TIN TÀI TRỢ.

Chia sẽ về trị mụn và chữa sẹo lõm bằng Laser..!

• 361 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người ở diễn đàn webtretho.
    mình lập ra bài viết này nhằm chia sẽ cùng mọi người về quá trình trị mụn và sẹo của mình.
    Mình ra vào đây thường xuyên nhưng chỉ làm khách đọc bài thôi. Hôm nay mình lập nick với mong muốn chia sẽ với mọi người quá trình trị mụn và trị sẹo của mình!

Đầu tiên thì mình xin tự giới thiệu: mình tên là Ngân, năm nay 22 tuổi và là sinh viên mới tốt nghiệp
    Mình bị mụn tính đến nay cũng đã 7 năm và sẹo chắc khoảng cớ 5, 6 năm gì đó!
    Nói thật ai bị mụn mới hiểu hết cái cảm giác tự ti mà nó mang lại. Cảm giác sợ người ta nhìn, đánh giá, không giám tiếp xúc gần với người khác nhất là người khác giới.
    Vậy nên cho đến h mình vẫn đọc thân vui tính mặc dù mình ko đến nổi nào. Cũng ko phải là mình ko có ai theo đuổi nhưng căn bản mình ko tự tin, sợ người ta nhìn vào mặt mình... (nói đến đây ai bị mụn ắt sẽ hiểu)

Da mình thuộc loại da nhờn, lỗ chân lông to..nói thật cái da bóng nhẫy đến mình chạm vào còn thấy ghê huống hồ...hic
    Trong suốt 7 năm trời nói thật mình thử đủ mọi cách: uống thuốc, bôi kem, kem gì cũng thử kể cả kem trộn, đi lễ mụn, đi khám da liễu...nói thật tiền thì tốn nhiều mà mụn chả thấy hết....
    Mình từng đến khám và điều trị tại bệnh viện ĐH Y Dược, đc Bs Sương khám, uống thuốc, chiếu ánh sáng...hết một đống tiền, đi khoảng 3 tháng, mụn có đỡ mà cuối cùng vẫn bị lại..
    Dần dần mình đâm ra chán nản, mặc kệ nó tự sinh tự diệt..ko muốn điều trị nữa, cảm giác như cả đời này mình sẽ ko hết mụn vậy...đau khổ cực kỳ.
    Bây h mình sắp ra trường, sắp đi làm, mình lại ko thể để gương mặt toàn mụn với sẹo để xin việc đc...nên cũng quyết định mua kem về xài...
    Cũng xài thử qua máy loại kem nhưng cũng chỉ đỡ mà ko hết...
    sau đó nghe chị họ mình bảo học trò của chị xài kem lily white hết nên mình cũng mua xài thử..ai ngờ hết thiệt..có vẻ như mình hợp với kem đó.
    Trước khi xài mình cũng lên mạng tìm hiểu kỹ lắm. Nhất là vô trang này, thấy mọi người khen nó mình mới yên tâm xài đấy chứ.
    Mình ko PR gì đâu nhé, mình chỉ chia sẽ với các bạn thôi..ai có mụn mới hiểu nổi khổ đó nên mình rất muốn chia sẽ cùng mọi người.
    Nói thật đi kiếm mua kem này cũng ko dễ, nhiều chổ người ta có bán đâu...một hũ 8g giá 30k..có một chút xíu bôi khoảng 1 tuần là hết...mình bôi khoảng hơn 1 tháng là da mặt cải thiện đáng kể, sờ lên da mặt ko còn sần sùi nữa mà mềm mịn hơn hẳn, nói chung mình rất hài lòng. Trog thời gian đó mình có thường xuyên đắp mật ông trộn chanh nữa, thỉnh thoảng lột mụn cám để tẩy tế bào chết...nên sau 2 tháng da mình đẹp hẳn lên

Các bạn bị mụn nên lưu ý là cần phải tránh nắng nhé, dù sử dụng kem gì, an toàn hiệu quả thế nào cũng phải bảo vệ da thật kỹ khi ra nắng...bôi kem chống nắng thương xuyên kể cả ngồi trong nhà...

