Chia sẻ về tinh bột nghệ - thần dược sắc đẹp

• 40.2K Lượt chia sẻ
  • 737K Lượt đọc
  • 795 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tinh bột nghệ thì em mới biết thôi. Từ trc đến giờ cũng ko bao giờ nghĩ tinh bột nghệ lại hữu dụng và giúp ích cho mình bây h nhìu đến vậy, hỏi sao mà mấy bà chị e bị mụn là y như rằng lại bôi nghệ vàng khè lên. Lúc trước do ngại bị vàng mặt nên e rất ít ít ít khi dùng tinh bột nghệ, thậm chí không bao h nghĩ tới nó cơ

Nhưng chuyện là dạo này mặt tự dưng nóng trong người nên nổi mụn qá trời híc híc chỉ là mụn nhỏ nhỏ thôi nhưng nó cứ đỏ hết lên, ngứa mắt lắm. E bị cũng đc 1 tuần rồi, đỡ nhưng thâm gê lắm. Với dạo này để ý sao mà mặt cô giúp việc sao mà lại hết sạch mụn cơ, còn trắng hồng e mới lại hỏi Bả kêu dùng tinh bột nghệ và là đắp mặt nạ ghệ, bả mua túi tinh bột nghệ ngoài chợ có 5k à.
    E đang buồn mới cắn răng dùng thử, trộn sữa ko đg vs 1 muổng cafe bột nghệ rồi bụp lên Phải nói sao nhỉ, khi mà rửa mặt rồi nói ko ngoa chứ da như mông em bé e rất thíc vì da mềm lắm, mịn cực cơ, các nốt mụn mới nặn thì bớt sưng nữa
    Thế là hôm sau mới order ngay 1 bịch tinh bột nghệ về dùng (vì nghệ ngoài chơ nhìu sạn quá vs ko đảm bảo đc chất lượng, dùng cho da phải đầu tư tốt mà) e trộn ít sữa vs tinh bột nghệ, thệm mật ong nữa cho thành hỗn hợp thật SỆT nhé. Rồi chấm lên mấy nốt mụn để qua đêm.Hnay thì cải thiện rất nhiều, ko còn đỏ nữa. E ráng làm 1 tuần nữa xem sao
    còn đây là copy của Nhật kí hana về tinh bột nghệ nhé.

Mọi việc xuất phát từ một lần Hana đọc bí quyết làm đẹp của nữ diễn viên Thandie Newton. Chị ấy sở hữu vẻ đẹp rất tự nhiên và làn da óng mượt mà bất cứ ai cũng mơ ước. Thandie cho biết chị sử dụng tinh bột nghệ hàng ngày để chăm sóc cơ thể và làn da. Bột nghệ nếu uống thường xuyên có tác dụng phòng chống ung thư, giúp da sáng mịn. Ngoài ra, sử dụng tinh bột nghệ để đắp mặt cũng có tác dụng rất tốt.

Những lợi ích của tinh bột nghệ mà các chị không thể bỏ qua:

- Chứa chất chống oxy hóa, giúp giảm khả năng lão hóa của tế bào

- Giúp cải thiện kết cấu da

- Điều trị da bị viêm như mụn trứng cá, vẩy nến, khô da, eczema...

- Giúp da trắng hồng hơn

- Giảm nếp nhăn

Chúc chị em xinh đẹp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 408 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

