TIN TÀI TRỢ.

Chia sẽ về trị mụn và chữa sẹo lõm bằng Laser..!

• 361 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinnilee Xem bài viết
    azz..dạo này mình nản quá! đúng như mấy bạn nói..tuần đầu do da căng lên nên cảm giác da rất mịn và sẹo giảm hẳn
    nhưng giờ đc 1 tháng rồi...mẽo vẫn hoàn mèo..nói thật là có đỡ nhưng chắc tầm 20% thôi..
    sẹo mình khá là sâu..
    đến tận bây giờ da mình vẫn còn đỏ lên...da rất mỏng và yếu!
    hic
    Chào e, e mới làm chưa được 1t mà,thế giờ mặt bình thường rồi chứ,e vẫn đi học,đi làm,vẫn gặp mọi người chứ,a thì ở nhà 3,4t nay rồi,chả làm ăn gì được,chả gặp được ai,haizzz

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trả lời bạn tanatroi. Mình vẫn đẻ vạy vì quá chán. Minh thì ko quen ai bị sẹo như mình đẻ hỏi thăm. Chi là 1 tháng nay mịnh bị mọc mụn lại vì stress, giò cũng gần ổn rồi nên lại bon chen tìm hiểu pp tri sẹo rỗ. Mà hình như ở vn la bó tay rồi. Khoảng 3 ngày nay mình đang uống collagen của meiji cho đẹp da và mụn nhanh lành. Mình nghe nói collagen làm cho da mình căng và giảm cả sẹo thâm như của bạn nữa. Bạn thử tìm hiểu thêm xem sao. Và cái collagen Rosina thấy quảng cáo làm đẩy sẹo mun lên đó. Thấy ít ng sd nên chả tháy review nào. Bạn chuột bạch trc đi rồi chia sẻ kn cho mình với. Mình mới mua của meiji nên phải uóng hết đã.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mbetvn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Ah sau khi mình làm bioscar thì khoảng 15 ngày là da mình khá bình thường rồi. Chỉ hơi hòng hồng tí thôi. Da mình là da trăng nên dễ nhận biét lắm

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

azzz..nghe mấy bạn nói mình sợ quá!!
    mình giờ mặt đỏ ghê lắm..chả dám ló mặt ra ngoài..da mặt cứ ngứa và nhạy cảm
    mình định chờ một thời gian nữa xem có ổn hơn ko///
    trên thực tế mình nói 20% thế thôi chứ ko biết có đc hay ko nữa...có khi mình thấy da mình còn tệ hơn cái lúc chưa đi làm nữa..nản..mình ko biết ai chữa mà hết cả...oài!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mặt e thì bình thường nhưng nó đỏ ghê lắm...
    ra ngoài thì đc nhưng mặt đỏ lên cũng ngại...
    anh làm ở đâu..bằng pp gì? a ko đi làm hay sao mà ở nhà 3,4 tháng!! a cho e coi tình trạng hiện giờ của a đc ko?
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mặt e thì bình thường nhưng nó đỏ ghê lắm...
    ra ngoài thì đc nhưng mặt đỏ lên cũng ngại...
    anh làm ở đâu..bằng pp gì? a ko đi làm hay sao mà ở nhà 3,4 tháng!! a cho e coi tình trạng hiện giờ của a đc ko?
    A làm ở HN,cũng bioscar,a có đi làm nhưng bị thế nên phải nghỉ,tình trạng bây giờ thì ở trên a cũng có nói rồi,ảnh chụp nhìn ghê lắm,up lên ngại...E làm ở đâu,cũng ở trong SG à?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bioscar là gì thế anh??? anh bị nặng lắm ko? mà anh xin nghỉ làm 3,4 tháng ko sao chứ ạ?
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bioscar là gì thế anh??? anh bị nặng lắm ko? mà anh xin nghỉ làm 3,4 tháng ko sao chứ ạ?
    Bioscar bạn mbet có nói ở trên đấy,a bị cũng nặng,nghỉ lâu chắc khỏi đi làm luôn quá cũng đành chịu thôi chứ biết sao được. E còn đi học hay đi làm rồi,mà e chữa sẹo ở đâu sao ko thấy trả lời nhỉ?