Nhưng mà hết mụn thì nổi lo khác lại làm mình đau đầu, ngày trước chỉ mong sao cho mình đở mụn là cảm tạ trời đất lắm rồi, nhưng mà lòng tham vô đáy đẹp rồi muốn đẹp hơn..hic...
    da hết mụn thì sẹo rõ, sẹo thâm và lỗ chân long to lại khiến mình mất tự tin...
    trước đó mình cũng lên mạng tìm hiểu kỷ về trị sẹo rồi, mình biết sẹo ko trị hết 100% đc, cao lắm cũng chỉ 80%..
    nhưng nếu bôi kem với sử dụng biện pháp thiên nhiên e rằng hiệu quả rất thấp vì sẹo mình khá nặng và lâu năm...
    sau khi tìm hiểu mình quyết định đi laser..tuy nhiên pp này khá tốn kém mà mình lo sợ ko biết nơi nào làm mới đảm bảo...
    nói chung là cũng phân vân lắm, mình chấp nhận tốn kém để điều trị vì con gái mặt tiền rất quan trọng nhưng tốn tiền mà trị hết ko nói, tốn tiền mà điều trị ko có kết quả mới đau lòng vì mình cũng ko khá giả gì cho lắm, có tiền điều trị là mình phải chắt góp, xin ba mẹ và mượn bạn bè mới đủ.
    Sau khi tìm đc địa chỉ tin cậy rồi mình quyết định đi làm...
    Nói thật mình ko ngờ bắn laser đau vậy..mình vẫn có thể chịu đựng đc chưa đến mức khóc lóc này nó những cảm giác đau rát phải đến 2 ngày sau khi bắn, mặt sưng lên, ko ăn cơm đc mà chỉ ăn cháo thôi...

Mình sợ quá gọi điện hỏi bác sĩ, bảo sĩ bảo yên tâm, đó là triệu chứng bình thường thôi...nhưng mình vẫn sợ, buổi đếm ko ngủ đc vì đâu mình cứ nghĩ vẫn vơ có khi nào mình phá mặt mình ko? có khi nào mặt mình hư luôn ko?,....nói chung hoang mang vô bờ bến...rồi lại lên mạng đọc mấy cái hậu quả bắn laser..lại sợ tiếp...
    Nhưng mà đến ngày thứ 3 thì đã hết rát, chổ bắn lên mày, đen lại...
    Ngày thứ tư mấy chổ bắn nhje đã cỏ trể bong da ra, lên da non rất đẹp, mà tại mình cũng táy máy quá...gỡ ra ko...hic...còn mấy cái chổ sẹo nặng hai bên má bắn mạnh nên vấn chưa lành đc..
    Đến h thì có niềm tin hơn m ột chút..mình ngồi viết bài này là vào ngày thứ 4 của quá trình trị bằng laser...
    Mình sẽ tiếp tục cập nhật tình hình cho mọi người được biết...
    Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình...!
    Nếu các bạn ai muốn hỏi kỹ hơn thì add FB mình mình sẽ trả lời: https://www.facebook.com/phamlethuyngan

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bài viết hay quá c ơi kem lili có phải kem trộn ko chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thanks e!
    Lily là kem trộn hay ko chị cũng ko rõ nữa em! nó có màu trắng, mùi khá thơm...nhưng ko có mùi như kem trộn.
    để chắc ăn e nên chấm lên mấy nốt mụn thôi! chị xài thấy ok mà chị giới thiệu bạn chị xài thấy mặt nó hết mụn, trắng lên nưa..
    H chị ngưng xài nó rồi vì mặt chị đã hết mụn nhưng chị dự sẽ mua một hộp về dự trữ có cái nào mọc thì chấm ngay...
    Chị đang bắn laser trị sẹo..ngày thứ 6 mày bong ra gần hết rồi..về cơ bản thấy là sẹ giảm hẳn 60-70%...hihi...
    .........................
    Nhân tiên hỏi mọi người có ai có bí quyết gì chăm sóc da sau khi điều trị laser giới thiệu mình với nhé!
    thanks cả nhà!
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào e! A mới đọc bài viết của e,rất hay và chi tiết,e mới điều trị sẹo lần đầu à,mà a thấy ảnh trên facebook e có bị sẹo đâu?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn anh!! ảnh chụp thì dĩ nhiên là ko thấy rõ sẹo rồi..thơi nay công nghệ tiên tiến, chụp hình phải lừa tình thôi!!.hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình có theo dõi bài của bạn, ko bik đến ngày hnay tình trạng thế nào rồi ạ, chỗ bắn lazer còn đỏ hay thâm đen ko bạn ơi, tróc mài hết chưa, sẹo có đầy lên nhìu ko và bạn đã tính đi bắn lần 2 chưa, sẵn tiện chia sẽ cho mọi ng chỗ bạn bắn cũng như giá cả được ko ạ..đang rất mún bik kq thế nào chứ bên topic khác ai cũng khóc cũng bỏ giữa chừng vì ko đạt kq..thank bạn chia sẽ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinnilee Xem bài viết
    cảm ơn anh!! ảnh chụp thì dĩ nhiên là ko thấy rõ sẹo rồi..thơi nay công nghệ tiên tiến, chụp hình phải lừa tình thôi!!.hihi
    Tình hình thế nào rồi e? Sao lại mất tích rồi?

