TIN TÀI TRỢ.

Có cách nào chữa bệnh chàm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em muốn hỏi là có cách nào chữa khỏi bệnh chàm ko? Bạn e cứ bị mẩn hết cả người rồi đóng thành mảng, ngứa và bong tróc nhìn xù xì.. Uống bao nhiêu thuốc bôi bao nhiêu thứ cứ đỡ rồi lại tái phát dai dẳng. Nhìn rất mất thẩm mỹ vả lại sốt ruột lắm.. Bọn e ở nc ngoài mỗi lần khám bs cho một tí thuốc dùng trong 2 tuần đã hết khoảng 300 đô.. Thật sự rất tốn tiền. Các c có cách nào bày e với? Uống cái ji, bôi cái ji để hết ngứa r kiêng ra sao nữa ạ chứ bệnh để lâu dài càng ngày càng nặng
    Em cảm ơn ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

em cũng bị chàm , nhưng 1 ít nhỏ ở chân thôi , uống thuốc tây cứ đỡ rồi lại tái , o ăn thua, em uống phụ bì khang với lại bôi cái này : 1 lọ hồ nước, 1 viên docy, 1 viên medrol 16mg , nghiền 2 viên đó ra đổ vào lọ hồ nước rồi lắc lên. dung dịch ấy pha loãng với nước rồi bôi lên chỗ bị chàm. 2 lần 1 ngày, bôi như vậy đến khoảng 3 ngày thì hết vết chàm. trộm vía mỗi năm em chỉ bị 1 lần, hay 2 lần,h điều trị thì dứt rồi, ( cả năm nay em o thấy nốt nào, da dẻ ngon lành ) có bị mới thấy thực sự rất khó chịu, em bị mấy nốt ở tay với chân thôi mà đã bấn hết lên rồi, huống chi chị bị cả người. em nghĩ chị có thể thử cách trên xem sao, may ra thì đỡ hơn, cái thuốc pha với hồ nước thì rẻ thôi chị ạ. còn phụ bì khang thì ngày trước em mua 140k 1 hôp.
    mong chị sớm điều trị thành công
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn e nhé. những thuốc của e là theo đơn bác sĩ hay như thế nào vậy?
    • 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

thuốc bôi là theo đơn của bác sĩ khoa da liễu viện bạch mai chị ạ ,o thì sao em tự nghĩ ra được, còn thuốc uống phụ bì khang là thực phẩm chức năng. tuy nhiên mỗi người mỗi kiểu bệnh khác nhau,. đó chỉ là phương pháp chữa của em thôi . em o biết là bệnh của chị thế nào nên cũng o dám phán bừa .hức. nên chăng tốt nhất chị nên theo 1 bác sĩ nào đó tới cùng xem có cải thiện đc o
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hchx khám nhiều nơi lắm r nhưg bệnh cứ tái phát dai dẳng e ah sốt ruột quá k biết làm thế nào chỉ sợ loét hết ng ra thì chết. Cảm ơn e nhìu về lời khuyên nha !
    • 193 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Coi chừng do mỹ phẩm hay xà bông, sữa tắm b đang dùng o hợp nó sẽ làm tái đi tái lại. Thử chuyển qua mấy loại thiên nhiên dịu nhẹ coi có giảm bớt o. Với lại thời tiết nóng này phải giữ vệ sinh sạch sẽ vùng bị bệnh để nó o lây lan qua vùng khác nữa b. Chú ý o được ăn hoặc uống mấy đồ lên men nhá, sẽ làm b bị ngứa nhìu hơn. Hồi nhỏ m cũg bị ớ chân và tay. Mỗi lần ngứa mấy bà chị m bu zô gãi phụ. Xong nó chảy nước tè le. mẹ m chửi cả nhà luôn :d. Hôm sau me mua cái lá j về nấu cho m tắm, o dùg xà bông nữa. 2 tuần sau nó lành hết luôn nhưg vẫn bị thâm thâm. Sau đó lớn lớn bít điệu m xài lotion dưỡng từ từ nó hết thâm. Da m thuộc loại da khô nữa nên phải duỡg khá lâu.
