TIN TÀI TRỢ.

cho e xin nhận xét về kem trị mụn của hãng thorakao và chỗ mua sp uy tín với các chị ơi!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mặt e bị nhiều mụn cám li ti ạ. e đc ng mách dùng kem trị mụn của hãng thorakao. mặt e thuộc dạng cực kì cực kì nhạy cảm luôn nên e muốn nhờ đến kinh nghiệm của các chị trên này ạ. các chị ai đã dùng kem trị mụn này thì cho e xin ít kinh nghiệm vs ạ!
    xin hãy giúp e!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ai giúp e với ạ!! hichic
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi bạn,tớ cũng chữa mụn bằng kem trị mụn của Tho từ hồi tháng 8 .

Da tớ là da hỗn hợp. Đợt ôn thi lên ĐH mọc mụn tùm lum, nhất là phần trán chi chít mụn. Tớ cũng cố gắng ngủ sớm, không nặn, uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây mà tình hình vẫn không khả quan.

Mấy tháng hè tớ tàu ngầm bên topic của Thorakao, thấy các chị khen em trị mụn này quá nên cũng đi mua về dùng thử. Hiệu quả rõ rệt bạn ạ. Chỉ có điều khi mới bôi kem lên mặt tớ thấy rất xót + sáng dậy rửa mặt vùng da chỗ tớ bôi mụn hơi bị thâm lại. Tớ có nhớ trước khi mua chị bán hàng tư vấn chỉ được chấm kem đúng chỗ mụn thôi, không nên bôi rộng. Tớ dùng đều đặn 2 tuần thì mụn hết hoàn toàn bạn ạ. Và may quá, da tớ cũng không bị phụ thuộc thuốc, không bị mụn trở lại. À mụn tớ cũng là mụn cám :P.

Tớ chia sẻ với bạn một chút . Bạn thử mua một lọ dùng xem sao? Tớ ở HN, tớ mua ở 115 Nguyễn Trãi bạn ạ, đối diện Royal City ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang_Kieu Xem bài viết
    Hi bạn,tớ cũng chữa mụn bằng kem trị mụn của Tho từ hồi tháng 8 .

Da tớ là da hỗn hợp. Đợt ôn thi lên ĐH mọc mụn tùm lum, nhất là phần trán chi chít mụn. Tớ cũng cố gắng ngủ sớm, không nặn, uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây mà tình hình vẫn không khả quan.

Mấy tháng hè tớ tàu ngầm bên topic của Thorakao, thấy các chị khen em trị mụn này quá nên cũng đi mua về dùng thử. Hiệu quả rõ rệt bạn ạ. Chỉ có điều khi mới bôi kem lên mặt tớ thấy rất xót + sáng dậy rửa mặt vùng da chỗ tớ bôi mụn hơi bị thâm lại. Tớ có nhớ trước khi mua chị bán hàng tư vấn chỉ được chấm kem đúng chỗ mụn thôi, không nên bôi rộng. Tớ dùng đều đặn 2 tuần thì mụn hết hoàn toàn bạn ạ. Và may quá, da tớ cũng không bị phụ thuộc thuốc, không bị mụn trở lại. À mụn tớ cũng là mụn cám :P.

