TIN TÀI TRỢ.

Chữa các mụn nhỏ quanh mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người ơi, có ai biết loại mỹ phẩm nào có thể làm triệt tiêu các mụn nhỏ (màu trắng) thường mọc ở phần dưới mắt không? Một số thẩm mỹ viện quảng cáo là có thể đốt được những nốt này nhưng tớ thấy sợ lắm, với lại nếu không bị nhiều quá thì tốt hơn là không nên đốt. Cám ơn mọi ý kiến tư vấn nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 146 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình có người bạn cũng bị giống vậy, bị nổi mụn thịt li ti vùng quanh mắt, thấy bảo gọi là viêm tuyến lệ hay sao ấy. Dùng mỹ phẩm nhiều nhưng không hết nên bạn mình đi đốt laser ở Viện 108 đấy. Được mấy tháng rồi nhưng vẫn còn những chấm sẹo màu hồng, bạn mình bảo phải gần một năm mới hết sẹo.

Bạn mình kể đốt chỉ hơi đau tẹo thôi, không đáng kể. Bạn dũng cảm lên cho xinh nhé.
    Everything's possible
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hehe, các mẹ ơi đốt ở 108 để lại seo lâu lắm, về sau nó thành đốm trắng trông như bi lang ben ấy. Mình thấy mấy chị ở cơ quan minh kháo nhau ở Cửa Đông có một cửa hàng chuyên trị loại mụn này, tên gì mình cũng quên mất rùi... thấy bảo tốt lắm
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuTiny
    hehe, các mẹ ơi đốt ở 108 để lại seo lâu lắm, về sau nó thành đốm trắng trông như bi lang ben ấy. Mình thấy mấy chị ở cơ quan minh kháo nhau ở Cửa Đông có một cửa hàng chuyên trị loại mụn này, tên gì mình cũng quên mất rùi... thấy bảo tốt lắm
    Mẹ nó ơi làm ơn hòi giúp mình cái địa chỉ ở Cửa Đông đó đi với. Cùa mình mới bị mấy chấm nhỏ thôi nên vẫn sờ sợ chưa dám nghĩ đến chuyện đi đốt, thử mấy cách nhẹ hơn xem sao đã. Cám ơn nhiều nhé...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng bị như bạn và đã chữa ở BV 108, ko hề sẹo, da rất nhẵn nhụi. Sau khi chữa bằng Laze, bsĩ kê cho 1 loại kem bôi cho liền và ko bị ngứa khi lên da non. Còn d bị đỏ sau khoảng hơn 1 tháng thôi. Sau đó chỉ khi nào lau nước vào mặt thì hơi hồng lên một chút, sau đó khô di thì màu lại bình thường, chắc do da non thôi. Mình ko nhớ chính xác nhưng sau khoảng một thời gian mấy tháng là khỏi hẳn. Mình chữa từ năm 2000 thì phải, tới bây giờ vẫn ổn lắm, ko bị lên lại nữa.
    Lưu ý: Cái ngày mình chữa ở 108 lâu lắm rồi, bây h chắc đã khác nhiều. Mình nhớ là có một người dẫn mình ra cái dãy nhà ở phía sâu sâu bên trong, mà là cấp 4. Hình như đó là làm thêm thì phải, máy móc nhiều lắm và người đi chữa cũng khá đông, nghe 1 chị nói là ở dãy nhà ngoài (tức là có khoa điều trị thẩm mỹ của BV 108) chữa ko tốt bằng trong này.
    Theo mình nên vào bệnh viện làm cho cẩn thận và bồi dưỡng thêm cho BSĩ vài trăm ngoài viện phí ra là ổn. Mình nhớ là nộp cho cô ý tá 500.000 và bồi dưỡng thêm 200.000 vào thời điểm giá năm 2000.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Vào xem các mẹ bàn tán tớ cũng biết cái chỗ Cửa Đông đấy vì đọc thấy trên báo QC nhiều lần. Nhưng chỗ đó chỉ là TMV thôi. Mình cũng nghĩ như Cucxoi, ai muốn làm thì nên vào viện làm là đảm bảo nhất. Có thể việc đốt cũng không khó nhưng cứ vào viện cho yên tâm các mẹ ạ
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Vào xem các mẹ bàn tán tớ cũng biết cái chỗ Cửa Đông đấy vì đọc thấy trên báo QC nhiều lần. Nhưng chỗ đó chỉ là TMV thôi. Mình cũng nghĩ như Cucxoi, ai muốn làm thì nên vào viện làm là đảm bảo nhất. Có thể việc đốt cũng không khó nhưng cứ vào viện cho yên tâm các mẹ ạ
    Hu hu, mình vẫn sợ đi đốt lắm, không có loại thuốc nào chấm vào cho nó tan được à?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi,

Theo mình thì bạn không nên đốt, cứ kệ nó thôi.

