TIN TÀI TRỢ.

Có ai dùng bộ dưỡng da trẻ hoá của orient tresor mà bị lên mụn k ạ? Các chị vào cho ý kiến giúp em với ạ!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em chào các chị, tình hình gần đây e cảm thấy rất hoang mang khi sử dụng bộ dưỡng da của orrient tresor, đẹp không thấy đâu mà mặt e nổi chi chít mụn.
    Da em vốn dĩ k phải là da nhạy cảm, e đã dùng rất nhiều sản phẩm từ những hãng như derma, estee lauder, shu, BVL v.v.v và chưa bao giờ bị dị ứng hay kích ứng với mỹ phẩm. Da e là da khô, dù mùa hè da vẫn khô và không có dầu, từ bé đến giờ mặt e cũng k bao giờ có mụn.
    Gần đây, e thấy trên mạng quảng cáo về sản phẩm của orient tresor, và rất nhiều reviews tốt nên cũng mua về dùng thử. Em đã dùng cả bộ bao gồm :
    -srm trắng mịn
    - dầu massage
    - serum thắp sáng
    - kem trẻ hoá
    - sữa tẩy trang
    - mặt nạ trắng mịn
    - dầu trị mụn cám
    v.v.v
    Cảm giác ban đầu thấy rất thích, những đc khoảng 1 tuần thì mặt e bắt đầu lên mụn, là những nốt li ti, sần sùi k có nhân. E có thắc mắc thì được bạn bán hàng giải thích đó là do kem phản ứng, đẩy hết các bã nhờn và mụn ra ngoài để tái tạo, sau 1 thời gian là hết.
    Đến nay đã là 3 tháng, và e vẫn kiên trì dùng đến bộ thứ ..2 mà da mặt e sao đẹp chẳng thấy đâu, chỉ thấy chi chít mụn, trán e sần mùi rất nhiều nốt cả tháng nay, nó k hề giảm đi mà cũng k hề có nhân mụn. Hai bên má, và mũi thì chi chít các nốt mụn li ti như mụn cám, căng lớp da mặt lên e thấy dưới da có rất nhiều nốt mụn trắng sắp trồi lên. Em k bao giờ tưởng tượng đc da mặt e lại có thể rơi vào tình trạng này?
    Theo như bạn bán hàng nói thì da mặt e quá yếu, nên kem nó phải tái tạo vài lần????
    Em muốn hỏi là có chị em nào cũng rơi vào tình trạng như em k ạ? Và chị e nào có hiểu biết, có thể tư vấn giúp em, tình trạng hiện nay của e là do phản ứng với kem tốt hay là e đang bị dị ứng ạ? Em cảm thấy rất hoang mang :Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có ai bị giống e k ạ ? (
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hic, k ai biết ạ (
    • 321 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

hix...e nghĩ chị nên lập topic này bên chăm sóc bố mẹ ý, riêng e la 1 trong những nạn nhân kinh khung nhất của cái dòng gọi la mỹ phẫm 100% thiên nhiên này,
    da mặt em tự dưng nổi 3-4 cái mụn to và 1 vài mụn bé li ti , e liền tậu hẵn 1 bộ trị mụn của cái tên orient tresor này, ng bán hàng online thì nói rõ ràng la hay ho, là tinh khiet ko hề gây di ứng hay tac dung phụ, thê là e như rơi vào mê hồn trận mua liền 1 luc( srm, dịch diều tiết chất nhờn, dầu tri mụn, kem tri tham, mặt nạ trị mụn, serum thắp sáng làn da) lại còn bắt e mua tà mụn thang ji mà 30ngàn/1 gói, mà fai uống it nhất 1/2 tháng để thanh lọc các chất độc, nhưng da mat em em bik chứ, chĩ lâu lâu nóng nên chi mọc lên 3-4 cái thui, nếu k làm j ko bôi j tự động 1tuần sau nó xẹp
    thế là: 3ngày đâu sử dụng: da mặt e đỏ ững, srm rửa xong thi da rất rát va nóng, ửng đỏ, đầu trị mụn của nó côg nhận cũng gom nhân mụn nhanh thật. nhưng nó gom nhân nhưng cái chổ mụn đó lại đỏ ửng, ko cách j hết dc, lúc nào nhìn vào mặt có mấy cái mụn thôi mà nó đỏ oi la đỏ trông như bi nhiểm trùng ấy , kinh đã man, em co hỏi cái thàng bán hàng thi nó bao la lúc đâu nó vậy, khoang 1 tuần sau thi hết,
