Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết da dị ứng thời tiết thì dùng loại sữa rửa mặt và mỹ phẩm nào là tốt không chỉ em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.27K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vấn đề em gặp phải là thế này các chị ạ. Da mặt em thuộc loại da bình thường,độ sáng trung bình,dễ bị bắt nắng,không có mụn,da mịn. Tình hình là 2 năm trở lại đây cứ đến lúc chuyển mùa sang mùa đông và cả mùa đông là da em bị dị ứng thời tiết,vùng da trên lông mày và 2 bên vùng ngay dưới mắt của em hơi sần,hơi ngứa,hơi đỏ,còn những vùng khác trên mặt vẫn mịn.E năm nay 22t,chưa bao giờ dùng sữa rửa mặt hay mỹ phẩm nào cả,bây giờ em muốn dùng sữa rửa mặt và mỹ phẩm,nhưng cứ chuyển mùa vào mùa đông là da em lại bị dị ứng thời tiết,có chị nào da cũng bị dị ứng thời tiết như em mà thấy dùng sữa rửa mặt và mỹ phầm của hãng nào tốt thì nhờ tư vấn hộ em cái ạ. Cảm ơn các chị.:Smiling::Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 202 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc da bạn bị khô do lạnh quá đó. mình thấy mùa đông các mẹ thường hay dưỡng ẩm băng Ghonson & Ghonson (ko bít viết đúng ko). loại milk cream (nắp xanh) nếu bạn là da thường. Mình có xài thử rùi. da rất mịn. ẩm. Nhưng da mình da nhờn nên dùng nắp hồng. nắp hồng ko mịn bằng nắp xanh vì ko có sữa. bạn dùng thử xem có hợp ko? giá rẻ khoảng 30-35k/hũ 50g. xài tẹt. mua ở siêu thị hoặc nhà thuốc
    Báo cáo em chưa có người êu:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnana29 Xem bài viết
    chắc da bạn bị khô do lạnh quá đó. mình thấy mùa đông các mẹ thường hay dưỡng ẩm băng Ghonson & Ghonson (ko bít viết đúng ko). loại milk cream (nắp xanh) nếu bạn là da thường. Mình có xài thử rùi. da rất mịn. ẩm. Nhưng da mình da nhờn nên dùng nắp hồng. nắp hồng ko mịn bằng nắp xanh vì ko có sữa. bạn dùng thử xem có hợp ko? giá rẻ khoảng 30-35k/hũ 50g. xài tẹt. mua ở siêu thị hoặc nhà thuốc
    loại này nắp màu hồng mình dùng xong nóng và đỏ cả mặt luôn bạn nà,hình như bị dị ứng thì phải,thế bạn biết loại sữa rửa mặt nào da dị ứng dùng ok không?
    thanks bạn nha.:Smiling:
    • 2,339 Bài viết