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mbetvn Xem bài viết
    Mifnh trả lời bạn tântroi nè. Mình sd ứng dụng webtretho nên ko có phần trích dẫn nha. Mình làm cái Bioscar này tháng 11/2013. Cũng lâu lâu rùi nên ko nhớ chính xác lắm. Ban đàu ng ta lấy máu của mình, rồi chiết tách tế bào gốc hay gọi là gì mình ko rành. Sau đó gây tê mặt rồi lấy 1 cái kim hay cái gì cũng ko biết lun, đâm từ phía gò má phải. Vì gây tê nên mình chẳng biết ng ta làm gì mình nữa, chỉ có cảm giác ng ta sọt qua sọt lại đâm tới đâm lui khắp phần da bên dưới má, phần có sẹo. Hết má phải sang má trái. Đe dẫn cái chất dc chiết tách từ máu của mình á. Cái này chỉ làm 2 bên má thui, còn phần mũi trán và cằm thì lăn kim rồi bôi cái chất chiét tách lên. Phần còn dư ng ta đưa mình về nhà bôi tiếp. Dặn khi nào tróc mày hết mới bôi tế bào gốc. Làm xong mặt mình sưng phồng. 2 -3 ngày sau dịch còn chảy ra từ 2 cái lỗ 2 bên gò má. Nói chung ko đau lắm. Và kết quả cũng bằng ko lun. Mình cũng muốn bít có ai đi làm lân 2 lần 3 pp này ko và có kết quả khả quan. Để có động lực làm tiếp mà hình như ít ai làm thì phải.

Mình cũng có tìm hiểu thêm ở mấy chỗ ng nổi tiếng làm như la Ngô Thanh Vân nè. Cũng bị sẹo rỗ do mụn. Nhưng mà ko biết có phải làm ở Spa đó ko?hay chỉ Pr dùm. Mà pp đó giá chát lắm. Chưa kiếm đủ lúa nên cũng chẳng bùn đến tủ vấn. Hoặc đi Thái Lan. Xem như đó là cứu cánh cuối cùng.

Phải chi có pp thay da nhỉ, lấy da đùi đặp lên da mặt thì hay biết mấy. Đẹp lại như thuở ấu thơ. Mơ ước nhỏ nhoi quá. Hú hú

Mình cũng làm pp này giống bạn nè, trước đó mình làm đủ các pp laser rồi mà ko ăn thua vừa tốn tiền chịu đau mà ko đỡ, sẹo của mình cũng 7 8 năm nay rồi đi làm nhiều quá thành ra nó chai hay sao ấy. Tình cờ mình được người quen chỉ trị sẹo pp giống y chang của bạn cũng lấy máu phân ly ra rồi tiêm vào những chỗ sẹo sâu. Chỗ mình làm là của một bác sĩ trong bênh viện chân thương chỉnh hình nên cũng tin tưởng. Mình làm dc 4 lần rổi nói chung là nhưng chổ sẹo nông thì thấy đỡ mình cũng cảm nhận là giàm dc 30-40% những chỗ sẹo sâu thì khó đầy hơn. Mình cũng tính đi làm tiếp nhưng mỗi lần làm đau quá nên chưa dám đi lại. Chắc sắp tới mình chịu đựng đi tiếp xem sao ^^. À mình có kết hợp uống collagen nữa cũng mới uống khoảng 2 tháng nhưng thấy da cũng sáng hẳn lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mỗi lần bạn làm hết nhiêu xiền vậy. Mình làm mắc quá 8 triệu 1 lần mà ko co hiệu quả dù 1 ít nên nản bỏ lun. Mình định khi nào gom đủ lúa thi di Mariana hoặc Orient xem thế nào vì có nhiều nhạn xét tốt về 2 nơi này. Pp bioscar là nhẹ nhàng nhất theo mình cảm nhạn đó, lại nhanh lành nhát nữa. Chứ pp lăn kim hay laser còn đau hơn và lâu lành hơn nhiều bạn ah. giờ mình chỉ hy vọng seo là giảm 50% là ăn mừng roài. Cộng thêm trang điẻm vô đủ để lừa tình là mãn nguyện . Huhu

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

xin chào tất cả mọi người~
    mấy hôm nay nhận được nhiểu inbox của các bạn quá!
    thật tình là mình quên mất cá topic này luôn rồi! nhưn nghỉ lại nếu k trả lời các bạn thì k đc! mà inbox nhiều quá mình k trả lời hết từng người đc! vậy nên mình trả lời ở đây nhé!
    tính đến này là đã một năm mình bắn laser! và xin nói một điều là k đỡ chút nào cả! (
    mình thật sự thấy nản luôn! chưa kể bắn laser còn để lại mấy vết đỏ trên da giờ chưa hết và mình thực sự lo là nó sẽ tạo nen vết nám!
    thật tình mình quá nản rồi! bạn nào có pp nào hay có thể giởi thiệu cho mọi người với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

A vẫn theo dõi mấy cái topic này mà giờ mới thấy e xuất hiện

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

B bắn ở đâu ? Sao lại ko hết hả bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị này giống em ghê cứ suy nghĩ ươc j được thay da đùi đắp lên mặt thì đẹp biết mấy !!! Mà cái vụ này chỉ có bên nước ngoài á chị do bị hoại tử da mặt vì tự sát nên bác sĩ mới thay cho nguyên cái mặt mới toanh haha
    comment by WTT mobile view
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2