Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

chừng nào mụn-thâm mới từ bỏ em đây hhuhuhu!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.18K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe_phan993 Xem bài viết
    Kinh nghiệm của chị là xài nạ bắc thảo dược đó e
    chị xài lâu không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MicMicHinHin Xem bài viết
    chị xài lâu không ạ?
    C xài 2 set khoảng 3 tuần là bớt đó e
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi call_me_maybe Xem bài viết
    Em đang tuổi có những thay đổi về nội tiết tố nên mọc mụn cũng là điều dễ hiểu, cũng có người may mắn là ko bị. Nhưng chừng nào đến năm 22 23t mà nội tiết tố đã ổn định mà e vẫn bị mọc thì hãy lo, còn giờ thì đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến việc học. Em chỉ cần giữ da sạch sẽ đi ra ngoài đường phải che chắn kĩ k đc tiếp xúc vs ánh nắng ( chắc e chưa có tìm hiểu và sd kem chống nắng thường xuyên) chịu khó ngày nào cũng uống nhiều nước vào. Mua cái chai nước muối sinh lý ở hiệu thuốc về lau mặt ngày 2 3 lần. Hy vọng sẽ đỡ. Còn để chữa tận gốc thì chị nghĩ là bây giờ ko thể.

11263691_818728328215399_1050501471_n

11330511_818728348215397_346673400_n
    tình trạng kinh khủng của em ạ. huhu mai lại sinh nhật chắc em ở nhà lun
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em phải xác định được nguyên nhân gây mụn nữa (nội tiết, bụi bẩn, chế độ ăn uống,...) chị nghĩ em nên đi bác sĩ khám rồi hãy tìm hướng chữa
    - Vuông Store: https://www.facebook.com/vuong.choxanh/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msthanhxuan Xem bài viết
    Em phải xác định được nguyên nhân gây mụn nữa (nội tiết, bụi bẩn, chế độ ăn uống,...) chị nghĩ em nên đi bác sĩ khám rồi hãy tìm hướng chữa
    em đi bác sĩ ở bv da liễu đó chị, mà hổng thấy người ta khám gì trơn, người ta nhinnhifn rùi cho em thuốc thui à. em đi khám 2 cử lận mà hông có thì thay đổi lun
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

kinh nghiệm
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình uống nước rau ngót thay cho nước lọc. 1tuần là hết. k biết bạn thì sao
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em kể cho mọi người về bữa tối sinh nhật em...bạn bè em có 5 đứa, có chị em với btrai bả có luôn cả btrai em. nguyên đám đi gà quay rồi kéo nhau đi uống trs. lúc đầu khá vui vẻ, nhưng rồi nhỏ bạn em buông một câu nói đùa mà trước đây tụi nó cũng hay nói làm em buồn và tủi thân lắm. nó nói:" ê sao mày với chị mày một trời một vực vậy H. chị thì đẹp như tiên( đây là sự thật, chị em sn92, da chị em đẹp lắm, trắng mịn, mắt to mi cong, mà là tự nhiên hết) mà con em thì xấu như ma vậy" rồi nguyên đám bạn em cười. em cũng cười, chỉ có phe người lớn là im re. nghe câu đó em buồn lắm, tụi mó chỉ là nói đùa thôi nhưng k hiểu sao em vẫn buồn.. có lúc tụi nó hỏi đùa em thế này :" ê sao mày xấu mà bồ mày đẹp trai vậy?"( btrai em sn 93) em chẳng biết trả lời sao luôn cũng chỉ cười cười xua qua thôi nhưng rồi những câu nói đó cứ ám em
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng sn 98 và cũng có cái thời bị mụn kinh khủng. Mình sử dụng kem trị mụn giori của Nhật ấy bạn, 60k 1 hộp nhỏ xíu nhưng sd tốt lắm. Định mua hũ nữa nhưng chị kia hết hàg. Mình đổi sang xài kem ainarda tổ yến 250k trị mụn lẫn trị thâm, kem này trị thâm cực hiệu quả luôn. Mặt mình bây h bớt mụn nhiều lắm, ai cũng khen :3:3
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có bôi gì cỡ mấy thì cũng ko dứt dc hẳn mụn, nên uống nưỡ rau diếp cá hoặc rau má vừa mát gan, vừa cải thiện được mụn! Mỗi ngày nên uống 2-3 ly

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Louki
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- mình cũng 98 đêy.mặt mình thảm hơn bạn nữa.dg uốq nc diếp ká cả tuần mà chả tiến triển gì...haizz.mjk cũng như bạn k bc chân ra ngoàj như con tự kỉ v
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đồng y với bạn Louki nè !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nên kiêng đường với các đồ ăn ngọt đi bạn , dạo này mình lại thèm ăn ngọt làm mặt đổ dầu kinh khủng ( nguyên nhân chính gây ra mụn )
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungtran101 Xem bài viết
    - mình cũng 98 đêy.mặt mình thảm hơn bạn nữa.dg uốq nc diếp ká cả tuần mà chả tiến triển gì...haizz.mjk cũng như bạn k bc chân ra ngoàj như con tự kỉ v
    bạn uống diếp cá mà k kiêng đồ nóng, giữ vệ sinh sạch sẽ và thức khuya là cũng k hết đâu. với laj b mới uống có 1 tuần thj lấy gì? mình bị nhẹ mà phải 2 tuần ms hết. zờ hết sạch rồi mà vẫn còn ăn vì thời tiết nóng cũng sinh ra mụn b à !
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

da tớ đã được cải thiện khá rõ rệt. tớ mới đặp mặt nạ sữa chua không đường với bột trà xanh (nhà làm). sau khi rửa srm thì lấy tinh dầu trà xanh (nhà làm) vỗ nhẹ. tớ chỉ mới áp dụng có 2 lần, cách ngày làm một lần. da thấy cải thiẹn hơn, mụn ẩn thì bớt sưng lại, mụn nhỏ nhỏ đầu trắng cũng khô lại vết thâm cũng đỡ. xài được 7 lần thì tớ sẽ cập nhật cho mọi người tình trạng da tớ nhé. cám ơn đã cho tớ nhwxng ý kiến hay <3
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh năm nay cũng 23t rồi nhưng lâu lâu vẫn bị nổi mụn hoài mà ít ak các bạn nào có bikip j chỉ minh vs
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khi bị mụn ngoài giữ vệ sinh cho mặt, uống nước mát gan, tránh đồ ngọt, cay, nóng thì bạn hạn chế uống sữa nhé
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ăn sữa chua đc hông chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mìn thì boi sữa ong chúa . bị lười làm mấy loại mặt nạ
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn mua trị mụn thần tiên - là kem trị mụn đông y , sdt 0967327257 xài đi. Đỡ mụn đẹp da, nuôi da