TIN TÀI TRỢ.

cho em hỏi về cách trị DA BỊ CÁC VẾT THÂM !!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tình hình là em bị rất nhiều nốt thâm ở chân , tay , lưng và ít ở mặt nữa . Do nhiều nguyên nhân như : muỗi chít, kiến cắn...tóm lại là do côn trùng và do đợt thủy đậu còn để lại hậu quả Lúc mới bị em có xài kem bôi côn trùng cắn liền, mà cũng chả hết thâm. Đặc biệt còn bị 1 vết thâm bằng 2 đầu đũa ở chân do nướng đồ bị bắn dầu vô hic hic . Đợt quẹt ống bô xe máy cũng còn thâm nữa....Lâu giờ không để ý mấy thứ này nên ko kịp thời chăm sóc. Giờ đi làm mặc váy, đầm rồi thấy xấu xí quá. Các mẹ, các chị có kinh nghiệm share cho em với nhé!Bữa nay thấy thị trường bán nhiều loại quá, mà lại nhiều loại có độc tố - đọc báo thấy sợ thật hic. Các chị tư vấn giúp em trị hết mấy cái vết thâm này mà ít tốn kém nhất í ạ ^^! Em cảm ơn mọi người đã xem tin và ủng hộ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,277 Được cảm ơn

Bạn dùng cái kem nghệ trị thâm của Thoarakao bôi lên các chỗ thâm 1 thời gian thì vết thâm sẽ mờ, nhưng phải kiên trì cơ. Tốt nhất là khi có vết thương, vết côn trùng cắn thì phải bôi thuốc liền để da lành, chứ đã thành sẹo thâm rồi thì khó chữa lắm.
    MTM2MDQzNjExNQMTM3NjcyNjA0NQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chịu khó đắp mặt nạ hoa quả (dứa, đu đủ, chanh...) cho vết thâm. Những lúc cần đi chơi và đẹp ngay tức khắc thì bôi tí Kem che khuyết điểm cho vết thâm Thỉnh thoảng mình cũng bôi Kem che khuyết điểm ở chân lúc cần mặc váy ngắn.
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran_ngoc_thach Xem bài viết
    Chịu khó đắp mặt nạ hoa quả (dứa, đu đủ, chanh...) cho vết thâm. Những lúc cần đi chơi và đẹp ngay tức khắc thì bôi tí Kem che khuyết điểm cho vết thâm Thỉnh thoảng mình cũng bôi Kem che khuyết điểm ở chân lúc cần mặc váy ngắn.
    ôi, em bị khắp cả chân tay, lưng nổi mụn cũng thâm í, giờ mà đắp chắc em tắm luôn trong trái cây hihi
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabe Xem bài viết
    Bạn dùng cái kem nghệ trị thâm của Thoarakao bôi lên các chỗ thâm 1 thời gian thì vết thâm sẽ mờ, nhưng phải kiên trì cơ. Tốt nhất là khi có vết thương, vết côn trùng cắn thì phải bôi thuốc liền để da lành, chứ đã thành sẹo thâm rồi thì khó chữa lắm.
    lúc mới bị em có bôi lun rồi ấy chứ, mà chắc không tác dụng @@ giờ khó quá, để em xài thử kem nghệ trị thâm đó! cảm ơn chị nhé!
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đi đâu cũng bị muỗi cắn, gãi cho sướng tay rồi cũng thâm chi chít, mình bôi domina là hết, cái này đòi hỏi kiên trì
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Domina mua ở đâu chị? giá cả thế nào nhỉ,chỉ cụ thể cho em với. tks chị nhìu ^^
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi domdom236 Xem bài viết
    Mình đi đâu cũng bị muỗi cắn, gãi cho sướng tay rồi cũng thâm chi chít, mình bôi domina là hết, cái này đòi hỏi kiên trì
    ủa mà chị ơi, em mới xem tác dụng thấy kem đó trị nám mà @@
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đi khám bs kê đó b, là trị nám, có tác dụng làm trắng da, có điều khi bôi bạn nên che chắn tránh nắng. Mình mua khoảng hơn 50k. Da mình nếu là vết mới thì bôi xong bay nhanh lắm.