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mffinh cũng ham hố cái vụ sẹo này. Mình tự lăn kim 3 lần, đi bioscar 1 lần hết 11 trieu, mà kết quả như ng ta nói là 30% ko thấy đâu nên nghỉ đi lần 2 lun. Nên h mèo vẫn hoàn mèo. Nghe bạn chủ top nói hiệu quả 60% ngay lần đầu thì ham quá. Mà ko biết có lâu dài ko vì theo mình bit ban đàu da còn sưng nên cảm giác vậy, 1 thời gian ngắn sau % sẽ giảm đi đó. Hóng hóng hóng tiếp. 2 tháng nữa mình cần phải đẹp rồi. hix

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mbetvn
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbetvn Xem bài viết
    Mffinh cũng ham hố cái vụ sẹo này. Mình tự lăn kim 3 lần, đi bioscar 1 lần hết 11 trieu, mà kết quả như ng ta nói là 30% ko thấy đâu nên nghỉ đi lần 2 lun. Nên h mèo vẫn hoàn mèo. Nghe bạn chủ top nói hiệu quả 60% ngay lần đầu thì ham quá. Mà ko biết có lâu dài ko vì theo mình bit ban đàu da còn sưng nên cảm giác vậy, 1 thời gian ngắn sau % sẽ giảm đi đó. Hóng hóng hóng tiếp. 2 tháng nữa mình cần phải đẹp rồi. hix

Phải bioscar ở ko bạn?Bạn làm ở Hà Nội hay Sài Gòn vậy,lâu chưa bạn,mình thấy trên trang web họ nói hiệu quả lắm,mà hết có 6-8 tr,sao thành 11 tr vậy?

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình làm ở Hcm. Ưeb ghi vậy thôi 6-8 triệu để cho mình thấy rẻ rê thui. Chứ đén nơi tư vấn sẹo nào cũng nặng hết, nên phải 8 triệu cộng với 3 tr3 mua chai tế bào gốc nữa( cái này trên web ko nhắc tới đâu). Mình nghe cũng ngán lắm, nhưng cứ hy vọng là hiệu quả với mình. Vì mình sẹo lâu năm, nên bs nói la chỉ hết 50 -60% sau 3 lần thui. Lần đầu thì giảm 30%. Giảm đâu chả thấy, cả tuần đầu 2 cái gò má mình sưng sưng phồng phồng làm da mặt căng căng, làm mình cảm giác có hiệu quả thật, thêm 1 tuần nữa thì u như kỹ. Chán

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sẹo của b sâu k mà chỉ 1lan bắn mà bớt 70% r...mình cũng muốn bắn nhung do đi làm...lại spa thì ngta tu van mài mòn sieu kim cuong....Sẵn đây mẹ nào cho e ý kiến về việc mài mòn vs

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Julil
    • 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình làm ở Hcm. Ưeb ghi vậy thôi 6-8 triệu để cho mình thấy rẻ rê thui. Chứ đén nơi tư vấn sẹo nào cũng nặng hết, nên phải 8 triệu cộng với 3 tr3 mua chai tế bào gốc nữa( cái này trên web ko nhắc tới đâu). Mình nghe cũng ngán lắm, nhưng cứ hy vọng là hiệu quả với mình. Vì mình sẹo lâu năm, nên bs nói la chỉ hết 50 -60% sau 3 lần thui. Lần đầu thì giảm 30%. Giảm đâu chả thấy, cả tuần đầu 2 cái gò má mình sưng sưng phồng phồng làm da mặt căng căng, làm mình cảm giác có hiệu quả thật, thêm 1 tuần nữa thì u như kỹ. Chán

Nếu được u như kỹ thì đã mừng,mình đây làm 3t rồi mà còn tệ hơn trước,lợn què thành lợn tàn phế rồi,mà bao lâu bạn lên khám lại,bác sỹ bảo sao,thế giờ bạn có chữa nữa ko hay để vậy?