    hix.. em xài cả bộ của nó đên khoang 1 tuần thi ui trời ơi, da mặt e còn hơn la cơm chấy, mụn to mụn bé thi nhau mọc, còn lan cả xuống phần cổ, huhu...da mat thì luc nao cung đỏ ửng như quả gấc, lổ chân lông thi to da man, da luc nào cung đỗ dầu, e nghi da mat e di ứg hay ko hop, e lai dt cho nó thi nó bão nó đẩy hết các nhân mụn lên, sau đó sẽ hết sạch, cứ co gắng kiên nhẫn xài thêm 1 tuần nửa thi se đẹp, nhưng mí chị ơi, e xài thêm 1 tuần nữa thì da mat e k nhưng k đõ mà còn gớm hơn, trong khi đó 4ngày nửa la sn của em( e đã dặt nhà hàng hết rùi) e da chụp hình da mat hiện tại lúc đó của em cho cái thằng bán hàng thi nó bảo da mat em vẫn còn mụn dưới da nhiulắm, ( hix , có nghĩa là xài tip thì mí cái mụn đó ko hết mà se ngoi lên thành mụn to) ac...ac, e hãi wá, bùn oi la bùn, sắp sn mà vác cái mặt lày thì ng iu em còn j mà hun má e nữa chứ, thế la e fai huỷ tổ chức, e ngưng khi xai dc gần 3 tuần , e chuyên wa xài rượi rê cây, da mat e da đỡ dc 75% nhưng vẫn còn thâm nhìu lắm, đúng la nghĩ lại thì e hận cái sp đó ghê lắm,
    ah, nó cũng nói la da em yếu, nhạy cãm,wá mõng, LÁO, nó da sờ đã thấy da em đâu mà bảo la da em mỏng, nhạy cảm, da em nói chung la binh thương, ko trắng lắm, nhưng e nghĩ da em tương đối khoẻ, vì e da dùng nhiu sp từ ohiu, deram, laxvert....đến các loại kem bình thường như thorakao, ancer đều ko việc jì,
    e ức lắm, ko bik còn ai giống e nửa k ,
    Cu boy
    Nb:3,5
    18m: 12kg
    Như quỳnh
    Nb:3.3
    1m: 4kg5
    2m:6kg1
    3m:7kg6(lật nhu lo xo)
    4m:....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_mai90 Xem bài viết
    hix...e nghĩ chị nên lập topic này bên chăm sóc bố mẹ ý, riêng e la 1 trong những nạn nhân kinh khung nhất của cái dòng gọi la mỹ phẫm 100% thiên nhiên này,
    da mặt em tự dưng nổi 3-4 cái mụn to và 1 vài mụn bé li ti , e liền tậu hẵn 1 bộ trị mụn của cái tên orient tresor này, ng bán hàng online thì nói rõ ràng la hay ho, là tinh khiet ko hề gây di ứng hay tac dung phụ, thê là e như rơi vào mê hồn trận mua liền 1 luc( srm, dịch diều tiết chất nhờn, dầu tri mụn, kem tri tham, mặt nạ trị mụn, serum thắp sáng làn da) lại còn bắt e mua tà mụn thang ji mà 30ngàn/1 gói, mà fai uống it nhất 1/2 tháng để thanh lọc các chất độc, nhưng da mat em em bik chứ, chĩ lâu lâu nóng nên chi mọc lên 3-4 cái thui, nếu k làm j ko bôi j tự động 1tuần sau nó xẹp
    thế là: 3ngày đâu sử dụng: da mặt e đỏ ững, srm rửa xong thi da rất rát va nóng, ửng đỏ, đầu trị mụn của nó côg nhận cũng gom nhân mụn nhanh thật. nhưng nó gom nhân nhưng cái chổ mụn đó lại đỏ ửng, ko cách j hết dc, lúc nào nhìn vào mặt có mấy cái mụn thôi mà nó đỏ oi la đỏ trông như bi nhiểm trùng ấy , kinh đã man, em co hỏi cái thàng bán hàng thi nó bao la lúc đâu nó vậy, khoang 1 tuần sau thi hết,
