TIN TÀI TRỢ.

có cách nào trị được tàn nhang trên mặt mà không phải đi thẩm mĩ không ạkhông ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.58K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em năm nay tuổi,da em xuất hiện ngày càng nhiều tàn nhang,đặc biệt là mùa hè,thì nó hiện rõ lên luôn,không chỉ vậy da e con khô nữa,em đã thử đắp mặt nạ như bạn bè mách tuy nhiên không được các mẹ ạ,Đặc biệt hiện nay da em lại nhiều nếp nhăn nữa,em muốn hỏi các mẹ xem có cách nào mà giúp em được không.Em không muốn dùng tia laze đâu ạ,nên các mẹ tư vấn giúp em mấy biện pháp tự nhiên và càng dễ làm càng tốt ạ.em cảm ơn nhiều ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng có đi tia mẹ nó ơi, tốn tiền chả đc gì đâu, bạn mình đi tia tốn cả chục triệu, lúc đầu thì hết thật đấy, nhưng đc cỡ 1 tháng lại thấy bị lại. Mình bị tàn nhang bẩm sinh, lúc sinh bé Bon còn bị nặng thêm, tự ti kinh khủng. Cũng nghe bạn bè mách đông mách tây, lên mạng tìm cách làm mặt nạ trị tàn nhang nào là trứng gà với chanh, mặt nạ khoai tây, mặt nạ đậu đỏ... gần như là mặt nạ nào cũng thử qua mà chả được gì. Buồn không tả hết được, cũng có lúc quyết định đi tia, dù mình cũng sợ 3 cái thứ công nghệ này lắm, khổ nỗi tự ti quá rồi. Nhưng lúc nghe con bạn kia bảo nó bị lại, mà bị còn nặng hơn, đen kịt, mình sợ luôn. Cũng định buông xuôi rồi đấy, nhưng cách đây 2 tháng con gái đi học, mua cho mấy lọ sữa ong chúa tươi dùng, bảo trị tàn nhang tận gốc, mình còn trách con gái mua sao không bảo trước với mẹ, rồi cũng ậm ừ dùng thế thôi chứ chẳng nghĩ là có kết quả, thế mà sau 1 tháng thì bất ngờ thật sự, tàn nhang mờ đi trông thấy, minh dùng được 2 tháng rồi, bây giờ không nhìn kỹ thì không thấy dấu vết của tàn nhang luôn, đánh tí phấn vào nữa thì đố mà trông thấy gì.

Mình hiểu cảm giác bây giờ của mẹ nó vì mình cũng từng khổ sở lắm, nên mình thấy tốt mình chia sẻ cho mẹ nó biết. Mẹ nó tìm mua sữa ong chúa tươi mà dùng. Giờ thật giả cũng nhiều, nên mẹ nó có mua cũng phải cẩn thận, không lại tiền mất tật mang. Sữa ong chúa cũng chống lão hóa đấy, mình đắp mặt giờ nếp nhăn giảm đi rồi, trẻ ra bao nhiêu, gặp bạn bè chúng nó cũng ngạc nhiên, bảo mình khác quá. Mình chỉ cho mấy người bạn, chúng nó cũng khen rối rít.

Chúc mẹ nó nhanh trị được tàn nhang nhé,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e cũng bị tàn nhan nhưng ít thôi, chủ yếu ở hai bên gò má và đuôi mắt. em đang dùng azaretin bôi trị tàn nhan thấy đỡ khá nhiều. chị thử xem nhé
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhai_123 Xem bài viết
    Đừng có đi tia mẹ nó ơi, tốn tiền chả đc gì đâu, bạn mình đi tia tốn cả chục triệu, lúc đầu thì hết thật đấy, nhưng đc cỡ 1 tháng lại thấy bị lại. Mình bị tàn nhang bẩm sinh, lúc sinh bé Bon còn bị nặng thêm, tự ti kinh khủng. Cũng nghe bạn bè mách đông mách tây, lên mạng tìm cách làm mặt nạ trị tàn nhang nào là trứng gà với chanh, mặt nạ khoai tây, mặt nạ đậu đỏ... gần như là mặt nạ nào cũng thử qua mà chả được gì. Buồn không tả hết được, cũng có lúc quyết định đi tia, dù mình cũng sợ 3 cái thứ công nghệ này lắm, khổ nỗi tự ti quá rồi. Nhưng lúc nghe con bạn kia bảo nó bị lại, mà bị còn nặng hơn, đen kịt, mình sợ luôn. Cũng định buông xuôi rồi đấy, nhưng cách đây 2 tháng con gái đi học, mua cho mấy lọ sữa ong chúa tươi dùng, bảo trị tàn nhang tận gốc, mình còn trách con gái mua sao không bảo trước với mẹ, rồi cũng ậm ừ dùng thế thôi chứ chẳng nghĩ là có kết quả, thế mà sau 1 tháng thì bất ngờ thật sự, tàn nhang mờ đi trông thấy, minh dùng được 2 tháng rồi, bây giờ không nhìn kỹ thì không thấy dấu vết của tàn nhang luôn, đánh tí phấn vào nữa thì đố mà trông thấy gì.