Tớ chia sẻ với bạn một chút . Bạn thử mua một lọ dùng xem sao? Tớ ở HN, tớ mua ở 115 Nguyễn Trãi bạn ạ, đối diện Royal City ý.
    tớ cảm ơn Trang nhiều lắm ý
    thế là tớ có thêm niềm tin vs sphẩm này rùi. tớ cũng
    toàn đi học qua đấy, may quá đỡ mất công đường xá xa xôi hehe
    mà Trang nè, Trang cho t hỏi, mặt t bị mụn li ti vs mụn cám khắp mặt luôn ý ngồi chấm e sản phẩm này lên từng nốt khó khăn quá
    à Trang có kết họp sử dụng gì nữa ko? hihi
    cảm ơn Trang nhiều lắm luôn ý ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieuthulinh95 Xem bài viết
    mặt e bị nhiều mụn cám li ti ạ. e đc ng mách dùng kem trị mụn của hãng thorakao. mặt e thuộc dạng cực kì cực kì nhạy cảm luôn nên e muốn nhờ đến kinh nghiệm của các chị trên này ạ. các chị ai đã dùng kem trị mụn này thì cho e xin ít kinh nghiệm vs ạ!
    xin hãy giúp e!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Chủ top ơi, hủ kem hình dáng thế nào ạ, mình cũng bị mụn cám nhiều, đủ trò mà mèo vẫn hoàn mèo cảm ơn b trước nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boianh Xem bài viết
    Chủ top ơi, hủ kem hình dáng thế nào ạ, mình cũng bị mụn cám nhiều, đủ trò mà mèo vẫn hoàn mèo cảm ơn b trước nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    e vẫn chưa mua chị ạ. ui chị giống e thế. huhu. e bôi bao nhiêu thứ mà ko dứt đc. cứ hết lại tái phát.
    có gì nếu e mua e sẽ chụp hình lên cho chị coi nhé
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e vừa đi tàu ngầm về đây ạ. thông tin đầy đủ và hình ảnh của sản phẩm ở đây nè chị
    http://zaodich.com/forum/f2490/thora...t-nam-1570162/
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mình đang xái kem nghệ hũ màu vàng của Tho, thấy khá là ok, không phải kiểu là thuốc tiên đêm bôi mai hết, mà cần kiên trì, sau khi nặn mụn hay mụn sưng thì xức vào chỗ mụn. Khoảng 3, 4 ngày tan hết rồi đó bạn.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytranglovelove Xem bài viết
    Mình đang xái kem nghệ hũ màu vàng của Tho, thấy khá là ok, không phải kiểu là thuốc tiên đêm bôi mai hết, mà cần kiên trì, sau khi nặn mụn hay mụn sưng thì xức vào chỗ mụn. Khoảng 3, 4 ngày tan hết rồi đó bạn.
    dạ vâng ạ. mà mặt e lại toàn mụn cám bé bé thôi chị thuytranglovelove ạ thành ra ứ dám nặn
    • 77 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các bạn dùng kem ngừa mụn thorakao thấy thế nào??? mình cũng vừa tin tưởng mà cũng hơi lo lo vì thấy vị kem rất đắng.
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

kem trị mụn của Tho mình dùng rồi, cảm giác là mụn hết nhanh nhưng da hơi khô Bạn thử dùng xem, như hồi mình dùng cỡ 1 tuần là đỡ hẳn. À lưu ý khi dùng kem này là k dùng thời gian quá lâu đó bạn. Nếu dùng cỡ 1 tháng k hết thì mình nghĩ bạn k nên dùng nữa
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    kem trị mụn của Tho mình dùng rồi, cảm giác là mụn hết nhanh nhưng da hơi khô Bạn thử dùng xem, như hồi mình dùng cỡ 1 tuần là đỡ hẳn. À lưu ý khi dùng kem này là k dùng thời gian quá lâu đó bạn. Nếu dùng cỡ 1 tháng k hết thì mình nghĩ bạn k nên dùng nữa
    kem trị mụn của Tho là kem nghệ phải ko bạn?? Nhưng bạn dùng Nghệ hộp hay Nghệ Leyna
    • 77 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

là kem ngừa mụn nắp đen đó bạn. mình dùng thấy rất hiệu quả.. bôi lên nốt mụn thôi, hết thì không bôi nữa.. nhưng nghe mùi giống như mùi thuốc quá... vị đắng nữa... không biết có sao không
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùi của mỹ phẩm là hương liệu cả thôi, chắc kem trị mụn Thorakao ko bỏ hương liệu, mà thế cũng chả ảnh hưởng gì đến khả năng trị mụn đâu.

Vị đắng thì đa phần các thuốc đều đắng cả mà, chẳng phải có câu "thuốc dắng dã tật" sao? Ko tin bạn thử nhớ lại hầu hết các loại thuốc tây mà mình từng uống xem có đúng thế ko( trừ thuốc bọc đường ra nhé).

Kem trị mụn Thor (hộp tròn nắp đen bé xíu 4g, ko phải kem nghệ nhé) có thành phần chính là Benzoyl Peroxide, chất này có tác dụng tiêu diệt vi khuẩn Propionibacterium acnes gây mụn trứng cá tương đối hiệu quả. Benzoyl Peroxid có thể gây hơi khô da một chút nhưng với người da dầu như mình thì ko ảnh hưởng gì lắm. Nói túm lại là với mình thì kem hiệu quả tốt. Nên dùng. Lúc nào mình cũng trữ sẵn ở nhà một lọ để đề phòng mụn lên ngày đèn đỏ.

