TIN TÀI TRỢ.

Cho em xin ý kiến về kem trị mụn WHITE DOCTOR

• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.71K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình là còn chừng 2 tuần nữa e về quê chồng ra mắt dòng họ mà bi giờ cái mặt như cái cơm cháy nên đang đầu tư làm đẹp chứ quần áo chả thiết tha nữa rồi, tình cờ lên mạng thấy kem white doctor nói là sạch mụn trong 1 tuần nên 1 mua ngay 1 hủ 380k và xài, mà k bít sao, có you nào xài qua chưa cho mình cái ý kiến đi ạ, mong tin các you nhìuKem-tr%E1%BB%8B-m%E1%BB%A5n-th%C3%A2m-m%E1%BB%A5n-s%E1%BA%B9o-m%E1%BB%A5n-White-Doctors-Acnepro21

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bx mình cũng dùng loại này, thấy khen nhiều lắm, công nhận da trắng hơn mà đỡ mụn thôi chứ không hết sạch hoàn toàn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị tìm mua dùng thử reenax xem sao ạ. Trước em cũng dùng thử white doctor thấy không hiệu quả chút nào. Cái mẹt em vẫn như vậy. Nên em cạch hãng ấy từ hồi đó. Giờ thấy kem trắng da của hãng ấy cũng không thèm dùng. Nhưng em dùng reenax lại thấy hiệu quả lắm. Da em da dầu nên nhiều mụn. Hồi mùa đông em bôi cái ấy thì da trắng mịn ra, hết cả mụn, cả thâm. Ưng ý vô cùng. Dạo này mùa hè cũng chả có mụn miếc gì nữa, chỉ tội cái da không được trắng như hồi mùa đông. Em ra nắng chỉ bịt mỗi cái khẩu trang thui, mấy đứa bạn bảo phải bôi cả kem chống nắng nữa nhưng em lười nên quên bôi suốt. Ra nắng rồi mới nhớ. Giá cả thì rẻ lắm. Trước em mua có 15k, giờ lô mới này nó ra nó lại lên 22k rùi. Em mua liền 3 tuýp luôn. Mỗi tuýp có 5g thui mà em dùng cả tháng. Vì em chỉ bôi vào nốt mụn nào mới lên. Hôm sau là xẹp chút. 2,3 hum là hết luôn. Chỗ nào em ngứa tay nặn mụn thì 2 hum là hết thâm luôn. Nói chung em thấy reenax rất tốt. Hay tại da em chỉ dùng được hàng rẻ cũng không biết chừng. hì
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B ơi đừng dùng wd nhé. Nó bào mỏng da ghê lắm r nám hết má rồi kem để ngoài 1 time đen hẳn lọ kem sợ lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Rubypham16792
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đừng dùng bạn ơi !!! Wd k phải mỹ gì đâu . K tốt j cả !!!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn xài kem face white every day đi,tốt hơn nhiều,làm da mặt trắng mịn,hết mụn luôn,ko bắt nắng ,ra nắng ko sao luôn,xài thêm sữa non nữa là ok,vào deplamua.com tham khảo sản phẩm rồi mua,mình xài thấy ok nên chia sẻ cùng bạn
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic nghe quảng cáo 7 ngày sạch mụn nên bấm bụng bỏ ra 380k mua, giờ mấy bạn kêu bỏ tiếc quá chừng
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

White everyday sài tốt lắm. vừa hết mụn trắng da, thâm nám cũng giảm luôn. mới có 10 ngày là da trắng mịn lên luôn. kem này k bắt nắng, k hại da nữa. nói chung rất là ok đó b
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mấy bạn ý kêu đưng xài wd jui kêu xài hãng này hãng kia chả fair mấy bạn đang quảng cáo sp khác sao.hic.mình xai thấy tốt ma thấy cm của mấy bạn y rồi nhiều người không biết va củng chưa xài hùa theo như đún rồi vậy.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conchoconga Xem bài viết
    hic nghe quảng cáo 7 ngày sạch mụn nên bấm bụng bỏ ra 380k mua, giờ mấy bạn kêu bỏ tiếc quá chừng
    Theo mình nghĩ thì bạn nên sử dụng hoặc liêu hệ trực tiếp để biết thêm thông tin. chứ đừng nghe người khác nói rồi bỏ sản phẩm. có thể là họ đi pr sản phẩm thôi. Chúc bạn xin đẹp hơn khi về nhà chồng.
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem này em mình cũng đang dùng , mụn nó nhiều lắm , tuy ko hết hẳn những cũng thấy khuyên giảm mà. Với lại lúc trước khi mua bên ấy đảm bảo trong quá trình điều trị mà kem có gây dị ứng hay kích ứng sẽ đc hoàn tiền . Nên mình cũng hơi yên tâm tý.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thấy có tem chính hãng của mý và bộ công an mờ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[ Review sử dụng kem trị mụn White Doctor sau khi sử dụng được 14 ngày ]