    Chút kinh ngịm hy vọng giúp được b keke
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bạn congadetrungvit ơi, bạn có thể hỏi lại mẹ bạn là đã cho bạn tắm lá gì không? mình cũng bị như bạn nhưng khắp người luôn. Mình đang khổ sở với nó lắm nè
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 162 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình đây cũng bị chàm nè bạn, giai đoạn đầu là nổi mục nước ở tay hoặc chân đó, mình không biết để đó 1 time dài thì chuyển qua mãn tính luôn, hết nổi mục nước, da dẻ ngon được nửa năm thì bắt đầu ngứa và lên những vết thâm chai đều và ngứa ở 2 bên người (tay, chân..), uống thuốc đủ hết, tây, bắc, đông,nam...không giảm mà còn bị tích nước mập ra, rốt cuộc mình theo pp dân gian là tắm nước lá me + muối để trị ngứa và thâm, kết hợp uống chanh thì da dẻ ngon lại, giảm cân và không lên nữa. Tuy nhiên do em hái me "chùa" (dưới em có 1 đường toàn trồng cây me che mát, toàn cây tuổi thọ cao), do cao quá + nhà nước rình nên không hái được, chưa trị dứt được. Còn nhiều vết chai đen cứng đầu ở tay chân, em đi bắn laze cho ngang luôn ( vì nó nhô lên mất thẩm mỹ quá, đi bệnh viện thi người ta sức gì đó cho nó lột nhẹ, nhưng rát, còn bắn laze thì đau lắm í ạ, e là đứa chịu đau giỏi mà còn cảm giác như dùng dao xẻo thịt mình từng tí, chỉ được cái nhanh thôi), rồi tập thói quen sức nghệ trước ngủ mỗi tối + lotion toàn thân + tránh muỗi,không thèm để ý (sống chung với lũ í ạ), giờ mất vài cái rôi, còn vài cái nhạt lắm, xử lí bệnh này phải kiên trì nha, chúc bạn chị mau trị thằng khó tính này để dễ diện đồ
    Gái miền tây - má hây hây - ngây thơ vô số tội
    Lùn nhưng phụ tùng đầy đủ, xấu nhưng kết cấu dễ xương
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình là Thy, ở tphcm tôi bị bệnh chàm nhiều năm, tây y, đông y không chữa hết thừơng xuyên tái đi tái lại nhiều lân. tôn tiền vô cùng uống biết bao là thuốc vẩn không trị được minh cứ nghĩ cả đời sông chung với no, khó chiệu vô cùng. May măn minh gặp đươc bài thuốc gia truyến, và trị hết, đên nay không tai phát nữa. mơi đầu thấy thuốc đơi giản mình nghĩ chắc không trị khoải, nhưng lại hết bệnh luôn. Minh giới thiệu cho vài người bạn o cty cũng hết bệnh. Thật tâm phục (đúng là trăm hay, không bằng một tháy) mà lại chi tốn co vai chục nghìn thật la hay. Bạn nào bị bệnh chàm mà tri không hết minh chi cho tri, điện thoại của mình: 01223653447 . chi mong cho moi người hết bệnh quáy ác này
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình lúc trước cũng bị chàm, ngứa gãi khắp người trầy cả da. Đi khám bác sĩ da liễu, BS kê cho 2 loại thuốc uống, 2 loại thuốc bôi. Mình xót con còn bé mà phải uống thuốc nên mình thử áp dụng biện pháp dưỡng da cho bé bằng cách cho bé tắm Cetaphil (có độ pH thấp) làm dịu làn da của bé chứ không tắm sữa tắm bình thường, sau khi tắm xong thì bôi kem dưỡng da (lotion) Burt's Bees (hàng thiên nhiên) cho bé để dưỡng ẩm. Một ngày tắm và bôi cho bé 2 lần. Vài ngày sau là bé dứt cơn ngứa và da dẻ mềm mại trở lại bình thường. Cho đến giờ, để giữ cho bé không bị chàm lại thì mình vẫn bôi lotion Burt's Bees cho bé mỗi khi tắm xong, coi như một cách phòng chống chứ mình thật sự không muốn bé uống thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đã từng bị bệnh chàm rồi. hồi đó mình không đó vẩy như bạn nhưng ngứa ở bẹn, nhất là về đêm, tay rờ qua bẹn như có điện nam châm, ...ý là phải ngứa mới đã. ngoài ra mình còn bị nổi mụn ngứa trên bàn tay sau khi uống chút bia hay ăn hải sản, bò, gà,.. Riết chẳng dám ăn gì luôn và phải ăn chay trường. Bệnh này khổ lắm tinycat92 à. mình cũng có bôi Demovate, Nizoral ...và rất nhiều loại thuốc trên thị trường, rồi đi Da Liễu 3,4 lần gì nhưng nản quá vì đi hoài chả khỏi, sau đó mình cũng đi Bảo Thanh Đường ở Lê Lai nhưng cũng thua. May sau này mình có người giới thiệu cho món thuốc bôi ngoài bắc làm nên khỏi đấy.