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi domdom236 Xem bài viết
    Mình đi khám bs kê đó b, là trị nám, có tác dụng làm trắng da, có điều khi bôi bạn nên che chắn tránh nắng. Mình mua khoảng hơn 50k. Da mình nếu là vết mới thì bôi xong bay nhanh lắm.
    hi, cảm ơn bạn nhé. mình thấy công dụng trị nám nên sợ k bay đc vết muỗi chít ^^ mình sẽ mua loại này xài thử! chúc b zui zẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn cũng giống mình có. Có lẽ do da bạn thuộc loại... thâm vào thì khó trị.
    Bạn dùng thử Domina xem, rất hiệu quả. Nhưng phải kiên trì nhé.
    Thời gian đầu, chừng 2 tuần thẹo mờ đi rất nhanh nhưng sau đó thì phải cả tháng nó mới bớt được tí tí.
    Cố lên ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mừng wok...h mới gặp ng cùng cảnh ngộ chẳng hiều da ng hay da cóc nửa ý đụng vô la thâm la sẹo.. đã zi còn thu hút côn trùng , kim loại cái domina đó bôi len mặt đc ko mý chị? mà da em thuộc dạng ... đen, bôi nó co bi chổ trắng chổ đen hem chị ?
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeMeu Xem bài viết
    mừng wok...h mới gặp ng cùng cảnh ngộ chẳng hiều da ng hay da cóc nửa ý đụng vô la thâm la sẹo.. đã zi còn thu hút côn trùng , kim loại cái domina đó bôi len mặt đc ko mý chị? mà da em thuộc dạng ... đen, bôi nó co bi chổ trắng chổ đen hem chị ?
    hihi bạn này noí zui quá, chắc k có vụ trắng đen đâu ^^ vì đây trị thâm mà k làm trắng ^^ nhìu người khuyên quá k bik nên xài cái nào ^^
    • 50 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_xynh Xem bài viết
    Tình hình là em bị rất nhiều nốt thâm ở chân , tay , lưng và ít ở mặt nữa . Do nhiều nguyên nhân như : muỗi chít, kiến cắn...tóm lại là do côn trùng và do đợt thủy đậu còn để lại hậu quả Lúc mới bị em có xài kem bôi côn trùng cắn liền, mà cũng chả hết thâm. Đặc biệt còn bị 1 vết thâm bằng 2 đầu đũa ở chân do nướng đồ bị bắn dầu vô hic hic . Đợt quẹt ống bô xe máy cũng còn thâm nữa....Lâu giờ không để ý mấy thứ này nên ko kịp thời chăm sóc. Giờ đi làm mặc váy, đầm rồi thấy xấu xí quá. Các mẹ, các chị có kinh nghiệm share cho em với nhé!Bữa nay thấy thị trường bán nhiều loại quá, mà lại nhiều loại có độc tố - đọc báo thấy sợ thật hic. Các chị tư vấn giúp em trị hết mấy cái vết thâm này mà ít tốn kém nhất í ạ ^^! Em cảm ơn mọi người đã xem tin và ủng hộ nhé!