Mình hiểu cảm giác bây giờ của mẹ nó vì mình cũng từng khổ sở lắm, nên mình thấy tốt mình chia sẻ cho mẹ nó biết. Mẹ nó tìm mua sữa ong chúa tươi mà dùng. Giờ thật giả cũng nhiều, nên mẹ nó có mua cũng phải cẩn thận, không lại tiền mất tật mang. Sữa ong chúa cũng chống lão hóa đấy, mình đắp mặt giờ nếp nhăn giảm đi rồi, trẻ ra bao nhiêu, gặp bạn bè chúng nó cũng ngạc nhiên, bảo mình khác quá. Mình chỉ cho mấy người bạn, chúng nó cũng khen rối rít.

Chúc mẹ nó nhanh trị được tàn nhang nhé,
    Mình cũng bị tàn nhang, cả thâm mụn nữa, dùng sữa ong chúa gần hai tháng, thấy da sáng, mịn hẳn ra, tàn nhang và thâm mờ đi nhiều, nhưng dạo này lười ko đắp sữa ong chúa khoảng 3 tuần, kết qủa là mấy vết ấy hình thành trở lại như cũ, khuyến mãi thêm mấy cục mụn, hic... Giờ đang chăm chỉ dưỡng da lại để đón tết đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, mẹ nó cũng dùng sữa ong chúa hả, mình cũng dùng nè, mình dùng năm nay rồi, tàn nhang, nám mụn gì là biến mất luôn. Bây giờ đi đâu với ông xã tự tin với làn da mịn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa ong chúa phải dùng thường xuyên cơ mẹ nó ạ. Mới dùng được 2 th áng thì nó mới chỉ mở đi được thôi, chưa triệt tận gốc được. Mình dùng nó cả năm nay rồi nè, con gái mình bán mà, nên cứ đưa về cho mẹ dùng thường xuyên. . Ưng lắm luôn, ko cần dùng thêm nhiều mĩ phẩm khác nữa mà da cứ sáng mịn ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sữa ong chúa tươi ah mn? Cho e hỏi mua ở đâu đảm bảo ạ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mua cái trị nám Hoàng Cung phải cẩn thận vì giờ này lắm hàng nhái lắm,qua tận SPA mà mua cho lành
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lis23 Xem bài viết
    Sữa ong chúa tươi ah mn? Cho e hỏi mua ở đâu đảm bảo ạ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Mình thì toàn dùng của con gái gửi về thôi mẹ nó ạ. Sữa Ong Chúa Linh Nhâm. Hiện đang nổi trên thị trường đấy. Mẹ nó mà cần dùng thì có thể tham khảo trên mạng để mua. Không nếu mà sợ mua phải hàng giả thì con gái mình cũng bán đó, có gì mẹ nó liên lạc với con gái mình nó tư vấn cho, xem mua như thế nào cho đảm bảo, với dùng như thế nào cho tốt nè. 0976194263
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sợ các mẹ này thật,em vừa đọc được cái bài mẹ Hai_74 kia comment quảng cáo cho sữa ong chúa lộ liễu xong,giờ qua đây lại thấy các mẹ này tung hứng nhau.Dã man
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 214 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mẹ Hai_74 với thanhai_123 là một mà. Mình cũng đang quan tâm đến trị nám. Mẹ Hai_74 có thể gửi inbox cho mình xin ảnh thật của mẹ nó trước và sau khi uống sữa ong chúa được ko? Cảm ơn nhiều.
    oazJp7
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesoccon12 Xem bài viết
    Sợ các mẹ này thật,em vừa đọc được cái bài mẹ Hai_74 kia comment quảng cáo cho sữa ong chúa lộ liễu xong,giờ qua đây lại thấy các mẹ này tung hứng nhau.Dã man
    Mình ko muốn nói nhưng ko nói thì ức lắm. Đồng ý với bạn là có người qủang cáo trong bài này, nhưng ko có nghĩa là tất cả người comment trong bài này là một, hay cùng nhau tung hứng cho sản phẩm mình bán. Mình ko buôn bán gì cả, cũng ko liên quan gì với người bán kia, mình chỉ vào đây chia sẻ thực tế kết qủa mà mình đã trải qua. Bạn đừng quơ đũa cả nắm như vậy, đừng để lời nói của bạn làm buồn lòng những người khác trong đó có mình.
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em không có nói mẹ quảng cáo.Em đang nói những nick của mẹ Hai_74 cơ.Mẹ nhạy cảm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 143 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

The sua ong chua tác dụng tHật ko mấy c? Cứ nghe mừng xong hững luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bocuabem
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng mấy cách tự nhiên không ăn thua đâu bạn, chị dâu mình đi trị tàn nhang ở tmv đông á mà không hết hẳn được kìa, mà tmv này cũng gọi là có tiếng ở hà nội đấy. Bắn laser còn không hết thì mấy cách thiên nhiên hết sao nổi chứ.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy rất nhiều cách trị tàn nhang nhưng không biết lựa chọn cách nào cho hiệu quả. Mình cảm thấy mất tự tin khi ra đường.Tình cơ mình đọc được vài viết này trên báo 24h: http://dieutritannhang.net/tin-tuc-d...ang-laser.html Mình quyết định đến tận nơi để được tư vấn xem sao. Sau 3 tuần thực hiện theo các cách trị tàn nhang tận gốc trên thì da mình bắt đầu sáng hơn. Những vết sậm màu , nốm đốm do tàn nhang cũng mất dần đi. Nay mình chia sẻ bài viết này cho các chị , em nào bị như mình biết cách điều trị cho hiệu quả nhé