tinh bột nghệ mua ở đâu chất lượng và giá cả phải chăng vậy bạn?
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khoảng đắp mặt thì e hơi lười, e cứ sợ da nó vàng, da e dễ bắt nắng nên e cũng hok dám đắp mặt,uống thì cái mùi nó khó chịu wa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhokcanhcut Xem bài viết
    Khoảng đắp mặt thì e hơi lười, e cứ sợ da nó vàng, da e dễ bắt nắng nên e cũng hok dám đắp mặt,uống thì cái mùi nó khó chịu wa.
    Ngệ uống thì m ngĩ ko nên vì bản tíh nó nóg như mật og v đó . Ai da mụn ko nên ún ngệ. Còn tinh bột ngệ b chọn đúg chất lượg sẽ ko bị vàg mặt. Vì chỉ có bột ngệ mới vàg, chứ tih ngệ ko bị. Còn nếu b mua tih ngệ mà bị vàg mặt thì nên coi lại trog đó ngta có pha thêm j ko hen
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 222 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hjhx , mìh kũg có bột nghệ chứ ko fảj là tinh bột nghệ . đắp đc 2 lần thì thấy mụn lên mấy cục lun . ko biết là do bột nghệ hay là toner giấm táo mìh đang dùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 535 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tinh bột nghệ thì uống dễ hơn và đắp mặt hấp thụ tốt hơn vì nó đã đc lọc bỏ bã nghệ rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hihi. Hnay e vừa đăng kí mua tinh bột nghệ xong thì thấy topic của chị
    . Mặt e cũng lắm sẹo thâm nên đang ham hố vụ nghệ này. Hiii.
    Mà e mua bên  chị ở lam cha me của nha chị ấy làm mà còn up ảnh quá trình làm nên e cũng yên tâm phần nào. Hi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchi93 Xem bài viết
    Hihi. Hnay e vừa đăng kí mua tinh bột nghệ xong thì thấy topic của chị
    . Mặt e cũng lắm sẹo thâm nên đang ham hố vụ nghệ này. Hiii.
    Mà e mua bên  chị ở lam cha me của nha chị ấy làm mà còn up ảnh quá trình làm nên e cũng yên tâm phần nào. Hi
    Bạn có link hay nick gì của chị đó không? mình cũng quan tâm vụ nghệ này.
    Hồi mình mới sinh xong , bà ngoại kỳ cạch ngồi giã nghệ tươi cho mình uống và bôi mặt thấy tốt lắm
    Cảm ơn bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnie9x Xem bài viết
    hjhx , mìh kũg có bột nghệ chứ ko fảj là tinh bột nghệ . đắp đc 2 lần thì thấy mụn lên mấy cục lun . ko biết là do bột nghệ hay là toner giấm táo mìh đang dùng
    Theo bản thân m từg bị hihi, m dùg toner dấm táo để đẩy mụn nên mụn lên dữ lắm.. Mà toàn mấy mụn ẩn ko à
    Mà h ko mún bị đẩy nữa nên m ngưg dùg. Mụn của b là mụn ẩn hay mụn bọc? Chứ m đắp tih ngệ thấy xẹp bớt á hì hì
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mặt em đầy thâm và mụn, đang quan tâm tới tinh bột nghệ, cho em hỏi tinh bột nghệ bán ở đâu vậy ạ, ngoài chợ hay siêu thị, làm sao để biết chất lượng của nó ạ. Em là gà mới xin mấy sư tỷ giúp em với.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mọi người cứ ra Hải Thượng Lãn ông mà mua. Toàn hàng thuốc bắc nên sẽ yên tâm hơn đấy. Chất lượng thì do lương tâm người bán thôi chứ mình sao kiểm tra được. Chắc chỉ còn nước xin người ta 1 ít,trộn thử với nước,nếu rửa đi mà không bị vàng tay thì yên tâm đấy là tinh nghệ đã loại bỏ hết nhựa. Dạo này em đang ngâm cứu và chuột bạch một cách làm đẹp từ nghệ tươi. Em dùng được 2 tuần rồi,thấy da cũng nhẵn nhẵn mà chẳng vàng da chút nào. Mỗi tội lỉnh kỉnh quá. T_T
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongchub Xem bài viết
    mọi người cứ ra Hải Thượng Lãn ông mà mua. Toàn hàng thuốc bắc nên sẽ yên tâm hơn đấy. Chất lượng thì do lương tâm người bán thôi chứ mình sao kiểm tra được. Chắc chỉ còn nước xin người ta 1 ít,trộn thử với nước,nếu rửa đi mà không bị vàng tay thì yên tâm đấy là tinh nghệ đã loại bỏ hết nhựa. Dạo này em đang ngâm cứu và chuột bạch một cách làm đẹp từ nghệ tươi. Em dùng được 2 tuần rồi,thấy da cũng nhẵn nhẵn mà chẳng vàng da chút nào. Mỗi tội lỉnh kỉnh quá. T_T
    Cách nào vậy b chia sẻ đi hihi thấy bên top kia b kêu bột ngệ trộn vs sữa chua hả (: m đang mún chuột bạch cách này qá, tại thấy nc ngoài nó cũg toàn làm vậy.. Mà phải là sữa chua ko đường nhỉ, mấy hôm trước có chạy ra mấy tiệm tạp hóa hỏi mà chẳg ai bán sữa chua vinamilk ko đg cả híc híc.. Thấy bên nc ngoài cái gì cũg organic, sữa chua của nó cũg có organic xịn lắm .. Ko như bên m tìm mấy đồ organic khó chết..
    • 408 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongchub Xem bài viết
    nhà bạn ở đâu? chừng nào bạn đi mua tinh bột nghệ nữa vậy?
    • 187 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thần dược khiến mặt mình nát bét ((
    • 589 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hothuthaotina Xem bài viết
    Thần dược khiến mặt mình nát bét ((
    mình cũng vậy... đắp liên tiếp mấy ngày mà nổi mụn đỏ ẩn ẩn cả lên hay là do mình đắp quá liều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congiola124 Xem bài viết
    mình cũng vậy... đắp liên tiếp mấy ngày mà nổi mụn đỏ ẩn ẩn cả lên hay là do mình đắp quá liều
    Đắp hằg ngày vậy ko tốt đâu bạn ơi. M dùg tih ngệ hằng ngày nhưng pha thàh lượng nhỏ thật SỆT để chấm lên các nốt mụn (hoặc thâm) híc.. Chứ đừg đổ tội e nó tội ngịp, có nhìu ng dị ứng vs ngệ là bth mà b. Nếu hợp đc thì tốt ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Phục các mẹ thật, mấy trò bôi bôi trát trát đắp đắp này mất thời gian phết, chưa kể bẩn nữa. Mình mua nước hoa hồng và cao bí đao của mẹ metybong bên làm cha mẹ ấy, là shop mekhanhly, sợ đưa link ở đây vi phạm nên các mẹ tự search google nhé, mẹ ấy có bán cả tinh bột nghệ nữa đấy, ngoài ra còn có mẹ lotus.hanoi nữa thì phải, nói chung mấy thứ này mua trên đấy rất dễ, mà mình nghĩ trên webtretho có khi cũng có mẹ bán ấy chứ.
    7INM

