TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết loại kem dưỡng da trang điểm nào tốt không? chỉ cho mình với :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Do làm kinh doanh hay đi gặp khách hàng nên lúc nào ra ngoài mình cũng có trang điểm sơ qua, nhưng trang điểm làm da mình trở nên khô và không được mịn màng như trước nữa. .Mình có tìm hiểu qua google nhiều lắm nhưng có nhiều loại quá mình không biết loại nào tốt? Các bạn có ai biết và đã từng dùng thử, giúp mình với. Mình cám ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Còn tùy vào loại da của mẹ nó nữa, da mẹ nó là da gì? Mẹ nó có chịu khó uống nước, ăn rau củ quả không?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bình thường thì chỉ dùng BB cream thôi, trước BB em bôi ít kem lót. Em dùng đồ của Hàn vì đc chiết xuất nhiều từ thiên nhiên

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chanchan10091990
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Loại kem trang điểm thiên về dưỡng nhất mình từng biết là bb cream, nhưng đã là đồ trang điểm thì việc da bị ảnh hưởng xấu là điều không tránh khỏi chứ có hãng nào cũng vậy thôi

Bạn thớt nếu đã trang điểm nhiều thì cố gắng bôi trước 1 lớp kem lót để giữ da tí trước khi bôi kem nền hay bb cream

Rồi về nhà thì tẩy trang sạch sẽ rồi dưỡng da các kiểuông hơi,đắp mặt, thoa kem, massage....
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 873 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ban thử tìm hiểu xem. Bạn mình mới mở blog về review sản phẩm dưỡng da Hàn Quốc http://nguoixaulamdep.wordpress.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

kem DD cream đó chị, dùng vừa dưỡng vừa trang điểm luôn, nó mỏng nhẹ mặt hơn BB và CC chị à! E thì chỉ dùng DD thôi chứ k phủ phấn vậy cho tự nhiên vì nó che hết khuyết điểm của mình mà! E cũng dùng loại của Hàn 160k thì phải chị chịu khó search lại G xem sao
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em khômg biết chị có thích đồ Nhật không. Đợt vừa rồi bạn em bên Nhật mới tìm được loại dưỡng trang điểm thích lắm ạ. Cái này chưa shop nào ở VN bán, giúp làm mềm da, dưỡng trắng, giúp da lên màu trắng hồng, có chống nắng, dạng sữa lỏng blend dễ, đặc biệt chống trôi giúp c đi ngoài đg k lo xuống tông da.nhưng mà nếu da có nhiều khuyết điểm thì nó cover k hết ạ. Độ covẻr bt chị tham khảo thêm nhé. Có gì cứ hỏi em ạ