TIN TÀI TRỢ.

chia sẻ về kinh nghiệm làm trắng da body

• 5 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây mình đen nhẻm,nhìn mấy bạn có nước da trắng mà tủi thân kinh khủng,sau 1 năm tìm tòi các cách làm trắng da.cuối cùng cubgf tìm ra.hihi.mình làm kem body từ thiên nhiên như oliu,đâu dưa,lô hội cuối cùng cũng thành công.giờ k cần fải ghen tị nữa rồi.hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ cách dùm mẹ.ơi
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chia sẽ k.nghiệm di bạn ơi! hóng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 434 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Haha, đúng sở trường của mình. Mình có bài này:
    Tắm trắng
    - B1: Tẩy da chết bằng cám gạo pha nước ấm
    - B2: Xông hơi thảo dược
    - B3: Đắp mặt nạ bằng hỗn hợp bột yến mạch + mật ong + sữa tươi
    - B4: Tắm tráng
    - B5: Bôi dưỡng bằng tinh dầu dừa
    Bài này bên L'Harmony Spa 28 Quang Trung đang áp dụng đấy!
    free your spirit
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi.cô mình ở thẩm mỹ viện cho công thức nè
    Bơ shea
    Bơ cacao
    Tinh dầu mâm xôi
    Dầu oliu.
    Dầu dừa
    Vitamin E
    Vitamin b3 .mình làm theo cách cô cho và thành quả là đc 1 lọ kem body trắng da.hihi.giờ da mình trắng chẳng kem mấy cô hot girl luôn .ai muốn biết hay muốn tư vẫn thì add yahoo hoahong_9661 hoặc sdt 01678727088 nha.e sẽ chia sẻ nhiệt tình ^^
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepoxinh Xem bài viết
    Chỉ cách dùm mẹ.ơi
    Mẹ add yahoo hoahong_9661 hoặc sdt 01678727088 .e chia sẻ kinh nghiệm nha ^^
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ add yahoo hoahong_9661 và sdt 01678727088 để e dễ chia sẻ nha.vì e ít lên webtretho lắm ạ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua kem DIY cuả bạn Oanh Phạm cũng là thành viên wtt này nè. Kem cũng từ thiên nhiên như dầu dừa bơ shea...bạn ấy nói mua nguyên liệu trên trang amazon, mình xài thấy cũng được lắm. Rất thơm nữa như mùi kẹo ấy, hít hà mãi thôi. Trắng thì mình chưa thấy rõ vì mình cũng trắng sẵn rồi. Được caí 100% thiên nhiên nên mình an tâm hơn dùng kem trộn, chậm mà chắc.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem này là ct của thẩm mỹ viện với thảo dược cung đình huế nên khác kem của oanh phạm nha.kem của oanh phạm hầu như là dưỡng mềm chứ ít trắng bạn ạ ^^
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cham_Ellyna Xem bài viết
    Bơ shea
    Bơ cacao
    Tinh dầu mâm xôi
    Dầu oliu.
    Dầu dừa
    Vitamin E
    Vitamin b3 .mình làm theo cách cô cho và thành quả là đc 1 lọ kem body trắng da.hihi.giờ da mình trắng chẳng kem mấy cô hot girl luôn .ai muốn biết hay muốn tư vẫn thì add yahoo hoahong_9661 hoặc sdt 01678727088 nha.e sẽ chia sẻ nhiệt tình ^^
    Liều lượng như thế nào vậy bạn? Bạn dùng bao lâu thì trắng vậy?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuyet_muathu002 Xem bài viết
    Liều lượng như thế nào vậy bạn? Bạn dùng bao lâu thì trắng vậy?
    Liều lượng theo gam b ạ.fải có dụng cụ mới làm kem này đc.tớ dùng trong 2 tuần trắng lên 1 tông bạn ạ.vì là kem của thẩm mỹ viện uy tín nên rất an toàn.mềm mượt ^^…t dùng đc 5 tháng rồi.mẹ muốn biết thì ll sdt 01678727088 nha.mih ít lên wtt lắm ạ
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn karael ơi da bạn đã trắng hơn chưa? Mình ngấp nghe kem DIY của oanh phạm rồi mà chưa mua vì muốn nghe rì viu của mọi người, da bạn là da gì vậy. Mình da hỗn hợp không biết dùng có hợp ko nhưng mình tha thiết làm trắng, da mình bản chất trắng nhưng bắt nắng lắm nên cánh tay và chân đen phát ngại ấy :-)
    Có gì bạn chia sẻ thêm chk mình với nhé. Cảm ơn bạn.
