TIN TÀI TRỢ.

Cô gái tự ti vì mụn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua bạn bè giới thiệu, e biết đến trang này mà các chị các cô bày làm đẹp cho nhau. Sau e cũg có nỗi khổ muốn mấy chị em giúp đỡ T.T. Chả là e bị mụn lúc dậy thì đến giờ, đến đoạn thi đại học vì ăn ngủ đúg h cộng thêm ăn trái cây nữa e đỡ hẳn mụn, chỉ coi li ti vài hạt mụn. Nhưng sau khi lên ĐH e lại bị và càng ngày càg nhiều. E đi da liễu r, chữa cũg k hết, bày thuốc gì e cũng mua nhưng chẳg ăn thua, thuốc lá mát gan r này nọ cũg k hết, cũg trái cây, rau xanh r ~.~. Qua nghiên cứu trên mạng và các chia sẻ, e biết được là da e bị mụn do rối loạn nội tiết tố. Vậy các chị em cô bác biết làm thế nào để cân bằng nội tiết tố thì giúp e với. Chứ e nghĩ có dùng thuốc mà bên trong cơ thể k chữa thì sau cũg nổi lại. E bị mụn bọc và thâm nhiều lắm T.T Đọc mạng thì chỉ có thuốc tránh thai, gê qá. Mong chị em cô bác giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cái zụ mụn do cơ thể cũng có 2 loại: nội tiết tố và gan thận íu

Nếu kinh nguyệt nàng không đều, thời gian hành kinh lúc lâu lúc mau, lượng kinh cũng ít nhiều ko ổn định thì là do nội tiết tố

Nếu da nàng vàng vọt, ăn uống ko ngon, hay mất ngủ, khi ngủ hay nghiên bên phải, da dễ bị thâm là có thể do gan bị íu

Với nội tiết tố thì qua 25t mới ổn định nhất, hoặc có babe, nội tiết tố sẽ giảm

Với gan thận, nàng có thể uống thuốc giải độc gan để hỗ trợ chức năng gan, uống 1-2 tháng đầu sẽ nổi mụn khủng hoảng để giải độc(thực phẩm chức năng: boganic, B.A.R, giảo cổ lam, thuốc bắc thuốc nam các kiểu), uống mấy tháng tiếp theo để hồi phục chức năng gan, da sẽ bớt mụn hẳn, da ít bị thâm hơn

Theo ý kiến của mình ( mình bị mụn do gan íu) nàng nên đi khám cả nội tiết tố lẫn gan thận để có cách áp dụng chính xác nhất, và quan trọng là kiên nhẫn, đừng vội vàng, chữa bịnh bên trong cần rất nhìu time nhé
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f3268.../#post32591346
    c ms chia sẽ cách trị mụn đó,e tham khảo đi ,e bị nội tiết thì uống nhìu nc mát vào,nhanh hết lắm như rau má,atiso,cà rốt...
    • 166 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mụn như bạn chữa ngay và triệt để cái chân là tốt nhất. Đi hút hết cái chân mụn đi. Cứ chữa linh tinh, mụn dưới da vẫn còn cái chân thì nó còn lên bạn ạ. Bạn đến cá Spa uy tín một chút, Hoa Mai, Bela, Adamas Spa. Ngoài HN thì mình biết có mấy cái đó là uy tín. SG thì có Khơ Thị rất ok đó. Xấu ở đâu chứ xấu trên mặt thì
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy không thuốc gì để điều hòa lại ntt hả bạn, chứ kinh nguyệt k đều tháng nào cũng đau bụng không tả nỗi với lại mụn hành cũng nát bét mặt
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urgly149x Xem bài viết
    Vậy không thuốc gì để điều hòa lại ntt hả bạn, chứ kinh nguyệt k đều tháng nào cũng đau bụng không tả nỗi với lại mụn hành cũng nát bét mặt
    Cái nội tiết tố này thật sự pó tay

Thuốc thì chỉ có thuốc tránh thai hằng ngày thôi, chứ cũng chả có thuốc nào khác

Thuốc tránh thai hằng ngày mình thấy cũng đâu có gì đâu, vẫn có nhìu ng uống để cân bằng nội tiết tố mà

Bạn uống 3-6 tháng thì nghỉ ít nhất 3 tháng, sau đó lại uống, sẽ không sao, đừng uống liên tục kéo dài
    100% Thiên Nhiên
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mình cũng bị y hệt bạn nè, ko bo h "say goodbye" vs mụn đc ý
    ăn ngon , ngủ kỹ, nhg lại dễ bị thâm, thế này chắc do gan r
    mà mình uống nhiều nc lắm ý, nagyf nào cũng uống hết bát canh to đùng
    hiện tại mình đang dùng dầu dừa đắp mặt, cho lên hết mụn và bụi bẩn
    mụn thì cũng lên hết r, h thfi còn nhiều vết thâm quá
    chán, nhiều ng` ăn uống, ngủ nghỉ còn thất thường hơn mình mà da thì rõ đẹp, còn mình thì -_-
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twus Xem bài viết
    mình cũng bị y hệt bạn nè, ko bo h "say goodbye" vs mụn đc ý
    ăn ngon , ngủ kỹ, nhg lại dễ bị thâm, thế này chắc do gan r
    mà mình uống nhiều nc lắm ý, nagyf nào cũng uống hết bát canh to đùng
    hiện tại mình đang dùng dầu dừa đắp mặt, cho lên hết mụn và bụi bẩn
    mụn thì cũng lên hết r, h thfi còn nhiều vết thâm quá
    chán, nhiều ng` ăn uống, ngủ nghỉ còn thất thường hơn mình mà da thì rõ đẹp, còn mình thì -_-
    Da mụn ko dùng dầu dừa nhé
    100% Thiên Nhiên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Da mụn ko dùng dầu dừa nhé
    dạ, em dùng theo cách ở đây nè chị
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...u-dua-1952759/
    các dấu hiệu của em đúng vs của chị chủ top bên đó lắm ạ
    bây h thì da em còn nhiều vết thâm do vụ mụn đó để lại, và em đang tìm cách chiến đấu vs bọn nó chị ạ
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

