TIN TÀI TRỢ.

Chữa các mụn nhỏ quanh mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Pum
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

2 năm trước đây mặt em bị như vầy nhưng em đi bắn tia laze là hết. bây giờ ko còn nữa ạ. nhưng sao thời gian bắn thì có mài đen thui nhìn đau khổ lắm ạ, tắm dội nước lạnh từ từ và lấy đá chườm thì hơn 1 tuần là tốc hết mài, thêm cỡ 5ng sau thi da trờ lại bình thường
    lúc đó em đốt thì giá là 10k một mục nhìn thì 2 mắt chỉ có chừng 30-40 mục thôi nhưng khi đi tmv thì nó bắn tùm lum em cũng ko biết sau luôn no nói là tính luôn mấy mục li ti với mục này kế mục kia nên em ko thấy rốt cuộc là ra 90 mấy mục luôn ạ:Worried: nhưng ko sao h thì e khỏe rùi nhìn con mắt nó đỡ buồn, mặt cũng sàng hơn, lúc trước thấy mặt buồn buồn sao ih ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pum Xem bài viết
    2 năm trước đây mặt em bị như vầy nhưng em đi bắn tia laze là hết. bây giờ ko còn nữa ạ. nhưng sao thời gian bắn thì có mài đen thui nhìn đau khổ lắm ạ, tắm dội nước lạnh từ từ và lấy đá chườm thì hơn 1 tuần là tốc hết mài, thêm cỡ 5ng sau thi da trờ lại bình thường
    lúc đó em đốt thì giá là 10k một mục nhìn thì 2 mắt chỉ có chừng 30-40 mục thôi nhưng khi đi tmv thì nó bắn tùm lum em cũng ko biết sau luôn no nói là tính luôn mấy mục li ti với mục này kế mục kia nên em ko thấy rốt cuộc là ra 90 mấy mục luôn ạ:Worried: nhưng ko sao h thì e khỏe rùi nhìn con mắt nó đỡ buồn, mặt cũng sàng hơn, lúc trước thấy mặt buồn buồn sao ih ạ
    Vậy mình đeo cái mài đen đi làm luôn hả bạn? Có kì lắm ko? Chứ dg đi làm sao nghỉ 1 tuần để làm đẹp được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 984 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