Hồi trước mình cũng như bạn đi đốt ở chỗ Cửa Đông đấy, đau lắm. Lúc đốt xong trông mặt mình như một miếng bì lợn vừa nướng ý, kinh lắm, không dám gặp ai cả.

Ở đó, họ yêu cầu phải đến đốt 3-4 lần mới hết. Mình chỉ đốt có 1 lần mà sợ quá không dám tiếp tục nữa nên chẳng có hiệu quả gì.
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casey
    Bạn ơi,

Theo mình thì bạn không nên đốt, cứ kệ nó thôi.

Hồi trước mình cũng như bạn đi đốt ở chỗ Cửa Đông đấy, đau lắm. Lúc đốt xong trông mặt mình như một miếng bì lợn vừa nướng ý, kinh lắm, không dám gặp ai cả.

Ở đó, họ yêu cầu phải đến đốt 3-4 lần mới hết. Mình chỉ đốt có 1 lần mà sợ quá không dám tiếp tục nữa nên chẳng có hiệu quả gì.

Tại sao lại không nên đốt nhỉ?, như mình đây có khoảng trên dưới 100 cái mụn đó, nó mọc hai bên sống mũi, quanh mí mắt và đầy trán , loại mụn màu trắng không bao giờ cạy lên được. Một hôm mình đem con gái đi chữa trứng cá, bác sĩ nhìn mình và bảo " Em lên đây anh đốt mụn cho, để thế kia trông già lắm" thế là mình leo tót lên bàn, BS dùng kim đốt lase ấn nhẹ vào từng mụn, mùi khét lẹt, rất cẩn thận, ông ấy lấy cái kim lặn trứng cá hình tròn ấn vào cái mụn đã đốt để lấy đi cái nhân tròn và rắn như hạt tấm í. Sau đó BS bôi một loại thuốc liền sẹo, khoảng 1 tuần sau những cái vảy đen xì như hạt vừng đen sẽ bong ra kéo theo những cái nhân trứng cá còn sót ( kinh nghiệm của mình là: mình chăm chút từng cái vảy, nếu nó không kéo theo cái nhân thì mình phải nạy ra hết, nếu sót nó sẽ lên mụn như trước - mặt mình còn sót 1 cái do nhiều quá không quan sát hết). Sau khi bong vảy,mặt mình có những sẹo màu đỏ như muỗi đốt, BS cho bôi thuốc liến sẹo và chống thâm, khoảng 2 tháng sau sẽ hết. Mình đốt từ tháng 2/06 đến nay có thể nói là tạm biệt vĩnh viễn những chiếc mụn thịt đã gắn bó với mình năm, sáu năm trời.
    Mình khuyên bạn nào bị như mình, hãy nhanh chóng xử lý ngay bây giờ hoặc đợi ngoài tết mùa xuân sẽ tốt hơn. BS chữa cho mình tên là Đệ làm viện 103, chữa tại nhà riêng ở ngõ 46 ngách 28 số nhà10 - Phạm ngọc Thạch, mình quên mất điện thoại rồi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 353 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mẹ dế mèn ơi, thế bạn chữa tại nhà bác sĩ hay đến Viện 108 thế. Có phải khám trước khi đốt không, hay mình cứ đăng ký đốt laze luôn
    tnOt
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có ai bị mụn thịt quanh mắt như mình ko? Xấu quá a, cùng đi đốt cho có bạn có bè đê. Mình sợ đau, quá tang 3 bận mà chưa đốt, lần này hạ quyết tâm! pm để cùng đi nào, thêm người là bớt khó khăn! 0912861374 nhung.:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanphuongtt Xem bài viết
    Có ai bị mụn thịt quanh mắt như mình ko? Xấu quá a, cùng đi đốt cho có bạn có bè đê. Mình sợ đau, quá tang 3 bận mà chưa đốt, lần này hạ quyết tâm! pm để cùng đi nào, thêm người là bớt khó khăn! 0912861374 nhung.:Sad:
    bạn ở đâu?
    • 746 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có tôi đây, mấy phát sát chân mắt, trông già hẳn đi mấy tuổi. Nhưng tôi sợ động vào vùng mắt lắm, nhỡ làm sao thì hỏng mất cửa sổ tâm hồn!!!
    "Love cannot endure indifference. It needs to be wanted. Like a lamp, it needs to be fed out of sil of oil of another's heart, or its flame burns out"
    scan0003-copyTit-copyPicture086-copyPicture085-copy
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi Xem bài viết
    bạn ở đâu?
    Mình ở số 6 ngõ Thanh miến quận Đống đa Hà nôi, sorry vì mấy hôm bận quá không trả lời sớm được. Bạn cũng bị giống mình à?
    Mẹ tit a, mình đi đốt đi, để nó lan ra còn khổ hơn, mình 3 lần đi đều vì sợ đau mà bỏ về, lần này lai quyết chí. Ru thêm cho có bạn có bè, có tổ chức dễ thành công.
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ô hô chả thấy mẹ nào hồi âm nhỉ, không ai muốn xử lý dứt điểm mấy cái mụn đáng ghét đó sao? Cùng nhau đi nào, không có ai đành 1 mình vậy, kết quả sẽ thông báo cho các mẹ thêm thông tin để quyết định nhé :Smiling:
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

