TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm: Trị sạch mụn viêm thành mảng sau 2 tháng

• 3.67K Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 495 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi! có phải uống thuốc mấy ngày đầu nó ngứa ko ạ? Em uống sang ngày t3 mà ngứa quá trời! huuu! mà da em khổ sần kinh khủng luôn chị ạ! huuu!!!
    Tình trạng ngứa đến bh hả chị? Oi topic này lâu quá rồi ko biết có ai đọc dc ko?? e ngứa quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi! chị cho xin fb hay sdt dc ko?? E dùng thuốc đến ngày t3 thì ngứa ngáy ko chịu nổi, da em sần sùi đỏ hết lên như dị ứng vậy. E có dùng cetaphil để rửa mặt ko biết có phải do dúng srm ko? da em khô lắm chị ơi! help e vs
    Trích dẫn Nguyên văn bởi flowriver Xem bài viết
    Uống thuốc dc 2 ngày. Thấy mụn bắt đàu gom lại rồi. Mà chắc tại mình quen dùng srm với đắp mặt nên jo ko dc dùng mấy cái đó cảm thấy ngứa ngứa khó chịu ������
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlinh1992 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 01265553153 Xem bài viết
    Cho e hỏi phí khám lẫn tiền thuốc một lần bao nhju vậy .. Thuốc uốg bao lâu a.
    comment by WTT mobile view
    Neu ban o Bien Hoa thi di kham thu bs Nguyen Dac Dung di, mot lan kham het 100k uong 7 ngay thi di tai kham lai. Minh di dc 1 lan va uong 2 ngay roi , dang cho ket qua nek
    comment by WTT mobile view
    bạn ơi cho mình hỏi bạn đi bác sĩ có hết không á? mình tính đi mà không biết giá với có tốt không.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Nghe Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn do nội tiết, khám bs Dụng và uống thuốc điều trị, đỡ rất nhiều luôn ấy
    bạn đi khám đã hết chưa bạn? giá cả ở đây ra sao bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi c còn sài wtt này k? C cho e hỏi một chút đk k ạ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gonNHY Xem bài viết
    chị từng trị mun o bác si Nguyễn Đắc Dụng, em có muốn hỏi gì không chi chia se cho nek
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng vừa đi bs Dụng, cũng toa thuốc y hệt chị! Chị có thể cho e lộ trình cũng như mụn đỡ ntn qua từng ngày để e có thêm nỗ lực k ạ? Còn thâm thì bs cho uống j chị nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlinh92 Xem bài viết
    chị từng trị mun o bác si Nguyễn Đắc Dụng, em có muốn hỏi gì không chi chia se cho nek
    Bạn từng trị bs Dụng hay k ạ? Da bạn tiến triển ntn ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui mình chia sẻ một chút về đường uống trị mụn nhé
    1. nếu là vitamin, thảo dược lá cây uống mát thì ok, nhưng nếu là thuốc kháng sinh ko nên uống nhiều và lâu dài bạn nhé,,ko tốt cho sức khỏe cũng như nếu là con gái rất co hại cho cơ quan sinh sản vì thuốc kháng sinh rất có hại
    2 mụn ko thể hết hoàn toàn mình theo bác sĩ da liểu ca năm uống thuốc ko hết đây, da khô sạm, ngưng uống thì nổi, mà uống thi mụn lặn đi ko xử lý đc nên cứ còn hoài trên da, may sao gặp được serum thanh dược bên chị Huyền Bé giờ khỏi rồi, các bạn có thể tham khảo bên chị áy xem, mấy mụn lâu năm mụn khó chữa này nọ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlinh92 Xem bài viết
    B ơi, uống thuốc vậy sau bao lâu thì nó đỡ, với uống như vậy trong thời gian bao lâu, hết đơn này mình có uống tiếp k rất mong câu trả lời từ bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisiaotim20 Xem bài viết
    Cảm ơn chia sẻ của chị, em cũng đang bị mụn mủ nhiều lắm đây, huhu. k biết có bạn nào dùng đơn thuốc này khỏi mụn lun k ạ
    B dùng đơn này chưa, có khỏi k ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenchihoa Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hayeuyeu Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Cách đây 2 tháng, do nông nỗi mình dùng rượu thuốc (do thấy nhỏ bạn dùng da đẹp lắm) rồi mỹ phẩm nữa, da mình mọc mụn khủng khiếp, thành mảng từ má xuống cằm, mủ nhiều đến vô vọng, nặn rồi mọc nặn rồi mọc không ngừng, đau khổ kinh khủng, xưng vù làm biến dạng mạt luôn. Mình trầm cảm, và k ra đường, k gặp ai nữa, đến nỗi mới đóng tiền học anh văn mình cũng nghỉ luôn, ngoại trừ đi làm.
    Sau 1 tháng chày cối tìm hiểu thông tin trên Webtretho nghe các Mẹ bày đủ thứ, mình làm không hết. Mình còn tính uống Iso, mà thấy tác dụng phụ ghê quá, nên k dám uống, lúc đó cả nhà mình nhìn mình đều buồn, mình thì vô vọng đến mức nghĩ: chắc cả đời này mình xấu xí như thế này quá. Thế là Chị mình dẫn mình đến gặp Bác sĩ da liễu (Do có 1 bác sĩ khác cũng bị mụn mà trị nhà bà BS này hết nên giới thiệu).