mình k biết mấy chị em ở đây bị mụn thịt to và nhiều như thế nào, chứ mình cũng có 1 thgi bị nỗi những hột li ti (nhỏ như mụn cám thôi) quanh vùng mí dưới mắt, nhưng sau 1 năm dùng kem dưỡng total eye care của bọn Derma mình thấy nó nhỏ đi hẳn (nhìn kĩ vẫn còn thấy nhưng nó k lồi lên nhiều nữa và khi trang điểm thì cũng k thấy bị sần lên), ngày đó mình chỉ dùng mỗi 1 mình nó là eye care thôi nên chắc k lẫn đi đâu đc, dùng có 1 tuýp thôi, và cũng chỉ dùng buổi sáng àh, nếu chị em nào bi tình trạng giống mình có thể thử xem sao, chứ mình thấy đốt lazer thì đau và tốn kém lắm, chưa kể còn có thể tổn hại da mắt nữa, chỉ khi k còn cách nào khác thì hãy làm thôi "đôi mắt là cửa sổ tâm hồn" mà
    • 84 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Tớ cũng đã đi đốt mụn quanh mắt rồi. Nói chung là đau. Những nốt càng gần mắt lại càng đau. Ban đầu tớ chỉ bôi thuốc tê để đốt, nhưng tớ đau quá không chịu được nên phải tiêm tê quanh vùng mắt. Sau khi tiêm rồi thì nằm thư giãn cho bác sĩ xử lý thôi. Không biết là do tiêm tê hay do các nốt mụn của tớ to mà sau khi đốt về mặt tớ vừa sưng vừa tim tím như kiểu bị va chạm ấy. Theo lời bác sĩ thì tiêm tê xong khu vực ấy sẽ sưng lên ngay, sẽ khó khăn cho bác sĩ khi đốt, nhiều khả năng không được đẹp như khi đốt mà không bị sưng, nhưng mà đau quá nên tớ kệ, cứ tiêm. Rốt cuộc thì cũng có sao đâu, mà mình lại không phải chịu đau.
    Các nốt sau khi đốt sẽ đóng vẩy, vẩy lại có màu thâm, nên cứ xác định là một tuần sau khi đốt nhìn xấu lắm nhé! Khoảng một tuần là bong vẩy, nhìn trơn tru láng mịn luôn rồi. Nếu bạn nào chỉ có vài nốt thì không cần nghỉ làm đâu. Nhưng các bạn nhớ để vẩy tự bong, đừng táy máy lột nó ra sớm mà thành sẹo luôn đấy. Các vết đó sẽ còn đỏ đỏ một thời gian nhưng so với mụn trước kia thì chỉ là …muỗi. Tớ hiện rất hài lòng với quyết định đốt mụn của mình.
    • 555 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_To Xem bài viết
    mình k biết mấy chị em ở đây bị mụn thịt to và nhiều như thế nào, chứ mình cũng có 1 thgi bị nỗi những hột li ti (nhỏ như mụn cám thôi) quanh vùng mí dưới mắt, nhưng sau 1 năm dùng kem dưỡng total eye care của bọn Derma mình thấy nó nhỏ đi hẳn (nhìn kĩ vẫn còn thấy nhưng nó k lồi lên nhiều nữa và khi trang điểm thì cũng k thấy bị sần lên), ngày đó mình chỉ dùng mỗi 1 mình nó là eye care thôi nên chắc k lẫn đi đâu đc, dùng có 1 tuýp thôi, và cũng chỉ dùng buổi sáng àh, nếu chị em nào bi tình trạng giống mình có thể thử xem sao, chứ mình thấy đốt lazer thì đau và tốn kém lắm, chưa kể còn có thể tổn hại da mắt nữa, chỉ khi k còn cách nào khác thì hãy làm thôi "đôi mắt là cửa sổ tâm hồn" mà
    Mình cũng đang bị tình trạng đau khổ đó đây, càng ngày mụn trắng đó càng lan ra và to hơn nên trông xấu lắm, mình cũng có nghe nói phương pháp đốt laser nhưng rất sợ bị sẹo, vì mặt mình bị thủy đậu hồi bé nên đã nhiều sẹo rồi. Loaiaj thuốc đó cậu mua ở đâu vậy, tên đầy đủ của nó là gì, nếu có ảnh thì post lên cho mọi người cùng xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 984 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Đó k phải là thuốc đâu, nó là kem dưỡng mắt của dermalogica thôi, sản phẩm này của nó khá nổi muh total eye care spf15, hồi xưa mua mấy em sale tư vấn là nó chữa đc quầng thâm bọng mắt và có nhiều chị sài rồi review lại là làm nhỏ luôn mụn thịt wanh mắt, cái nào mình cũng có nên cứ mua luôn coi nó chữa đc cái nào thì hay cái đó, quầng thâm bọng mắt thì vẫn còn nguyên ah, nhưng mụn thịt thì có giảm thật, muh cần phải có thgi chứ k nhanh như đốt lazer đâu
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Tìm được top này rồi, e đang định lập top để hỏi các chị chứ, e đọc qua rồi thấy pp đốt laser là khá hiệu quả và nhanh nhưng mà e sợ đau lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,275 Bài viết

• 3,152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ ai ở Sài Gòn: Mụn trắng quanh mắt (hay còn gọi là trứng cá đá) là loại bệnh lành tính, chỉ ảnh hưởng đến thẩm mỹ do ở vùng mặt.
    Mọi người muốn giải quyết triệt để thì đến viện Da Liễu Tp để khám và điều trị nha (đốt laze hoặc có thuốc bôi).
    Thủ tục khám nhanh gọn thôi, chi phí cũng không cao đâu.
    @Phương: Đốt laze không đau đâu em, chỉ hơi nhói xíu như kiến cắt thôi (và thấy mùi khét lẹt). Chị "mong manh" thế mà chị còn chả sợ nữa là, hehe.
    Sau khi đốt thì chỗ bị đốt sẽ đỏ và hơi lõm xuống, rớm máu, nhưng bác sỹ sẽ kê đơn thuốc để mua bôi (thuốc màu trắng kem, tên là gì thì mình quên mất tiêu rồi bôi lên mặt hoàn toàn không bị phát hiện).

Với nốt ruồi cũng tương tự thôi, ai thấy xấu cứ đi xử lý, đối với cá nhân mình thì thấy lành rất nhanh, sau khoảng 1 tuần là sạch vết tích.
    Heo mập
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 558 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

các chị muốn chữa bằng laser ở sg, thì đến đây nè http://www.vienngoaikhoalaser.com/?m=services&id=58
    Ngày trước đây là viên vật lý y học ở đường Pasteur đó...
    Còn ko thì đến bv Da Liễu, đừng đi mấy cái thẩm mỹ viện,vừa mắc vừa ko an toàn.. về giá cả em nghĩ chắc TMV mắc hơn gấp mấy lần à... Em cũng sắp đi đốt nhưng chưa sap xep duoc thời gian ,vì phải có thoi gian ở trong mát, còn đằng này cứ plan đi chơi chỗ này chỗ kia hoài.. hehe..
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chindy Xem bài viết
    @ ai ở Sài Gòn:
    @Phương: Đốt laze không đau đâu em, chỉ hơi nhói xíu như kiến cắt thôi (và thấy mùi khét lẹt). Chị "mong manh" thế mà chị còn chả sợ nữa là, hehe.
    Sau khi đốt thì chỗ bị đốt sẽ đỏ và hơi lõm xuống, rớm máu, nhưng bác sỹ sẽ kê đơn thuốc để mua bôi (thuốc màu trắng kem, tên là gì thì mình quên mất tiêu rồi bôi lên mặt hoàn toàn không bị phát hiện).

