Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chữa mụn thịt bằng tỏi nè ( có hình )

• 2 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tình hình là mình cũng bị mụn thịt ở ngực và vai . Nên sau hồi nghiên cứu trên mạng , đã quyết định làm chuột bạch tại nhà .
    Và thế là đắp tỏi 4 5 ngày thế là minh thấy cái chỗ mụn thịt to đùng lo lép xuống , va đóng mài ghẻ thì phải , đang chét nghệ vào
    Mới lột thử 1 cái mài trên vài thấy như vết phỏng không biết sau này lành có đều màu da không . Bôi trét tích cực .
    Mình nghĩ đang theo hướng tốt hihi
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wanbicon_duyanh Xem bài viết
    Tình hình là mình cũng bị mụn thịt ở ngực và vai . Nên sau hồi nghiên cứu trên mạng , đã quyết định làm chuột bạch tại nhà .
    Và thế là đắp tỏi 4 5 ngày thế là minh thấy cái chỗ mụn thịt to đùng lo lép xuống , va đóng mài ghẻ thì phải , đang chét nghệ vào
    Mới lột thử 1 cái mài trên vài thấy như vết phỏng không biết sau này lành có đều màu da không . Bôi trét tích cực .
    Mình nghĩ đang theo hướng tốt hihi
    Đắp như thế nào vậy bạn ? Bạn có thể chỉ rõ hơn ko ?
    Thanks so much !
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tùy theo loại da , chứ bạn thấy mũi toit đã hắc và khó chịu lấy đâu khi bôi lên làn da mặt mỏng mah của mình chứ, Mình không biết bạn dùng có an toàn không chứ mình dùng ui, mặt xừng như bánh bao chiều vậy, đành từ bỏ cách trị mụn bằng cách này nè, và thay vào đó dùng kem trị mụn là an toàn thôi
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị mụn nè. Khi bị mụn thì mình dùng dầu trị mụn Oil tea tree ah của hãng Vedette. Loại này hay lắm nha. Khi bị mụn lên thì mình thoa lên. Khoảng 2 ngày là mụn bắt đầu lặn liền ah.
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranlinh88 Xem bài viết
    Đắp như thế nào vậy bạn ? Bạn có thể chỉ rõ hơn ko ?
    Thanks so much !
    tối mình đập tỏi ra đặp lên mụn thịt thôi , nhưng mà bạn ui nó nóng lắm á , kiểu bị phỏng ấy , cục mụn thịt của mình bây giờ nó xẹp bớt thôi , chứ vẫn còn =.= , và da đến bây giờ vẫn còn thâm thâm ) . chuột bạch haha . mình sắp chuyển sang chơi lấy nhang hơ tỏi á ,
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mụn thịt công nhận khó chữa...em bị 2 vết ở trên mặt ko tài nào hết dc, bôi nc cốt chanh vào cũng ok lắm nhưng nó chỉ mờ đi chứ ko hết dc đâu @.@
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đang hóng chờ tin trị mụn thịt của mọi người đây. bị mụn thịt khó chịu thật
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi xíu. sp trên bạn nói là Tea tree Oil của hãng Vedette là dạng gel hay tinh dầu? sao mình tìm ko có dầu oli tea tree của Vedette zạ. mình cảm ơn !!