mẹ tuanphuongtt ơi! Tình hình đốt mấy cái mụn thịt đáng ghét ấy của chị thế nào rồi. Mặt em càng ngày càng lên nhiều mụn thịt, ban đầu chỉ có 2,3 cái be bé thui nhé, giờ phải hơn chục cái rồi, nó ở quanh mắt, lan xuống cả mũi nữa. huuuhuu xấu kinh. em sắp cưới rồi mà tình hình này thì... Chị đốt chưa, có hết không, còn sẹo ko? Em vẫn chưa dám đi đốt, sợ sẹo. có gì chị cho em biết để tham khảo với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em mạn phép kéo topic này lên, em cũng bị mụn quanh mắt, mà không biết sao để chữa hết
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    asea6l3j980l
    TQ7Yp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Nobitayeu đã kéo topic lên nha. Mình cũng bị những mụn trắng quanh mắt. Bs Da liễu bảo đó là u tuyến mồ hôi. Không có cách gì làm nó mất đi ngoại trừ đốt laser. Mình cũng đang suy nghĩ ko biết có nên đi đốt ko. Mụn của mình cũng nhỏ, nhưng nói chung nhìn là thấy thôi. Mình ở SG. Để mình liên lạc với BS đó nhờ tư vấn kỹ hơn rồi post lên cho những ai cùng cảnh ngộ nha.
    À, bạn nào ở đầu topic nói ko muốn đi BS đốt thì cũng đừng đi TMV hay ở đâu làm nhé. Hoặc là ko làm gì, hoặc là tìm BS Da Liễu có uy tín.
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở SG thì chữa các mụn quanh mắt này ở đâu vậy mọi người ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joylovely Xem bài viết
    Cám ơn bạn Nobitayeu đã kéo topic lên nha. Mình cũng bị những mụn trắng quanh mắt. Bs Da liễu bảo đó là u tuyến mồ hôi. Không có cách gì làm nó mất đi ngoại trừ đốt laser. Mình cũng đang suy nghĩ ko biết có nên đi đốt ko. Mụn của mình cũng nhỏ, nhưng nói chung nhìn là thấy thôi. Mình ở SG. Để mình liên lạc với BS đó nhờ tư vấn kỹ hơn rồi post lên cho những ai cùng cảnh ngộ nha.
    À, bạn nào ở đầu topic nói ko muốn đi BS đốt thì cũng đừng đi TMV hay ở đâu làm nhé. Hoặc là ko làm gì, hoặc là tìm BS Da Liễu có uy tín.
    em cũng ở SG, chờ tin chị ạ :Rose:
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    asea6l3j980l
    TQ7Yp7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3