PS: Kem này ko trị đc mụn đầu đen, mụn đỏ nhé. Mụn đỏ khiến cho mặt lúc nào cũng ửng đỏ thường là do cái ghẻ Demodex, nên dùng Thor sẽ ko hiệu quả mà nên dùng tinh dầu tràm trà Tea tree oil. Hãng The Body Shop Hàn Quốc có dòng trị mụn từ tràm trà mà các mẹ trên wtt đã review khá tốt đó, Việt Nam cũng có hãng Vedette mà mình thấy bán trong bigC, giá có vẻ rẻ mà bao bì nhìn cũng thiên nhiên, bắt mắt. Cả hai loại này thì mình đều chưa dùng vì mình ko bị đỏ da mặt nên ko review đc
    • 50 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thì dùng kem trị mụn thorakao bôi lên mấy chỗ bị mụn bọc, thấy cũng xẹp, nhưng tới hủ thứ 3 thì giống như bị lờn thuốc ấy, ko có kq j cả =.=. Bôi lên mụn cám, mụn liti cũng ko có kq. Có thể do da m ko hợp chăng . B có thể thử vì giá thành cũng rẻ, có mùi thơm nhẹ
    • 138 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ah, kem của Thorakao thì dùng tốt đó, nhưng bị tình trạng là dùng kem đó, mụn không nổi lên, nhưng bị ẩn dưới da. Giờ da mình toàn mà mụn ẩn dưới da không nè.
    • 50 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibuon_92 Xem bài viết
    Mùi của mỹ phẩm là hương liệu cả thôi, chắc kem trị mụn Thorakao ko bỏ hương liệu, mà thế cũng chả ảnh hưởng gì đến khả năng trị mụn đâu.

Vị đắng thì đa phần các thuốc đều đắng cả mà, chẳng phải có câu "thuốc dắng dã tật" sao? Ko tin bạn thử nhớ lại hầu hết các loại thuốc tây mà mình từng uống xem có đúng thế ko( trừ thuốc bọc đường ra nhé).

Kem trị mụn Thor (hộp tròn nắp đen bé xíu 4g, ko phải kem nghệ nhé) có thành phần chính là Benzoyl Peroxide, chất này có tác dụng tiêu diệt vi khuẩn Propionibacterium acnes gây mụn trứng cá tương đối hiệu quả. Benzoyl Peroxid có thể gây hơi khô da một chút nhưng với người da dầu như mình thì ko ảnh hưởng gì lắm. Nói túm lại là với mình thì kem hiệu quả tốt. Nên dùng. Lúc nào mình cũng trữ sẵn ở nhà một lọ để đề phòng mụn lên ngày đèn đỏ.

PS: Kem này ko trị đc mụn đầu đen, mụn đỏ nhé. Mụn đỏ khiến cho mặt lúc nào cũng ửng đỏ thường là do cái ghẻ Demodex, nên dùng Thor sẽ ko hiệu quả mà nên dùng tinh dầu tràm trà Tea tree oil. Hãng The Body Shop Hàn Quốc có dòng trị mụn từ tràm trà mà các mẹ trên wtt đã review khá tốt đó, Việt Nam cũng có hãng Vedette mà mình thấy bán trong bigC, giá có vẻ rẻ mà bao bì nhìn cũng thiên nhiên, bắt mắt. Cả hai loại này thì mình đều chưa dùng vì mình ko bị đỏ da mặt nên ko review đc
    Hãng vedette m xài rồi, m dùng ng bộ trà tràm trị mụn của nó đây. Bao gồm srm, kem trị mụn, tẩy tbc, mặt nạ bùn. M ko thix srm, và gel trị mụn, chỉ xài tẩy tbc và mặt nạ bùn thôi, thấy cũng ok. M có xài thêm mặt nạ yogurt nhưng da m là da hh nhờn, xài k hợp lắm. Da b nào khô, xài dc lắm. Da nhờn như m thì xài mặt nạ bùn thôi :d

Gửi từ LG-E435 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    • 77 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibuon_92 Xem bài viết

vedette mình cũng từng dùng, thấy không có tác dụng với mình, nên vứt xó rùi.. kem nắp đen thorakao có vẻ hợp với mình, nếu bạn nói vậy mình cũng an tâm.. thanks ^^
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem trị mụn này trong bigc có bán k mấy bạn?
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

up xem có bạn nào trả lời giúp m k,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2