TIN TÀI TRỢ.

Chiến đấu với mụn khi ngưng kem face(sau 10 năm) bài viết khá dài các chị chịu khó đọc để hiểu rõ nha.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.91K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em tham gia room được gần 1 năm rồi . em tên Nhàn 25 tuổi. em bắt đầu dùng kem năm em học lớp 9. giai đoạn đó em bắt đầu nổi mụn do tuổi dậy thì thấy chị 2 và chị bạn than sử dụng kem da rất đẹp nên em thích lắm cũng mua về dùng. Kem đó là kem trộn, sau đó lên lớp 10 thì em biết kem làm mỏng và teo da sử dụng lâu dài rất nguy hiểm nên em ngưng thì bị nổi mụn mủ rất nhiều sợ quánên tiếp tục dùng tới năm em 20t, trong khoảng thời gian đó em đã thử dụng rất nhiều kem Olay, Pond, Nivea, …. Tới năm 21 em chính thức ngưng kem vì da mặt mỏng thấy gân đỏ luôn đó.

Mặt nổi mụn nhiều, da thì sần sùi chị 2 kêu uống thuốc nam cho hết mụn( chị 2 bỏ kem 2 năm do có em bé giờ thì đã khỏi) em uống được 2 tuần thì mặt em nổi mụn mủ 2 bên má nhiều lắm em sợ lắm chị 2 nói nó sổ xong sẽ hết nhưng để lại rỗ nghe tới đây em ngừng ngay và liền, cuối cùng chịu đựng được vài tháng em mua kem sử dụng lại. nhưng trị mụn các thương bên ngoài thì dùng mới được cũng hơn 300k 1 hủ. sử dụng được gần 2 năm da đang đẹp tự nhiên sần sùi lên rồi lỗ chân long to ra ghê lắm. em ngưng kem thì lên mụn mủ huhu đau hết cả mặt. khi đo bạn trai em( ox hiện giờ) ko cho em dùng mỹ phẩm nữa , nhung còn 6 tháng nữa cưới em ko thể để cái mặt như vậy được, vừa vết thâm vừa mụn các loại, da thì sạm em năn nỉ dùng kem lại, tìm hiểu kỉ thì em mua kem SENKAKU của nhật 450k 1 hủ em dùng đc hơn 3 tháng, da hết mụn mịn màng lắm luôn. Trước ngày cưới da mặt em lỗ chạn long hơi to 2 bên gò má, nhưng da vẫn bt vẫn mịn. sau khi cưới 1 tuần ox kiêng quyết bắt em bỏ kem.

Em ngưng kem khoảng 1 tháng thì thôi rồi chỉ mún khóc thôi. Da em sần sùi, sạm đen, lỗ chân long to đùng, mụn mủ thì nổi 1 dề kín cả trán, 2 bên má vừa mụn mủ mụn đầu đen, mụn ẩn dưới da.😭😭😭😭😭😭 Nói chung là có mụn gì em bao trọn gói luôn. Chồng kiên quyết không cho xài gì hết. em khổ sở tìm đủ mọi cách, đắp mặt nạ thiên nhiên các loại: bột đậu đỏ, trứng gà, dầu dừa, khổ qua, yến mạch, cám gạo, gạo lức, nha đam, cà chua… đặc biệt em đắp bột đậu đỏ, khổ qua hơn 1 tháng nhưng không kết quả da em ngày càng kinh khủng hơn.😢😢😢😢😢

Đến khi em biết đến TINH BỘT NGHỆ VÀ MẬT ONG em hạnh phúc vô cùng luôn 🌹🍀🌹🍀🌹🍀có điều mất gần 1 tháng mới tìm được đúng tinh bột nghệ nguyên chất. ban đầu em mua dùng thấy cũng ổn lắm nhưng uống bị gắt cổ mà mua dùng 200g/200k, sau này em mua đc loại tốt giá cũng tốt luôn chỉ 780k 1kg, mua hẳn 1kg về dùng. Vừa uống vùa đắp mặt mỗi ngày, tính tới hôm nay là 29 ngày thì mặt em mịn màng, mụn bọc không nổi nữa chỉ còn vết thâm thôi mừng lắm luôn ạ. Chồng em cũng uống vì bị men gan cao và đau bao tử, đau lưng,uống bia hay rượu là dù ít thôi cũng ói và ngày hôm sau rất mệt không ăn gì nổi. giờ khỏe rồi ko còn đau bao tử nữa nhậu cũng không ói hay mệt mỏi. 😘😘😘😘😙😙😙😙

Công thức đắp mặt của em:
    1 muỗng café: Tinh bột nghệ vàng
    1 /2 muỗng café: Sữa chua không đường
    ½ muỗng café :Mật ong rừng nguyên chất ( mật ong khác dễ gây dị ứng bởi các tạp chất, cái này không có cũng đc, có thì càng tốt vì mật ong có tính kháng khuẩn trị mụn)

Cách dùng: rửa mặt thật sach bằng nước ấm pha muối loãng rồi dùng bong tầy trang rửa mặt để khô tự nhiên. Trộn đều TBN, sữa chua, mật ong cho hơi sệt rồi đắp mặt 30p. rửa lại bằng nước( TBN ko gây vàng da nên rửa nuoc bt là đc)

Dùng uống: pha 2-3 muỗng café tinh bột nghệ + mật ong với khoảng 200ml nước lọc uống mỗi sang và tối trước khi ãn ( ngoài đẹp da còn tốt cho sức khỏe).

