TIN TÀI TRỢ.

chữa mụn- BS Hưng- Phố huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 264 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

E thấy mọi người khen chữa mụn ở BS Hưng trên pố huế tốt lám. nhiều người khỏi.
    Nhưng e k thích ông ý ở chỗ, ông ý bán sản phẩm của avene rất đắt, cứ 400k/1sp, mà trong khi ở hãng, hầu hết các sp đều k tới 400k, có những sp thậm chí còn dưới 300k. vậy chả khác nào là kinh doanh chứ k fảii chữa bệnh
    Đứa e e cũng đi khám ở đó, chờ mấy tiếng mới đến lượt, ông ý kê cho đơn thuốc, thuốc uống thì có tên nhưng dòng trị mụn của avene ông ý chỉ ghi mỗi : SRM, kem trị mụn,... chả ghi cụ thể loại nào với loại nào, vậy thì ai chả lon ton lên nhà trên mua của vợ ông ý. Em e cũng là 1 nạn nhân, người nào biết thì ra ngoài mua thuốc, k biết thì cứ thế mà mất tiền thôi. Mà đơn thuốc thì hầu như ai cũng giống ai, cũng nào là thuốc uống acnito 10 , + dòng sp dành cho da mụn của avene, + 70k/1 lần đắp mặt.
    E thiết nghĩ, vậy chị e fảii khám làm j, cứ lên đây chia sẻ quy trình khám của BS Hưng thui, đõ mất tiền khám, đỡ mất time đi lại mà lại rẻ,
    Nhưng có điều, e k biết ông ý dùng đắp mặt loại j, có ai biết k ạ ? Share mọi người đi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 665 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình cũng chữa chỗ ông ý như thế đấy, được 2 tháng thì mình chán vì cái thuốc ông ý cho uống độc lắm, ngừng thuốc thì mặt lại nhờn nguyên. Đắp mặt thì mình cũng chỉ thấy giống loại tảo mình đắp ở thẩm mỹ viện nhưng ở thẩm mỹ viện họ đắp dầy lắm chứ không mỏng quẹt như nhà Bs đâu. sản phẩm thì đắt quá trời là đắt. Mà cái kiểuthái độ của vợ bs mình cũng không thích
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng là nạn nhân ở nhà bác sỹ Hưng, nhưng sau này được các mẹ trên WTT giới thiệu địa chỉ sử dụng sản phẩm Avene của mekhanhduy bên topic Mỹ phẩm Avene thấy giá rẻ hơn hẳn, cái chính là mekhanhduy còn tư vấn da mình thuộc loại gì thì dùng sản phẩm nào cho phù hợp chứ ko như chỗ bác sỹ Hưng ai cũng sử dụng 1 đơn thuốc.
    • 264 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình cũng định chỉ dùng sản phẩm của avene thôi, nhưng lại cũng sợ k tuân thủ theo đơn thuốc và k đắp mặt thì không khỏi được, băn khoăn qúa không biết thế nào cả, mình còn chưa đi soi da cơ, k biết mekhangduy có nhìn được xem da mình là loại j k nhỉ, hix. tối qua cũng lon ton ra cửa hàng mẹ khang duy nhưng đóng cửa mất tiêu, k biết hum nay mưa gió thế này có mở k nữa, hix. Thanks phuongchuot nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 665 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Yên tâm đi bây giờ mình không dùng đắp mặt ở đấy mà chỉ dùng sản phẩm thôi mặt cũng vẫn oke
    • 264 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