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình ko chữa nữa. Có két quả xíu xiu mới có đông lực đi tiếp dc chứ.lân 2 mà đi mất toi 8 trieu nũa mà vẫn thé chắc đốt nhà lun.hihi.đùa tí.hiện giờ da mình lại lên mụn lại nên chưa làm gì dc hết. Chán cứ hết mụn lại bị lai.huhu.đợi bạn chủ top cho chút ánh sáng niềm tin để có động lực làm tiếp mà bạn ý lặn ngụp ở đâu mà ko thấy

• 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình ko chữa nữa. Có két quả xíu xiu mới có đông lực đi tiếp dc chứ.lân 2 mà đi mất toi 8 trieu nũa mà vẫn thé chắc đốt nhà lun.hihi.đùa tí.hiện giờ da mình lại lên mụn lại nên chưa làm gì dc hết. Chán cứ hết mụn lại bị lai.huhu.đợi bạn chủ top cho chút ánh sáng niềm tin để có động lực làm tiếp mà bạn ý lặn ngụp ở đâu mà ko thấy

Bạn có thể kể rõ hơn quá trình bạn làm thế nào ko,để xem có giống mình ko mà hơn 3t rồi tình hình còn tệ hơn chưa làm nữa. Nhiều bạn lúc mới tham gia thì cũng nhiệt tình lắm mà chẳng hiểu sao sau một thời gian là lặn mất tăm luôn.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

azz..dạo này mình nản quá! đúng như mấy bạn nói..tuần đầu do da căng lên nên cảm giác da rất mịn và sẹo giảm hẳn
    nhưng giờ đc 1 tháng rồi...mẽo vẫn hoàn mèo..nói thật là có đỡ nhưng chắc tầm 20% thôi..
    sẹo mình khá là sâu..
    đến tận bây giờ da mình vẫn còn đỏ lên...da rất mỏng và yếu!
    hic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt giảm dc 20% cũng xem như có kết quả rồi đó. Vì tự mình cảm nhận ko chính xác dc. Vì ngày nào cũng soi gương mà. Mình cứ hy vọng bạn chủ thớt kiên trì cơ. Huhu thế này lại tắt hy vọng ah. Mà bạn làm pp gì thế, giá bao nhiêu 1 lần chia se với mọi người dc ko? Vì những pp kia ban đầu kết quả gần như bằng ko rồi. Bạn làm xong có phải bôi kem hay thuốc gì ko mà 1 tháng sau mặt vẫn còn đỏ thế?

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mifnh trả lời bạn tântroi nè. Mình sd ứng dụng webtretho nên ko có phần trích dẫn nha. Mình làm cái Bioscar này tháng 11/2013. Cũng lâu lâu rùi nên ko nhớ chính xác lắm. Ban đàu ng ta lấy máu của mình, rồi chiết tách tế bào gốc hay gọi là gì mình ko rành. Sau đó gây tê mặt rồi lấy 1 cái kim hay cái gì cũng ko biết lun, đâm từ phía gò má phải. Vì gây tê nên mình chẳng biết ng ta làm gì mình nữa, chỉ có cảm giác ng ta sọt qua sọt lại đâm tới đâm lui khắp phần da bên dưới má, phần có sẹo. Hết má phải sang má trái. Đe dẫn cái chất dc chiết tách từ máu của mình á. Cái này chỉ làm 2 bên má thui, còn phần mũi trán và cằm thì lăn kim rồi bôi cái chất chiét tách lên. Phần còn dư ng ta đưa mình về nhà bôi tiếp. Dặn khi nào tróc mày hết mới bôi tế bào gốc. Làm xong mặt mình sưng phồng. 2 -3 ngày sau dịch còn chảy ra từ 2 cái lỗ 2 bên gò má. Nói chung ko đau lắm. Và kết quả cũng bằng ko lun. Mình cũng muốn bít có ai đi làm lân 2 lần 3 pp này ko và có kết quả khả quan. Để có động lực làm tiếp mà hình như ít ai làm thì phải.

Mình cũng có tìm hiểu thêm ở mấy chỗ ng nổi tiếng làm như la Ngô Thanh Vân nè. Cũng bị sẹo rỗ do mụn. Nhưng mà ko biết có phải làm ở Spa đó ko?hay chỉ Pr dùm. Mà pp đó giá chát lắm. Chưa kiếm đủ lúa nên cũng chẳng bùn đến tủ vấn. Hoặc đi Thái Lan. Xem như đó là cứu cánh cuối cùng.