Với nốt ruồi cũng tương tự thôi, ai thấy xấu cứ đi xử lý, đối với cá nhân mình thì thấy lành rất nhanh, sau khoảng 1 tuần là sạch vết tích.
    E bị mụn thịt xung quanh mắt chị ạh, nghe chị nói e cũng có chút dũng khí nhưng nghĩ vẫn thấy sợ, tiêm thuốc mà e còn nhát nữa cơ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e có sreach trên mạng tìm hiểu rất nhiều , thấy mỗi chỗ TMV Thanh Bình - chỗ Cửa Đông là có vẻ nhiều nh` comment nhất
    hôm vừa rồi e và e e có đy ra hỏi ( hỏi cho e e ah ) thi 1 chị ( hình như là chủ thi fai) bảo là làm đc với giá là hơn 6t = laze. nhưng 1 thời gian sau nó lại mọc lên vì cái này nó là sinh tiết trong cơ thể rồi k diệt hẳn.. và cứ mỗi lần lên diệt nt Tb từ 2-6T tùy mức độ nhiều hay ít
    và 1 chỗ nữa e cũng đã qua và tham khảo là BV da liễu, ng ta nói là đốt chứ k chữa = laze, nhưng cũng fai đốt nhiều lần và sau mỗi lần đốt fai bôi keo liền sẹo lên da non.. chi phí là 400k-1T ( tùy vào mức độ)
    e mới có đy 1 hôm và tham khảo đc nt thôi, có chị nào biết thi chỉ e với
    à mà các chị đến chỗ TMV TB ý chỗ đấy có chỗ soi da, nghe đâu e e bảo là nếu k làm thi trong vòng 2-3n nữa nó sẽ lan lên tận trán X_X.. sợ quá nên ngày nào nó cũng đòi mẹ e đy đốt bằng được thi thôi ( mà nhìn của nó cũng đâu có nh lắm đâu...)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, khi nào có thu xếp được mình sẽ đi BV Da Liễu đốt vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joylovely Xem bài viết
    Cám ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, khi nào có thu xếp được mình sẽ đi BV Da Liễu đốt vậy.
    chị ơi, khi nào đi thì rủ em với nhé
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    asea6l3j980l
    TQ7Yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hôm qua mới đi đốt mụn thịt và tàn nhang ở TMV về (BS đốt). Mình ko có thời gian nên ko vào BV Da Liễu đốt dc, mà nghe bs ở TMV nói ở BV DL mỗi lần đốt có vài cái, mỗi cái 100k.
    Lúc đốt có phun khí lạnh cho đỡ đau nhưng mình đau lắm, chắc tại mình chịu đau kém. Giờ xung quanh mắt có nhiều mài nhỏ màu nâu-đen. Đang bôi thuốc chống viêm và liền sẹo của BS cho. Lúc đi làm định đeo mắt kiếng che bớt nhưng thấy mắc công quá nên để vậy luôn.
    À, sorry Mecuasiro vì ko rủ đi cùng nhé, vì mình ko có thời gian, vừa gọi dt hẹn BS là đến đốt ngay.
    Khoảng 1 tuần nữa mình sẽ thông báo KQ. Lúc đó sẽ nói cho các mẹ biết mình đã làm ở đâu, hoặc mẹ nào cần thì PM mình cũng dc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joylovely Xem bài viết
    Hôm qua mới đi đốt mụn thịt và tàn nhang ở TMV về (BS đốt). Mình ko có thời gian nên ko vào BV Da Liễu đốt dc, mà nghe bs ở TMV nói ở BV DL mỗi lần đốt có vài cái, mỗi cái 100k.
    Lúc đốt có phun khí lạnh cho đỡ đau nhưng mình đau lắm, chắc tại mình chịu đau kém. Giờ xung quanh mắt có nhiều mài nhỏ màu nâu-đen. Đang bôi thuốc chống viêm và liền sẹo của BS cho. Lúc đi làm định đeo mắt kiếng che bớt nhưng thấy mắc công quá nên để vậy luôn.
    À, sorry Mecuasiro vì ko rủ đi cùng nhé, vì mình ko có thời gian, vừa gọi dt hẹn BS là đến đốt ngay.
    Khoảng 1 tuần nữa mình sẽ thông báo KQ. Lúc đó sẽ nói cho các mẹ biết mình đã làm ở đâu, hoặc mẹ nào cần thì PM mình cũng dc.
    mẹ joy thông báo kết quả cho cả nhà với :Rose:
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    asea6l3j980l
    TQ7Yp7
    • 4,357 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Ôi tớ cũng quan tâm tới vấn đề này. Chị gái tớ cũng bị rất nhiều mụn thịt quanh mắt và xuống cả má với mũi nữa. Tháng tới tớ định đưa chị tớ lên đây để xử lý dứt điểm nhưng vẫn chưa biết nhiều lắm. Các mẹ thông thái cho tớ một số kinh nghiệm với

