì da ẩm mượt và bớt bóng dầu, đặc biệt là lỗ chân lông nhỏ hẳn luôn. Làm gì thì làm, ko cần làm trắng hay chống lão hóa gì nhưng nhất định phải có dưỡng ẩm.
    À nhớ xài kem chống nắng nữa nha em, quan trọng lắm đó, da khỏe thì tất nhiên cũng tốt cho lỗ chân lông, sau này về già mới ko hối hận .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabeo90 Xem bài viết
    Muốn đẹp phải chịu khó thôi em ơi.
    Bổ sung lời các chị ở trên nói thì dưỡng ẩm da cũng là 1 cách để lỗ chân lông nhỏ lại đó em. Da chị ko bị mụn, nhưng khô và lỗ chân lông to, thường bị bóng dầu huhu rất mất thẩm mỹ luôn . Nhưng từ hồi có ý thức dưỡng ẩm thì da ẩm mượt và bớt bóng dầu, đặc biệt là lỗ chân lông nhỏ hẳn luôn. Làm gì thì làm, ko cần làm trắng hay chống lão hóa gì nhưng nhất định phải có dưỡng ẩm.
    À nhớ xài kem chống nắng nữa nha em, quan trọng lắm đó, da khỏe thì tất nhiên cũng tốt cho lỗ chân lông, sau này về già mới ko hối hận .
    Chị dưỡng ẩm bằng gì vậy ạ? Em cũng đang tìm cách dưỡng ẩm với lại cho lỗ chân lông nhỏ lại đây huhuhu khổ lắm .
    • 15 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kristennguyen Xem bài viết
    Chị dưỡng ẩm bằng gì vậy ạ? Em cũng đang tìm cách dưỡng ẩm với lại cho lỗ chân lông nhỏ lại đây huhuhu khổ lắm .
    Dưỡng ẩm thì trước mình xài kem dưỡng và sữa rửa mặt của Yves Rocher, cũng hiệu quả lắm vì sản phẩm của Yves chủ yếu thiên về thiên nhiên, sáng ngủ dậy da ko còn bóng nhờn như hồi xưa nữa. Sau đó mình xài thêm xịt khoáng của Vichy thấy đã lắm nhưng dạo này kinh tế nên chơi luôn xịt khoáng handmade. Một tháng trở lại đây thì mình đang dùng sữa ong chúa tươi của The true bee tại nghe bà chị dụ dỗ xài chung, thấy da khỏe hơn nhiều nhất là lỗ chân lông nhỏ lại hẳn, da ẩm chứ không nhờn rít khó chịu kể cả khi trời đang nóng bừng bừng thế này. Với lại chắc da mình hợp với mấy loại tự nhiên thế này, không chất bảo quản nên cũng yên tâm hơn.
    Nói vậy thôi mình cũng lười lắm hành trình dưỡng ẩm vẫn còn dài nghe các chị em còn xài nào là lotion, nhau thai cừu các kiểu nhưng chắc để xài xong hũ sữa ong chúa rồi xem sao.
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dưỡng ẩm thì trước mình xài kem dưỡng và sữa rửa mặt của Yves Rocher, cũng hiệu quả lắm vì sản phẩm của Yves chủ yếu thiên về thiên nhiên, sáng ngủ dậy da ko còn bóng nhờn như hồi xưa nữa. Sau đó mình xài thêm xịt khoáng của Vichy thấy đã lắm nhưng dạo này kinh tế nên chơi luôn xịt khoáng handmade. Một tháng trở lại đây thì mình đang dùng sữa ong chúa tươi của The true bee tại nghe bà chị dụ dỗ xài chung, thấy da khỏe hơn nhiều nhất là lỗ chân lông nhỏ lại hẳn, da ẩm chứ không nhờn rít khó chịu kể cả khi trời đang nóng bừng bừng thế này. Với lại chắc da mình hợp với mấy loại tự nhiên thế này, không chất bảo quản nên cũng yên tâm hơn.
    Nói vậy thôi mình cũng lười lắm hành trình dưỡng ẩm vẫn còn dài nghe các chị em còn xài nào là lotion, nhau thai cừu các kiểu nhưng chắc để xài xong hũ sữa ong chúa rồi xem sao.
    Xịt khoáng handmade là thế nào ạ? Còn sữa ong chúa chị mua ở đâu nguồn gốc uy tín ko? E cũng khoái mấy loại dưỡng da tự nhiên kiểu đó nhưng ngại ko biết ngta có pha tạp gì ko
    • 15 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xịt khoáng handmade là thế nào ạ? Còn sữa ong chúa chị mua ở đâu nguồn gốc uy tín ko? E cũng khoái mấy loại dưỡng da tự nhiên kiểu đó nhưng ngại ko biết ngta có pha tạp gì ko
    Haha bảo xịt khoáng handmade cho oai chứ thật ra chị ra siêu thị ma bình xịt giống bình xịt tóc loại cỡ 300ml ấy, xong mua nước khoáng evian bỏ vô rồi lấy ra xịt. công dụng cũng ưu việt ko thua vichy là mấy đâu mà lại siêu tiết kiệm =))))).
    Còn sữa ong chúa thì em search fb The true bee nha. Chị mới xài hơn 1 tháng còn chị dâu chị xài 3 tháng rồi, thấy có kết quả e ạ. Còn nguồn gốc thì c thấy có giấy kiểm định đàng hoàng uy tín nên dùng luôn. Giờ nhiều chỗ bán lắm em thử chuộ bạch cho mọi người rồi chia sẻ xem muahahaha .
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Haha bảo xịt khoáng handmade cho oai chứ thật ra chị ra siêu thị ma bình xịt giống bình xịt tóc loại cỡ 300ml ấy, xong mua nước khoáng evian bỏ vô rồi lấy ra xịt. công dụng cũng ưu việt ko thua vichy là mấy đâu mà lại siêu tiết kiệm =))))).
    Còn sữa ong chúa thì em search fb The true bee nha. Chị mới xài hơn 1 tháng còn chị dâu chị xài 3 tháng rồi, thấy có kết quả e ạ. Còn nguồn gốc thì c thấy có giấy kiểm định đàng hoàng uy tín nên dùng luôn. Giờ nhiều chỗ bán lắm em thử chuộ bạch cho mọi người rồi chia sẻ xem muahahaha .
    phải kinh tế khá giả thì cũng ráng chuột bạch cho mọi người . sữa ong chúa c mua có phải trang này ko c? thấy có vẻ cũng khá uy tín. Mà chị xài thế nào ạ? E thấy ngta ghi cả đắp mặt và uống. https://www.facebook.com/thetruebee
    • 15 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

phải kinh tế khá giả thì cũng ráng chuột bạch cho mọi người . sữa ong chúa c mua có phải trang này ko c? thấy có vẻ cũng khá uy tín. Mà chị xài thế nào ạ? E thấy ngta ghi cả đắp mặt và uống.
    https://www.facebook.com/thetruebee
    Đúng trang đó rồi e.
    Hôm nào chị siêng thì đắp mặt 2-3 lần/tuần. Hôm nào lười thì uống sữa ong chúa pha với mật ong. Uống là kiểu dưỡng từ bên trong á, uống xong còn thấy ng khỏe lắm e với lại ngủ ngon nữa, vậy nên càng tốt cho da. Nhưng mà chị thấy đắp mặt thì hiệu quả cho da hơn tại nó căng mịn ẩm ẩm đã lắm. Mà chị cũng đang trị bệnh lười đây huhu cố gắng vì làn da việt nam vậy )
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần đầu tiên được nghe sữa ong chúa này. lót dép hóng .