    hix.. em xài cả bộ của nó đên khoang 1 tuần thi ui trời ơi, da mặt e còn hơn la cơm chấy, mụn to mụn bé thi nhau mọc, còn lan cả xuống phần cổ, huhu...da mat thì luc nao cung đỏ ửng như quả gấc, lổ chân lông thi to da man, da luc nào cung đỗ dầu, e nghi da mat e di ứg hay ko hop, e lai dt cho nó thi nó bão nó đẩy hết các nhân mụn lên, sau đó sẽ hết sạch, cứ co gắng kiên nhẫn xài thêm 1 tuần nửa thi se đẹp, nhưng mí chị ơi, e xài thêm 1 tuần nữa thì da mat e k nhưng k đõ mà còn gớm hơn, trong khi đó 4ngày nửa la sn của em( e đã dặt nhà hàng hết rùi) e da chụp hình da mat hiện tại lúc đó của em cho cái thằng bán hàng thi nó bảo da mat em vẫn còn mụn dưới da nhiulắm, ( hix , có nghĩa là xài tip thì mí cái mụn đó ko hết mà se ngoi lên thành mụn to) ac...ac, e hãi wá, bùn oi la bùn, sắp sn mà vác cái mặt lày thì ng iu em còn j mà hun má e nữa chứ, thế la e fai huỷ tổ chức, e ngưng khi xai dc gần 3 tuần , e chuyên wa xài rượi rê cây, da mat e da đỡ dc 75% nhưng vẫn còn thâm nhìu lắm, đúng la nghĩ lại thì e hận cái sp đó ghê lắm,
    ah, nó cũng nói la da em yếu, nhạy cãm,wá mõng, LÁO, nó da sờ đã thấy da em đâu mà bảo la da em mỏng, nhạy cảm, da em nói chung la binh thương, ko trắng lắm, nhưng e nghĩ da em tương đối khoẻ, vì e da dùng nhiu sp từ ohiu, deram, laxvert....đến các loại kem bình thường như thorakao, ancer đều ko việc jì,
    Em ơi, da chị bây h giống hệt như e tả luôn. TRc chị chỉ dùng kem trẻ hoá thôi da mặt mọc mụn tùm lum, sần sùi kinh khủng, cả mặt chị không chỗ nào là k có nốt, mụn dưới da thì chi chít. Bây h chị chuyển sảng dùng dầu trị mụn cám và dầu trị mụn thì y như e nói luôn. Da bị đỏ từng mảng một, gần 2 tuần mà vết đỏ k suy giảm đi, sần sần, ráp ráp và ngứa lắm, mụn thì vẫn mọc nhiều hơn Chị k biết phải làm thế nào bây giờ.... Chị cũng tin bạn bán hàng là da chị yếu, dùng nhiều trangala nên h nó mới phát mụn ra.. chị vẫn hy vọng là cố gắng chịu đựng vài tháng da sẽ đẹp hơn nhưng sao càng ngày nó càng tồi tệ đi..
    Không biết liệu dừng sản phẩm chị sẽ phải xử lý thế nào với đống mụn và vết thâm?>???
    Liệu bản chất của sản phẩm này là thực sự tái tạo da, đẩy hết mụn lên để da đẹp hơn hay chỉ đơn thuần cứ dùng là mụn tùm lum ???
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em chào các chị, tình hình gần đây e cảm thấy rất hoang mang khi sử dụng bộ dưỡng da của orrient tresor, đẹp không thấy đâu mà mặt e nổi chi chít mụn.
    Da em vốn dĩ k phải là da nhạy cảm, e đã dùng rất nhiều sản phẩm từ những hãng như derma, estee lauder, shu, BVL v.v.v và chưa bao giờ bị dị ứng hay kích ứng với mỹ phẩm. Da e là da khô, dù mùa hè da vẫn khô và không có dầu, từ bé đến giờ mặt e cũng k bao giờ có mụn.
    Gần đây, e thấy trên mạng quảng cáo về sản phẩm của orient tresor, và rất nhiều reviews tốt nên cũng mua về dùng thử. Em đã dùng cả bộ bao gồm :
    -srm trắng mịn
    - dầu massage
    - serum thắp sáng
    - kem trẻ hoá
    - sữa tẩy trang
    - mặt nạ trắng mịn
    - dầu trị mụn cám
    v.v.v
    Cảm giác ban đầu thấy rất thích, những đc khoảng 1 tuần thì mặt e bắt đầu lên mụn, là những nốt li ti, sần sùi k có nhân. E có thắc mắc thì được bạn bán hàng giải thích đó là do kem phản ứng, đẩy hết các bã nhờn và mụn ra ngoài để tái tạo, sau 1 thời gian là hết.