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng bị chàm nè chị, bác sĩ gọi bệnh em là chàm tiết bã vì da của em dầu lắm, ko biết có cùng loại chàm của chị không? Em uống thuốc rồi đổi thuốc cả năm mà không hết, nhưng có lần bác sĩ đổi cho em thuốc bôi tên Enoti (dạng kem) em bôi 1 tuần thì giảm rõ rệt, hết 1 tuýp thì ngưng vì bác sĩ bảo thuốc này có corticoid, ko thể bôi nhiều. Thuốc này phải đến những nhà thuốc lớn mới có vì là thuốc bán theo toa của bác sĩ nên người ta ko bán bừa bãi. Chị dùng thử xem sao!!
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mail ban la gi vay.ban co the cho minh detien lien lac duoc khong
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban hoa_kellymore oi.mail ban la gi vay
    • 25 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các bạn, chàm là một bệnh ngoài da và có tính di truyền trong gia đình. Lúc trước mình cũng bị chàm nhẹ nhưng cũng hiểu cảm giác ngứa ngáy, phải kiêng cử không ăn đồ biển khó chịu thế nào. Nhà mình có 3 chị em đều bị chàm hết nhưng hai chị thì bị rất nặng, ngứa đến đỗi phải gải và để lại thâm trên chân rất xấu. Mấy năm nay dùng Diprosalic để ngăn ngứa và lây lan nhưng dùng về lâu dài không tốt cho da và không thể trị dứt điểm được. Gần đây chị mình đi công tác ở Nhật và mua vitamin B uống, vô tình lại hết chàm. Thấy thế giới thiệu cho những người quen bị chàm thì họ cũng đều hết (hết ngứa và vết thâm trên da cũng mất tiêu luôn) dù không uống thuốc gì khác cả.
    Mình có đem gói vitamin mua ấy đến bác sĩ da liễu, cô bác sĩ cũng bảo những người điều trị chàm cũng được kê đơn uống vitamin B (sx tại VN) nhưng không hết. Nghe mình nói xong cô ấy nhờ mua hẳn 50 gói để bán lại cho những người đến điều trị chạm.
    Do tính chất công việc chị mình qua Nhật thường xuyên, thấy mấy loại vitamin này uống rất hiệu quả nên mình kinh doanh luôn. Bạn nào có nhu cầu có thể gọi mình nhé. 0933113129 (Trang).

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình là Thy, ở tphcm tôi bị bệnh chàm nhiều năm, tây y, đông y không chữa hết thừơng xuyên tái đi tái lại nhiều lân. tôn tiền vô cùng uống biết bao là thuốc vẩn không trị được minh cứ nghĩ cả đời sông chung với no, khó chiệu vô cùng. May măn minh gặp đươc bài thuốc gia truyến, và trị hết, đên nay không tai phát nữa. mơi đầu thấy thuốc đơi giản mình nghĩ chắc không trị khoải, nhưng lại hết bệnh luôn. Minh giới thiệu cho vài người bạn o cty cũng hết bệnh. Thật tâm phục (đúng là trăm hay, không bằng một tháy) mà lại it tốn thật la hay. Bạn nào bị bệnh chàm mà tri không hết minh chi cho tri, điện thoại của mình: 01223653447 . chi mong cho moi người hết bệnh quáy ác này…
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi c cho e xin rõ cái tên thuốc docy đc k c? E ra hỏi thì nhìu loại docy quá r k biết loại nào cả.cảm ơn c
    comment by WTT mobile view