Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi về tác dụng của collagen.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 948 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dạo này thấy cứ bảo làm đẹp là mọi người lại dùng collagen,em chả biết tác dụng của nó ra sao mà ai cũng dùng vậy ạ.Chị nào dùng loại này rùi cho em biết với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn

Bạn có thể tham khảo tại đây: http://vn.answers.yahoo.com/question...8074902AAEeilj
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình còn nghe nói có loại collagen dạng bột cơ mẹ nó à, có thật không mọi người nhỉ?
    • Chờ kích hoạt
    • 7 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Collagen là một loại protein chiếm tới 25% tổng lượng protein trong cơ thể người, với chức năng chính là kết nối các mô lại với nhau. Có thể nói nếu không có chúng cơ thể người sẽ chỉ là các phần rời rạc.

Đối với da, collagen giúp tạo liên kết và duy trì sự đàn hồi. Do sự thay đổi về tính chất của collagen nên làn da khi trẻ sẽ căng mịn và có nếp nhăn khi già. Trong lĩnh vực làm đẹp, giải pháp trẻ hoá bằng collagen 25% được sử dụng cho những phụ nữ từ 35 tuổi trở lên khi bắt đầu có dấu hiệu lão hoá như nếp nhăn, da bị mất nước, chảy xệ.

Trong thẩm mỹ, các sản phẩm collagen có tác dụng điều trị các vết nhăn, tái tạo độ săn chắc và mịn màng cho làn da. Đây cũng là một phương pháp được rất nhiều phụ nữ hiện nay áp dụng để duy trì vẻ đẹp tươi trẻ của mình.
    • Chờ kích hoạt
    • 7 năm
    • 899 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Hi bạn,

Collagen là một loại protein chiếm khoảng 25% tổng lượng protein trong cơ thể, với chức năng chính là kết nối các mô trong cơ thể lại với nhau.
    Đối với da, collagen giữ vai trò tạo sự liên kết và độ đàn hồi. Khi lớn tuổi, do sự thay đổi về tính chất của collagen nên làn da sẽ xuất hiện các nếp nhăn, chảy xệ, chùn nhão. Vì thế hiện nay có rất nhiều phụ nữ sử dụng sản phẩm chứa collagen để chống lại các dấu hiệu lão hóa, làm tăng độ đàn hồi của da, giúp các tế bào da mềm mượt và săn chắc hơn.