TIN TÀI TRỢ.

Cho e xin review về những kem face các chị/mẹ đã xài nha

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E xin giới thiệu, năm nay e lớp 10, da mặt cũng còn mỏng, nhưng e rất ư là ham trắng ( da e nhìn hơi tối ). Có ai biết kem nào sử dụng sáng da trước rồi sau đó mới trắng lên tone hông ạ ????
    Dạo này trên facebook đăng qtqđ kem, mà e chưa dám mua, sợ hại da
    E mong có ai cho e ý kiến ạ
    Vì còn là học sinh nên kinh tế hơi khó khăn, kem nào bình dân thì review hết cho e nhá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Da chị cũng thuộc dạng ngăm đen, từ khi sài kem trắng da VIT Thái Lan giờ trắng lắm, chị dùng 2 năm nay rùi, chị thích kem này vì nó trắng nhưng ko làm mỏng da.
    Ah, kem này 420K 1 lọ. Sài thích lắm e ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyduongag Xem bài viết
    Mình hay mua kem ấy của bạn này 0167 756 3282. Tư vấn nhiệt tình lắm.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mình không trắng, từ hồi học cấp 3 đi xe đạp 3km phơi thây chẳng che chắn gì. Phải nói là đen như gỗ mun + dân vùng biển, đen thôi rồi luôn.
    Mình thử cũng nhiều kiểu như đắp mặt nạ hay thoa kem của mami :v, chẳng biết kem gì, kết quả nám luôn, mụn thi nhau lên =))
    Thời gian sau này mình có dùng thử Nivea, nói chung cũng 1 tháng ko thấy biến chuyển gì hết nên bỏ. Khoảng 3 tháng gần đây mình bắt đầu dùng thử Pond's, tuần đầu da sạm hẳn đi nhưng cũng cố vì nghe mấy chị bảo nó đẩy sắc tố dưới da lên nhưng cũng ko ít người nói bị bào mòn nên hơi sợ.Kiên nhẫn khoảng 2 tuần sau thì da đều màu trở lại và sáng ra (ko nhiều) nhưng hoàn toàn mình ko đi nắng (thức đêm ngủ ngày), mình cũng nghĩ có thể thức đêm làm da sạm đi.
    Mình ko dùng srm, khoảng 1 tuần nay mình dùng Soap Hyper for face. 1 cục cũng 120-130k, rửa mặt sạch lắm, mụn cám bay hết trơn rửa xong hơi khô nên sử dụng thêm kem dưỡng sữa dê + collagen Baby Bright của Cathy, khoảng 4-5' kem thấm vô mặt. Mình cũng test thử với nước thì hòa tan hết vô nước (Pond's thì lơ lửng - mình sợ có chì hay dầu khoáng nên ko xài nữa).
    Tự cảm nhận da mình sáng hơn hẳn, tuần trước da mặt mình còn đen hơn da tay nhưng giờ lên tone ngang màu tay rồi. Hôm nay về quê ăn thôi nôi cháu nhỏ bạn, tụi bạn khen xài gì da mặt trắng lên nhìn dễ thương hơn hồi đó nhiều :">, mình nghĩ sáng lên do Soap Hyper là nhiều, và mình nghĩ nó ko có chất tẩy (da mặt mình giờ xài trúng cái gì tẩy mạnh tự động rát à). Nghe đâu hút melamin gì đó (???) mình ko biết, nhưng sáng da ra là thật ^^
    Dạo này đọc vài review cũ mình thấy nhiều chị khen kem của Thorakao nhiều, chưa biết nên đôi ko nhưng chắc phải cân bằng da body với da mặt cùng thời điểm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ko nên xài kem nha em. Chị 1 thời ham trắng như em xài kem giờ bị viêm da đi da liễu chữa mãi tốn một đống tiền mà ko hết đây. Nếu e muốn trắng thì chăm đắp mặt nạ tự nhiên, tìm hãng mĩ phẩm nào thiên nhiên tốt mà xài với cả đi ra nắng che chắn kĩ, xài chống nắng càng tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nabunie
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nabunie Xem bài viết
    Ko nên xài kem nha em. Chị 1 thời ham trắng như em xài kem giờ bị viêm da đi da liễu chữa mãi tốn một đống tiền mà ko hết đây. Nếu e muốn trắng thì chăm đắp mặt nạ tự nhiên, tìm hãng mĩ phẩm nào thiên nhiên tốt mà xài với cả đi ra nắng che chắn kĩ, xài chống nắng càng tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nabunie
    Bạn mua soap ở đâu thế

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuyduongag
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn thử dùng loại sản phẩm này xem,nó không bào mòn da,k gây kích ứng,làm trắng từ từ,trắng rồi bỏ kem cũng k vấn đề j http://zaodich.com/forum/f2490/da-tr...gn=deal_widget
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình dùng kem dưỡng cho face cũng từ năm lớp 10, lúc đó chưa thịnh hành kem trắng da như bây giờ. Lúc đó mình xài kem trộn mua trên enbac, dùng tầm khoảng 4 - 5 tháng da lên tông rõ rệt, tuy nhiên bị mỏng da, rất may là ko có dị ứng gì. Sau đó năm ngoái da mình lâu k dưỡng nên bị sạm, mình dùng kem face của Nhi Nguyễn, da hồi lại tương đối. Bây giờ vẫn còn hộp kem nhi nguyễn, b nào thích mình để rẻ lại cho, mua 350k thanh lý 250k thôi. Hiện tại mình kết hợp dùng nhi nguyễn và kem sâm lựu của thái, mục đích là để trị nám nhưng k biết có hiệu quả k nữa
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị thấy lớp 10 thì em nên giữ da tự nhiên đi :P muốn trắng thì em phải giữ em có thể dùng sưã tuơi hoặc xài mặt nạ cấp nước cuả skinfood em nhé , da đã mỏng thì đừng mua lung tung
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em sài face CM đi..khi bằng tuổi em c cug sài face đó da trắng và mịn sau này c đi spa ngta soi da cho c nói da ổn k bị mỏng j hết nên c nghĩ kem đó ok e àh. Chúc e may mắn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Miemie123
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị mua soap này ở đâu thế ạ ???
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

v. hả chị, để e tham khảo thử hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