    cách này chị vẫn thường làm
    e ra chợ mua 1 hủ kem lột nắp hồng(loại ngta dùng để lột trắng da),1 găng tay bsi,
    tắm rửa,thoa kem lên chỗ thâm(chỉ thoa đúng phần thâm,kô loang ra,thoa dày 1 chút),đặt miếng nilong nhỏ vào,dán băng keo lên,3h sau lay ra(e phải để dúng 3h hoặc hơn thi mới dược ,đừng sợ),rửa di(bằng nước,kô xài xà phòng),đợi 1 lát sau lột miếg da mỏng di
    ra tiệm thuốc tây mua Curiosin gel khoảng 100k về thoa lên,lúc nào cũng phải xức kem lên,hơi rát rát 1 chút,nhưng vùng da đó sẽ trắng ra và kô đổi màu
    thâm it thì mấy ngày là đẹp,vết thâm dậm màu wa thi 15-20 ngày sau làm lại 1 lần nữa,e kô an tâm thì làm 1 chỗ trước xem sao
    c thường làm cho mấy thâm mụn trên mặt vì hay gãi,da c rất đẹp,ko hư da đâu e đừng lo,chủ yếu la siêng năng chăm sóc và tránh nắng cho chỗ thâm mấy ngày đầu
    c thấy cách này nhanh và hiệu quả,chứ e xài mấy cái kem trị thâm lâu có kết quả lắm
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikkyluong Xem bài viết
    cách này chị vẫn thường làm
    e ra chợ mua 1 hủ kem lột nắp hồng(loại ngta dùng để lột trắng da),1 găng tay bsi,
    tắm rửa,thoa kem lên chỗ thâm(chỉ thoa đúng phần thâm,kô loang ra,thoa dày 1 chút),đặt miếng nilong nhỏ vào,dán băng keo lên,3h sau lay ra(e phải để dúng 3h hoặc hơn thi mới dược ,đừng sợ),rửa di(bằng nước,kô xài xà phòng),đợi 1 lát sau lột miếg da mỏng di
    ra tiệm thuốc tây mua Curiosin gel khoảng 100k về thoa lên,lúc nào cũng phải xức kem lên,hơi rát rát 1 chút,nhưng vùng da đó sẽ trắng ra và kô đổi màu
    thâm it thì mấy ngày là đẹp,vết thâm dậm màu wa thi 15-20 ngày sau làm lại 1 lần nữa,e kô an tâm thì làm 1 chỗ trước xem sao
    c thường làm cho mấy thâm mụn trên mặt vì hay gãi,da c rất đẹp,ko hư da đâu e đừng lo,chủ yếu la siêng năng chăm sóc và tránh nắng cho chỗ thâm mấy ngày đầu
    c thấy cách này nhanh và hiệu quả,chứ e xài mấy cái kem trị thâm lâu có kết quả lắm
    hic bữa nay nghe kem lột, kem ủ thấy sợ quá chị. Mà làm vầy có đau rát ko ạ? Lần đầu em nghe thấy cứ sợ sợ ấy...
    • 50 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_xynh Xem bài viết
    hic bữa nay nghe kem lột, kem ủ thấy sợ quá chị. Mà làm vầy có đau rát ko ạ? Lần đầu em nghe thấy cứ sợ sợ ấy...
    E ơi,người ta lột nguyên người,e làm có 1 chỗ thâm nhỏ xiú mà sợ,với lai e xức thuốc tây chứ có fai kem trộn dâu.Tùy e thôi c kô xuí bậy đâu nha,c làm thấy hiêu quả thôi
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 309 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Em bị ngã xe máy, bị mấy vết sẹo thâm to đùng ở tay, huhu, đang cố làm mọi cách để khắc phục đây, vào đây chia sẻ và học hỏi các mẹ
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikkyluong Xem bài viết
    E ơi,người ta lột nguyên người,e làm có 1 chỗ thâm nhỏ xiú mà sợ,với lai e xức thuốc tây chứ có fai kem trộn dâu.Tùy e thôi c kô xuí bậy đâu nha,c làm thấy hiêu quả thôi
    Do em ko bik làm sao nên sợ nữa...hức hức, cảm ơn chị đã share kinh nghiệm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gặp đc người cùng cảnh ngộ rồi.Các chị thử dùng kem trị vết thâm wondera xem sao.e dùng đc hơn tháng rồi,thấy vết thâm mờ hẳn,nhưng chưa mất hết.cứ kiên trì xem sao.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

dùng kem nghệ trị thâm cũng tốt lắm đó bạn, khổ cái là xài lên tự nhiên cái mặt vàng hòe, nhìn mất hết cả tự tin, nên bạn có xài thì chỉ nên xài vào cuối tuần thui nhé, chứ xài ban đem sáng dậy rửa mặt cỡ nào cũng thấy mặt vàng hết đó, chán gê
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2