Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có ai bị mụn li ti giống em ko ? loại mụn ẩn dưới da . nặn ra có nhân màu trắng và mùi hôi ? có mẹ nào có kinh nghiệm vào giúp em với

• 999 Lượt chia sẻ
  • 82.3K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tình hình la em bị mụn li ti dưới da . laọi mụn ko nổi lên trên bề mặt , nếu nặn ra có nhân mềm màu trắng và đặc biệt nếu ngửi thì thấy mùi hôi . đang điên cuồng , khổ sở vs cái loại mụn khó trị này . em đã thử nhiều cách lắm rồi nhưng mụn đỡ rồi lại lên lại . loại mụn để thì ko có màu ji cả , ko thâm đen hay sưng đỏ ji nhưng cứ li ti sần sần khó chịu lắm ạ . trang điểm lên thì dày cộp . e ngứa tay nặn ra thì mặt thâm...huhuhu hiện tại em đang phải U thuốc của BS Hải ở Cát Linh đc 2 tháng rồi mà cũng chưa thấy khả quan lắm / mẹ nào có kinh nghiệm hay đã bị rồi giúp e với .......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

huhuhuhu hình như ko có ai bị như mình rồi . buồn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,172 Bài viết

• 1,291 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng bị nè. Mình bị ở giữa hai lông này, mũi và cánh mũi, dưới môi nữa. Nhưng mà từ 1 tuần nay từ khi mình chịu khó theo đủ các bước dưỡng da thấy bớt đó. Tụi nó tự trồi lên ,mình lấy bông thấm nc hoa hồng lau là ra, cứng đầu hơn thì lấy móng tay gãi T_T
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 382 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

em có xài kem trộn hông? nếu có thì bị dị ứng do xài kem rồi đó, đi bs da liễu trị đi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabotngot Xem bài viết
    em có xài kem trộn hông? nếu có thì bị dị ứng do xài kem rồi đó, đi bs da liễu trị đi
    e ko sài kem trộn , và có đi bs rồi uống thuốc gần 2 tháng mà nó chỉ bớt vài ngày xong lại lên
    • 86 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

m cũng bị nè bạn ,bôi thuốc ko hết đâu ,chỉ có cách xông mặt ,đắo mặt nạ ,vệ sinh da sạch sẽ thôi ,nó cứ sần sần 2 bên má khó chịu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi polaris Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng bị nè. Mình bị ở giữa hai lông này, mũi và cánh mũi, dưới môi nữa. Nhưng mà từ 1 tuần nay từ khi mình chịu khó theo đủ các bước dưỡng da thấy bớt đó. Tụi nó tự trồi lên ,mình lấy bông thấm nc hoa hồng lau là ra, cứng đầu hơn thì lấy móng tay gãi T_T
    uh tớ bị 2 bên má , đợt này đang rửa bằng nc muối sinh lý mà chưa thấy kết quả rõ ràng lắm ... Hix để rửa thêm có khả quan tớ sẽ review .
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em cũng bị mụn li ti y như chị luôn. Mấy cái này nó khó hết lắm chị ơi,em làm đủ mọi cách rồi suốt 2 năm chứ ít gì. Nó ko hết là ko hết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 382 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

vậy là bị do nội tiết rồi đó kưng, hơi khó trị, hix hix
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

