TIN TÀI TRỢ.

Có ai tìm kiếm phương pháp cai kem trộn ko ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.41K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tình hình là em đã thấy ớn lạnh những hậu quả mà kem trộn mang lại. Nhưng em không biết cai nó ntn ạ,vì bỏ ngang thì gương mặt biểu tình dữ dội,nổi mụn ồ ạt,da đỏ yếu....vv
    Các mẹ có phương pháp nào cai mà hạn chế tối đa mụn nổi lên một lần không ạ. Huhu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ai cùng cảnh ngộ k ạ
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó bỏ dần dần chứ đừng bỏ lun 1 cái , í là mình cách cách ra, 2 ngày, 3 ngày rồi 4 ngày thì bôi lại. Đó là cách của mifh, có điều da sần sùi, với lên mụn lại đó. Đằng nào cũng phải bỏ nó rồi tìm chỗ trị mụn mẹ nó ạ, chớ dùng hoài bị mỏng da thì khổ. Bác nào có cách trị mụn hay hay cho e ít kinh nghiệm với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hicccc trị mụn thôi
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

theo mình muốn trị mụn lì lợm thì dùng rượu thuốc bôi làm bóng đá ấy, mình đã từng dùng và thấy hiệu quả lắm, bạn bè mình cũng nhiều người xài đều thấy ok... cái này nó đẩy hết chất độc bên dưới da và mụn miết gì nó cho lên hết luôn, sau ấy thì bóng đá chết đi, đã mới sẽ mịn màng trắng trẻo, hết mụn hết thâm mà sau này cũng ít bị mụn lại (lâu lâu nổi 1 cái)
    Mẹ iu con nhất nhất trên đời
    Nuôi con khỏe, dạy con ngoan, đầu tư cho con hết mình
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đã từng sử dụng nó tận 3 năm cai kem trong vòng 8 tháng kết quả rất tốt, ai sử dụng qua điều bị nó hành hạ đau khổ lắm đỏ da, thô ráp, bong tróc kèm theo ngứa đây là nhẹ còn người nặng hơn còn bị nám nổi mạch máu dưới da, .... Riêng mình thì mình sài đả 3 năm nhưng mình chắc loại nhẹ chỉ đỏ da, nóng rát hơi ngứa thôi .Corticoid khi sử dụng lâu dài nó sẽ thấm qua biểu bì da ăn sâu vào tế bào nên phải cần thời gian để nó tự hồi phục thôi các bạn à, tốt nhất bạn ko nên áp dụng những cách ngta chỉ bạn bừa bãi nhé nếu muốn trị dứt bạn phải lên lịch 1 chế độ ăn uống ngủ nghĩ chăm sóc lẫn tập thể dục để có lại làn da đẹp nhé. Riêng chế độ ăn uống thì bạn chắc cũng bik rồi mình chỉ nhắc sơ qua thôi nhé ăn nhiều rau xanh, trái cây đặc biệt là những loại tái tạo da như táo, nho, dâu tây, cam...ăn nhiều rau diếp cá vào nhé. Mỗi ngày uống 2 ly nước cam cho mình nhé kết hợp uống vitamin E điều đặn. Thêm vào đó khẩu phần ăn ít dầu mỡ, tinh bột, rượu bia và nên nhớ uống 2-3 lít nước mỗi ngày. Về sữa rửa mặt mình khuyên bạn 1 câu nên sài tee tree oil kết hợp với shiseido pureness deep cleansing foam vì sào nên kết hợp cả 2 vì là tee tree oil 1 số bạn sài sẽ hơi bị khô da, và hơi bong tróc 1 tí vì nó có tính sát khuẩn cao diệt mụn cực hiệu quả nên bạn có thể dùng thêm dưỡng ẩm da hoặc dùng thêm cái shiseido nó có chất dưởng ẩm da. Ngoài ra cũng nên sài thêm differin vì nó có chứa thành phần adapalene 0.1% giúp loại bỏ những độc tố bị sừng hóa trên da giúp tái tạo da nhanh hơn và đẩy còi mụn lên mà lại ít bị thâm. Bạn nào siêng nữa thì chăm đắp mask nhé thời gian đầu khi bỏ kem trộn thì ko nên đắp mask liền đợi khoảng 1-2 tháng rồi hãy đắp mặt nạ mình thì thuộc loại da dầu nên mình sài mặt nạ đất sét .Quan trọng hơn là 1 tinh thần thoải mai ăn uống ngủ nghĩ đủ chất tập thể dục thúc đẩy quá trình thải độc thì da sẽ đẹp lên thôi các bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn nói tận tình quá. Mình cảm ơn. Da bạn có đỡ bị nổi mạch máu ko. Da mình nhìn rõ lắm. Mà bạn cai từ từ hay bỏ hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình uống chanh và mật ong,ăn nhìu rau củ. Mình đắp mask yến mạch,bột nghệ + mật ong. Rửa mặt thì mát xa dầu dừa + srm ( ngày 1 or 2 lần ) còn lại rửa mặt mát xa yến mạch
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

tình trạng của mình là không bị nổi mạch máu chỉ đỏ da nóng rát kèm theo ngứa. Mình bỏ hẳn luôn chứ không có cai từ từ đâu bạn dc 8 tháng rồi da thấy khỏe lên trong thấy bây h chỉ có mụn trứng cá bình thường chứ ko có mụn bọc mủ gì cả mặt nó nhẹ đi bớt cảm giác thấy khỏe hơn không còn nặng nề như lúc bỏ kem. Nói chung là những bạn nào mới bỏ kem thì ko nên sài bắt cứ loại mỹ phẩm nào cả rửa bằng nước muối hoặc tinh dầu tràm trà khoảng 1 2 tháng rồi hay bắt đầu sài mask và các loại mỹ phẩm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trong time bỏ kem có bị nổi mụn ồ ạt ko. Mình bỏ đc 5 ngày rồi nè.
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng tùy từng người nhé bạn có người nhé bạn liều lượng sử dụng và sài kem bao lâu, sài càng lâu và sài kem trộn pha chế đó tỷ lệ chứa corticoid là bao nhiêu thì sẽ có mức độ nặng nhẹ khác nhau trường hợp mình thì mụn lúc đầu lên cũng tương đối nhưng ko đến nổi là ồ ạt nổi lên như rạ đâu. Muốn trị dứt điểm các triệu chứng của corticoid thì cần có thời gian và không sử dụng các loại mỹ phẩm nào cả, trong 1-2 tháng đầu thì chỉ nên rửa mặt bằng nước muối pha loãng hoặc dùng các loại tinh dầu tự nhiên như tràm trà tee tree oil đấy bạn rất tốt cho việc loại bỏ dầu thừa, chất độc kèm những vi khuẩn, độc tố ra ngoài vì sau khi da đã sử dụng chất có chứa corticoid thì da rất yếu ớt rất dễ bị nhiễm khuẩn do các loại ký sinh trùng đặc biệt là ký sinh trùng demodex nên việc đầu tiên bạn phải có chế độ chăm sóc da kỹ càng hơn kèm theo là chế độ ăn uống ngủ nghĩ đúng cách. Mình nhắc lại là bạn ko nên nghe ai sài tùm lum càng đắp càng thoa thì cũng chỉ làm tình trạng của bạn thêm nặng thêm. Bạn thử sài tee tree oil trong vòng 1-2 tháng cho da khỏe lên nhé rồi, mua thêm vitamin E về uống kèm 2 ly nước cam mỗi ngày sáng chiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hiho cảm ơn bạn nhìu