    Đến nay đã là 3 tháng, và e vẫn kiên trì dùng đến bộ thứ ..2 mà da mặt e sao đẹp chẳng thấy đâu, chỉ thấy chi chít mụn, trán e sần mùi rất nhiều nốt cả tháng nay, nó k hề giảm đi mà cũng k hề có nhân mụn. Hai bên má, và mũi thì chi chít các nốt mụn li ti như mụn cám, căng lớp da mặt lên e thấy dưới da có rất nhiều nốt mụn trắng sắp trồi lên. Em k bao giờ tưởng tượng đc da mặt e lại có thể rơi vào tình trạng này?
    Theo như bạn bán hàng nói thì da mặt e quá yếu, nên kem nó phải tái tạo vài lần????
    Em muốn hỏi là có chị em nào cũng rơi vào tình trạng như em k ạ? Và chị e nào có hiểu biết, có thể tư vấn giúp em, tình trạng hiện nay của e là do phản ứng với kem tốt hay là e đang bị dị ứng ạ? Em cảm thấy rất hoang mang :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_mai90 Xem bài viết
    Em ơi, da chị bây h giống hệt như e tả luôn. TRc chị chỉ dùng kem trẻ hoá thôi da mặt mọc mụn tùm lum, sần sùi kinh khủng, cả mặt chị không chỗ nào là k có nốt, mụn dưới da thì chi chít. Bây h chị chuyển sảng dùng dầu trị mụn cám và dầu trị mụn thì y như e nói luôn. Da bị đỏ từng mảng một, gần 2 tuần mà vết đỏ k suy giảm đi, sần sần, ráp ráp và ngứa lắm, mụn thì vẫn mọc nhiều hơn Chị k biết phải làm thế nào bây giờ.... Chị cũng tin bạn bán hàng là da chị yếu, dùng nhiều trangala nên h nó mới phát mụn ra.. chị vẫn hy vọng là cố gắng chịu đựng vài tháng da sẽ đẹp hơn nhưng sao càng ngày nó càng tồi tệ đi..
    Không biết liệu dừng sản phẩm chị sẽ phải xử lý thế nào với đống mụn và vết thâm?>???
    Liệu bản chất của sản phẩm này là thực sự tái tạo da, đẩy hết mụn lên để da đẹp hơn hay chỉ đơn thuần cứ dùng là mụn tùm lum ???
    • 696 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mình dùng sp này rồi: mình dùng SRM trắng da và mặt nạ đất sét trắng mịn da.
    - SRM nói chung là tạm đc, tuy nhiên làm ra mặt hơi khô sau khi rửa nhưng bù lại mùi cam thảo, bạc hà rất thơm và mát da -> dùng chưa có vấn đề gì cho đến hiện tại.
    - Mạt nạ đất sét: Mình dùng được tầm hơn 1 tháng, đợt đó mụn nổi liên tục mà toàn mụn to đỏ. Đến 1 lần sau khi đắp rồi rửa mặt thì thấy da mặt mẩn đỏ như dị ứng mà khô rát 2 bên má -> Đã phải dừng sử dụng ngay và không có ý định mua cái này lại lần nữa. Mẹ mình bảo sao liều thế, đi mua mặt nạ bào chế gì mà ko rõ thành phần thế kia.
    Chia sẻ cùng bạn tình trạng của mình, mong sẽ giúp ích gì đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 492 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Mình cũng tham khảo bọn này vì thấy nhiều bạn khen, nên có hỏi bạn bán hàng và miêu tả tình trạng da minh là HH dầu và nhạy cảm, muốn mua srm thử trước. Mình đc tư vấn là mua srm Lavender dành cho da nhạy cảm. Thế mà dùng thấy da khô căng, rít ơi là rít, chả dịu nhẹ và mềm mại gì cả, da sần cả lên :mad:. Sợ ơi là sợ :Crying:. Dùng dc vài lần mình bỏ xó rồi. Cạch luôn :Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 273 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Hic, mình đang tính chuyển sang dùng nước hoa hồng của hãng này vì nghe nói là tự nhiên, ko cồn. Nhưng nghe mọi người review các sản phẩm trên chắc mình cũng ko dám thử dùng nước hoa hồng của họ wá. Thật sự nhìn bao bì nhãn hiệu của hãng này mình ko thấy bắt mắt tí nào cả.