    1. Đơn thuốc đầu tiên uống trong 3 tuần như sau:

- Cephalexin 500mg 2 viên/ lần
    - Vitamin B1: 2 viên/ lần
    - Viên kẽm ZinC 70mg 1 viên/ lần
    - Thời gian uống: 7 giờ sáng và 7 giờ tối ( No đói gì cũng uống đúng giờ)
    - Lưu ý:
    + Ăn: Tuyệt đối không ăn ngọt (nước ngọt, bánh kẹo, trái cây nhiều đường như: xoài, nhãn, mít, nói chung kiêng ngọt càng triệt để càng tốt) nhưng ăn tinh bột thì vẫn ăn bình thường nhé, ăn tinh bột là đường đôi, nó giúp da nhanh lành hơn, không uống nước nóng hay nước ấm, Không ăn đồ nếp (sẽ tạo mủ nhiều hơn), không ăn mì tôm, không uống nước rau má và nước dừa (làm mất hoạt tính của thuốc)
    + Rủa mặt: Ngày rủa mặt 3 lần bằng nước lanh, dùng tay để rửa sau đó dùng khăn thấm khô (không chà xát mạnh nhé) thời gian đầu rửa bằng tay thất gê lắm, vì cái mặt nhờn và mụn lỗ chỗ, nhưng sau 1 tuần thôi là rủa bằng tay không cảm nhận thấy ớn ớn nữa, vì da mịn lại rồi. TUyệt đối k rửa bằng nước ấm nhé (kích thích tiết dầu nhiều hơn), không rửa mặt bằng chanh hay nước muối sinh lý (vì sẽ giết chết vi khuẩn có lợi bảo vệ da)
    Trong thời gian này các bạn đừng dùng thêm mỹ phẩm gì nhé, uống thuốc thôi, da sẽ tái tạo mịn màng rất tốt (vì có kẽm lo rồi)
    Ngoài ra, sau 3 tuần, da lành hết rồi thì bạn dùng luôn Acnes C10 để trị thâm, thì sau 2 tháng trị mụn xong thâm sẽ đỡ rất nhiều,
    Mình đang làm nên chia sẻ đơn thuốc 1, còn đơn 2 thì để về nhà tìm lại tên rồi chia sẻ tiếp.
    Thuốc Cephalexin mùi hơi ghê, nhưng cố lên, mình đi khám gặp ai cũng khỏi mụn hết, bs này trị triệt để chứ k bị lại,
    Các bạn cố lên, giờ da mình sáng rồi, vết thâm cũng mờ nhiều lắm rồi.
    Mình chỉ muốn nhắc nhở các bạn lưu ý là: Đừng tin mây cái mỹ phẩm tự chế trên mạng, giá thì mắc mà k nguồn gốc, tại sao những hãng lơn như Shisedo người ta nghiên cứu mãi mới ra, mà còn chưa ăn ai, những mỹ phẩm tự chế trên mạng lại dễ dàng và công dụng tốt đến thế, Nên đừng vì hoang mang quá mà lại roi vào 1 hố hoang mang khác nhé.
    Sở dĩ mình nói vậy là vì, lúc trước Chị mình nói gì mình cũng k nghe, đâm đầu vô nó. Rồi lúc bị mụn, chị khuyên tiếp mình vẫn không nghe, lại ra tiệm thuốc nghe mấy bà dược sĩ trung cấp nói, trong khi Chị là Bác sĩ (Chị khuyên mình đi khám bệnh ở 1 bs khác mình k nghe).
    Chúc các bạn mau thoát khỏi mụn nhé
    em k bị mụn như chị nhưng mặt e bị mụn đầu đen, lâu lâu có mụn trứng cá, mụn bọc, e uống mới có 2 tuần thôi nhưng cũng chưa thấy có dấu hiệu gì, k pk có tác dụng k nữa, tự nhiên thấy nản quá
    B ơi về sau b uống có khỏi rất mong câu trả lời từ bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi chào chị, bài viết này cũng lâu quá rồi nhỉ giờ em mới thấy kakaka. Em cũng đi khám bác Dụng và đc kê toa giống chị hayeuyeu. Em bị mụn trứng cá nhiễm trùng ở 2 bên má, bác cho toa với những lời dặn giống như chị luôn. Em mới uống đc một tuần thì thấy nó bớt đỏ đi nhiều, vừa mới lấy thêm một tuần nữa. Bác bảo phải 8 tuần thì mới hết mụn đc
    À bây giờ chỗ bác Dụng ko còn ưu tiên tái khám giống mọi năm về trước nữa hiihi..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tại sao trị mụn lại phải dùng b1 vậy. Mình uống theo đơn này được hơn 2 tuần rồi mà vẫn thấy mụn lên. chán quá mọi người ah, đang nản lắm rồi nhưng thôi cố uống tiếp xem thế nào. ai đang uống đơn này cho review đi, để lấy động lực tiếp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hellomiss Xem bài viết
    tại sao trị mụn lại phải dùng b1 vậy. Mình uống theo đơn này được hơn 2 tuần rồi mà vẫn thấy mụn lên. chán quá mọi người ah, đang nản lắm rồi nhưng thôi cố uống tiếp xem thế nào. ai đang uống đơn này cho review đi, để lấy động lực tiếp
    Đây mình đang uống đây bạn ơi, mình cũng đi khám bác sĩ này luôn. Mình bị nhiễm trùng mụn trứng cá, phải 8 tuần mới hết được. Cố lên bạn nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình uống đơn 1 được 4 tuần rồi, đi mua sufatrim thì không có. đang ngưng không uống tiếp đơn 1 vì sợ uống nhiều hại thận, nhưng vẫn lên 1, 2 cái chưa hết hẳn. đang băn khoăn không biết có nên uống tiếp không.