Chị em nào trong room gặp phải tình huống như em thì sử dụng cách của em vừa đẹp bên da vừa khỏe nữa. Tinh bột nghệ uống không nóng nên các mẹ yên tâm, dễ uống lắm không hăng mùi nghệ và không bị gắt cổ.

Chúc các chị em trẻ khỏe nha, vừa làm đẹp cho bản thân vừa bảo vệ sức khỏe cho cả nhà. 😄😄😄
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 174 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đắp 1 tuần mấy lần b? Mà k cho mật og cug đc phải k? Vì da mih hih như la k hợp mật og hoặc la mật og co tạp chất tí là lên mun ngay. Hiện h m ko uog tinh bột ngệ nhug m uog sữa og chúa k bit cho hiệu qa như tih bôt nge k nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mtmt1991
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Tinh bột nghệ vàng " mua ở đâu vậy bạn, tiệm thuốc Bắc có ko vậy
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tinh bột nghệ với bột nghệ là khác nhau ah.
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình trả loi sao ko dc
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cách phân biệt tinh bột nghệ vàng và bột nghệ vàng như sau:
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

*Tinh bột nghệ vàng: đc chiết suất từ 20_25kg củ nghệ tươi thì đc 1kg TBN Vàng, do tach dầu nghệ và tạp chất nên tinh bột rất mịn tơi không vón cục, màu vàng tươi, mùi nghệ thơm nhẹ,uống ko gây cổ, nhất là không làm vàng da rửa bình thuong bang nuoc là sach.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

*Bột nghệ: như củ nghệ tươi nhưng đc phơi khô và nghiền nhuyễn thành bột
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

*Bột nghệ: làm từ củ nghệ tươi phơi khô nghiền thành bột.
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mtmt1991 Xem bài viết
    Đắp 1 tuần mấy lần b? Mà k cho mật og cug đc phải k? Vì da mih hih như la k hợp mật og hoặc la mật og co tạp chất tí là lên mun ngay. Hiện h m ko uog tinh bột ngệ nhug m uog sữa og chúa k bit cho hiệu qa như tih bôt nge k nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mtmt1991
    Khi trị mụn mình đap moi ngày, uong tbn 2 lan moi ngay. Gio thì minh giam 1 tuan dap 3_4 lan thoi.
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các bạn vào face" Da đẹp an toàn cùng tinh bột nghệ và mật ong" để tìm hiểu kĩ về Tinh bột nghệ vàng : quy trinh san xuat, mau sac, vi nha.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị chủ top ơi da e hoi lau cug dug kem tron jo ngung roi thi da rat hay bị dị ứng sần sần cả mặt,noi mụn li ti nua da sạm rõ.ko biet e dùng tinh bot nghe có duoc k vay c?da jo yeu lam k dung j dc ca!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuymeont
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đc nha bạn. Bạn kết hop voi uong tbn và mat ong. Da ban sẻ khoe lai thôi. Tinh bột nghệ vàng nguyên chất thì ko còn tap chất hay dầu nghệ nên an tâm ban à. Ban su dung nhu mình se an toan cho da.da se phuc hoi dan. Ban nho đung nan mun khi da và tay dơ nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cg uống vois đắp nhưng chữathaas ket qua rõ rệt
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình dùng 1 tháng là không thây nổi mụn nữa. Mụn bọc trên trán cũng bớt dần và giờ hết luôn rồi. Trán và 2 bên má còn thâm thôi. Ban ráng kiên trì để có kết quả nha.
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngamatto Xem bài viết
    Mình cg uống vois đắp nhưng chữathaas ket qua rõ rệt
    Chiu khó dùng đi ban. Phai kieng tri. Mình dùng toi gio het hẳn mụn luôn, vet thâm mờ.da mịn mịn rồi. Tinh nghệ mát gan với chóng oxi hóa mạnh sẽ tốt cho da. Mát gan nhưng không sổ mụn đâu.
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymeont Xem bài viết
    Chị chủ top ơi da e hoi lau cug dug kem tron jo ngung roi thi da rat hay bị dị ứng sần sần cả mặt,noi mụn li ti nua da sạm rõ.ko biet e dùng tinh bot nghe có duoc k vay c?da jo yeu lam k dung j dc ca!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuymeont
    Da em giống chị đó. Mà chị nang hơn em vì mụn mủ rất nhiều. Em chiu kho uống tinh nghệ moi ngày. Chi uống toi hôm nay 2 tháng rồi. Da hết sần và sạm. Em chiu khó đắp mặt nạ thêm nua.