Tớ có chị bạn cùng cơ quan có chồng làm ở viện 108 mới mở phòng riêng cũng chuyên điều trị Lazer. Chị ấy kêu đến đấy làm nhưng tớ vẫn lăn tăn vì nói thật xử lý những thứ trên mặt phải cực kỳ cẩn trọng. Mẹ joylovely thông báo kết quả và cho tớ địa chỉ để tớ dẫn chị gái tớ đi cái nhé
    • 110 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Em xin báo cáo là sáng nay 16/2 em vua quyết tam đi đốt ở viện 108. Và kết quả thế này.Sau khi bôi thuốc tê khoảng nửa tiếng bác sĩ gọi em vào nằm lên bàn và tiền hành đốt.Mùi khét lẹt bay lên kèm theo la cảm giác đau như bị kim châm y chứ ko như kiến cắn mà 1 số mẹ nói.HIx.Nước mắt chảy nhiêu ko kêu nhưng nằm dấm dứt.Cuối cùng đã xong và đau thì có thể chịu được.Ra khỏi phòng đến chỗ cái gương của bệnh viên soi xem thế nào thì :Worried::Worried::Crying::Crying:.
    2 Mắt em như cục đất nặm bị chọc tăm chi chít ý.Đã thế các nốt lại con đen đen như thịt nuong y.hix.Nhìn xấu một cách tàn bạo.May là em có mang theo kinh to đi chứ chắc không dám về mất.Về đền nhà ai cung kêu ghê.Lại càng tủi thân hơn.Người yêu cũng ko dam gạp nữa và chi nghỉ dài hạn.Hix.Đau khổ.
    Các nẹ đã làm rồi cho em hỏi là thuốc sat trùng BETADINE và thuốc liền sẹo A-DERMA bôi khi nào vậy.Có phải sau khi đot về không ạ.Mong các mẹ trả lời em sowms nha.Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
    • 110 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Không mẹ nào giúp em ạ.................
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlan88 Xem bài viết
    Em xin báo cáo là sáng nay 16/2 em vua quyết tam đi đốt ở viện 108. Và kết quả thế này.Sau khi bôi thuốc tê khoảng nửa tiếng bác sĩ gọi em vào nằm lên bàn và tiền hành đốt.Mùi khét lẹt bay lên kèm theo la cảm giác đau như bị kim châm y chứ ko như kiến cắn mà 1 số mẹ nói.HIx.Nước mắt chảy nhiêu ko kêu nhưng nằm dấm dứt.Cuối cùng đã xong và đau thì có thể chịu được.Ra khỏi phòng đến chỗ cái gương của bệnh viên soi xem thế nào thì :Worried::Worried::Crying::Crying:.
    2 Mắt em như cục đất nặm bị chọc tăm chi chít ý.Đã thế các nốt lại con đen đen như thịt nuong y.hix.Nhìn xấu một cách tàn bạo.May là em có mang theo kinh to đi chứ chắc không dám về mất.Về đền nhà ai cung kêu ghê.Lại càng tủi thân hơn.Người yêu cũng ko dam gạp nữa và chi nghỉ dài hạn.Hix.Đau khổ.
    Các nẹ đã làm rồi cho em hỏi là thuốc sat trùng BETADINE và thuốc liền sẹo A-DERMA bôi khi nào vậy.Có phải sau khi đot về không ạ.Mong các mẹ trả lời em sowms nha.Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
    bạn ơi, làm ở đó hết bao nhiêu tiền thế?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic , e thì đang bôi rượu rễ cây . bữa nay bắt đầu bong vùng gần mắt. tối nằm ngủ e gãi gãi thì nó bong mấy cái mụn li ti ra. nhưng chỉ có mắt trái thui , mắt phải chưa bong . giờ mắt e 1 bên ko có mụn 1 bên mụn cứ li ti li ti nhìn ghét lắm T_T