í xin lỗi e tl lộn >"<
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dạ cám ơn chị ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosbe Xem bài viết
    Da mình không trắng, từ hồi học cấp 3 đi xe đạp 3km phơi thây chẳng che chắn gì. Phải nói là đen như gỗ mun + dân vùng biển, đen thôi rồi luôn.
    Mình thử cũng nhiều kiểu như đắp mặt nạ hay thoa kem của mami :v, chẳng biết kem gì, kết quả nám luôn, mụn thi nhau lên =))
    Thời gian sau này mình có dùng thử Nivea, nói chung cũng 1 tháng ko thấy biến chuyển gì hết nên bỏ. Khoảng 3 tháng gần đây mình bắt đầu dùng thử Pond's, tuần đầu da sạm hẳn đi nhưng cũng cố vì nghe mấy chị bảo nó đẩy sắc tố dưới da lên nhưng cũng ko ít người nói bị bào mòn nên hơi sợ.Kiên nhẫn khoảng 2 tuần sau thì da đều màu trở lại và sáng ra (ko nhiều) nhưng hoàn toàn mình ko đi nắng (thức đêm ngủ ngày), mình cũng nghĩ có thể thức đêm làm da sạm đi.
    Mình ko dùng srm, khoảng 1 tuần nay mình dùng Soap Hyper for face. 1 cục cũng 120-130k, rửa mặt sạch lắm, mụn cám bay hết trơn rửa xong hơi khô nên sử dụng thêm kem dưỡng sữa dê + collagen Baby Bright của Cathy, khoảng 4-5' kem thấm vô mặt. Mình cũng test thử với nước thì hòa tan hết vô nước (Pond's thì lơ lửng - mình sợ có chì hay dầu khoáng nên ko xài nữa).
    Tự cảm nhận da mình sáng hơn hẳn, tuần trước da mặt mình còn đen hơn da tay nhưng giờ lên tone ngang màu tay rồi. Hôm nay về quê ăn thôi nôi cháu nhỏ bạn, tụi bạn khen xài gì da mặt trắng lên nhìn dễ thương hơn hồi đó nhiều :">, mình nghĩ sáng lên do Soap Hyper là nhiều, và mình nghĩ nó ko có chất tẩy (da mặt mình giờ xài trúng cái gì tẩy mạnh tự động rát à). Nghe đâu hút melamin gì đó (???) mình ko biết, nhưng sáng da ra là thật ^^
    Dạo này đọc vài review cũ mình thấy nhiều chị khen kem của Thorakao nhiều, chưa biết nên đôi ko nhưng chắc phải cân bằng da body với da mặt cùng thời điểm
    mua soap ỡ đâu v. chị ???
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E chọn loại nào tốt mà dưỡng nhiều loại lotion ý. Vì da còn non. Ma mun trắng chăm dắp mặt nạ tự nhiên kết hợp ủ face tắm trắng. da hết mụn mà trắng nữa . c xài clo'cre. mua hết 2 loại ủ vs tắm khoảng 850k. còn kem e chọn loại lotion rẻ cũng dc. mà an toàn nha. Vì mình trắng do ủ vs tắm r. dưỡng thêm là oke lắm. C cũng đang kiếm kem face dạng lotion OHUi thử xem Da mặt e chọn kĩ xíu. mấy dạng trăm mấy đa phần là kem trộn tẩy da mỏng sau khi bỏ da sẽ mụn và nám. chúc e mau trắng nha
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beheovivi Xem bài viết
    E chọn loại nào tốt mà dưỡng nhiều loại lotion ý. Vì da còn non. Ma mun trắng chăm dắp mặt nạ tự nhiên kết hợp ủ face tắm trắng. da hết mụn mà trắng nữa . c xài clo'cre. mua hết 2 loại ủ vs tắm khoảng 850k. còn kem e chọn loại lotion rẻ cũng dc. mà an toàn nha. Vì mình trắng do ủ vs tắm r. dưỡng thêm là oke lắm. C cũng đang kiếm kem face dạng lotion OHUi thử xem Da mặt e chọn kĩ xíu. mấy dạng trăm mấy đa phần là kem trộn tẩy da mỏng sau khi bỏ da sẽ mụn và nám. chúc e mau trắng nha
    E cám ơn chị nhiều lắm ạ, mà chị thường đắp mặt nạ gì thế
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì thường đắp mặt = yến mạch w trà xanh í bạn
    Bạn trộn w sữa tươi nhe. đắp xong phải nói là thích lắm í
    Da mởn ra thích lắm <3 <3
    Mp thiên nhiên nên an tâm hihi
    mà cẩn thận mua hàng dỏm lại tiền mất tật mang
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghinghi1471 Xem bài viết
    Mình thì thường đắp mặt = yến mạch w trà xanh í bạn
    Bạn trộn w sữa tươi nhe. đắp xong phải nói là thích lắm í
    Da mởn ra thích lắm <3 <3
    Mp thiên nhiên nên an tâm hihi
    mà cẩn thận mua hàng dỏm lại tiền mất tật mang
    1 tuần bạn đắp bnhiu lần v. ???
    Công dụng của nó có trị mụn hông ???