TIN TÀI TRỢ.

Có cách nào cải thiện da đều màu ko các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 238 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Da e trắng nhưng ko đều màu.nhìn ko đc đẹp.nhìu khi mặc đồ nhìn thấy rất rõ ko đc đẹp có ai giúp e cải thiện đc ko ah.da mặt e đen hơn da body ấy ah:Sad:
    Điều hạnh phúc nhất trong cuộc sống ta học được là yêu và được yêu đáp lại!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

kô biết,vào hóng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

nghĩa là da mặt ko đều màu hay mặt so với body ko đều? chị có dưỡng da gì ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pemeo_1811 Xem bài viết
    Da e trắng nhưng ko đều màu.nhìn ko đc đẹp.nhìu khi mặc đồ nhìn thấy rất rõ ko đc đẹp có ai giúp e cải thiện đc ko ah.da mặt e đen hơn da body ấy ah:Sad:
    pemeo oi,
    Bạn không nói rõ da bạn thuộc loại gì, khô, dầu, hỗn hợp nên cũng khó tưởng tượng. Thôi thì mình share với bạn k/n của mình nhé.Da mặt mình thuộc dạng hỗn hợp, 2 bên má da thường nên trắng và mịn, vùng chữ T da dầu thường bóng và tối màu. Mình sử dụng Clinique được gần 4 tháng, kết quả rất khả quan. (nội dung này mình up bên top MP clinique, đem sang đây luôn cho tiện)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy.btt Xem bài viết
    hi chị Mami:
    Vậy là da chị cũng giống cấu trúc da của em đó. Em cũng là 1 tín đồ của Clinique nè, do có người quen ở US thường gửi cho mẹ em phấn trang điểm,em dùng ké nên ghiền. hihi. Năm rồi,Em được sang ctac ở Mỹ 2 lần,em vào Clinique boutique ở Macys để xem và thử sp. Nhân viên cho thử rất thoải mái và tư vấn kỹ nữa. Em mua vài thứ,dùng thấy rất hợp nên share với chị:
    1. Toner : Clarifying Lotion 3 :1 trong bộ 3-steps skin care,dành cho da nhờn mức độ vừa ( da hỗn hợp)
    clq_6126_250
    giá $11.50/chai 6.7oz
    Nếu chưa dùng quen,hoặc k tin tưởng Clinique thì có lẽ k thể sd cái toner này được, vì nó sặc mùi cồn,khi thấm bông tẩy trang lau lên mặt thì mùi cồn bốc lên xốc kinh,còn hơi cồn làm cay mắt nữa. Lúc thử em cũng sợ,nhưng NV tư vấn nói là đó là cồn mỹ phẩm và sp Clinique k hề bỏ thêm hóa chất mùi thơm nên mùi cồn nồng hơn,các sp mỹ phẩm khác cũng sd cồn nhưng họ bỏ thêm mùi và chất khử mùi cồn,nên da phải chịu thêm nhiều hóa chất hơn.
    Quả thật cái toner này rất good, làm làn da dầu của em có cảm giác sạch hơn,lỗ chân lông se khít,k bóng dầu và giảm hản mụn nữa.
    Khi mua chai toner này,e được tặng 2 chai sample còn của bộ 3-steps (chưa dùng nên e k recomment)
    2. Even Better™ Skin Tone Corrector
    index
    $39.50/30ml Dưỡng da dạng lỏng,thấm nhanh vào da, k bóng nhờn, sờ lên da mặt cảm giác rất tuyệt (OX em cứ khoái áp mặt vào má vợ thôi, hihihihi)
    :Applause: sp này làm da em sáng mịn, và đều màu,lỗ chân lông khít,vùng chữ T bớt bóng dầu và sáng lên ,thay đổi thấy rõ sau 1 tháng sử dụng . Da em cũng có vùng chữ T rất là bóng đầu và đen nữa,trong khi 2 bên má thì trắng hồng,nhìn mặt tối thui...
    cái chai 30ml nhìn có chút xíu à,nên em phải xài rất tiết kiệm,buổi tối sau khi sử dụng toner. Tuần này bạn cùng cty em sang Mỹ ctac,em cũng gửi chị ấy mua thêm 1 chai nữa..:LoveStruc:
    3. Even Better Skin Tone Correcting Moisturizer SPF 20
    index
    SP này cùng dòng với chai trên
    Em sử dụng Moisturizer này buổi sáng trước khi đi làm.mặc dù là da dầu,nhưng làn da mình vẫn bị mất nước và yếu đi trong môi trường làm việc máy lạnh hơn 8H/ngày (chưa kể về nhà lại chui vào phòng ngủ-máy lạnh nữa) nên e cũng dùng thêm kem làm ẩm và chống nắng. humm...E k có ấn tượng về sp này lắm,vì nó làm da hơi bóng lên sau khi bôi.Nhưng làm đẹp phải cố gắng,buổi sáng e bôi kem xong thì chưa trang điểm ngay, sau ngồi xe đưa rước của cty 45p( tranh thủ ngủ),tới cty mới dặm phấn nhẹ lên,lúc đó thì kem đã thấm sâu vào da và làm cho phấn bám vào da lâu hơn,mịn hơn ( em cũng dùng Clinique make up powder ạ)

Thật sự là e muốn mua mỹ phẩm làm trắng da cơ,nhưng Clinique k có phân phối dòng này ở Mỹ,nên e đành bấm bụng mua cái even better skin.Em cũng chưa bao giờ bỏ quá 20$ để khuân MP hàng hiệu về dùng cả.Nên lần "đầu tư lớn" này của em thực sự rất may mắn và hiệu quả.
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em da hỗn hợp thiên khô, vùng mang tai wanh hàm tối màu hơn các vùng khác. Thế dùng cái gì để đều màu da hả các chị?