    • X_U
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,101 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Mình chịu thôi. Tốt nhất bạn đến trực tiếp công ty để nói chuyện với dược sỹ bên đó xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X_U Xem bài viết
    Mình chịu thôi. Tốt nhất bạn đến trực tiếp công ty để nói chuyện với dược sỹ bên đó xem sao.
    Dược sỹ của công ty bảo là da mình quá yếu, phải tái tạo vài lần ( mụn dưới da bị đẩy lên vô tội vạ ) mới đẹp được :Worried: Những hôm vừa rồi tớ đi khám ở 1 chỗ uy tín, ng ta bảo bị viêm da. dị ứng với một số thành phần trong tinh dầu. Vì là toàn tinh dầu tự nhiên, k qua một quy trình gì gì đó nên vẫn còn những gốc tự do và không hẳn là tốt cho da mặt, dùng lâu cũng chưa chắc đã tốt mà kết quả còn ngược lại
    Tình trạng da mình bây h vô cùng kinh khủng, mụn li ti, mụn cám, mụn dưới da, mụn bọc, mụn mủ mọc tung toé đầy mặt... đúng là tiền mất tật mang. Không biết có bạn nào gặp tình trạng giống mình k?? Nếu có thì phải dừng lại ngay và đi khám da liễu ngay lập tức. Đừng vì quá tin tưởng rằng da mặt mình đang đc tái tạo, mụn dưới da đang bị đẩy lên để có lớp da mới đẹp hơn. Đấy là tự sát !!! hichic :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Pisu khuyên bạn 1 câu duy nhât, bỏ nó đi và đi da liễu khám xem có viêm da ko. KO nên dùng hãng này
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tình trạng mụn của bạn thế nào rồi,đã đỡ hơn chưa,tốt nhất bạn nên đi khám và ngưng sử dụng mĩ phẩm đi bạn ạ,đợt mình mua cao bí đao về đắp cũng mong da mặt mịn đẹp hơn nhưng ko chịu nổi cảnh mụn nổi lia chia,nổi đến phát sợ luôn,đi khám người ta bảo viêm da,mình ko đổ lỗi cho cao bí đao vì người này hợp người kia ko,nhưng nếu thấy tình trạng ngày càng xấu đi thì nên bỏ dùng ngay. Qua đợt cao được 1 tháng rồi da mìh bị 4 cái sẹo hơi nông to đùng dù mình ko nặn gì cả,bùn ghê gứm luôn.Chúc da bạn mua khoẻ mạnh lại nha :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã quan tâm, đợt vừa rồi mình cũng vừa đi khám của một bác sỹ tư. Theo chuẩn đoán thì mình bị dị ứng với một số thành phần ở trong mỹ phẩm. Bác sỹ đã cho mình uống thuốc kết hợp với hút mụn bằng laser hay ánh sáng xanh gì đó, tổng cộng hết hơn 2 triệu cho 1 đợt điều trị và thuốc 1 tháng, đến bây h là gần 2 tháng điều trị, da mặt mình vẫn k khả quan hơn, mụn vẫn lên hết đợt này đến đợt khác Mình cũng k biết làm thế nào nữa, cũng đi khám ở bác sỹ tốt nhất rồi, tiền chữa thì vẫn tiếp tục tăng lên mà bệnh thì k thấy đỡ...bác sỹ bảo cái kem này bôi nó k chỉ ảnh hưởng ở da mặt, mà nó còn ảnh hưởng đến gan, nên cần phải có thời gian điều trị lâu hơn, uống thuốc để lọc dần các độc tố bên trong thì mặt mới đỡ đc.. chán quá
    • 806 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

chia buồn cùng bạn,....mình thì lại dùng khá hợp, cũng đỡ đi nhiều ý nhưng da đã dầu thì nên tránh dùngcái vụ dầu massage đi nàng ạ. Mình ko hợp cái mặt nạ lắm, trát vào mặt thì xót nên bó tay. Các cái khác thì dùng vẫn tốt
    • 323 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Bị nặng vậy rồi thì phải chữa lâu lắm chị ạ. Mới 1,2 tháng chưa là gì đâu. Chị cố gắng kiên trì 3-6 tháng mới khả quan được. Mong da chị mau khỏe lại.
    Nghỉ tết dài hạn...