E cungz bị ntn .chả biết phải làm sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng mụn nằm dưới da mà xông mặt ko ăn thua vẫn phải nặn ra mà nặn ra thì ôi thôi thâm dã man bạn ạ . bjo đang dùng nc muối sinh lý để rửa mặt hàng ngày bạn ạh .. có kết quả sẽ review tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi polaris Xem bài viết
    nhưng mà mụn tớ thấy nằm sâu trong da mà . mình phải nặn nó mới ra đc ý . chắc bạn bị nhẹ hơn tớ . tớ còn đang phải U thuốc từ bên trong cơ ý . hĩ bjo theo nhiều cách qua bị nản rồi tớ rửa nước muối sinh lý mua ngoài hiệu thuốc tây . đc khoảng nửa tháng rồi thấy lành tính và cũng khô thoáng mặt . còn kết quả phải đợi thời gian ... có kết quả sẽ review ngay cho các mẹ tham khảo
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong25 Xem bài viết
    em cũng bị mụn li ti y như chị luôn. Mấy cái này nó khó hết lắm chị ơi,em làm đủ mọi cách rồi suốt 2 năm chứ ít gì. Nó ko hết là ko hết
    hay em cứ thử nc muối sinh lý đi , rửa 2 buổi 1 lần c cũng đang rửa đây . cungc thấy nó giảm giame chút ít nhưng còn phải chờ thời gian nữa sẽ review sau nhe
    • 187 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

xông da mặt rất tốt cho mụn ẩn đấy ạk. chị cũng lên đắp mặt nạ bùn 1 tuần 1 lần để làm sạch da nữa. queen helen và freeman oatmeal & avocano đc review rất tốt ạk.
    http://www.youtube.com/watch?v=J6siw...YGaOX&index=23
    em thấy các bc trong clip này rất hay cho ai bị mụn ẩn, bạn trong clip cũng đã show kết quả sau 1 time áp dụng cái skin care routine này (bạn ấy cũng bị mụn ẩn ở vùng trán)
    ngoài ra em thấy cái Personal Microderm (PMD) và set trị mụn của acnes.org đc highly recommened bởi rất nhiều beauty guru trên youtube rồi a. cái microderm e search trên amazon thì khá là chát còn set trị mụn có giá 39$ cho 3 sp to bự thế kia thì vẫn rất ok. đây là link http://www.danielkern.com/
    các chị search 2 sp này đều đc review rất tổt ạ
    một vài kinh nghiệm e rút ra sau cả mùa hè nghiên cứu nát cái youtube ạk. hihi chúc các chị có làn da đẹp nha
    hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi
    • 132 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị mụn như vậy, ở đường rãnh dưới mũi ấy, nặn ra thấy mụn dài nhỏ như sợi chỉ trắng, và đặc biệt là hôi khủng khiếp có ai bị như mình ko và phải làm sao để hết đây
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng bị same same vậy. m khuyên bạn nên đi bs da liễu. mình đi khám bs cho xét nghiệm các thứ.. lượng viêm trên da khá nhiều. Kết luận là bị mụn corticod. m uống thuốc đc 1 tuần cũng đỡ kha khá r
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cùng chung hoàn cảnh với mọi người, đã đi khám bác sĩ tư rồi vừa uống thuốc vừa xức nhưng kết quả là không có gì thay đổi. Mình đang tính đi bệnh viện da liễu khám xem sao nhưng chưa có thời gian. Nản toàn tập vì mụn. hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bị mụn ẩn một phần là do tế bào chết nhiều, bị bịt kín làm tắc ngẽn lcl. Cố gắng chăm tẩy tế bào chết và vệ sinh da sạch sẽ đầy đú các bc như tẩy trang, srm, toner..... Nếu có điều kiện thì đi spa để tấy tbc là làm sạch lỗ chân lông, nên đến các spa uy tín chuyên về điều trị chứ đừng vô mấy spa làm trắng, làm đẹp gì đó..
    • 219 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bạn ơi, đợt trước mình bị dị ứng nên cũng bị mụn nổi li ti khắp vùng cằm và vùng xương quai hàm. Trị kiểu nào cũng không hết. Tớ đi lấy nhân mụn ra thì chúng nó lại trồi lên tiếp.

Đợt này tớ dùng thử yến mạch rửa mặt + với kem dưỡng ẩm + benzac để diệt khuẩn thì nó lại bớt bạn ạ. Mặt tớ chỉ còn vài em cứng đầu chưa chịu đi thôi. Bạn thử thử xem có đỡ ko ^^
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4