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 385 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KhanhHa2712 Xem bài viết
    Phục các mẹ thật, mấy trò bôi bôi trát trát đắp đắp này mất thời gian phết, chưa kể bẩn nữa. Mình mua nước hoa hồng và cao bí đao của mẹ metybong bên làm cha mẹ ấy, là shop mekhanhly, sợ đưa link ở đây vi phạm nên các mẹ tự search google nhé, mẹ ấy có bán cả tinh bột nghệ nữa đấy, ngoài ra còn có mẹ lotus.hanoi nữa thì phải, nói chung mấy thứ này mua trên đấy rất dễ, mà mình nghĩ trên webtretho có khi cũng có mẹ bán ấy chứ.
    Sao lại bẩn hả bạn nếu nói bẩn thì bất cứ đồ organic nào cũng bẩn đấy bạn ạ
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhang Xem bài viết
    Bạn có link hay nick gì của chị đó không? mình cũng quan tâm vụ nghệ này.
    Hồi mình mới sinh xong , bà ngoại kỳ cạch ngồi giã nghệ tươi cho mình uống và bôi mặt thấy tốt lắm
    Cảm ơn bạn nhé
    chị ơi chị add nick này nhé tieumai152
    vâng e cũng nghe nghệ tốt lắm. h mới mua dùng chị ạ
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhanhHa2712 Xem bài viết
    đắp tinh bột nghệ ko bị vàng mặt đâu chị