TIN TÀI TRỢ.

cho em hỏi thuốc trị mụn hoa đào có ai dùng chưa ạ?

• 51 Lượt chia sẻ
  • 68.1K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị mụn, và được bạn bè giới thiệu cho cái lo thuốc trị mụn hoa đòa, lọ nắp màu hồng đấy ạ, ai cũng nói bôi vaoof là hết mụn ngay, em lo quá, không biết có phải kem trộn không ạ? có ai dùng rồi chia sẻ cho em với ạ em cảm ơn các chị nhiều lắm ạ
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg đ.jpg (2.3 KB, 0 lần tải)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai giúp em với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai giup em voi em can gap lam a
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

t cúng k rõ lắm, t thì đang đc tư vấn dùng antiacne nên kiên trì uống 1 thứ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang xài kem này nè, xài đc 5 lọ ùi, lúc đầu xài trị mụn, còn giờ dùng để dưỡng da luôn. ko phải thoa vào sẽ hết ngay nha bạn, mà còn tùy thuộc vào loại da của bạn, mức độ bị mụn cũng như loại mụn của bạn nữa. Nếu bạn da nhờn và có những mụn ti ti dưới da thì thời gian đầu thuốc sẽ kích thích mụn của bạn lên tầm 3-4 ngày, sau đó mụn bắt đầu xẹp xuống và giảm hẳn sau 2 tuần nha. chúc bạn mau hết mụn...^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn,

Mình mới xài loại này được hơn 1 tuần nay, do một người em họ mua ở Kon Tum mang xuống tặng, em ấy xài hơn 2 năm nay rồi và thấy là xài rất tốt. Trước nay em họ của mình bị mụn nhiều và bị dị ứng da rất nặng, hầu như không xài được bất cứ loại kem phấn hay dưỡng nào, thế mà xài loại đó thì rất ổn, mụn không còn mà da cũng mịn màng hơn.

Cá nhân mình thì thấy thế này:
    - Thuốc có mùi thuốc bắc, bôi vào thấy da như có một lớp dầu mỏng, màu hơi xám xanh
    - Mình bị mụn to, bôi vào một đêm, sáng mai thì xẹp
    - Da sau 1 tuần mịn hơn trông thấy, giảm vết thâm do mụn để lại

Tuy vậy, cũng có thể còn tùy cơ địa từng người mà thuốc phát huy tác dụng hay không. Mình trước đây da không hề bị mụn, chỉ 1 tháng vừa rồi là bị rất nhiều và da xuống sắc tệ lắm, nên không biết là do thuốc có tác dụng thật hay là do da cải thiện tình trạng nữa,, tuy nhiên chắc chắn là không có hại cho da. Vì da mình là loại da nhạy cảm, hầu như không xài được loại kem nào. Olay, Pond, shishedo hay Lo'rea cũng không chịu được, đỏ ửng và ngứa ngay lập tức, nhưng bôi thuốc hoa đào thì không sao cả. Bạn cứ mạnh dạn thử xem!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi meothun oi chi con dung kem hoa dao ko co het mun khong vay chi co anh huong gi khong chi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dungtien3939 Xem bài viết
    chi meothun oi chi con dung kem hoa dao ko co het mun khong vay chi co anh huong gi khong chi
    Đến giờ thì mình khẳng định là với mình thuốc khá là hiệu nghiệm, 1 tháng nay mình xài da sáng lên nhiều, láng mịn và sạch mụn, giảm vết thâm nữa nên da đều màu lên nhiều lắm bạn. Tuy nhiên có thể tuỳ từng thể trạng và loại da từng người nên mình cũng không dám chắc chắn với trường hợp của bạn.

Nếu hợp da, có thể đến ngày thứ 3 bạn sẽ thấy da bắt đầu khoẻ lên. Bạn cứ thử xem. Nhưng dị ứng thì chắc không bị đâu vì thuốc làm từ hoa đào và bí đao cũng nhu vài loại khác từ thiên nhiên nữa mà.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc đầu chị sử dụng có thấy mụn lên ko chi
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi meothun oi
    • 80 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko rõ về cái này lắm, nhưng bạn phải tìm hiểu thật kĩ nha, có khi nó có thành phần hại da đó, ngưng dùng mụn mọc lại thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn,

Như mình đã đề cập ngay từ đầu, mình thì không hề bị gì cả, chỉ có ngày thứ 3 là thấy da bắt đầu khỏe lên thôi. Do hộp thuốc em mình cho chỉ còn một phần ở dưới đáy hộp nên mình dùng cũng dè dặt, mỗi lần bôi chỉ một lớp thật mỏng nhưng vẫn có tác dụng.