thế trước kia bạn có dùng k, mình chưa bao h dùng cả, định mua bộ sản phẩm dùng thử thôi, chắc ok nhỉ
    • 1,553 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BabyMouse186 Xem bài viết
    mình cũng định chỉ dùng sản phẩm của avene thôi, nhưng lại cũng sợ k tuân thủ theo đơn thuốc và k đắp mặt thì không khỏi được, băn khoăn qúa không biết thế nào cả, mình còn chưa đi soi da cơ, k biết mekhangduy có nhìn được xem da mình là loại j k nhỉ, hix. tối qua cũng lon ton ra cửa hàng mẹ khang duy nhưng đóng cửa mất tiêu, k biết hum nay mưa gió thế này có mở k nữa, hix. Thanks phuongchuot nha
    Thực ra soi da như các thẩm mỹ viện họ làm thì ko ăn thua bạn ạ, nếu cần phải soi thì vào Việt pháp hoặc viện da liễu, các bs ở đây chỉ chỉ định soi da khi có vấn đề gì quá bất thường (soi da bao gồm cả làm test xét nghiệm) còn bt có kinh nghiệm nhìn bằng mắt thường thật kỹ và kiểm tra bề mặt da là có thể biết ngay da loại gì rồi. Cái này mình có thể giúp bạn.
    Về đơn nhà bs Hưng, nếu mụn ko nặng và viêm nhiễm thì ko cần thiết phải uống loại Curacne or Acnotin như đơn đâu, các bạn cứ uống kháng sinh thông thường kèm theo 1 vài loại vitamin như C, B2, E, H5...là ổn (bs Hưng ko bao giờ kê vitamin uống kèm). Về bột đắp mặt, chỗ mình có loại giống như của bs Hưng (tất nhiên là giá cả thì rất khác) để dùng trong điều trị mụn, sẹo và sáng da, bột ko giống như các thẩm mỹ khác như bạn nào nói đâu.
    Chỗ mình vẫn mở cửa bt, chỉ nghỉ sớm hơn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 665 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trước kia mình chưa dùng, mình cũng mua hộ cả cô bạn chai rửa mặt và chai khoáng mà cô ý đã bảo thích lắm
    • 264 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Thực ra soi da như các thẩm mỹ viện họ làm thì ko ăn thua bạn ạ, nếu cần phải soi thì vào Việt pháp hoặc viện da liễu, các bs ở đây chỉ chỉ định soi da khi có vấn đề gì quá bất thường (soi da bao gồm cả làm test xét nghiệm) còn bt có kinh nghiệm nhìn bằng mắt thường thật kỹ và kiểm tra bề mặt da là có thể biết ngay da loại gì rồi. Cái này mình có thể giúp bạn.
    Về đơn nhà bs Hưng, nếu mụn ko nặng và viêm nhiễm thì ko cần thiết phải uống loại Curacne or Acnotin như đơn đâu, các bạn cứ uống kháng sinh thông thường kèm theo 1 vài loại vitamin như C, B2, E, H5...là ổn (bs Hưng ko bao giờ kê vitamin uống kèm). Về bột đắp mặt, chỗ mình có loại giống như của bs Hưng (tất nhiên là giá cả thì rất khác) để dùng trong điều trị mụn, sẹo và sáng da, bột ko giống như các thẩm mỹ khác như bạn nào nói đâu.
    Thank c nha
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Vậy bột đắp mặt của chỗ chị thì là bao nhiêu vậy? E thấy bạn em cũng khuyên ra chỗ bs này chữa mà n bảo giá chát lắm, thuốc uống thì ra ngoài mua, còn thuốc đắp thì bạn e bảo chỉ ở đấy có, 80k/lần. Em đang băn khoăn chữa bs này hay bs Lãnh. Hix, mặt e bây giờ thế này kinh lắm, ra đường rất xấu hổ, thấy ai cũng nhìn chằm chằm ý. Không biết có chị nào bị nặng thế này mà chữa khỏi ở bs này thì vào chỉ bảo kinh nghiệm giúp e với, như mua thuốc ở đâu, có nên mua thuốc đắp của vợ bác ý k, hay như mọi người bảo mua của mekhanhduy cũng được? Theo như em đọc trên topic này thì là bs sẽ kê đơn thuốc uống, sản phẩm của Avene (thuốc bôi ạ?), và thuốc đắp j đấy ạ?
    Hình đính kèm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hix, trả lời giúp e với, chị nào mặt bị nặng như e mà chữa bs Hưng đã khỏi thì vào kể chi tiết giúp e với
    Ðính kèm 307451
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chị cũng đã từng chữa bác sĩ hưng 1 time rùi cũng chữa được mấy tháng đó .em ơi chữa bsi hưng cũng ổn phải kiên trì em nhé sốt ruột ko đc đâu. chịu khó về nhà chăm sóc thêm kết hợp uống nhiều nước , em chữa mụn xong cứ thức khuya thì mụn càng lên đó. giơ chị ngon lành roài thi thoảng chịu khó cs da là ổn thôi. chi cũng mua bột đắp măt về đắp nữa.
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bsi kê cho e 4 vỉ clindastad, e uống được 2 ngày r,bây giờ bắt đâu thấy các ngón tay và lòng bàn tay bị ngứa khó chịu lắm, hơi buồn nôn và chóng mặt nữa, k biết có phải do thuốc k ngoài ra e còn uống thêm b2 và ZinC mà c. Huyền ở Trần Đại Nghĩa kê nữa. Lúc chị Bobo uống có bị ngừa thế này k?
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

trước thì chị uống azicin cơ ko thấy gì cả ,chắc giờ bác kê cho thuốc clindastad này rùi chắc bạn ko hợp đó .bạn điện thoại cho bác xem cháu uống bị dị ứng như thế bác coi đổi thuốc cho bạn