    • 161 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình dùng 2 hộp của oanh phạm rồi dùng rất mềm da nhưng ko thấy trắng cho lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình k biết da mình là da loại gì nữa bạn ơi, nhưng mình muốn chia sẻ với bạn cách hiện nay mình đang dùng để dưỡng da nhé. Da mặt mình bt, ít mụn nhưng lỗ chân lông khá to. Hiện nay mình đang aṕ dụng cách thế này : Buổi sáng mình dùng bột yến mạch rửa mặt, thoa kem dưỡng Olaz, tới chiều mình cũng dùng bột yến mạch rửa sơ lại rồi đắp mặt bằng nha đam nè, mix yến mạch với sữa tươi nè, dầu dừa nè hoặc dầu olive chừng nửa tiếng rồi mình rửa lại bằng nước ấm. Mình ngủ khá trễ thường hơn 12h cơ lúc ấy mình dùng sữa rửa mặt rồi thoa kem olaz. Mình 25 tuổi rồi nên đang dưỡng cho đừng lão hoá thôi, cũng muốn trắng lắm chứ nhưng chưa tìm được sp nào ưng ý cả.
    Về body thì mình dùng DIY của chị Oanh rồi, cũng 2 hũ đó. Đúng là rất thơm, mình hít hà mãi thôi á. Nhưng chỉ làm ẩm chứ k trắng, được cái giữ ẩm nhưng dù thời tiết sg nóng nhưng k gây nhờn rít gì hết. Đó là cái mình thích. Mình đang dùng vasaline để dưỡng thể, vì có lần gặp chị kia chị ấy trắng ngần luôn mình đứng sát bên mà thấy da ở bắp tay trắng bóc mịn tưng, mình hỏi chị ấy bảo dùng vasaline. Nhưng chị ấy dùng cũng được 5 6 năm rồi, một phần chị ấy cũng trắng sẵn nữa. Mình nghe ma woải wá đi. Chưa hết một chai mà mình thiếu kiên nhẫn rồi. Hết cái này mình mua thử nivea serum ban đêm xem sao, loại ban ngày mình thử xài rồi thấy sáng hẳn ra. Bé sv gần nhà mình da hơi vàng, nó tắm trắng rồi dùng serum này nó tự thấy lên 2 tông lận đó.
    • 161 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng mới làm 1 hũ kem từ bơ shea và bơ cacao nhưng kem của mình nó đặc lắm ko đc lỏng như kem của bạn Oanh cho lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở tpHCM địa chỉ mua nguyên vật liệu ở đâu vậy mấy mẹ?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các nàng ơi có ai muốn mua bơ hạt mỡ vs bơ cacao nguyên chất để làm kem DIY không? Mình đang định đặt mua 2 loại này trên amazon, nhưng mà mỗi gói những 450g, trong khi mỗi lần làm chỉ tốn khoảng 50g mỗi loại thôi. Có ai muốn làm không mình share 1 nửa (nàng nào ở HN nhé để xem hàng trực tiếp luôn khỏi lăn tăn chất lượng ). Mình chọn loại tốt nhất trên amazon đấy ạ, có cả chứng chỉ USDA của Mỹ (quan điểm của mình bôi chát lên người phải chọn loại tốt nguồn gốc bao bì rõ ràng ). Link sản phẩm đây nhé
    https://www.amazon.com/CERTIFIED-ORGA...1722885&sr=1-1
    https://www.amazon.com/Raw-Cocoa-Butt...sin=B00HRGBSYW
    Nàng nào biết T.A có thể đọc reviews ở dưới đó, ai dùng cũng khen hết à (mà 2 loại này tốt hơn của Oanh Phạm đặt mua thì phải, mình thấy giá mắc hơn vs nguồn gốc chứng nhận rõ ràng Raised%20Eyebrow )
    Mình đang định mua 2 loại này nhưng tính tiền ship qua amazon247 đắt quá, vs lại dùng k hết để lâu k tốt, ai có nhu cầu pm mình nhé. Share cho 1 nàng thôi nhé chứ k thì lại ít quá Battin%20eyelashes
    Giá ship về VN đây ạ
    10937720_612743348829780_237520776_n
    • 127 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Share kinh nghiệm cho mọi người với bạn ơi! Mình cũng muốn trắng da nè
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cham_Ellyna Xem bài viết
    Bơ shea
    Bơ cacao
    Tinh dầu mâm xôi
    Dầu oliu.
    Dầu dừa
    Vitamin E
    P ơi p có thể lm và bán cho m.n cùg dùg k ? Giá ít hơn oah phạm thì càg tốt
    Sao p k để lại nick fb để ll cho tiện vậy
    T muốn mua ý n* kp kem of p có dùg đk cho mặt và cổ k . Bao lâu thì trắg nữa
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oánh dấu! C cho e xin cái liều lượng trộn đc k ạ? email của e là uyen.vu103@gmail.com nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2