Sơ lược về da em : da e từ nhỏ đến lúc dậy thì da rất đẹp ko hề bị mụn , nhưng từ lúc lên đại học da hơi có tí mụn , do thiếu kiến thức và nghe theo lời bạn bè , e có thử một số loại kem khá rẻ giá từ 50-100k ( kem do bạn e giới thiệu người quen bán ở thẫm mỹ viện và kem ốc sên hũ màu vàng nhỏ mua ở kềm Nghĩa . Em sử dụng 2 loại này trong khoảng 2 năm ) đặc điểm là sau khi dùng các loại kem này mụn lặn và da trắng mịn rất đẹp , kem đặc ko chảy nước ko phải kem trộn nhưng xài khoảng 2-3 hũ một thời gian thì kem ko còn tác dụng trăng mịn hết mụn như lúc ban đầu và nếu ngưng kem khoảng 1 tuần kem sẽ lên mụn nhiều hơn. E sợ nên bôi kem lại thì cũng chỉ đỡ mụn nhưng da vẫn sần sùi và bị khá nhìu mụn ẩn dưới da. Có lần da e bị sùi tróc vảy lên rất ghê tuy ko mụn và e cũng hiếm khi đánh phấn hoặc make up

Xong khoảng 2-3 tháng gần đây e ngưng kem và hay đắp mật ong pha bột nghệ , thấy da khoẻ và ít mụn nhưng da vẫn hơi sần sần và còn mụn ẩn . E lại bôi một loại kem khác tác dụng dưỡng trắng và trị mụn thì tự nhiên dc 2 ngày mụn nổi lên nhìu thêm xuất hiện mụn bọc. Hic e đến một của hàng online có tiếng ( e xin ko nêu tên ra ở đây , cam kết bán hàng chính hãng ) e hỏi có loại kem nào chuyên dụng trị mụn ko thì bạn bán hàng giới thiệu wd . Lúc đó do chưa đọc review kĩ về sp trên wtt và tin bạn tư vấn nên e liều mua luôn . E mua thêm một hũ kem trị thâm nghệ , một toner gạo the face shop , một srm của neutrogena dạng chai nhấn gel màu cam chuyên trị mụn .

Lúc về đọc review của các chị e hoảng lắm nhưng nghĩ dù sao cg đã mua rồi hic ko xài thử thì tiếc với lại kem cg có công ty đàng hoàng mà . Tuy công ty pr hơi lố ko thực lắm nhưng nó vẫn có công ty , giấy chưng nhận đàng hoàng hơn là kem của mấy chị hot girl bán còn ghê hơn . E đánh liều xài thử luôn

Mỗi ngày e bôi kem 2 lần . Sáng và tối e rưa srm, sau đó lau mặt lại bằng toner và bôi kem . Sau khi 1 tuần thì mụn trồi lên khá nhiều và dễ nặn . Mụn cứng chỉ cần biết cách đẩy nhẹ là ra . Tuy thâm vẫn còn nhưng e khá hài lòng . Và dùng kem thì nó sẽ đẩy mụn lên hết . Da e những vùng ko mụn trở lại mịn màng rất thích . E bôi hết mặt chỗ nào ko mụn vẫn bôi . Bôi như kem dưỡng lun , mặt e trắng ra lun .

Sau 14 ngày mụn bọc của e cũng xịt ra dc gần hết . Bây h mặt e thâm nhìu lắm e đang dưỡng trị thâm nhưng mụn lên đã ra hết cồi . Cơ bản e khá hài lòng về kem wd , kem nghe mùi thuốc nhưng dịu , lỡ liếm trúng có vị đắng . Bên cạnh đó srm neutrogena dạng chai nhấn gel chuyên trị mụn xài cũng rất thích , rửa xong da mềm ko bị khô như các loại srm trị mụn đâu ạ . Toner gạo của tfs e cũng thích nốt vì đây là lần đầu tiên e xài toner , giờ e mới hiểu tác dụng của toner là làm sạch hết bụi bẩn nếu srm vẫn chưa lấy đi hết . E ko bít mặt e phục hồi như giờ là do srm neutrogena , toner gạo tfs hay kem trị mụn wd . Nhưng e thấy khá tin tưởng về sp và review cho các chị . Ai đã mua thì dùng nhé e thấy sd khá êm . E nghĩ cũng có thể do e phối hợp các bước kĩ và chú ý nhiều đến da hơn nên da đã bước nào cải thiện .

Các chị bị mụn chú ý thay vỏ gối nằm , khăn mặt thường xuyên . Sử dụng toner sau khi rửa mặt cho mặt sạch hơn kết hợp kem trị mụn trị thâm như vậy là ổn rồi nhé .

Đồng thời e cũng khuyên các chị mới mua kem về sử dụng lên mụn nhiều có thể là do thời gian đầu kem có tác dụng đẩy mụn dưới da lên hết , bên cạnh đó kem có thành phần làm liền sẹo và chóng thâm nữa .

Qua kinh nghiệm của e sau này dưỡng da e chỉ dùng những kem có nguồn gốc rõ ràng như tfs hay gì thôi , các chị đừng ham rẻ ham trắng như e mà để hại da thê thảm nha

Chúc các chị nhanh hết mụn như e nha !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hix, toàn pr, làm j có kem j mà trị mụn trong vòng 1 tuần, toàn kem trộn haih mặt, dùng thì sau này có hỏng da thì khóc lóc thê thảm như tớ này