• 6,487 Được cảm ơn

Có srm Centaphil đó c, nhẹ và ít gây kích ứng, ai bị mụn hay dc khuyên xài cái này, chưa kể nó chỉ có 3đ trên thang đo skindeep thoai hoặc là chọn handmade soap, loại ít nguyên liệu nhất, pure (mượn từ của chị zinzin hì) cũng ok đó c.
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilangilang Xem bài viết
    Có srm Centaphil đó c, nhẹ và ít gây kích ứng, ai bị mụn hay dc khuyên xài cái này, chưa kể nó chỉ có 3đ trên thang đo skindeep thoai hoặc là chọn handmade soap, loại ít nguyên liệu nhất, pure (mượn từ của chị zinzin hì) cũng ok đó c.
    Da c không bị mụn mà là bị dị ứng thời tiết nà,c nghe biểu cetaphil dành cho da mụn thì phải,để c tìm hiểu thêm xem sao. Thanks em đã tư vấn nhé.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 202 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diecyeu Xem bài viết
    loại này nắp màu hồng mình dùng xong nóng và đỏ cả mặt luôn bạn nà,hình như bị dị ứng thì phải,thế bạn biết loại sữa rửa mặt nào da dị ứng dùng ok không?
    thanks bạn nha.:Smiling:
    thế chắc là bạn không hợp. Bữa mình đi soi da, chị ấy tư vấn ( nghe có vẻ rất chuyên nghiệp) là nếu bị dị ứng với 1 loại mỹ phẩm nào đó, mặt có hiện tượng nóng đỏ, nổi mụn li ti thi rửa bằng sữa tươi ko đường. vì trong sữa bò có chất gì ấy làm lấy đi những mỹ phẩm bám trên da. hic. chị ấy nói hay lắm chứ ko dở ẹc như mình đâu. lấy bông chấm sữa thoa đều khắp mặt, chờ khô rùi lại làm tiếp, khoảng 2,3 lần sẽ thấy đỡ. nhưng chị ấy cũng khuyên ko nên rửa sữa thường xuyên, chỉ khoảng 2,3 ngày, sau đó phài dùng sữa rửa mặt, vì sữa bò có thể làm bí lỗ chân lông. khi bạn thử 1 sản phẩm sữa rửa mặt mới cũng thế. trước khi dùng sp mới bạn nên rủa bằng sữa bò 2,3 ngày, rùi dùng thử sản phẩm mới 1 ngày, rùi lại dung sữa bò 1 ngày, làm như vậy trong khoảng 1 tuần để da thích ứng với sản phẩm. mình thì toàn bụp luôn sản phẩm mới, có khi còn dùng mấy loại 1 lúc, vì da mình da trâu, chả dị ứng bao giờ ( trừ Olay). nếu da bạn nhạy cảm bạn timtimf những sản phẩm từ thiên nhiên, dành cho da nhạy cảm, nghe nói handmade soap cũng tốt, mà mình chưa thử
    Báo cáo em chưa có người êu:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnana29 Xem bài viết
    thế chắc là bạn không hợp. Bữa mình đi soi da, chị ấy tư vấn ( nghe có vẻ rất chuyên nghiệp) là nếu bị dị ứng với 1 loại mỹ phẩm nào đó, mặt có hiện tượng nóng đỏ, nổi mụn li ti thi rửa bằng sữa tươi ko đường. vì trong sữa bò có chất gì ấy làm lấy đi những mỹ phẩm bám trên da. hic. chị ấy nói hay lắm chứ ko dở ẹc như mình đâu. lấy bông chấm sữa thoa đều khắp mặt, chờ khô rùi lại làm tiếp, khoảng 2,3 lần sẽ thấy đỡ. nhưng chị ấy cũng khuyên ko nên rửa sữa thường xuyên, chỉ khoảng 2,3 ngày, sau đó phài dùng sữa rửa mặt, vì sữa bò có thể làm bí lỗ chân lông. khi bạn thử 1 sản phẩm sữa rửa mặt mới cũng thế. trước khi dùng sp mới bạn nên rủa bằng sữa bò 2,3 ngày, rùi dùng thử sản phẩm mới 1 ngày, rùi lại dung sữa bò 1 ngày, làm như vậy trong khoảng 1 tuần để da thích ứng với sản phẩm. mình thì toàn bụp luôn sản phẩm mới, có khi còn dùng mấy loại 1 lúc, vì da mình da trâu, chả dị ứng bao giờ ( trừ Olay). nếu da bạn nhạy cảm bạn timtimf những sản phẩm từ thiên nhiên, dành cho da nhạy cảm, nghe nói handmade soap cũng tốt, mà mình chưa thử
    uh thanks bạn nhé:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn mua loại sửa rữa mặt của vichy đi đảm bảo không dị ứng đâu , có điều giá hơi đắt 1 chút, lo màu trắng ý (refreshing cleansing mikl) loại nay dung cho da nhạy cảm ( hoho minh đang dùng) còn lại da kho mà di ứng thì thoi dung dung gi ban oi minh thử đủ lpaji roi nhung da minh nhạy cảm nen thứ gì cũng dị ứng hết , chỉ uống nước thật nhiều, ăn trái cây vào khoảng 1 tháng là hết à
    cũng nói thêm tuần nên rửa khoang 2-3 lần thôi nhé, da nhạy cảm dùng nhiều k tốt, còn loại sửa bò hạt cát các bạn đừng dùng, loại có hạt cát là bao gồm tẩy tế bào chết dùng thường xuyen sẽ bào mòn lớp biểu bì da đó, lúc trước vì mình da mỏng lại dị ứng nên tự mình mày mò đi làm tư vấn cham sóc da giờ đây cũng có chút kiến thức
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 676 Bài viết

• 1,702 Được cảm ơn

Ôi có bạn này giống mình bị ngứa và hơi tróc da sẩn đỏ chỗ giữa chân mày đúng ko? Và dưới mắt ngay gần sóng mũi? Thậm chí mình còn bị như vậy ở 2 bên rìa tóc thái dương cơ Dị ứng thì ko MP nào làm dịu đi kể cả là trái cây đắp lên ( có tính axit càng kích ứng) bạn ra nhà thuốc tây nhé mua 1 tuýp thuốc Dipolac bôi các loại dị ứng, chàm...về bôi 1 lớp mỏng vào các nốt ấy, mỗi ngày bôi 2 lần sáng và tối, tránh ko dây vào mắt, khi bôi = tay xong rửa tay để ko cho vào miệng. bảo đảm bôi 2 lần là hết, cứ bị thì bôi, hết chuyển mùa hết dị ứng thì hết bôi. Lúc đó rửa bằng gì cũng ok, còn khi bị dị ứng thì theo nguyên tắc ko rửa bằng bất cứ thứ gì liên quan đến hóa chất hay có tính xà phòng ( soap) hay có tính axit. Chỉ rửa nước không thôi. Nhưng bạn yên tâm bôi thuốc vào là khỏi ngay ko cần rửa nước lã mãi đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 887 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Nước ấm rửa mặt

sau đó dùng dầu tea tree

DOne :">
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 449 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

hóng
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trẻ chị cũng bị như em, da chị cũng đẹp và không bị mụn bao giờ. Mùa đông bị nổi, sưng vù mắt ban ngày, còn đêm thì nổi o người. Nhiều hôm phải nghỉ học chiều, nằm kín trong chăn thì đỡ. Hồi đó bố mẹ bận bịu cũng chẳng để ý được. Chị bị 2 mùa đông rồi sau ko bị nữa. Chắc là do da nhạy cảm nên vậy!?. Em uống thuốc dị ứng xem có đỡ ko. Em còn trẻ và da đẹp thì nên dùng sp chiết xuất từ thiên nhiên - dịu nhẹ và an toàn, như của Yves Rocher. Chúc em sớm tìm đc thuốc chữa khỏi!!