Phải chi có pp thay da nhỉ, lấy da đùi đặp lên da mặt thì hay biết mấy. Đẹp lại như thuở ấu thơ. Mơ ước nhỏ nhoi quá. Hú hú

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mà bạn tântroi sao què thành chết thế, theo như cái mình làm thì nó chăng làm cho mình xấu đi dc, vì pp khá nhẹ nhàng. Định hỏi bạn mấy lần trc ma cứ quên vì bấm bằng mtb nên lâu quá

• 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mifnh trả lời bạn tântroi nè. Mình sd ứng dụng webtretho nên ko có phần trích dẫn nha. Mình làm cái Bioscar này tháng 11/2013. Cũng lâu lâu rùi nên ko nhớ chính xác lắm. Ban đàu ng ta lấy máu của mình, rồi chiết tách tế bào gốc hay gọi là gì mình ko rành. Sau đó gây tê mặt rồi lấy 1 cái kim hay cái gì cũng ko biết lun, đâm từ phía gò má phải. Vì gây tê nên mình chẳng biết ng ta làm gì mình nữa, chỉ có cảm giác ng ta sọt qua sọt lại đâm tới đâm lui khắp phần da bên dưới má, phần có sẹo. Hết má phải sang má trái. Đe dẫn cái chất dc chiết tách từ máu của mình á. Cái này chỉ làm 2 bên má thui, còn phần mũi trán và cằm thì lăn kim rồi bôi cái chất chiét tách lên. Phần còn dư ng ta đưa mình về nhà bôi tiếp. Dặn khi nào tróc mày hết mới bôi tế bào gốc. Làm xong mặt mình sưng phồng. 2 -3 ngày sau dịch còn chảy ra từ 2 cái lỗ 2 bên gò má. Nói chung ko đau lắm. Và kết quả cũng bằng ko lun. Mình cũng muốn bít có ai đi làm lân 2 lần 3 pp này ko và có kết quả khả quan. Để có động lực làm tiếp mà hình như ít ai làm thì phải.

Mình cũng có tìm hiểu thêm ở mấy chỗ ng nổi tiếng làm như la Ngô Thanh Vân nè. Cũng bị sẹo rỗ do mụn. Nhưng mà ko biết có phải làm ở Spa đó ko?hay chỉ Pr dùm. Mà pp đó giá chát lắm. Chưa kiếm đủ lúa nên cũng chẳng bùn đến tủ vấn. Hoặc đi Thái Lan. Xem như đó là cứu cánh cuối cùng.

Phải chi có pp thay da nhỉ, lấy da đùi đặp lên da mặt thì hay biết mấy. Đẹp lại như thuở ấu thơ. Mơ ước nhỏ nhoi quá. Hú hú

Mình làm cũng giống bạn đấy,mình làm t5/2014 đến giờ hơn 3,4t rồi mà tình hình còn tệ hơn,chỗ sẹo vẫn còn thâm,đỏ,cái thì lồi lên,cái thì lõm sâu xuống,mà nó còn bóng như bị bỏng vậy,chả lợn què thành tàn tật còn gì.Bạn làm ở TMV phải ko?mình thì làm ở HN,đến giờ cũng 10t rồi bạn cứ để thế à,lúc bạn làm xong bao lâu thì mặt trở lại bình thường. Còn cái chỗ nói có Ngô Thanh Vân là TMV Mimi,nhưng cũng chả biết thế nào. Lúc mình đến tư vấn thì ở đâu chả nói rõ hay,quảng cáo rõ tốt,nhưng làm cái này phải người thật việc thật cơ,ở trên này nhiều bạn làm rồi,nhiều phương pháp rồi mà hầu như chẳng có bạn nào hài lòng cả,còn những ai làm mà có kết quả tốt thì mình lại ko gặp được họ,hoặc ko liên lạc được với họ. Cho nên ở đấy quảng cáo vậy cũng chẳng biết đâu mà lần,trừ khi bạn gặp Ngô Thanh Vân mới biết được...
    Còn bạn nói ghép da nhưng đâu có dễ,cái đó thường những ai bị bỏng mới làm.Ở Thái Lan mình ko biết chứ ở Mỹ thì công nghệ Laser là hiệu quả nhất,hiện đại nhất rồi.

• 252 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2