dạ, em dùng theo cách ở đây nè chị
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...u-dua-1952759/
    các dấu hiệu của em đúng vs của chị chủ top bên đó lắm ạ
    bây h thì da em còn nhiều vết thâm do vụ mụn đó để lại, và em đang tìm cách chiến đấu vs bọn nó chị ạ
    Mình cũng da mụn, xài dầu dừa thấy ko khả quan, chắc nàng hợp rồi, vì dầu dừa rất rít và bí lỗ chân lông, mấy mẹ da mụn viêm mụn sưng thì lại khuyên ko dùng

Dùng dầu gấc trị thâm ok lắm nhé, chỉ là hơi mất time vì tác dụng ko nhanh, mình cũng đang dùng dầu gấc, nàng có thể tự nấu mà dùng
    100% Thiên Nhiên
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

way, thiệt ạ
    em chỉ hay ăn gấc hấp thôi chị ạ. hi vọng là vừa đẹp da, vừa bổ mắt
    mà dd nhiều vitamin e, tối em dùng dầu dừa cùng với mật ong, thấy da cũng sáng hơn nhiều chị ạ
    còn dầu dừa làm nổi mụn là vì nó đẩy hết chất bẩn lên đó chi, chị chủ top bên đó còn bị mụn đến 6 tháng cơ, em thfi ko dùng mĩ phẩm, lên chỉ bị mụn khoảng 2 tuần, h thì còn toàn vết thâm
    nhg dùng theo cách này thì lúc bị mụn kinh lắm ý ạ, em lên mụn như kiểu bị dị ứng mĩ phẩm, ai ko kiên trì thì ko nên làm theo cách này

hồi xưa em hay uống viên nang vinaga, ngày nào em cũng uống,
    da hồi đấy cũng có nhiều mụn nữa, thế là có 1 bác bán thuốc bảo vs mẹ em uống nhiều dầu gấc cũng ko tốt vì sẽ bị nóng=> nổi mụn
    h thì em mặc kệ, cứ tuần 2 lần ăn gấc hấp,
    hồi đó em lấy viên dầu gấc bôi mạt luôn., nhg cũng ko thấy đỡ, nên thôi
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

way, thiệt ạ
    em chỉ hay ăn gấc hấp thôi chị ạ. hi vọng là vừa đẹp da, vừa bổ mắt
    mà dd nhiều vitamin e, tối em dùng dầu dừa cùng với mật ong, thấy da cũng sáng hơn nhiều chị ạ
    còn dầu dừa làm nổi mụn là vì nó đẩy hết chất bẩn lên đó chi, chị chủ top bên đó còn bị mụn đến 6 tháng cơ, em thfi ko dùng mĩ phẩm, lên chỉ bị mụn khoảng 2 tuần, h thì còn toàn vết thâm
    nhg dùng theo cách này thì lúc bị mụn kinh lắm ý ạ, em lên mụn như kiểu bị dị ứng mĩ phẩm, ai ko kiên trì thì ko nên làm theo cách này

hồi xưa em hay uống viên nang vinaga, ngày nào em cũng uống,
    da hồi đấy cũng có nhiều mụn nữa, thế là có 1 bác bán thuốc bảo vs mẹ em uống nhiều dầu gấc cũng ko tốt vì sẽ bị nóng=> nổi mụn
    h thì em mặc kệ, cứ tuần 2 lần ăn gấc hấp,
    hồi đó em lấy viên dầu gấc bôi mạt luôn., nhg cũng ko thấy đỡ, nên thôi
    Còn mình dùng dầu dừa bôi mặt là lại nổi mụn cám, thế là ngưng luôn, thế mà dùng dầu dừa nấu gấc để làm thành dầu gấc thì bôi lại có tác dụng =)) chả hỉu sao lun

Mình thì cũng bị thâm do ún thuốc boganic, nó giải độc gan, thế là cũng nổi mụn ùm xèo cả 2 tháng, rồi xẹp hết hẳn, cũng đang chật vật dưỡng thâm

Nếu đã nàng dày thì quất chanh zô, đảm bảo hết thâm nhanh lắm, nhưng vì ăn mòn da nên da mặt dày tí, bôi tuần 2-3 lần, mình đã mỏng ko áp dụng được
    100% Thiên Nhiên