Hơn 1 tuần nay do thuốc đã hết, em mình chưa về lại Kon Tum nên chưa gửi mua được, tuy nhiên da vẫn láng và mịn, hết cảm giác sần sùi thô ráp ngày trước. Về cá nhân mình thì mình hài lòng với kết quả này.

Da mình rất khó trong việc dùng kem phấn, kể cả đồ xịn bạn bè có cho hay tặng, thì cũng thua chứ là loại da nhạy cảm, hơi chút là ngứa hoặc bị xuất huyết nên mình cũng thận trọng từng chút một, một động lực duy nhất giúp mình dám thử loại kem này là cô em họ mình có làn da còn dễ dị ứng hơn cả mình nữa, nhưng xài 3 năm nay rồi và da không còn hiện tượng mẩn ngứa hay nổi mụn, da cô ấy láng và hồng hào khá đẹp.

Tuy nhiên, vì mình chỉ mới xài có 1 tháng và ngưng cũng hơn 1 tuần nay thôi, nên mình cũng không dám nói trước là nó có vấn đề gì trong tương lai hay không. Cái này cũng tùy cơ địa từng người nên không dám khuyên bạn điều gì cả.

Còn nữa là mình cũng không biết loại kem hoa đào mà mình xài có giống với loại kem của bạn không nên cũng không chắc chắn.
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nghe công dụng thấy ham quá,bạn chủ top dùng thử chưa?muốn mua mà sợ mua phải kem trộn quá
    có ai dùng thuốc này chưa?cho xin ít review ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, Mình cũng đã bị mụn 3 năm và cũng may đã khỏi khi gặp thuốc này. Kem này không phải kem trộn bạn à. Mình đã dùng thử do bà chị mình mang về.Chi tiết bạn lên trang web GiupBanSongKhoe.vn mà tìm hiểu về nó. Chúc bạn nhanh khỏi mụn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng loại này cũng được 7 tháng rồi, ban đầu được người giới thiệu, mình ko dám dùng, vì thấy sợ, mà dạo đó mặt nổi nhiều quá, nên mình liều dùng thử trên trán thôi, dùng được 10 ngày thấy không bị dị ứng gì cả, mình quyết định bôi mặt, hiện tại mình đã hết mụn.

Nhưng cũng lo, không biết có tác dụng phụ gì về sau không, lên mạng tìm kiếm thông tin, thấy ai cũng nói tốt, nhưng mình muốn tìm xuất xứ và nguồn gốc, nhưng tìm vẫn không thấy.

Mỗi lần mua thuốc này cũng rất khó, phải nói trước con em mình cả nữa tháng, bé em mua cho mình bảo thuốc này là do cái bà ở Quảng Nam bào chế ra từ cây lá, hắn mua cho mình nhưng thông qua 1 chị nữa mua từ tay người đó, mình mua 1 lọ chỉ 100k thôi, lên mạng tìm hiểu thì có chỗ ghi xuất xứ là nhà thuốc Bảo Xuân Đường- Đà Nẵng bán 150k lọ, có chỗ bán 200k lọ...

Mình muốn biết xuất xứ ở đâu để yên tâm hơn dùng lâu dài. mình dùng chưa hết, khi nào dùng hết mình sẽ nhờ em mình chỉ đến cái chị đó mua hỏi xem chỉ lấy ở đâu?
    Ai biết xuất xứ thì nói mình biết để mình yên tâm dùng nhé.! tìm được nguồn gốc cụ thể, mình sẽ tự tin giới thiệu cho bạn bè, mọi người biết, vì thật sự thuốc này rất tốt!
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này mình cũng có dùng rôi . Cũng cở như hủ đấy bà chị kia mua dùm mình tới 400k vãi quá mà dùng ko hết buồn ơi là buồn...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn mua ở đâu vậy ạ? Mình thấy nhìu chỗ bán quá hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn mua ở đâu vậy ạ? Sao mình thấy nhìu chỗ bán quá, sợ mua hàng dỏm thì khổ,
    • 165 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mấy bạn kia bảo nhà thuốc có thì đành lê xác ra nhà thuốc mua thui.
    • 165 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mấy bạn ó bảo nhà thuốc bán thì lê xác ra nhà thuốc hỏi coi. Không biết nhà thuốc bên mình có hay không thôi
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6